เรียนเชิญ.....ชาวเรา.....ร่วมงาน “ซับป่าว่านแรลลี่ ครั้งที่ 7” - หน้า 37

หน้าที่ 37 จากทั้งหมด 43 หน้า แรกแรก ... 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เรียนเชิญ.....ชาวเรา.....ร่วมงาน “ซับป่าว่านแรลลี่ ครั้งที่ 7”

Senior Member NengCB175's Avatar
    สถานที่
    ศิลปกรรมClub Korat
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nhukaew อ่านข้อความ
    เมื่อเวลา 03.00 น. วันที่ 24 ต.ค.2552 เกิดเหตุรถบรรทุก 6 ล้อบรรทุกมะละกอ พุ่งเข้าชน ขบวนคาราวานรถจักรยานยนต์ ซีฮอนด้าโบราณ ปี 1970 นับ 20 คน จาก จ. ชัยภูมิ ที่จอดเรียงรายพักรถอยู่ริมศาลาข้างทาง ถนนด่านขุนทด-ชัยภูมิ ต.บ้านแปลง อ.ด่านขุนทด จ.นครราชสีมา เพื่อเตรียมเดินทางไปร่วมงาน ที่ อ.แก่งคอย จ.สระบุรี ส่งผลให้มีเสียชีวิต 5 ราย เป็นหญิง 2 ราย และ ชายอีก 3 ราย และยังทำให้มีผู้ได้รับบาดเจ็บ 7 ราย ถูกนำตัวส่ง รพ.ด่านขุนทด ในขณะที่กลุ่มคาราวานรถโบราณได้รับความเสียหาย 10 - 14 คัน โดยหลังเกิดเหตุรถบรรทุกคันที่ก่อเหตุ ได้ขับรถหลบหนีไปทันที
    ด้านผู้ที่อยู่ในเหตุการณ์ เปิดเผยว่า ขณะที่กำลังจอดพักรถกันอยู่นั้น รถบรรทุกคันดังกล่าว ได้พุ่งเข้ามาชนอย่างเจตนา จนทำให้มีผู้เสียชีวิตและได้รับบาดเจ็บดังกล่าว โดยเบื้องต้นคาดว่าคนขับรถบรรทุกที่ก่อเหตุในครั้งนี ้ น่าจะเมายาหรือไม่ก็หลับใน

ขณะที่ผู้เสียชีวิต ทราบชื่อ 1.นส.นฬุวรรณท์ จันทรกุล อายุ 18 ปี อยู่บ้านเลขที่ 469 ถนนเมืองเก่า ต.ในเมือง อ.เมือง จ.ชัยภูมิ 2.นายณัฐวุฒิ เพิ่มสุข อายุ 18 ปี อยู่บ้านเลขที่ 414 หมู่ 2 ต.โคกสะอาด อ.หนองบัวระเหว จ.ชัยภูมิ 3.นส.ศิริรัตน์ ​อามรเจริญกุล อายุ 19 ปี อยู่บ้านเลขที่ 138 หมู่ 2 ต.โคกสะอาด อ.หนองบัวระเหว จ.ชัยภูมิ ส่วนอีก 2 ราย ยังไม่ทราบชื่อ
    ส่วนผู้ได้รับบาดเจ็บทราบชื่อ 1.นายนันทกร พันธ์ุภิญญา อายุ 20 ปี 2.นายอรรถวุฒิ วรรณชาติ อายุ 15 ปี 3.นายวุฒิชัย เยี่ยมชัยภูมิ อายุ 23 ปี

@@..ขอให้ทุกๆท่านเดินทางปลอดภัยทั้งไปและกลับ นะครับ..@@

ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยน่ะครับ ผมคนหนึ่งพอได้รู้ข่าวตกใจมากครับ
    ขอให้เจ้าหน้าที่รีบจับคนร้ายมาลงโทษให้ได้เร็วๆน่ะค รับ ขอให้พี่น้องระวังตัวให้มากขึ้นกว่าเดิมนะครับ
    เดินทางปลอดภัยทุกคนครับ
    เลขบัญชี 398-0-46382-6 ธ.กรุงไทย สาขาเดอะมอล์นครราชสีมา
    ชื่อบัญชี นายณัฐพล นท์ภักดี

083-4620978

Junior Member noey ka bee's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เสียใจด้วยน่ะค๊า

พี่น้องชาววคลาสสิคเดินทางดีๆเน้อ ระวังด้วย ฝนก้อตก..งัยก้อเซฟตัวเองดีๆน่ะค๊า

Junior Member ชมรมเขาคอกคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    เขาคอกคลาสสิค สระบุรี
    ขอบคุณ
    0

รู้สึกเสียใจกับข่าวที่เกิดขึ้น ขอให้เดินทางการอย่างระมัดระวังนะค่ะ ชาวสองล้อ

HippieMonkeyUgly sigumsah~ณ~โรงสุรา's Avatar
    สถานที่
    คนเดียวคลับ~ขับคนเดียว
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยนะคะคนอื่นขับขี ่ทางไกลระวังตัวกันด้วยนะคะ
    http://www.konhuafuu.com
    อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
    เรา คือ ผีสดศพหนึ่งเท่านั้น
    ศีล แปลว่า ปกติ
    ด้วยเงินตรายศศักดิ์...สั่งเสี้ยมสอนให้..
    กำหนดสูตรสำเร็จรูปห้ามชีวิตโลดเต้นตามฝันเสรี
    เหยียบฝัน..ฝันแห่งชีวิตจมอยู่ใต้ส้น
    ตีน..สังคม

WATGEANG_E's Avatar
    สถานที่
    วัดเจียงอี
    ขอบคุณ
    0

เราชาว"วัดเจียงอี"ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้ง..กับการจากไปของน้องกล ุ่มโบราณแมนทั้ง5คนคับ..ขอให้ดวงวิญญาญทั้ง5..เดินทา งไปสู่ภพภูมิที่มีแต่ความสุข..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย WATGEANG_E : 25-10-2009 เมื่อ 10:27
    NING.WATGEANG_E
    สายน้ำเปลี่ยนใจปลา..กาลเวลาเปลี่ยนใจคน
    T.080-1659090 089-4268689 045-644346

เลขบัญชี
    156-1-32258-9

เฉลิมกิตติ์ บุญส่ง
    กรุงศรีอยุธยา

หาญ Classic Bike on Tour klahan's Avatar
    สถานที่
    นครกาหลง
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ทางพวกเราได้แต่แสดงความเสียใจครับ ช่วยไรไมได้เลย
    รัพ่....วิ่ย่พี

หาญ นครกาหลง ติดต่อ 089-6273467 ตลอด24ช.ม

ครับ

Senior Member fam a100's Avatar
    สถานที่
    ฅนรักรถเก่าศรีรัตนะ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เสียใจด้วยคับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nhukaew อ่านข้อความ
    เมื่อเวลา 03.00 น. วันที่ 24 ต.ค.2552 เกิดเหตุรถบรรทุก 6 ล้อบรรทุกมะละกอ พุ่งเข้าชน ขบวนคาราวานรถจักรยานยนต์ ซีฮอนด้าโบราณ ปี 1970 นับ 20 คน จาก จ. ชัยภูมิ ที่จอดเรียงรายพักรถอยู่ริมศาลาข้างทาง ถนนด่านขุนทด-ชัยภูมิ ต.บ้านแปลง อ.ด่านขุนทด จ.นครราชสีมา เพื่อเตรียมเดินทางไปร่วมงาน ที่ อ.แก่งคอย จ.สระบุรี ส่งผลให้มีเสียชีวิต 5 ราย เป็นหญิง 2 ราย และ ชายอีก 3 ราย และยังทำให้มีผู้ได้รับบาดเจ็บ 7 ราย ถูกนำตัวส่ง รพ.ด่านขุนทด ในขณะที่กลุ่มคาราวานรถโบราณได้รับความเสียหาย 10 - 14 คัน โดยหลังเกิดเหตุรถบรรทุกคันที่ก่อเหตุ ได้ขับรถหลบหนีไปทันที
    ด้านผู้ที่อยู่ในเหตุการณ์ เปิดเผยว่า ขณะที่กำลังจอดพักรถกันอยู่นั้น รถบรรทุกคันดังกล่าว ได้พุ่งเข้ามาชนอย่างเจตนา จนทำให้มีผู้เสียชีวิตและได้รับบาดเจ็บดังกล่าว โดยเบื้องต้นคาดว่าคนขับรถบรรทุกที่ก่อเหตุในครั้งนี ้ น่าจะเมายาหรือไม่ก็หลับใน

ขณะที่ผู้เสียชีวิต ทราบชื่อ 1.นส.นฬุวรรณท์ จันทรกุล อายุ 18 ปี อยู่บ้านเลขที่ 469 ถนนเมืองเก่า ต.ในเมือง อ.เมือง จ.ชัยภูมิ 2.นายณัฐวุฒิ เพิ่มสุข อายุ 18 ปี อยู่บ้านเลขที่ 414 หมู่ 2 ต.โคกสะอาด อ.หนองบัวระเหว จ.ชัยภูมิ 3.นส.ศิริรัตน์ ​อามรเจริญกุล อายุ 19 ปี อยู่บ้านเลขที่ 138 หมู่ 2 ต.โคกสะอาด อ.หนองบัวระเหว จ.ชัยภูมิ ส่วนอีก 2 ราย ยังไม่ทราบชื่อ
    ส่วนผู้ได้รับบาดเจ็บทราบชื่อ 1.นายนันทกร พันธ์ุภิญญา อายุ 20 ปี 2.นายอรรถวุฒิ วรรณชาติ อายุ 15 ปี 3.นายวุฒิชัย เยี่ยมชัยภูมิ อายุ 23 ปี

@@..ขอให้ทุกๆท่านเดินทางปลอดภัยทั้งไปและกลับ นะครับ..@@

ผมขอแสดงความเสียใจด้วยคับ กับการจากไปของเพื่อนพ้อง classic โดยเหตุการณ์ไม่คาดคิดว่าจะเกิดขึ้น

ขอให้ดวงจิตของเพื่องพ้องไปดีนะคับ

แฟ้ม รถเก่าศรีรัตนะ ศรีสะเกษ

em89em89

รูป รูป  

แฟ้ม ฅนรักรถเก่าศรีรัตนะ

อ.ศรีรัตนะ จ.ศรีสะเกษ

Tel.081-0677332
    Your Friendship
    is our Destination
    จุดหมาย ของการเดินทาง
    คือ มิตรภาพ ระหว่าง (.....) ทาง

Junior Member น้องโก้'s Avatar
    สถานที่
    เอ็มซี ดงหลวง มุกดาหาร
    ขอบคุณ
    0

พวกเรา ขอแสดงความใจ ขอให้ผู้ที่เสียชีวิตในครั้งนี้ไปสู่สุขคติ
    น้องน้ำ (จตุรัส) เดี๋ยวพี่โทรไปหาน่ะครับ จะไปช่วยงานนะ

YaiBai Online kabinburic70's Avatar
    สถานที่
    HuaMuang Smile Club kabinburi
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ขอแสดงความเสียใจกับการจากไปของคนในครอบครัวพี่น้องช าวclassicในครั้งนี้ ด้วยอาลัย.

saraman's Avatar
    สถานที่
    " นึ ก ส นุ ก "
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 0

ได้ฟังข่าวทีแรก 'ตกใจ'พร้อมกับ'ใจหาย'ไปด้วย
    ไม่น่าเกิดเหตุการณ์แบบนี้เลย
    ที่ได้ดูข่าวยังเป็นเยาวชนทั้งงั้น
    ยังไง.......เพื่อนๆชาวคลาสสิคขับรถระมัดระวังด้วยนะ ครับ
    ที่สำคัญอันดับแรก" เมาอย่าขับ "และที่แน่ๆ
    ต้องมีไหวพริบในการขับขี่ด้วยนะครับ
    .................................................. ................................
    " ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ "
    COUNTRY BOY
    086-5306353

MCamnatcharoen2007's Avatar
    สถานที่
    MCอำนาจเจริญ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 999อำนาจ

เสียใจมากครับ

ระวังกันด้วยนะครับ

mcอำนาจเจริญ

kung.cb350's Avatar
    สถานที่
    CB.CLUB THAILAND
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจต่อบรรดาน้องๆคลาสสิคที่จากไปด้วยคว ามอาลัยยิ่ง

Junior Member pare.aone's Avatar
    สถานที่
    August³
    ขอบคุณ
    0

Red face เสียใจ

**ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตอย่างยิ่ง ไม่มีใครคาดคิดหรอกค่ะว่าเรื่องแบบนี้จะเกิดขึ้นกับช าวคลาสสิกทุกคน บางคนอายุยังไม่มากอนาคตอีกยาวไกลก็ต้องมาเจอเรื่องแ บบนี้แล้ว**
    "ยังไงการจอดรถข้างถนน ไม่ว่าจะจอดเพราะรถเสียน้ำมันหมด หรือจอดรอเพื่อน เป็นตอนกลางคืนก็ไม่สมควรจอดอย่างยิ่งนะค่ะเพราะพวกข ับรถบรรทุกเค้าไม่ชอบรถอย่างเราอยู่แล้วนะค่ะหรือถ้า จำเป็นจริงๆควรติดไฟไว้เพื่อให้รถที่ตามมาเห็นชัดๆตั ้งแต่ไกลๆ ทางที่ดีควรหาที่จอดที่ไม่เป็นบนถนนดีที่สุดนะค่ะ..""
    <<เพราะเราทุกคนก็ไม่อยากได้ยินข่าวแบบนี้เกิดขึ้นอีกข อให้ครั้งนี้เป็นอุทาหรณ์แก่ผู้ขับรถทุกท่านนะค่ะขออ ย่าให้มีเรื่องเศร้าๆแบบนี้เกิดขึ้นอีกเลยนะค่ะ!!
    {{ขอให้ทุกท่านที่เดินทางกลับจากงานขับขี่อย่าประมาท ให้คิดอยู่ตลอดเวลานะค่ะว่ามีคนที่บ้านรอเราอยู่ขอให ้ทุกท่านกลับถึงบ้านโดยปลอดภัยทุกท่านเลยนะค่ะ
    **ขอแสดงความเสียใจอย่างยิ่งกับกลุ่มที่ประสบอุบัติเ หตุในครั้งนี้**

*ขอให้ดวงวิญญาณของผู้เสียชีวิตทุกท่าน สู่สุขติ ด้วยอาลัยอย่างยิ่ง*

รูป รูป  

Junior Member jirakitt's Avatar
    สถานที่
    Unity classic club
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ ได้ยินข่าวแล้วใจหาย ยังไงก็ระวังกันดีๆนะคับ

สถานที่
    วัดเจียงE
    ขอบคุณ
    0

/\7ขอแสดงความเสียจัยอย่างยิ่งของการจากไปชาวสองล้อ ครับ/\7
    วัชรนนท์ ขี่ทอง
    44 ถนน.บางแสนสาย4ใต้ ต.แสนสุข
    อ.เมือง ชลบุรี 20125
    0914140861 ไอซ์
    ธนาคาร กรุงไทย
    386-0-33399-2

หน้าที่ 37 จากทั้งหมด 43 หน้า แรกแรก ... 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks