เรียนเชิญ.....ชาวเรา.....ร่วมงาน “ซับป่าว่านแรลลี่ ครั้งที่ 7” - หน้า 38

หน้าที่ 38 จากทั้งหมด 43 หน้า แรกแรก ... 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เรียนเชิญ.....ชาวเรา.....ร่วมงาน “ซับป่าว่านแรลลี่ ครั้งที่ 7”

Mag-Alone Mc_Classic_km7's Avatar
    สถานที่
    K.M.7
    ขอบคุณ
    0

ขอให้ไปสู่สุขคติครับ แสดงความเสียใจด้วย
    Tel : 089-5556335 (One-2-call)
    -------------------------------
    773-016-6925
    Mr.FUANGWICHA PACHAROEN
    Krungthai Bank.

Senior Member JiRaSak_Mc's Avatar
    สถานที่
    คำเขื่อนเเก้ว Club
    ขอบคุณ
    0

เสีย ใจ ด้วย นะ คับ

กลุ่ม คำเขื่อนเเก้วคลาสสิค ไบค์ ถึง บ้าน เรีบย ร้อย เเร้ว ค๊าบบบ
    อย่าพิทักษ์พาลชน อย่าลืมตนเมื่อมั่งมี
    เรื่องภายในย่อมสำคัญกว่าเรื่องภายนอกตน
    คนที่รู้เพียงเปลือกนอกย่อมสู้คนที่รู้ถึงแก่นไม่ได้
    อดีตคือความฝัน ปัจจุบันคือภาพมายา อนาคตคือความไม่แน่นอน

คำเขื่อนเเก้วคลาสสิคไบค์ Yasothon*

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ตาหวาน classic ถึงบ้านโดยสวัสดิภาพ

- บิ๊ก เมืองไผ่ ๒ ล้อ - denons's Avatar
    สถานที่
    ขมรมรถโบราณเมืองไผ่ 2 ล้อ
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ขอให้เอาเหตุการณ์นี้เป็นบทเรียนในการเดินทางครับ
    คุณเห็นอะไรในตัวผมมั้ย em86

[email protected](ไม่ค่อยจะออนด้วยสิ)

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

Unhappy

กลุ่มเราไม่ได้ไป อย่างไรก็ตาม ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ เราช่วยเหลืออะไรไม่ได้เลยครับ ขอโทษที พี่น้องครับ เราก็ต้องขับขี่ให้ปลอดภัยมากขึ้นต่อไปน้ะครับ
    ไทยรัฐ...........รถ 6 ล้อซิ่งหลับใน ชนเละ 5 ศพ ขบวนจยย.โบราณ
    รถหกล้อ มรณะพุ่งขยี้คาราวานรถ จยย.โบราณสยอง 5 ศพ ปางตายอีก 4 คน เหยื่อเป็นสมาชิกชมรมนักอนุรักษ์รถโบราณเดินทางไปร่ว มงานมหกรรมรถโบราณที่ มวกเหล็ก จอดแวะพักริมถนนถูกรถบรรทุกห้อมาด้วยความเร็วส่ายไปม าคล้ายคนขับหลับในแฉลบ พุ่งชน ทั้งรถทั้งคนกระเด็นไปคนละทิศละทางแล้วหลบหนีไป

หกล้อซิ่ง ท้า นรกขยี้คาราวานรถ จยย.โบราณตายหมู่รายนี้ เปิดเผยเมื่อเวลา 01.50 น. วันที่ 24 ต.ค. พ.ต.ท. ครองชัย ตาลประดิษฐ์ พนักงานสอบสวน สภ.ด่านขุนทดจ.นครราชสีมา รับแจ้งมีอุบัติเหตุรถบรรทุก 6 ล้อ พุ่งชนคาราวานรถ จยย.มีผู้บาดเจ็บและเสียชีวิตหลายราย บริเวณศาลาที่พัก ริมถนนสายสีคิ้ว-ชัยภูมิ หน้าโรงเรียนบ้านแปรง หลัก กม.ที่ 54-55 ต.บ้านแปรง รีบรายงานผู้บังคับบัญชาแล้ว เดินทางไปสอบสวนพร้อม พ.ต.อ.วิวัฒน์ สีลาเขตต์ ผกก. พ.ต.ท.ต่อศักดิ์ จันทรกานตานนท์ รอง ผกก.(ป.) พ.ต.ท.อภิวัชร์ นาทอง รอง ผกก. (สส.) หน่วยกู้ชีพ รพ.ด่านขุนทด และอาสาสมัครกู้ภัยหลวงพ่อคูณ (ฮุก 31)พบรถ จยย.ถูกชนล้มระเนนระนาด 4 คัน และยังพบศพผู้เสียชีวิตนอนจมกองเลือด 3 ศพ คราบโลหิตสีแดงฉานกระจายไปทั่วบริเวณกับเศษซากชิ้นส่ วนของรถกระจัด กระจายทั่วบริเวณ จนไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นชิ้นส่วนของรถคันไหน ทราบว่ามีผู้บาดเจ็บสาหัสนำส่ง รพ.ด่านขุนทดไปแล้ว 6 ราย แต่เสียชีวิตระหว่างทางอีก 2 ศพ รวมผู้เสียชีวิตทั้งหมด 5 ศพ

สำหรับ ผู้เสียชีวิตประกอบด้วย 1. นายนัฐวุฒิ เพิ่มสุข อายุ 18 ปี อยู่บ้านเลขที่ 141 หมู่ 2 ต.โคกสะอาด อ.หนองบัวระเหว จ.ชัยภูมิ 2. นายวีระศักดิ์ สะใบทอง อายุ 23 ปี อยู่บ้านเลขที่ 469 เขตเทศบาลเมืองเก่า จ.ชัยภูมิ 3. น.ส.จันทรจิรา หันตลา อายุ 18 ปี อยู่บ้านเลขที่ 411 หมู่ 10 ต.ห้วยยาง อ.คอนสาร จ.ชัยภูมิ 4. น.ส.นฬุวรรณฑ์ จันทร์กุล อายุ 18 ปี อยู่บ้านเลขที่ 469 เขตเทศบาล ต.ในเมือง อ.เมืองชัยภูมิ และ 5. น.ส.ศิริรัตน์ อมรเจริญกุล อายุ 19 ปี อยู่บ้านเลขที่ 138 หมู่ 2 ต.โคกสะอาด อ.หนองบัวระเหว จ.ชัยภูมิ

ส่วน ผู้บาดเจ็บ 4 ราย แพทย์ต้องนำส่งรักษาต่อที่ รพ.มหาราชนครราชสีมา เนื่องจากอาการสาหัสมากประกอบด้วย 1. นายนันทกร พันธิ์พิญา อายุ 22 ปี อยู่บ้านเลขที่ 426 หมู่ 2 ต.ในเมือง อ.เมืองชัยภูมิ 2. นายอลงกรณ์ สระยุมชัย อายุ 18 ปี 3. นายวุฒิชัย เยี่ยมชัยภูมิ อายุ 23 ปี และ 4. นายอัครวุฒิ วรรณชาติ อายุ 15 ปี ทั้งหมดเป็นชาว จ.ชัยภูมิ แต่ละคนมีบาดแผลตามลำตัวและศีรษะ ส่วนรถคู่กรณีทราบว่าเป็นรถบรรทุก 6 ล้อ ไม่ ทราบยี่ห้อและทะเบียน หลังก่อเหตุได้ขับรถหลบหนีไป

จากการสอบสวน ทราบว่า กลุ่มผู้เสียชีวิตและผู้บาดเจ็บร่วม 30 คน เป็นสมาชิกกลุ่มชมรมนักอนุรักษ์รถจักรยานยนต์เก่าโบร าณ ที่มีสมาชิกรวมกันเป็นหมื่นคนทั่วประเทศ ได้ซ้อนรถ จยย. 20 คัน จะเดินทางไปรวมตัวกันในงานมหกรรมรถจักรยานยนต์เก่าโบ ราณที่ อ.มวกเหล็ก จ.สระบุรี กระทั่งถึงที่เกิดเหตุได้จอดรถแวะพักผ่อนในศาลาที่พั กโดยสาร บางคนนั่งอยู่ในศาลา บางคนนั่งคร่อมคุยกันบนรถ จยย.ที่จอดริมถนน จังหวะนั้นรถ 6 ล้อวิ่งมาด้วยความเร็วส่ายไปมาแล้วเสียหลักแฉลบพุ่งข ยี้รถ จยย.ที่จอดริมถนนเสียงดังสนั่น ทั้งกลุ่มคนเจ็บและเสียชีวิตถูกชนร่างกระเด็นไปคนละท ิศละทาง เบื้องต้นสันนิษฐานคนขับหลับใน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย c900y80 : 25-10-2009 เมื่อ 11:31
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

เเป๊ะคลองเตย 652009's Avatar
    สถานที่
    รถเก่าคลองเตย
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
    จากพวกเรา รถเก่าคลองเตย
    และ
    พี่น้องชาว classic ทั่วประเทศไทย

Senior Member scootertsuyu's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มหาสารคาม

เสียใจด้วยน๊ะครับ

ถึงบ้านแล้วคั๊บ

คนป่าอิสระคลาสสิคไบค์

มหาสารคาม

Member jackmay's Avatar
    สถานที่
    คนเซ่อ C เซอร์ classic
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คulซ่o C lซoร์ คลาสสิค voullก่u - ชัUถูมิ

ขอแสดงความเสียใจไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

จากพวกเรา กลุ่ม คulซ่o C lซoร์ คลาสสิค voullก่u - ชัUถูมิ

ขอให้ดวงวิญญาณจงไปสู่สุขติem96em96

รูป รูป    

Member arm_lopgear's Avatar
    สถานที่
    บำเหน็จณรงค์ คลาสสิค ไบค์
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
    BUMNETNARONG CLASSIC BIKE
    CHAIYAPHUM

Member ning1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน เสียใจด้วย

กลุ่มพญาเย็น เสียใจด้วยผู้ที่เกิดอุบันเหตุ 5 ศบ และ 2 ศบ /\7
    เดินทางด้วยใจ ไปกับสองล้อ
    กลุ่มรถโบราณ พญาเย็น

Member mcthailand's Avatar
    สถานที่
    ภาชี คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นด้วยคับ

กลุ่ม ภาชี คลาสสิค
    เราไปด้วยมอไซด์

เราไม่ใช้ซึ่งเรือใบ

เราขับไปด้วยใจ

เราไม่ใช้แก๊สโซฮอร์

กลุ่ม ภาชีคลาสสิค

::

Mail : [email protected]

Tel : 0 8 5 - 4 2 3 4 4 3 2 ติดต่อ ไกด์ คับ

มีCG125 ทะเบียนโอน แลก C ถังแยกไฟตก

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...46#post3566446

Member สาวเบียร์คร่า's Avatar
    สถานที่
    กูรักอิสระ
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจอย่างยิ่ง

ขอให้ดวงวิญญาณของผู้เสียชีวิต
    สู่สุขติ ด้วยอาลัยอย่างยิ่ง

@@เจ๊อิส้มแปร๊ดดด
    @@
    มีSR แล้ว กุส์ก๊ะสตาทไม่ติด--"
    http://e-seesupee.hi5.com

Junior Member arm_Classic_Alone's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถึงจะไม่ได้ไป แต่ ขอไว้อาลัยไว้ ณ ที่นี้

เสียใจด้วยจิงๆๆคัฟ em96

ไงก็ขอให้ดวงวิญญาณ ไปสู่สุขติด้วย คัฟ

จุติจุตัง อระหังจุติ

รูป รูป  

Junior Member ClassicTon's Avatar
    สถานที่
    MC เมืองพระชนกจักรี
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

ขอ แสดง ความเสียจัย นะคับบ ที่ เสียเพื่อนชาว 2 ล้อ ไป

กลุ่ม เมือง พระชนกจักรีถึงบ้านแร้ว คั๊บบบบบบ

^^

Junior Member jowernfa's Avatar
    สถานที่
    จอมทัพหนองสองห้อง
    ขอบคุณ
    0

แสดงความเสียใจกับเพื่อนๆที่เสียชีวิต
    เต่าบินGroup
    by
    จอมทัพคลาสสิค
    อ.หนองสองห้อง จ.ขอนแก่น

ไม่มีใครทำร้ายสังคมของพวกเราได้
    นอกจากพวกเราทำร้ายสังคมของเราเอง
    12call
    T.0883211151

หน้าที่ 38 จากทั้งหมด 43 หน้า แรกแรก ... 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks