เรียนเชิญ.....ชาวเรา.....ร่วมงาน “ซับป่าว่านแรลลี่ ครั้งที่ 7” - หน้า 40

หน้าที่ 40 จากทั้งหมด 43 หน้า แรกแรก ... 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เรียนเชิญ.....ชาวเรา.....ร่วมงาน “ซับป่าว่านแรลลี่ ครั้งที่ 7”

Junior Member herobenz2005's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สนุกกัลมั้ยคั๊บ ?
    งานนนี้อด ไป เเต่เพื่อน ๆ นัยกลุ่มได้รับอุบัติเหตุ

ชื่อ‘‘เบ้นเตี้ย’’ คั๊บ

เปนกัมลังจัยหั้ยชาวสองล้อทุกๆคนครับ !

‘‘คงด้ายเจอกัลหาก ตัง มี’’

เจอกัลก้อ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคั๊บ

ล้อหมุ่นคือการเดินทาง กานเดินทางคือชีวิต

ฝากด้วยนะคั๊บ
    อยากรู้จักทุกคน

Junior Member llสวงบุญคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    ชลกลุ่มน้อยมหาสารคาม
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ....

ขอแสดงความเสียจัยดั๊ววน้าครัฟ

สำหรับกลุ่มที่ประสบอุบัติเหตุ

กลับถึงบ้านตั้งแต่9โมงเช้า

งานหนุกมากๆๆem24em24em24

อิอิไม่ด้ายนอน แสวงบุญคลาสสิค มหาสารคาม

http://www.hi5.com/friend/photos/dis...erId=251981243 รูปงานครัฟ อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย llสวงบุญคลาสสิค : 25-10-2009 เมื่อ 19:01

Junior Member
    สถานที่
    rider กาญจนบุร๊
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอลเสดงความเสียจัย.

พวกเราชาวไรเดอร์ ขอแสดงความเสียจัยกับพี่น้องชาวคลาสสิคทั้ง5คน ที่เสียชีวิตจากอุบัติเหตุในครั้งนี้ ...ขอหัยดวงวิญญาณไปสู่สุขคติ .......

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจด้วยกับชาวคลาสสิคที่ถูกรถชน ในปัจจุบันนี้มีเรื่องเกิดขึ้นกับชาวคลาสสิคมากมาย เรื่องพวกนี้ผมอยากให้ผู้ใหญ่ในวงการชาวคลาสสิค..... ..........พวกเรามาจัดงานหาเงินมาทบุญให้กับปผู้เสีย ชีวิตมั๊ยครับ แล้วแต่ผู้ใหญ่ในวงการคลาสสิค
    จากประธานปืนคู่คลาสสิค
    em99em99em99em99em99em99em99em99em99em99em99em99em 99em99

Member tea ee16's Avatar
    สถานที่
    Classic Man Korat
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคับ
    ชมรมรถโบราณ
    MC ClassicManKorat
    เต้ 087-2600030

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

Talking

เป็นความคิดที่ดีครับ เห็นด้วยน้ะ em88
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปืนคู่คลาสสิค อ่านข้อความ
    ขอแสดงความเสียใจด้วยกับชาวคลาสสิคที่ถูกรถชน ในปัจจุบันนี้มีเรื่องเกิดขึ้นกับชาวคลาสสิคมากมาย เรื่องพวกนี้ผมอยากให้ผู้ใหญ่ในวงการชาวคลาสสิค..... ..........พวกเรามาจัดงานหาเงินมาทบุญให้กับปผู้เสีย ชีวิตมั๊ยครับ แล้วแต่ผู้ใหญ่ในวงการคลาสสิค
    จากประธานปืนคู่คลาสสิค
    em99em99em99em99em99em99em99em99em99em99em99em99em 99em99
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

โอกะก้อย's Avatar
    สถานที่
    หัวรถไฟโคราช mc คลาสสิค สิครับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอไว้อาลัย

ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้ง
    รู้ข่าวตอนถึงปากช่องแล้ว ยังงัยออกทริปก็ขับขี่ด้วยความ ระมัดระวังนะครับ ช่วงนี้ข่าวไม่ค่อยดีเยอะ ระวังตัวกันให้มากที่สุดสำหรับพวกเราชาวคลาสสิค เสียใจด้วยจริงๆ ครับ
    ชัยพฤกษ์ แจ้งไพร
    ธ.กรุงเทพ สาขาย่อยเดอะมอลล์ นครราชสีมา
    595-0-46414-8

T.086-7235166 โอ ครับ
    ขอบคุณเพื่อนทุกๆ คน
    ประสบการณ์ทุกๆ ประสบการณ์
    ที่ทำให้ผมมีวันนี้

Senior Member krclassic's Avatar
    สถานที่
    มิ่งเมืองกันทรารมย์ คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up แสดงความเสียใจ กับเพื่อนๆที่เสียชีวิตครับ ไปสู่สูขตินะ คั๊บ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nhukaew อ่านข้อความ
    เมื่อเวลา 03.00 น. วันที่ 24 ต.ค.2552 เกิดเหตุรถบรรทุก 6 ล้อบรรทุกมะละกอ พุ่งเข้าชน ขบวนคาราวานรถจักรยานยนต์ ซีฮอนด้าโบราณ ปี 1970 นับ 20 คน จาก จ. ชัยภูมิ ที่จอดเรียงรายพักรถอยู่ริมศาลาข้างทาง ถนนด่านขุนทด-ชัยภูมิ ต.บ้านแปลง อ.ด่านขุนทด จ.นครราชสีมา เพื่อเตรียมเดินทางไปร่วมงาน ที่ อ.แก่งคอย จ.สระบุรี ส่งผลให้มีเสียชีวิต 5 ราย เป็นหญิง 2 ราย และ ชายอีก 3 ราย และยังทำให้มีผู้ได้รับบาดเจ็บ 7 ราย ถูกนำตัวส่ง รพ.ด่านขุนทด ในขณะที่กลุ่มคาราวานรถโบราณได้รับความเสียหาย 10 - 14 คัน โดยหลังเกิดเหตุรถบรรทุกคันที่ก่อเหตุ ได้ขับรถหลบหนีไปทันที
    ด้านผู้ที่อยู่ในเหตุการณ์ เปิดเผยว่า ขณะที่กำลังจอดพักรถกันอยู่นั้น รถบรรทุกคันดังกล่าว ได้พุ่งเข้ามาชนอย่างเจตนา จนทำให้มีผู้เสียชีวิตและได้รับบาดเจ็บดังกล่าว โดยเบื้องต้นคาดว่าคนขับรถบรรทุกที่ก่อเหตุในครั้งนี ้ น่าจะเมายาหรือไม่ก็หลับใน

ขณะที่ผู้เสียชีวิต ทราบชื่อ 1.นส.นฬุวรรณท์ จันทรกุล อายุ 18 ปี อยู่บ้านเลขที่ 469 ถนนเมืองเก่า ต.ในเมือง อ.เมือง จ.ชัยภูมิ 2.นายณัฐวุฒิ เพิ่มสุข อายุ 18 ปี อยู่บ้านเลขที่ 414 หมู่ 2 ต.โคกสะอาด อ.หนองบัวระเหว จ.ชัยภูมิ 3.นส.ศิริรัตน์ ​อามรเจริญกุล อายุ 19 ปี อยู่บ้านเลขที่ 138 หมู่ 2 ต.โคกสะอาด อ.หนองบัวระเหว จ.ชัยภูมิ ส่วนอีก 2 ราย ยังไม่ทราบชื่อ
    ส่วนผู้ได้รับบาดเจ็บทราบชื่อ 1.นายนันทกร พันธ์ุภิญญา อายุ 20 ปี 2.นายอรรถวุฒิ วรรณชาติ อายุ 15 ปี 3.นายวุฒิชัย เยี่ยมชัยภูมิ อายุ 23 ปี

@@..ขอให้ทุกๆท่านเดินทางปลอดภัยทั้งไปและกลับ นะครับ..@@

แสดงความเสียใจ กับเพื่อนๆที่เสียชีวิตครับ ไปสู่สูขตินะ คั๊บ

em88em88

/\2/\2em24
    em24em24em24em24em24em24em24em24em24em24

ไปสู่สูขตินะ คั๊บ

.
    ชมรมคนรักรถเก่ามิ่งเมืองกันทรารมย์ อ.กันทรารมย์ จ.ศรีสะเกษ
    ^^

Senior Member rasha017's Avatar
    สถานที่
    นาป่า C L A S S I C ชลบุรี
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใด้วยนะครับสำหรับพี่น้องที่เสียชีวิต

ขอให้ไปสู่สุขติ

สำหรับชาวนาป่าชลบุรีถึงบ้านตั้งแต่7โมงเช้าแล้วครับ ผมem88
    NAPA

CLASSIC CHONBURI

รุ่นใหญ่ ใจต้องนิ่ง นาป่า ชลบุรี

กู จ ะ ห ม อ บ มึ ง จ ะ ทำ ไ ม

ก้ อ ไ ม่ ไ ด้ ว่ า แ ร ง แ ต่ ก้ อ แ ซ ง ม า เ ย อ ะ

ความ " ก ลั ว " คือสิ่งที่คนไทยสร้างขึ้น

Junior Member pare.aone's Avatar
    สถานที่
    August³
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เสียจัย

**ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตอย่างยิ่ง ไม่มีใครคาดคิดหรอกค่ะว่าเรื่องแบบนี้จะเกิดขึ้นกับช าวคลาสสิกทุกคน บางคนอายุยังไม่มากอนาคตอีกยาวไกลก็ต้องมาเจอเรื่องแ บบนี้แล้ว**
    "ยังไงการจอดรถข้างถนน ไม่ว่าจะจอดเพราะรถเสียน้ำมันหมด หรือจอดรอเพื่อน เป็นตอนกลางคืนก็ไม่สมควรจอดอย่างยิ่งนะค่ะเพราะพวกข ับรถบรรทุกเค้าไม่ชอบรถอย่างเราอยู่แล้วนะค่ะหรือถ้า จำเป็นจริงๆควรติดไฟไว้เพื่อให้รถที่ตามมาเห็นชัดๆตั ้งแต่ไกลๆ ทางที่ดีควรหาที่จอดที่ไม่เป็นบนถนนดีที่สุดนะค่ะ..""
    <<เพราะเราทุกคนก็ไม่อยากได้ยินข่าวแบบนี้เกิดขึ้นอีกข อให้ครั้งนี้เป็นอุทาหรณ์แก่ผู้ขับรถทุกท่านนะค่ะขออ ย่าให้มีเรื่องเศร้าๆแบบนี้เกิดขึ้นอีกเลยนะค่ะ!!
    {{ขอให้ทุกท่านที่เดินทางกลับจากงานขับขี่อย่าประมาท ให้คิดอยู่ตลอดเวลานะค่ะว่ามีคนที่บ้านรอเราอยู่ขอให ้ทุกท่านกลับถึงบ้านโดยปลอดภัยทุกท่านเลยนะค่ะ
    **ขอแสดงความเสียใจอย่างยิ่งกับกลุ่มที่ประสบอุบัติเ หตุในครั้งนี้**

*ขอให้ดวงวิญญาณของผู้เสียชีวิตทุกท่าน สู่สุขติ ด้วยอาลัยอย่างยิ่ง*

Mc ร่วมใจ คลาสสิค bodyslam77777's Avatar
    สถานที่
    MC ร่วมใจ คลาสสิค สุรินทร์
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจด้วยน่ะคับ

Ruamjai - Classic - Surin

Phone _ 086-2520919 --- BB _ 22CF0D6F

R - Jan - Au _ Super cub
    Name _ Adipong _ Kakarndee
    Krung - thai Bank _382-107-17-45

Senior Member oIISJKUYo's Avatar
    สถานที่
    สองล้อแห่มาลัย
    ขอบคุณ
    0

ขอ แสดง ความ เสีย ใจ นะ ที่ นี้ ด้วย
    วินเนอร์ สองล้อแห่มาลัย

เลขที่บัญชี 0600514064 ธนาคาร กรุงไทย สาขา รามอินทรา กม.2
    นายฆราวิศว์ ปิยรัตนพันธ์ & Karawit Piyarattanapan

ประวัติการซื้อขายครับ

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ขายรถ-อะไหร่ หรือส่งของถูกใจ ช่วยกด Feedback Score:ให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ตรวจสอบการส่งของ ไปรษณีย์ไทย ได้ที่ http://track.thailandpost.com/trackinternet/

Senior Member _bobby_'s Avatar
    สถานที่
    โพนางดำคลาสสิค MC.ชัยนาท
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจ และขอให้ดวงวิญญาณทั้ง 5 ไปสู่สุขติ

ก่อนออกทริปควรเช็คเครื่อง ไฟหน้า ไฟท้าย ระบบเบรคให้พร้อมทุกครั้งครับ และอย่าประมาท อย่าคึกคะนอง
    (หนึ่ง) โพนางดำคลาสสิค MC ชัยนาท
    [B]...หลงทุกจังหวัด...[/B]
    ::..เราชอบคนรักกัน..::
    Family ไฟเหลียม Thailand

Senior Member not เด็กโบ(ลาน)'s Avatar
    สถานที่
    เด็กโบ(ลาน)
    ขอบคุณ
    0

em23 ขอแสดงความเสียใจด้วยน่ะคับ

++++

https://www.facebook.com/knotlkln
    088-0249466 น็อตคับ

Member dam_za's Avatar
    สถานที่
    ชุมแสงคลาสสิคไทยแลนด์
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

จากใจพวกเราทุกคน

ชมรมชุมแสงคลาสสิคไทยแลนด์

รูป รูป  
    อ ย่ า ใ ห้ ใ ค ร เ ข า เ ป็ น เ จ้ า ชี วิ ต เ ธ อ น ะ ค น ดี เ พ ร า ะ เ ร า เ กิ ด ม า บ น โ ล ก อั น เ ส รี

หน้าที่ 40 จากทั้งหมด 43 หน้า แรกแรก ... 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks