เรียนเชิญ.....ชาวเรา.....ร่วมงาน “ซับป่าว่านแรลลี่ ครั้งที่ 7” - หน้า 41

หน้าที่ 41 จากทั้งหมด 43 หน้า แรกแรก ... 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เรียนเชิญ.....ชาวเรา.....ร่วมงาน “ซับป่าว่านแรลลี่ ครั้งที่ 7”

Junior Member aim_c100's Avatar
    สถานที่
    โบราณทรงเครื่อง(อุบล)
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอเเสดงความเสียใจคับ

ขอเเสดงความเสียใจด้วย
    คับ
    เรื่องแบบนี้ไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้นจิงๆขอให้ไปสู้ส ุขติ

ชมรมรถโบราณทรงเครื่อง
    จอห์นเล็ก
    0836758202
    อุบลราชธานี

Mcสะเทือน's Avatar
    สถานที่
    ส ะ เ ทื o u
    ขอบคุณ
    0

ขอ แสดงความเสียจัย แต่ เพือน ชาว Classic ทีได้ รับอุบัติเหตุ ที่จากไปด้วยนะครับ
    ธนาคร กรุงไทย
    สาขา นครราชสีมา
    บัญชีเลข 301-3-30931-8
    นาย รณภพ เชิงหอม

เบอร์ที่ติดต่อ 080-4717760 กล้วย ครับป๋มม

facebook https://www.facebook.com/profile.php?id=100001244141866

Member kmfour's Avatar
    สถานที่
    >>> km.48 <<< kk"
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ..

ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่จากไปด้วยนะครับ และก็เพื่อนๆ ที่เจ็บก็ขอให้หายเร็วๆ นะครับ ยังไงช่วงนี้ก็ขับรถระมัดระวังกันด้วยนะครับ ถ้าจะให้ดีไฟหน้ารถและก็ไฟท้ายก็อยากให้ทำให้มันติดก ันจะปลอดภัยที่สุดครับ ข่าวของพวกเรายิ่งไม่ค่อยดีน่ะครับ เป็นห่วงเพื่อนๆ คลาสสิคทุกคนครับ ขอให้คลาสสิคคงอยู่กับพวกเราไปนานๆ ครับ

>>>>รถคลาสสิคใครๆ ก็หามาขี่ได้ แต่คุณทำความรู้จักกับคำว่า "คลาสสิค" ดีแล้วรึยัง <<<<
    เด็กแว๊นๆๆๆๆ จงหายไปทีเหอะ.....em96em96em96
    >>>>> km.48 khonkaen <<<<<
    ช่วยกันสร้างจิตรสำนึกในความ "คลาสสิค"

Senior Member sehae_SS50's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอให้ดวงวิณญาณ ไปสู่สุขติครับ....em89
    เหตุการณ์แบบนี้ไม่น่าเกิดขึ้นเลย
    ..............................................
    สายน้ำไม่มีวันไหลย้อนกลับ...........

djbenz's Avatar
    สถานที่
    Freedom bike ฉช.
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่จากไปด้วยนะครับ

ขอให้ข่าวนี้เป็นข่าวสุดท้ายที่พวกเราชาวคลาสสิคได้ร ับรู้ ต่อไปนี้ขออย่าให้เกิดเหตุการเหล่านี้อีกเลย
    เด็กกระแส ไม่แคร์สื่อv1

สนใจโทร 085-299-2160 Ben แปดริ้ว
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขา ย่อยสถานีขนส่ง ฉะเชิงเทรา
    ชื่อบัญชี นาย อมรฤทธิ์ สีผึ้ง

เลขที่บัญชี 420-2-22713-4

#โปรดระวังผู้แอบอ้างผมมีเบอร์เดียวบัญชีเดียวนะครับ #

ที่อยู่ 16/20 ม.5 ต.บ้านใหม่ อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

Member porawin's Avatar
    สถานที่
    หัวเดียดคลาสสิค ตาก
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอแสดงความเสียใจ

จากใจ ชาวหัวเดียด คลาสสิค ตาก
    ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่เสียชีวิตขอให้ดวงวิญญาณไป สู่สุขคติ
    ส่วนผู้ที่ได้รับบาดเจ็บขอให้หายไวๆ
    ขอให้เพื่อนๆขับขี่กันอย่างระมัดระวังช่วยดูแลกันและ กัน
    หัวเดียด คลาสสิคตาก
    HD CLASSIC CLUB

คิดจะคลาสสิค อย่าทำลายคลาสสิค

ติดต่อ 086-9295546(เติ้ล)
    กรุงไทย 603-0-02221-0
    สาขา ตาก
    ชื่อบัญชี นาย ปรวินท์ บุญพิทักษ์

คิดถึงคนไกล's Avatar
    สถานที่
    THAILAND
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ชมรมน้ำดำ(อาร์มไดโนเสาร์กาฬสินธุ์)

ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่จากไปด้วยนะ่ค่ะ

.................................................. .................................................. ...............

ชมรมน้ำดำ(อาร์มไดโนเสาร์กาฬสินธุ์)
    ***ขอร่วมสนับสนุนโครงการเมาไม่ขับ...กลับกะหญิง***
    HI5: http://katoon-po.hi5.com
    E: mail [email protected]
    T. 084404441X

Junior Member saichol's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รู้สึกเศร้ากับเหตุการณ์ครับอ่านข่าวแล้วตกใจมาก

ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งกับการจากไปของน้องๆ ทั้ง 5 คน ด้วยครับ และเป็นกำลังแก่ครอบครัวผู้เสียชีวิตครับ

เอเอ้.. aeykakang's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน MCหมูป่าClassic นครพนม

ก่อนอื่นขอแสดงความเสียกับเพื่อนๆๆด้วยน่ะข๊ะ

ทำไมมีแต่เรื่องร้ายๆๆๆเกิดขึ้นกับพวกเราด้วย

ไปสู่สุขติน่ะค่ะ...และขอแสดงความเสียใจ

กับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยข๊ะ......

เศร้าใจจัง

(จาก เอ้ หมูป่า และ พักพวก)

Member mscmax's Avatar
    สถานที่
    แวงใหญ่สองล้อคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

Post รถ 6 ล้อซิ่งหลับใน ชนเละ 5 ศพ ขบวนจยย.โบราณ

รถหกล้อมรณะพุ่งขยี้คาราวานรถ จยย.โบราณสยอง 5 ศพ ปางตายอีก 4 คน เหยื่อเป็นสมาชิกชมรมนักอนุรักษ์รถโบราณเดินทางไปร่ว มงานมหกรรมรถโบราณที่ มวกเหล็ก จอดแวะพักริมถนนถูกรถบรรทุกห้อมาด้วยความเร็วส่ายไปม าคล้ายคนขับหลับในแฉลบ พุ่งชน ทั้งรถทั้งคนกระเด็นไปคนละทิศละทางแล้วหลบหนีไป

หกล้อซิ่งท้า นรกขยี้คาราวานรถ จยย.โบราณตายหมู่รายนี้ เปิดเผยเมื่อเวลา 01.50 น. วันที่ 24 ต.ค. พ.ต.ท. ครองชัย ตาลประดิษฐ์ พนักงานสอบสวน สภ.ด่านขุนทดจ.นครราชสีมา รับแจ้งมีอุบัติเหตุรถบรรทุก 6 ล้อ พุ่งชนคาราวานรถ จยย.มีผู้บาดเจ็บและเสียชีวิตหลายราย บริเวณศาลาที่พัก ริมถนนสายสีคิ้ว-ชัยภูมิ หน้าโรงเรียนบ้านแปรง หลัก กม.ที่ 54-55 ต.บ้านแปรง รีบรายงานผู้บังคับบัญชาแล้ว เดินทางไปสอบสวนพร้อม พ.ต.อ.วิวัฒน์ สีลาเขตต์ ผกก. พ.ต.ท.ต่อศักดิ์ จันทรกานตานนท์ รอง ผกก.(ป.) พ.ต.ท.อภิวัชร์ นาทอง รอง ผกก. (สส.) หน่วยกู้ชีพ รพ.ด่านขุนทด และอาสาสมัครกู้ภัยหลวงพ่อคูณ (ฮุก 31)พบรถ จยย.ถูกชนล้มระเนนระนาด 4 คัน และยังพบศพผู้เสียชีวิตนอนจมกองเลือด 3 ศพ คราบโลหิตสีแดงฉานกระจายไปทั่วบริเวณกับเศษซากชิ้นส่ วนของรถกระจัด กระจายทั่วบริเวณ จนไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นชิ้นส่วนของรถคันไหน ทราบว่ามีผู้บาดเจ็บสาหัสนำส่ง รพ.ด่านขุนทดไปแล้ว 6 ราย แต่เสียชีวิตระหว่างทางอีก 2 ศพ รวมผู้เสียชีวิตทั้งหมด 5 ศพ

สำหรับ ผู้เสียชีวิตประกอบด้วย 1. นายนัฐวุฒิ เพิ่มสุข อายุ 18 ปี อยู่บ้านเลขที่ 141 หมู่ 2 ต.โคกสะอาด อ.หนองบัวระเหว จ.ชัยภูมิ 2. นายวีระศักดิ์ สะใบทอง อายุ 23 ปี อยู่บ้านเลขที่ 469 เขตเทศบาลเมืองเก่า จ.ชัยภูมิ 3. น.ส.จันทรจิรา หันตลา อายุ 18 ปี อยู่บ้านเลขที่ 411 หมู่ 10 ต.ห้วยยาง อ.คอนสาร จ.ชัยภูมิ 4. น.ส.นฬุวรรณฑ์ จันทร์กุล อายุ 18 ปี อยู่บ้านเลขที่ 469 เขตเทศบาล ต.ในเมือง อ.เมืองชัยภูมิ และ 5. น.ส.ศิริรัตน์ อมรเจริญกุล อายุ 19 ปี อยู่บ้านเลขที่ 138 หมู่ 2 ต.โคกสะอาด อ.หนองบัวระเหว จ.ชัยภูมิ

ส่วน ผู้บาดเจ็บ 4 ราย แพทย์ต้องนำส่งรักษาต่อที่ รพ.มหาราชนครราชสีมา เนื่องจากอาการสาหัสมากประกอบด้วย 1. นายนันทกร พันธิ์พิญา อายุ 22 ปี อยู่บ้านเลขที่ 426 หมู่ 2 ต.ในเมือง อ.เมืองชัยภูมิ 2. นายอลงกรณ์ สระยุมชัย อายุ 18 ปี 3. นายวุฒิชัย เยี่ยมชัยภูมิ อายุ 23 ปี และ 4. นายอัครวุฒิ วรรณชาติ อายุ 15 ปี ทั้งหมดเป็นชาว จ.ชัยภูมิ แต่ละคนมีบาดแผลตามลำตัวและศีรษะ ส่วนรถคู่กรณีทราบว่าเป็นรถบรรทุก 6 ล้อ ไม่ ทราบยี่ห้อและทะเบียน หลังก่อเหตุได้ขับรถหลบหนีไป

จากการสอบสวน ทราบว่า กลุ่มผู้เสียชีวิตและผู้บาดเจ็บร่วม 30 คน เป็นสมาชิกกลุ่มชมรมนักอนุรักษ์รถจักรยานยนต์เก่าโบร าณ ที่มีสมาชิกรวมกันเป็นหมื่นคนทั่วประเทศ ได้ซ้อนรถ จยย. 20 คัน จะเดินทางไปรวมตัวกันในงานมหกรรมรถจักรยานยนต์เก่าโบ ราณที่ อ.มวกเหล็ก จ.สระบุรี กระทั่งถึงที่เกิดเหตุได้จอดรถแวะพักผ่อนในศาลาที่พั กโดยสาร บางคนนั่งอยู่ในศาลา บางคนนั่งคร่อมคุยกันบนรถ จยย.ที่จอดริมถนน จังหวะนั้นรถ 6 ล้อวิ่งมาด้วยความเร็วส่ายไปมาแล้วเสียหลักแฉลบพุ่งข ยี้รถ จยย.ที่จอดริมถนนเสียงดังสนั่น ทั้งกลุ่มคนเจ็บและเสียชีวิตถูกชนร่างกระเด็นไปคนละท ิศละทาง เบื้องต้นสันนิษฐานคนขับหลับใน

ขอแสดงความเสียใจกับพี่-น้องทั้ง 5 คนด้วย ขอให้ไปสู่สุขติภูมิ
    จากพี่น้อง ทีมงานรถโบราณแวงใหญ่สองล้อคลาสสิค

แทรกเตอร์ สรรค์ sb_c50classic's Avatar
    สถานที่
    รถเก่าเมืองสรรค์
    ขอบคุณ
    0

ขอเเสดงความเสียใจด้วยนะครับ
    เตอ เตอร์ ครับ

ClassicBangwuaOntourนะจ๊ะ bangwua's Avatar
    สถานที่
    บางวัวคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

ชาวบางวัวกลับถึงบ้านเมื่อวานตอน4โมงเย็นครับ
    งานสนุกมากครับขอขอบคุณเพื่อนๆพี่ทุกๆคนที่ร่วมสนุกด ้วยกัน
    ขอบคุณเจ้าภาพทีมงานแร้งคอยที่ทำให้พวกเราได้พบกับมิ ตรภาพดีๆ
    และสุดท้ายขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียด้ว ยครับ
    "มิตรภาพที่แท้จริง"
    จะต้องรับน้ำหนักแห่งความแตกแยกทางความคิดเห็นอันบริ สุทธิ์ใจได้
    By. บิ๊ก คลาสสิคบางวัว
    ชื่อบัญชี นายศรัณญู ทิพย์อุทัย เลขบัญชี 4772531139 ธ.กสิกรไทย สาขาบางวัว

Member classic freedom's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พวกเรากลุ่ม Banna Freedom Classic ขอแสดงความเสียใจจากการจากไปอย่างไม่มีวันกลับของน้อ งทุกคนด้วยครับ! ขอจงไปสู่สุขคติ...
    "ใช้ชีวิตอิสระ...ไปกับสองล้อ"
    จงอย่าอิจฉาคนอื่น..."แต่จงใช้ชีวิตให้คนอื่นอิจฉา"

Senior Member CHAI NONGBUA CLASSIC's Avatar
    สถานที่
    Nongbua Classic
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อาลัย

ขอแสดงความเสียใจกับการสูญเสียเพื่อนร่วมทางทั้ง 5 ท่าน
    ชาติหน้ามีจริงเราคงได้ร่วมทางกันอีกเพื่อนเอ๋

รูป รูป  

Junior Member dew-zero's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พวกเรา กลุ่ม Zero ยโสธร

ขอแสดงความ เสีย ใจ ด้วยนะครับ

หน้าที่ 41 จากทั้งหมด 43 หน้า แรกแรก ... 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks