~~~ห้องไวไฟ"คนรักไม้ขีด ปี2009"ครับ~~~

ชื่อกระทู้: ~~~ห้องไวไฟ"คนรักไม้ขีด ปี2009"ครับ~~~

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ~~~ห้องไวไฟ"คนรักไม้ขีด ปี2009"ครับ~~~

สวัสดีครับทุกคน ผมเป็นหนึ่งคนที่สะสม ไม้ขีด มีเยอะนะ แต่ไม่มีความรู้เกี่ยวกับไม้ขีดมากนัก นับวันยิ่งหาไม้ขีดที่สวยๆแปลกๆยากมากต้องอาศัยขอตาม โรงแรมมาเก็บสะสมครับ ท่านใดที่มีรสนิยมเดียวกันก็เข้ามาpostรูป+ให้คำแนะน ำ+ชี้เป้าแหล่งหาของ+วิธีเก็บรักษา+พูดคุยเรื่องต่าง ๆด้วยก้ดีนะครับ
    ปล.ผมพยายามหากระทู้เกี่ยวกับไม้ขีดไฟแล้วแต่หาไม่เจ อครับ (ไม่อยากตั้งซ้ำ) ถ้ามีแล้วรบกวนท่านผู้รู้ Link มาชี้ทางสว่างให้กระผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับแล้วผมจะถ่ายรูปไม้ขีดที่ผมมีมาโชว์นะครับ *-*
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย taeamp : 20-08-2009 เมื่อ 15:35

ขอบคุณ
    0

ว๊าไม่มีใครสะสมเหมือนผมเลยเหรอเนี่ย แต่ใครที่เข้ามาอ่านก้ แต๊งกิ้ว นะคร้าบบบบบบบ

PHIAN 01-2898833's Avatar
    สถานที่
    CHIANGMAI-LAMPANG
    ขอบคุณ
    0

ผมก็ชอบน่ะครับสวยดีครับเมื่อก่อนหาของมันส์ดีครับไม ้ขีดหาตามวัดตามตลาดบ้างบางทีบ้านคนแก่คนเฒ่าว่อนไว้ ตามซอกตามหรืบห้องครัว555ได้มาแต่ล่ะกลักช่างมีความห มายแต่สมัยนี้ไฟแช็คมันสะดวกสบายซิปโป้ยิ่งเท่ห์ เดี๋ยวเอามาแจมด้วยเด้อ
    สบายดี

ลงรูปให้ดูด้วยสิครับ อยากเห็น
    ผมเองก็มีบ้างนิดหน่อย ว่างๆจะลงรูปให้ดูครับ
    +++ จอง, ซื้อ, โอน, ไม่เกิน 2 วัน นะครับ [หลังจากนั้นจะขายให้ลำดับถัดไป] +++
    ID line... jonepepsi -- https://www.facebook.com/wijitteangtham.bkk

♠♠ + เครื่องมือเก่าๆ ราคาเบาๆ เผื่อถูกใจครับ กระทู้เดียวขายไปเรื่อยๆ + ♠♠

----- ♠♥♦♣ +++ สินค้าเก่าๆ เผื่อถูกใจคุณ ++++ ♣♦♥♠
    เลขที บช.ธนาคาร...... >>> " คลิก " <<<

ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ ทั้ง2ท่าน เด๋วกระผมจะเอาไม้ขีดที่มีอยู่มาลงให้ดูก่อนนะ แต่ตัวแจ่มๆของผมอยู่ที่ใต้นะสิ ต้องรอผมลงใต้ไปเอามาก่อนรับรองแจ่ม ยังไงก้ติดตามกระทู้+คุยกันไปเรื่อยๆก่อนนะครับท่าน *-*

ระงับใช้ชั่วคราว เนื่องจากไม่ปฎิบัติตามกฎ elouis's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

Talking

ไม่เก่ามากแต่อยากให้ดูครับts01
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย elouis : 22-08-2009 เมื่อ 13:18

ท่าน ผบ.สูงสุด ( ของผม ) มีสะสมครับ
    เคยค้นเจอ เป็นไม้ขีดไฟของโรมแรมต่างๆที่ได้เดินทาง
    แต่เอาตัวก้านไม้ขีดไฟออกหมด เพราะกลัวไฟไหม้ครับเด้อครับ..

เอาเวปมาฝากครับ..
    http://www.tongmatchbox.com/

ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับพี่ๆ เพื่อนๆทุกท่าน
    ขอบคุณ คุณหลุยส์มากเลยครับ ที่เอารูปกล่องไม้ขีดมาให้ชมกัน สวยมากเลยอะ ไว้มีอีกเอามาลงอีกนะครับ
    คุณ da bmw ว่างๆก็จิ๊กท่าน ผบ.สูงสุดมาให้เพื่อนๆชมบ้างนะครับ แต่ตัวก้านไม้ขีดเอาออกหมดเสียดายเหมือนกันนะครับ แต่ก็ปลอดภัยไว้ก่อนเป็นดีนะครับ ส่วนผมมาไงก้เก็บไว้อย่างนั้น อิอิอิ

ปล.ขอบคุณคุณ da bmw ที่เอาเวปมาฝากกันนะครับ ผมดูแล้วจะเป็นลม โอ้วมันเยี่ยมยอดมากเลย *-*
    " 850 Red Wine Shop"

rundog's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมมีปล่อยอยู่ 1 ชุดสนใจบอกไว้ทีราคา 300 รวมส่ง ถ้าสนใจโทรมานะครับ
    เป็นงานของสภากาชาติไทยอายุ 10 ปีได้ เป็รรูปตึกต่างๆในสภา ไม่มีไม้ขีดแล้วนะ
    เอาออกกลัวไฟไหม้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rundog : 06-11-2009 เมื่อ 01:01
    รับฝึกสุนัขทุกสายพันธุ์
    รับซื้อ-ขายของเก่า
    ส่งของวันจันทร์ พุธ ศุกร์ เสาร์
    ติดต่อซื้อสินค้าได้ที่ เบอร์ 081-298-9075 / 083-889-1176 ติดต่อ ป๊อป
    โอนเงินได้ที่ กสิกรไทย ออมทรัพย์ เลข บช. 706-2-32638-1
    ทหารไทย ออมทรัพย์ เลข บช. 019-2-76208-6
    ชื่อ บช.TANAYUT LERDSILI

เอาเวปมาฝากครับ..
    http://www.tongmatchbox.com/[/quote]

ตาสว่างขึ้นเยอะเลยครับ
    จากหนึ่งผู้ให้ สู่แรงบันดาลใจ ไม่สิ้นสุด

Time in a Bottle's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เก็บอยู่พักหนึ่งค่ะ
    แต่ตอนนี้เอามาปล่อยแล้วค่ะ
    อยู่ในบอร์ดซื้อ-ขายข้างล่าง
    "ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน "

ธนาคารกสิกรไทย
    สาขาเดอะสแควร์บางใหญ่
    บัญชีเลขที่ 865-2-07773-1
    อเนก

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาย่อยกาญจนาภิเษก (บ้านบัวทอง)
    บัญชีออมทรัพย์
    บัญชีเลขที่ 386-205880-7
    Romphaeng Khanthagan

โอนแล้วแจ้งด้วยนะคะว่าโอนเข้าธนาคารไหน
    ขอบคุณค่ะ
    084 -713- 3998
    [email protected]