ท่องเที่ยวแนวบ้านๆ กับ bmw บ้านๆ ปี '09

ชื่อกระทู้: ท่องเที่ยวแนวบ้านๆ กับ bmw บ้านๆ ปี '09

Watchy's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ท่องเที่ยวแนวบ้านๆ กับ bmw บ้านๆ ปี '09

เป็นประจำทุกๆปี ในช่วงเดือนสิงหาคม ที่เราจะต้องไปงานทำบุญ
    ที่บ้านของน้องสุดหล่อของเรา ที่ท่าม่วง เมืองกาญจน์
    และก็อีกเช่นกัน ที่อาศัยช่วงนี้ไปเที่ยวกันนิดหน่อย
    หลังจากฝนตั้งเค้าก็ไม่ค่อยได้พบปะกัน
    เลยอาศัยงานนี้ไปสังสรรค์กันหน่อย

และที่สำคัญ ขออนุญาติใช้พื้นที่ตรงนี้เป็นสื่อกลาง
    สำหรับ ใครยังไม่ได้รูป ก็มา Save เอาไปจากที่นี่ได้ครับ
    ตามมาเที่ยวกับเราได้เลยครับ

เช้าวันเสาร์ ( ที่ไม่เช้ามาก ตามสไตล์ของพวกนี้ )
    เราก็นัดแนะกันเป็นที่เรียบร้อย
    ทุกคนมารวมตัวที่ อู่ Lay BMW Service ของ เสี่ยเลย์
    แล้วทยอยออกมา รอที่ปั๊มน้ำมันอีกที

1.สมาชิกท่านแรก ขอแนะนำ BMW R50 โดย เสี่ยไข่

2.ปรึกษาหารือ นัดแนะเส้นทางกันก่อน (แต่ไม่เคยได้ผลเลย)

3.เสี่ยเต้ย มากับ BMW R100 แต่งเล็กน้อยพองาม

4.เจ้าหมอนี่ คือ เสี่ยแค๊ท จากเมืองสองแคว
    ลงมากรุงเทพแล้วไม่ยอมกลับ (เพราะกลับไปไม่มีใครคบ)
    ขอควบBMW R51ไปด้วยครับ งานนี้

5. เจ้านี้ขาประจำ งานไหนงานนั้นแจมด้วยตลอด
    เอก กระทุ่มแบน มากับ BMW R60 จี๊ดดีคันนี้ ขอบอก

6. นี้ก็อีกคนนึง ทุกงานเหมือนกัน บี้ ไดนาโม
    มากับ BMW R50 ซึ่งจริงๆไม่รู้ว่าข้างในเครื่อง
    มันเป็น R50 จริงหรือเปล่า ทำไมมันวิ่งจังว่ะ

7. อีกฝากหนึ่ง ณ.เขตปทุมธานี มีการนัดแนะกันอีกกลุ่มหนึ่ง
    นำทีมด้วย เสี่ยเจ กับ BMW R60 มาพร้อม ภรรยา
    ดูท่าติดเครื่องเค้าซะก่อน ธรรมดาที่ไหน

8. คนนี้เป็นผู้จัดการปั๊มน้ำมันบางจากที่ใหญ่และดีที่ส ุดในเมืองปทุมฯ
    ขอแจมไปกับเราด้วย........ตุ้ย บางจาก กับ BMW R50

หลังจากนั้นทั้งสาย อู่ Lay BMW Service และสาย ปทุมธานี
    ก็ออกเดินทางมาที่จุดรวมพลอีกจุดนึง คือแยกนพวงศ์ เพื่อสมทบกับสายนครสวรรค์ ที่ครั้งนี้ลงมาเพื่องานนี้โดยเฉพาะ

9. สายปทุมมาถึงก่อนก็ประกบกับสายนครสวรรค์ไปก่อน
    BMW R60 ของเสี่ยเจ ประกบกับ R50 ของพี่อำนาจ จากนครสวรรค์

10.โฉมหน้า ของพี่อำนาจ จากชุมแสง นครสวรรค์ กับ บอร์ดี้การ์ด

11.นี้ไม่ใช่คนขับสิบล้อด้านหลังนะ.... นี่คือตัวจริงของ ตุ้ย บางจาก
    ผู้จัดการปั๊มน้ำมันที่ใหญ่ที่สุดและดีที่สุดในเมือง ปทุมฯ ....อิ อิ อิ..

12. เมื่อไหร่สายอู่ Lay BMW จะมาว้า.....รอไป รอมา ...
    เสี่ย เจ บอก....ขอขี่คันนี้ล่วงหน้าไปก่อนได้ไม๊..
    ....ท่าทางตัวนี้จะจี๊ด..!?!

13. ละแล้วสายอู่ Lay BMW ก็มาถึง นำทีมโดย เลย์ บีเอ็มดับบลิว
    มากับ R67 ตัวสร้างชื่อ

14. เสี่ยต้อง ไม่มีดูค้าตี้ให้ขี่แล้ว หันกลับมาขี่BMW เหมือนเดิม
    วันนี้ ขี่ R60/5 มาพร้อมกับ...อุ๊ .. อุ๊.. อุ๊...!
    ..คนข้างหลังที่ใส่แว่นดำ ไม่ได้ไปด้วยนะครับ
    ไอ้ต้อง รีบบอกก่อนเลย : "...มอเตอร์ไซค์เค้าห้ามซ้อน 3 ครับน้า.."

15. เสี่ยเกริก....วันนี้ขอขี่ R69 มารันอินกับเค้าด้วย.....

16. มาถึงก็ทักทาย ปราศรัย กันหน่อย..เป็นธรรมเนียม

17. มหาพจน์ ก็มา วันนี้ขอขี่ R69s คันสวย มาแจม
    ดูกางเกง ซะก่อน ว่า Chill Chill ขนาดไหน.....5555+

18. ไม่แบ่งฝักแบ่งฝ่ายอยู่แล้ว น้องชายสุดหล่อและน้องสาวสุดสวย
    ขอควบเจ้าHonda กับเราด้วย.... เรายินดีเสมอ...

19. มาถึงก็จอดรถ จอดลา กับตามระเบียบ แต่ไม่ค่อยเป็นระเบียบ

20. ครบถ้วน นัดแนะเรียบร้อย ก็เตรียมตัวออกเดินทางกันเลย

21. ผู้ควบคุมการผลิต Lay BMW Service ยืนดูความเรียบร้อย

22. เสี่ยเกริก : "..แค๊ท...บอกแล้วให้ขี่Spe มา 50s ก็มี ....ไม่เอามาขี่"

23. ออกไปแล้วครับ ทีมตากล้องวีดีโอ ขับขี่โดย แจ็ค บาดาล
    ซ้อนท้ายโดย หยอง ทอมทอม บน BMW R50

24. สุดหล่อ นิน ซูซี่ วันนี้มากับรถสวย ทีเพิ่งได้มาใหม่ Ducati ตัวแรง

25. Ducati อีกคัน สำหรับงานนี้ ถูกควบโดย ดาบสิทธ์ Rider รุ่นเก๋า
    เห็นบอกว่า มาทริปนี้ พารถมาพักผ่อน กินลมชมวิว

26. นอกจากสายพันธุ์ อิตาลี่ แล้ว สายญี่ปุ่น ก็ยังมา
    อันนี้รถบอร์ดี้การ์ด ของพี่อำนาจ ชุมแสง....555+

30. พบกับบอร์ดี้การ์ดไปแล้ว เชิญพบกับตัวจริง ของ พี่อำนาจ
    กับ R50 แห่งชุมแสง นครสวรรค์
    เป็นไง ท่าขี่รถ น่าเกรงขามไม๊หล่ะนี่ แหละของจริง

31. ดูลีลาบนBMW R50ของ "ไข่ 5แรง" หรือ "ไข่ 5ขัน" กันแน่เนี่ย

32. แค๊ท พิษณุโลก บอกว่าขอลองหน่อยงานนี้........" นี่เรื่อง จริง น๊ะ "

33. R50 บอกว่า "....หนักนะเนี่ย...ดีนะที่เราแรงเหลือ.."
    ส่วนไอ้บี้ ยิ้มแก้มบาน สบายใจจริงๆเรา.....

34. วิ่งแบบนี้ 60/5 บอก สบายๆเหมือนกัน

35. R50 คันนี้บอก ถึงเราจะปี56 เราก็สบายๆเหมือนกัน
    วิ่งมา ร้อยเจ็ด - ร้อยแปด ตลอดทาง
    ...... เพราะไม่เคยวิ่งถึงร้อยสิบ.......

36. คันนี้ซิ ร้อยเจ็ด - ร้อยแปด ได้จริง
    แต่คนขี่บอกว่า ไม่ได้ ไม่ได้
    ......ไม่ได้ ....เอากางเกงขายาวมา........555+

37. เหลือเฟือสำหรับการเดินทาง เหลือเฟือสำหรับน้ำหนักบรรทุก
    เต้ย บอกว่า " ต้องเลือก BMW R100 เท่านั้นครับ "

38. " แจ็ค บาดาล " กับ " หยอง ทอมทอม "

39. จอดรอกลุ่มหลังกันหน่อย........จอดเป็นโม้ จอดเป็นคุย...

40. นี่ก็คุยกัน
    เจ : .....นิน...ถามอะไรหน่อย สิ ไอ้ฉายยา ที่ว่า.......ได้มายังไงอ่ะ
    นิน : .....โอ้ย....พี่เจ....อย่าไปเชื่อ...พวกนั้นมันโม้. .....
    ....ผมลองไปแค่ทีเดียวเอง..แต่ผมว่าได้อารมณ์ดีเหมือ นกันนะ

41. "...เอ......ที่พักของเราคืนนี้ จะมีน้ำให้อาบไม๊หน๋อ......."

(เดี๋ยวว่างๆมาลงต่อให้นะครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Watchy : 23-08-2009 เมื่อ 20:28

ไปดูสินค้าทั้งหมดที่ผมขายได้ที่http://www.watchy.lnwshop.com

ท่านใด สนใจ หรือต้องการติดต่อสอบถาม ติดต่อผมได้โดยตรง ที่
    โทร.: 089-177-1717 และ E-mail : [email protected]

ติดต่อ-พบปะพูดคุยกับผมผ่านFacebook ได้ที่
    <<< กดเลย

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

42. แวะเติมน้ำมันกันหน่อย และบางคนก็อย่าถ่ายน้ำมันเดิมออก

43. เจ้าของรถไปไหนกันหมด......อ๋อ...ไปเอาน้ำมันเก่าออก นี่เอง

44. เหลือแต่ " หยอง ทอม ทอม " เฝ้ารถอยู่คนเดียว เลยขอแอ็ค เดี่ยว

45. ขณะที่รอท่านอื่นๆไปทำธุระ ผู้จัดการปั๊มนำมันอย่าง เสี่ยตุ้ย
    ขอทดสอบปั๊มอื่นๆด้วยการขี่รถวนรอบปั๊ม....
    แล้วกลับมาบอกว่า " สู้ปั๊มผมไม่ได้หรอก "

46. ชัดๆกับ อาประสิทธิ์ ขาซิ่ง รุ่นเก๋า...เตรียมตัวซิ่งก่อนใคร

47. ครอบครัวสุขสันต์ ต้อง กับ อุ๊ +R60/5 (แรงดีจังหว่ะ ขายไม๊???)

48. พี่อำนาจ+นิน ซูซี่ +ไข่ 5ขัน

49. ก็ไปกันแบบสบายๆครับ เที่ยวแบบพี่ๆน้องๆกันครับ

50. เสี่ยพจน์ กับเสี่ยเลย์ ก็พร้อมเดินทางแล้ว
    ว่าแต่เสี่ยพจน์ เที่ยวหน้าต้องหาผ้าเช็ดหน้าลายเยอรมันมาใช้นะ
    ขอบอก.......

51. คนที่พร้อมออกเดินทางต่อ จริงๆแล้วก็คือ เฮียตี๋ ของเรานี้เอง

52. ก่อนออกเดินทาง รถแรงต้องติดเครื่องด้วยวิธีนี้ครับ
    (.....จักรพันธ์ เซอร์วิส บริการเต็มที่......)

53. พักผ่อนพูดคุยกัน ตามประสา

54. เตรียมตัวล้อหมุน กันพี่น้อง....

55. ชัดๆกับDucati ของ นิน ซูซี่ ได้ข่าว เพิ่งผ่าเครื่อง คืนก่อนมา
    เลยนะเนี่ย ขนาดนั้นยังวิ่งปร๋อ
    ....แต่ติดเครื่องยากหน่อย แต่ไม่ต้องกลัว เพราะใช้บริการ ของ
    "...จักรพันธ์ เซอร์วิส.."

56. ว่าแล้วก็ออกเดินทางกันต่อ ทำทีมโดย R67 เจ้าเก่า

57. ติดตามมาด้วย R50 (ของ ไข่ 5ขัน) และR60 (ของ เอก สมุนไพร)
    เอก : ใครแซงซ้าย ขึ้นมาหว่าพี่ตุ้ย .....มากับเราหรือเปล่าเนี่ย..
    ตุ้ย : เอ่อ นั้นดิ ... เฮ้ย นี่มันรถแรงเดียว นี่หว่า แซงเราได้ไง ฟร่ะ..

58. ตามมาด้วย Honda .....แต่
    ....เอ ทำไมน้องคนซ้อนตัวพองจัง ไม่เห็นเหมือนเจอตอนแรกเลย

59. เฮ้ย นี่ลูกพี่ประกบลูกน้อง หรือลูกน้องประกบลูกพี่ กันแน่ฟร่ะเนี่ย

60. เสี่ยแค๊ท ถามว่า เกียร์ 5 เข้ายังไงเนี่ย หาตั้งนานแล้ว....555+

61. 5แรง ของผมก็ไปแบบ ชิลล์ ชิลล์

62. จอดรอกันครับ รู้สึกว่า รถเสี่ย ตุ้ย บางจาก สายครัชจะมีปัญหา

61. จอดรอซักพัก อย่าให้เสีย ชักภาพเป็นที่ระลึกดีกว่า

62. น้องอุ๊ บอกว่า หยุดขายดอกไม้ 2 วัน จ้า........

63. ขอถ่ายภาพ กับ ตำนาน ในอนาคต ไว้ก่อน

64. บี้ ไดนาโม รถเข้ามีที่พักเท้าไว้ให้ใช้
    ไม่ใช่ให้ไปวางเท้าที่ฝาวาล์วเว้ย

65. เฮียตี๋ เสื้อผ้าเริ่มหลุดลุ่ยแล้วเฟ้ย แรกๆมาเนี๊ยบกริบ
    เจออากาศร้อนๆเข้าไปความหล่อเริ่มละลาย

66. เสี่ยตุ้ย บางจาก รถไม่เป็นไรมาก ขับปร๋อเหมือนเดิม
    ชอบมากๆโดยเฉพาะเกียร์ สาม

67. อันนี้ไม่ได้ยกนิ้วให้ว่าเยี่ยมนะ....ไอ้หยองมันยกนิ ้วให้ว่าโป้ง
    ....ไหนบอกว่าจะมาเลี้ยงสุกี้หม้อรวม....

68. เสี่ย ไข่ 5ขัน ยังสบายๆอยู่ เที่ยวนี้ขี่รถถนอมมากๆ

69. คนขี่ห้าแรงคันนี้หล่อมาก

70. ก็ว่ากันไป สองล้อเหมือนกัน ไปด้วยกันได้หมด

71. มุมมองในการเดินทาง

72. นิ่มนวลปลอดภัย สไตล์ BMW ยิ่งเป็นR100 แล้วด้วย แทบหลับ

73. เสี่ยแค๊ท ยิ่งขี่ยิ่งถอยหลังเว้ย....รั้งท้ายอีกละ
    ไหนบอกคันนี้เจ๋งที่สุดในพิษณุโลก ไง......

74. คู่นี้ก็สบายๆ ตกลงขายไม๊เนี่ย 60/5 คันนี้อ่ะ

75. อีกมุมนึง ของการเดินทาง

76. ลืมบอก เสี่ยพจน์ ไป ว่ามี Sun Block......!!!

77.จอดกันอีกแล้วครับท่าน

78. จำไม่ได้ว่าเที่ยวนี้จอดกัน ทำไม น่าจะจอดรอใครสักคน

79. โชคดีมีศาลาไว้หลบร้อน

80. กลุ่มนี้ไม่สนเรื่องความร้อน อยากจะขี่อย่างเดียว
    โดยเฉพาะ นิน ซูซี่ บอก "ไม่อยากดับเครื่องเลย "

81. ขานี้ก็ไม่กลัว ร้อน Lay BMW กลัวอย่างเดียวคือน้ำมันหยด

82. เฮียตี๋ บอกมันจะรออีกนานไม๊ว่ะ จะได้จอดรถเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Watchy : 23-08-2009 เมื่อ 23:11

ไปดูสินค้าทั้งหมดที่ผมขายได้ที่http://www.watchy.lnwshop.com

ท่านใด สนใจ หรือต้องการติดต่อสอบถาม ติดต่อผมได้โดยตรง ที่
    โทร.: 089-177-1717 และ E-mail : [email protected]

ติดต่อ-พบปะพูดคุยกับผมผ่านFacebook ได้ที่
    <<< กดเลย

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาต่อกัน

83. ตัดมา เราก็มาถึงบ้านเจ้าภาพงานบุญ แต่ไม่เป็นอันทำอะไร
    ได้แต่คุยกัน แล้วก็ กิน กิน กิน รู้สึกตัวอีกที พระก็จะกลับแล้ว
    ถึงขนาด หลวงพ่อ ต้องมาพรมน้ำมนต์ให้ถึงที่

84. พออิ่มหมี พลีมันกันแล้ว ก็ไม่ช่วยเค้าเก็บงานอีก
    หนีออกมานั่งกินกาแฟกัน ซะงั้น

85. เอาน่า....อย่าคิดมาก.........เอะใครมา....?? ดาราหนังหรือเปล่า??

86. อ๋อ...เสี่ยตั้ม นี่เอง มาเที่ยวเมืองกาญจน์วันเดียวกันเลย
    แวะทักทาย ปราศรัยกัน ตามเรื่อง นั่งกินกาแฟหลบร้อนกัน

87. เสี่ยตั้ม มาถึง 3คนนี้ถึงกับตะลึง ว่าแต่ว่า3 คนนี้ ท่าทางแปลกๆนะ
    ใกล้ชิด อิงแอบกันผิดปกติ.....หรือว่า...................

88. อันนี้น่าจะน้าไข่ ไม่ได้คุยกันเลย หันมาอีกทีจะไปซะละ

89. นี่ พี่จาหรือเปล่า แต่ตัวเต็มยศเลย.มากับ..69s คันสวย
    ไว้วันหลัง คงได้คุยกันยาวๆนะครับพี่

90. นั่งกินกาแฟ อยู่พักใหญ่ โอ้ว.. ลืมบอกไป ร้านกาแฟร้านนี้
    เป็นร้านของเพื่อนเฮียตี๋ ใครผ่านไปอย่าลืมแวะไปอุดหนุน
    กันหน่อยนะครับ (เห็น1100gs เจ้าของร้านจอดอยู่ลิบๆ)

91. ว่าแล้วก็เตรียมเดินทางกันต่อ จุดหมายต่อไป จะเข้าไป
    ไหว้พระที่วัดถ้ำเสือ กันก่อน....

92. แต่ หลังจากนี้ จะมีมนุษย์ ไม่ระบุเชื้อชาติ และภาษา เดินทางไป
    กับเราด้วย (...หรือว่า เป็นมนุษย์ ดาวพลูโต....หว่า....)/\

93. หลังจากสอบถามแล้ว ได้ความว่าเป็นคน กรุงเต็บ แต้ๆ แอบมาถึง
    ท่าม่วงตั้งแต่ เช้า ... ด้วยพาหนะ ตามรูป

94. เอ้า....เดินทางกันได้
    (ดู การโพส ท่า ของคนกรุงเต็บ ซะก่อน.... เทห์ ไม่ปรึกษาใคร)

<<< กดเลย

Junior Member pkrirk's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กกก

ช้าบ้างเร็วบ้าง........รอกันครับ

รูป รูป    

5. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : pkrirk สำหรับกระทู้นี้ :

safetyfirst (07-12-2014)

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ต่อ

ฟฟ

รูป รูป    

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ต่อ

ฟฟ

รูป รูป    

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน aa

เคยได้ยินฝรั่งบอกว่า "รถที่ดีควรอยู่ในสภาพที่ใช้งาน" ไม่ใช่แบบที่อยู่ในพิพิธภัณฑ์ อะไรทำนองนั้น
    เลยอยากให้ฝรั่งเห็นว่า แบบ r60 us คันนี้ใช่มั้ย

รูป รูป    

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ต่อ

ไปกินกาแฟกันครับ และตามด้วยไปไหว้พระ

รูป รูป    

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ต่อ

พักผ่อนตามอัธยาสัย

รูป รูป    

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ต่อ

ชุดสุดท้ายก่อนขอตัวกลับ กทม.ก่อน เสียดาย....จัง คราวหน้าเจอกันครับ

รูป รูป    

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ่า.....เสี่ยเกริก มาโพสเพิ่มเติมแล้ว
    เร็วๆนี้มีข่าว ล้อหมุนอีกแน่ๆ พร้อมก็ไป ก็เชิญเลยนะครับ

ต่อกันมาเลยดีกว่า.....
    ความเดิมตอนที่แล้ว หลังจากเพียงพอจากการดื่มกาแฟแล้ว
    ก็ว่าจะไปไหว้พระ ที่วัดถ้ำเสือกันต่อ

95. เจ้าของงานบุญ ครั้งนี้และหวานใจ
    ก็พร้อมเดินทางไปกับเราแล้วด้วย

96. อันนี้ ทีมงาน โฟร์-เอส สร้างสรรค์.......

97. เฮียตี๋ บอกว่า ขอแวะFly Now Outlet ก่อนได้ป่ะ
    เห็น ป้ายบอก Sale เยอะโข อยู่

98. และแล้วเราก็เดินทางมาถึง วัดถ้ำเสือ ของเมืองกาญจน์แล้ว

99. จอดรถกันให้เรียบร้อยนะทุกๆคน ทุกๆคัน

100. สวยไม๊ครับ สำหรับวัดนี้......

101. วัดกำลังปรับปรุงบูรณะอยู่ ใครผ่านไปแถวนั้นแวะเข้าไปทำบุญ
    สมทบทุน ให้กับทางวัดได้นะครับ

102. พักผ่อนไหว้พระกันตามอัธยาศัย

103. บ้างไปไหว้พระเสร็จ ก็กลับมาที่รถ โม้กันไปตามระเบียบ

104. แล้วเราเนี่ยไปยุ่งอะไรกับ รถคนอื่นเค้า....

105. ชัดๆกับ คน กรุงเต็บ เจ้าของรถ R60 สภาพพร้อมใช้งาน
    ที่เสี่ยเกริกว่าไว้

106. อันนี้ก็ แอ๊ค ท่ากันเหลือเกินแต่ละคน

107. เที่ยวนี้มากันพอสมควรครับ ยี่สิบกว่าคันนิดๆ

108. ชื่อภาพ " คิดถึง..ลูก " หรือ ชื่อภาพ " หนีลูก...เที่ยว" กันแน่...

109. "หยอง ทอม ทอม" ขอชักภาพเดี่ยว เผื่อไว้ไปอัดแจกสาวๆ

110. เสี่ยเต้ย แอบมาด้อมๆมองๆ รถปีเก่า อาการอย่างนี้
    รับ R50 หรือ R60 เพิ่มซักคันไม๊ครับ......

111. พักผ่อน ไหว้พระ ทำบุญ กันพอสมควรแล้ว
    ก็เตรียมเดินทางกันต่อ

112. เสี่ยเจ เมืองปทุม ใส่แจ็คเก็ต แล้วพร้อมเดินทาง

113. ไอ้หมอนี่ พร้อมล้อหมุนตลอดเช่นกัน

114. บางส่วนจะต้องร่ำลา จากกัน กลับกรุงเทพก่อน
    เนื่องจาก หลายคนมีภาระกิจ ที่จำเป็นกัน
    ( จริงๆแล้วไม่ได้บอก คนที่บ้าน....มากกว่าม้างงงง)

หลังจากนี้เราจะมุ่งหน้าต่อไป ที่ เขื่อนศรีนครินทร์

115. เปิดฉากด้วยเจ้าถิ่น รู้เส้นทางดีที่สุด เป็นผู้นำ

116. ก็ขี่กันไปเรื่อยๆ ไม่รีบร้อนเพราะเรามาเที่ยว ไม่ได้มาแข่งรถ

117. เฮ้ย....เอก......พยายามหน่อย หมดมือหรือยัง....
    ทางซ้าย SideCar จะแซงแล้วนะเฟ้ย.......

118. นี่คือเบื้องหน้า ของ เสี่ยเจ แห่งเมืองปทุมฯ

119. และนี่คือ เบื้องหลัง ของเขา
    (ไล่คนซ้อน ลงไปถ่ายรูป ซะงั้น)

120. เสี่ย เลย์ บอกว่า ขึ้นเขากับโค้งๆแบบนี้
    สบายๆสำหรับ "R67ภูเขา" คันนี้

121. ขี่กันไปเรื่อย สังเกตุข้างทางจะเขียวไปหมด อากาศดีมากๆ
    นิน ซูซี่ บอกเยี่ยมมากๆ
    เอาไป2ที ....เอ้ย..ไม่ใช่ ...2 นิ้ว ตังหาก!!

122. สังเกตุว่า ทางจะสวยขึ้นเรื่อยๆ รถก็ไม่มาก เลยสบายๆกัน

123. เสี่ยไข่ 5 ขัน บอกช่วงนี้แหล่ะ ดีที่สุดเลย สำหรับการขี่รถ
    อากาศดีมากๆ ขออัดหน่อยละกัน
    (หลังจากขี่ถนอมรถมาตลอดทาง)

124. เสี่ยเจ หลังจากขอแอ๊ค เป็นนายแบบเสร็จแล้ว
    ก็รีบเฆี่ยนตาม มาทันที กลัวตามกลุ่มหน้าไม่ทัน

125. เมื่อตามทันแล้ว ก็กลับลงมาขี่แบบชิลล์ๆ กันต่อ

126. ...บี้.... อย่ามัวแต่สบายใจเกินเหตุเฟ้ย.....เดี๋ยวโดน SideCar
    แซงซ้ายหรอก เพื่อนเอก ของเอ็ง โดนเก็บไปแล้วนะเฟ้ย..

127. อากาศเย็นสบายๆ ต้นไม้เขียวๆ กับรถสีดำๆ

128. ขี่ไปเรื่อยๆเปื่อยๆ โค้งสวยๆ...ทางดีๆ..................โค้ง..ขวา

129....เอ๊า............................โค้ง...ซ้าย .......มั่ง

130. ถ่ายจากข้างหน้าบ้าง เห็นทางที่ผ่านมาด้านหลังยาวๆ.........

131. คู่นี้ขี่รถไปก็คุยกันไป ปรึกษาหารือกัน...ตามเรื่อง

132. " ได้คำตอบแล้วค่ะ เดือน2 ปีหน้า แจกการ์ด นะค่ะ "

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Watchy : 26-08-2009 เมื่อ 14:00

<<< กดเลย

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

133. เฮ้ย เรก ถ้าแจกการ์ดจริง เอารูปนี้ ไปทำการ์ดซิ พี่ว่าจะสวยมาก

134. เสียดายแทนคนที่ต้องกลับไปก่อนจริงๆนะเนี่ย......สวย ไม๊หล่ะ..

135. และแล้วเราก็มาถึง......ปากทางเข้าเขื่อนศรีนครินทร์ แล้ว

136. จอดกันดีๆนะ......ทางมันลาดลง

137. จอดรอกลุ่มหลังกันหน่อย.....

138. อย่าให้เวลาเสียไปโดยเปล่าๆ........ชักภาพกันหน่อย

139. เสี่ยไข่ 5 ขัน กับ เลย์ บีเอ็มดับบลิว

140. เสี่ยต้อง รูปนี้ ทำหน้าได้อารมณ์มากๆ (ว่าแต่ อารมณ์ ไหนว่ะ)

141. รูปนี้ พี่อำนาจก็ได้อารมณ์เหมือนกันเนอะ......./\

142. คนนี้ก็เสี่ย....แต่โพสท่าประหนึ่งจะเป็นนายแบบ..... ...

143. ละแล้ว....กลุ่มหลังก็ตามมาถึง....นำโดย..ช็อป Rider
    และ แจ็ค บาดาล........

144. เดี๋ยวเราขึ้นไปสันเขื่อนกันครับ

<<< กดเลย

แวะมาทักพักเบรคกันหน่อยครับพี่ๆ ผมประทับใจนะครับที่ได้เจอกันระหว่างทางโอกาศหน้าไว้ ร่วมเดิน
    ทางไปพร้อมกันเลยครับทุกคน
    em97

รูป รูป  

Thumbs up

เยี่ยมไปเลยครับ biker ทุกคน

รูป รูป  

Bookmarks