อยากทราบข้อมูลรถเวรุ่นสป้าglครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: อยากทราบข้อมูลรถเวรุ่นสป้าglครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากทราบข้อมูลรถเวรุ่นสป้าglครับ

วันนี้ไปรัชดามาเห็นแล้วอยากได้แต่ไม่มีความรู้ครับ

อยากทราบเกี่ยวกับราคา อะไหล่และก็คนเล่นเยอะไหมครับ
    เห็นแลวชอบสุดๆขอบคุณทุกคนที่ตอบครับ แหะๆ

Senior Member
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รายละเอียดตามขอ

อะไหล่โดยรวมแล้วไม่ต้องเป็นกังวลครับ สามารถใช้ร่วมกับสปริ้นได้ครับ
    ส่วนความแตกต่างของรถรุ่นนี้คือ (รายละเอียดคร่าวๆ ถ้าต้องการละเอียดต้องมาดูเอง)
    1. บังโคลนหน้า รูปทรงตามเหลี่ยมจะมนคล้าย Sprint ผสมกับ GS คิ้วใช้ตัวเดียวกันกับ GS
    2. ดุมล้อหน้าใช้ตัวเดียวกับ VS5 แกนล้อเป็นสลักในตัว แผ่นบังฝุ่นล้อหน้าย้ำหมุดติดกับเสื้อเพลา
    3. แตรเดิมเป็นแตรหอย
    4. ไมล์เดิมๆ เป็นตัว P 110
    5. โครงเบาะ ไม่มีคานกลาง แต่มีติ่งรับสปริงเล็กๆแทนครับ
    6. ฝากระโปรงคล้าย Sprint และเหลี่ยมต่างๆจะมน ดูนุ่มนวลกว่า ยกสันรับคิ้ว 2 ชั้น
    ตัวหอยล๊อค ฝากระเป๋าเหมือน 64 คิ้วข้างเป็นแบบเฉพาะตัว เฉพาะในรุ่นนี้เท่านั้น
    คือช่วงหักมุมจะต่างกับ 64, GS
    7. ไฟท้ายรูปทรงคล้าย Sprint แต่ในรุ่น GL นี้จะมี Cap อยู่ด้านบนอีกชั้น
    รถรุ่นนี้ออกขายในบ้านเราประมาณปลายปี 1964 และที่ได้เคยคุยกับเจ้าของอู่เก่าๆ รถรุ่นนี้นำเข้ามาขายในบ้านเราประมาณ 2,000 คันเท่านั้นครับ เป็นรถรุ่นที่น่าเก็บตัวนึงครับ

ส่วนเรื่องราคา ไม่แน่ใจครับว่าเท่าไหร่สำหรับ พ.ศ.นี้

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Talking

ขอบคุณมากคร้าบบบบบบบบบบบบบบบ

Bookmarks