ขอความช่วยเหลือเรื่องคาร์บูa12

ชื่อกระทู้: ขอความช่วยเหลือเรื่องคาร์บูa12

naychin's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอความช่วยเหลือเรื่องคาร์บูa12

พอดีรถผมไปน๊อคเข้าที่อยุธยา เนื่องจากคาร์บูเกิมผมวาวล์อากาศมันไม่ทำงานและนำไปใ ห้ช่างรื้อดูช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนวาวล์+เข็มคาร์บู ค่าอะไหล่(ใหม่) ประมาณ2พันกว่าบาทถ้าเปลี่ยนคาร์บู(มือ2)อยู่ที่4พัน กว่าบาท จึงอยากจะถามผู้รู้ว่าราคาอะไหล่แพงรึเปล่า ถ้าแพง ราคาที่สมควรจะอยุ่ที่เท่าไหร่ เนื่องจากผมยังไม่มีเวลาไปเดินเชียงกงครับ ถ้าราคาถูกกว่าจะได้ไปเดินหาซื้อขึ้นไปให้ช่างครับ 080-452-9585 ชิน
    เครื่อง a12 1200ccครับ

ขอบคุณทุกๆท่านล่วงหน้าครับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย naychin : 26-08-2009 เมื่อ 19:28

aumaum aumaum's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คาบูไส่รถอะไรคับเครื่องอะไรคับคือกี่ccที่บ้านเป็นอ ู่โทรมาถามได้นะ 0806523051
    เดียวจะแนะนำร้านอะไหล่ไห้

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aumaum อ่านข้อความ
    คาบูไส่รถอะไรคับเครื่องอะไรคับคือกี่ccที่บ้านเป็นอ ู่โทรมาถามได้นะ 0806523051
    เดียวจะแนะนำร้านอะไหล่ไห้

Body Fiat 1100D เครื่องa12 1200ccครับ ช่างบอกว่าเข็มคาร์บูงอ + วาวล์อากาศเสื่อมไม่ทำงานต้องยกใหม่

อาการรถ พอดีไปเที่ยวเมืองเก่าอยุธยาระหว่างทางตอนไปอัดแซงรถ ทัวร์เต็มที่(น่าจะประมาณ110เครื่องก็สั่นพอทน)
    พอมาจอดแวะกินข้าวที่บางปะหันแล้วมาสตาร์ทอีกทีไม่ติ ดครับ เลยตามช่างบริเวณใก้ลเคียงมาลากไปที่อู่ของเค้าเขารื ้อออกมาดูได้สาเหตุว่า วาวล์อากาศไม่ยอมทำงานและเข็มคาร์บูงอ(นิดเดียวเอง) ช่างบอกต้องเปลี่ยนใหม่จึงอยากจะทราบราคาค่าอะไหล่ก่ อนครับถ้าไม่ต่างกันมากจะให้ช่างทางโน้นจัดการครับ

เรื่องก็เป็นอย่างนี้แหละครับ....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย naychin : 26-08-2009 เมื่อ 19:35

Junior Member retrojunior's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คาร์บู a12 พันก่าบาทเอง ยกทั้ง ฝาสูบ 3 พัน

aumaum aumaum's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ่านจากอาการแล้วไมเป็นอะไรมากเปลื่อนคาบูก็น่าจะขับ กับได้
    แนะนำนะคัดถอดกรองอากาศออก ดัดเข็มไห้ตรงนะคับและก็เอามืออุดปากคาบูและก็สตาดเค รื่องลองดูนะ

Senior Member ชินจัง's Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    0

คาบู a12 เบิกใหม่ 2,900.- ถ้าช่างบอก 4000.+ เปลี่ยนอู่เถอะครับ คาบูมือ2 ราคาไม่เกิน 1000 น่าจะหาได้
    ชุดซ่อมคาบู เบิกใหม่ 300+ นิดๆ น่าจะลองไล่ดูน้ำมันนะครับ ความเห็นส่วนตัวผมว่าน่าจะเกิดจากน้ำมันมาไม่ทัน
    (ดูชุดปั๊ม) เข็มงอนิดหน่อย อยู่ๆ มันงอได้ไง งง ลองสตาร์ทดูตาแมวว่าน้ำมันเข้าไปยัง ปิดปากคาบูฝั่ง น้ำมันไว้ ลองสตาร์ทดู
    อาการนี้ไม่น่าจะร้ายแรงอะไรนะครับ เจอช่างดีๆหน่อยผมว่าจ่ายค่าแรง 500 ไม่ต้องเปลี่ยนไรด้วย น่าจะวิ่งปร๋อ..
    โชคดีนะครับ

Junior Member o yo yo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ช่างร้านนี้ถือมีดรอเลย

ขอบคุณ
    0

ชอบคุณทุกท่านครับผมกะอยู่แล้วเชียว พอดีเป็นช่างต่างจังหวัดไม่เคยรู้จักกันมาก่อน(พูดดี มากหลอกล่อไปเรื่อย) สงสัยเตรียมฟันหัวผมตั้งแต่ลากรถผมไปอู่เค้าแล้วมั้ง ครับ แล้วคาร์บูหาซื้อแถวๆวรจักรมีไหมครับ

Bookmarks