อาลัยยิ่ง

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: อาลัยยิ่ง

Member phuketica's Avatar
    สถานที่
    morgan phuket vespa
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อาลัยยิ่ง

เนื่องด้วยแป๊ะอู่ เจ้าของร้าน ซิ่นเซ่งลี้ ตำนานเวสป้าเมืองภูเก็ต
    ได้ถึงแก่กรรม ตั้งบำเพ็ญกุศล ณ วัดแสนสุข
    จึงขอเรียนเชิญพี่น้องเวสป้าร่วมไว้อาลัย จึงเรียนมาเพื่อทราบ

Giggog Member Simple-Morgan's Avatar
    สถานที่
    Morgan
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phuketica อ่านข้อความ
    เนื่องด้วยแป๊ะอู่ เจ้าของร้าน ซิ่นเซ่งลี้ ตำนานเวสป้าเมืองภูเก็ต
    ได้ถึงแก่กรรม ตั้งบำเพ็ญกุศล ณ วัดแสนสุข
    จึงขอเรียนเชิญพี่น้องเวสป้าร่วมไว้อาลัย จึงเรียนมาเพื่อทราบ
    ขอให้แปะ หลับให้สบายนะครับ
    ถึงร้านของแปะจะไม่มีแล้ว เวลาที่ขับรถผ่านเยาวราชช่วงตึกนั้น ก้จะนึกถึงร้านแปะทุกครั้งและคงจะแบบนั้นตลอดไปครับ
    ขอบคุณโกเจ้ที่ช่วยส่งข่าวครับ
    ขอบคุณครับ

ขอเเสดงความเสียใจอีกครั้งครับ
    ด้วยความเคารพ
    จาก ทีมงานฉลอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Simple-Morgan : 27-08-2009 เมื่อ 00:29
    เครือข่าย คนบ้ารถถีบ(ภูเก็ต) http://www.facebook.com/#!/home.php?...789979727&ap=1

Junior Member
    สถานที่
    morgan scooter club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เสียใจด้วยครับ

เมื่อก่อนเห็นแต่เด็กๆ แกอยู่แถวบ้านผม

ยังไงแกก็ยังเป็นตำนาน หลับให้สบายนะครับ

เสียใจด้วย.......................................

Giggog Member Simple-Morgan's Avatar
    สถานที่
    Morgan
    ขอบคุณ
    0

Talking

ร้านซิ่นเซ้งลี่ ปัจุบันคือร้านเฟรทมาร์ทที่เห็นครับ
    สำหรับคนที่ไม่รุ้จักครับ

ts01

ถ้าจำผิดขออภัยด้วยครับ
    อิคึอิคึ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Simple-Morgan : 15-09-2009 เมื่อ 20:41
    เครือข่าย คนบ้ารถถีบ(ภูเก็ต) http://www.facebook.com/#!/home.php?...789979727&ap=1

birdshow's Avatar
    สถานที่
    หัวโบราณ
    ขอบคุณ
    0

Cool

ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ
    นาย สันติภาพ ชัยเวทย์
    144/95 ถนนผังเมือง 4 ซอย 10 ตำบลสะเตง
    อำเภอเมือง จังหวัดยะลา 95000
    087-3943878-0849638080
    เลขที่บัญชีธ กรุงไทย 9321396489

em87รักจริง จริงใจ มีเวลาให้ แต่ไม่มีตังค์em87

Member phuketica's Avatar
    สถานที่
    morgan phuket vespa
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ simple-morgan อ่านข้อความ
    ร้านซิ่นเซ้งลี่ ปัจุบันคือร้านเฟรทมาร์ทที่เห็นครับ
    สำหรับคนที่ไม่รุ้จักครับ

ts01

ถ้าผิดขออภัยด้วยครับ
    อิคึอิคึ
    ไม่ผิดคับนั้นเป็นร้านซ่อมเวสป้าเก่าแก่ที่สุดในภูเก ็ต
    แต่ตอนนี้เป็นร้านเฟรทมาร์ทไปแล้ว
    ย้ายที่ทำการใหม่ เยื้องสุสานกวางตุ้ง คับ
    ช่างเจ้ ดำเนินงานสานต่อตำนาน

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

อำลาอาลัย อาแป๊ะผู้ยิ่งใหญ่แห่งเมืองภูเก็ตครับ

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    อำลาอาลัย อาแป๊ะผู้ยิ่งใหญ่แห่งเมืองภูเก็ตครับ
    บอบคุณพี่ๆ น้องๆ และเพื่อนๆ ที่ไปร่วมงานพิธีศพที่วัดแสนสุข และร่วมแสดงความอาลัยกับการจากไปของ แป๊ะอู่ ตามคำเรียกหาของน้องๆ ชื่อจริง นายจิ้นอู่ จำเริญนาม ตำนานเวสป้าเมืองภูเก็ตแห่งร้านซิ่นเซ่งลี่
    ด้วยความรักและอาลัยยิ่ง
    จากหลานๆ ของซาเจ๊ก

Bookmarks