คุณคิดว่าจะเลิกขี่px.กันรึเปล่า - หน้า 2

ชื่อกระทู้: คุณคิดว่าจะเลิกขี่px.กันรึเปล่า

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ตะกวด อ่านข้อความ
    โทรหาผมด้วยนะ สำหรับ ที5 ผมเจอมันครั้งแรก นึกถึงคุณทันที
    เบอร์ผมอยู่ใน ไฮ5 ของคุณ
    คุณไม่ได้เลือกรถแต่รถมันเลือกคุณแล้ว
    ผมรู้สึกถึงมิติที่3 เหมือนผมเคยเจอกับคุณเมื่อชาติปางก่อนเลย คุ้นเคยกันมากๆ เหมือนเคยกินเคยเที่ยวด้วยกันบ่อยๆ แต่มันก็แค่ความรู้สึกนะ มันอาจจะไม่จริงๆก็ได้
    puttinun.nab@gmail.com

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

♥karkanchor♥ air_redeyes's Avatar
    สถานที่
    px club thailand♥200 gangster
    ขอบคุณ
    0

ทุกคนมีความคิดคล้ายๆๆกันสมควรจัดให้ไปอยู่ที่เดียวก ันหมด...ความคิดเดียวกันชอบเหมือนกันแถบรักกันอีก555 + สุดยอดคับ px club......

ปล.ผมก็คิดเหมือนพวกท่านแหละคับ
    ของมันแรง คอมันแห้ง ตามันเลยแดง

redeyes_air_360_@hotmail.com

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ air_redeyes อ่านข้อความ
    ทุกคนมีความคิดคล้ายๆๆกันสมควรจัดให้ไปอยู่ที่เดียวก ันหมด...ความคิดเดียวกันชอบเหมือนกันแถบรักกันอีก555 + สุดยอดคับ px club......

ปล.ผมก็คิดเหมือนพวกท่านแหละคับ
    เมาเนื้อมารึเปล่าครับ เข้ามาตอบเนี่ย คุณเครื่องปรับอากาศ

https://www.facebook.com/puttinun.nab

♥karkanchor♥ air_redeyes's Avatar
    สถานที่
    px club thailand♥200 gangster
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    เมาเนื้อมารึเปล่าครับ เข้ามาตอบเนี่ย คุณเครื่องปรับอากาศ

ts01จะบร้ารือตัวเทอ....เขาก็อยากออกความคิดเห็นนะ....ตั วเทอts01
    ของมันแรง คอมันแห้ง ตามันเลยแดง

redeyes_air_360_@hotmail.com

Banda22's Avatar
    สถานที่
    Px Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ขี่ไปเรื่อยๆ จนกว่าน้ำมันจะหมด แฮ่ๆts01
    Tel.087-8164255

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ผมรัก px200E ส่วน FL ก็ชอบ มีโอกาศคงเก็บเป็นFL2 ไม่รู้เมื่อไหร่ และรุ่นอื่นๆ ที่อยากได้ คงเป็น Duati monster และ BMW Touring เหมือนเจ๊เลย

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

ระงับใช้ชั่วคราว เนื่องจากไม่ปฎิบัติตามกฎ ฮีโร่'s Avatar
    สถานที่
    MisZile Gang / Px Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แบงค์ px150 อ่านข้อความ
    ไม่คิดเลิกเพราะมี bmw รอให้ขับแล้ว อาจจะเปลี่ยนจาก px150e เป็น p200e สีเหลืองๆๆ อิอิ
    เหลืองใหนแบงค์ถ้าเหลืองแถวๆปทุมนะไม่ทันแล้วคร๊าบบบ บ555

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฮีโร่ อ่านข้อความ
    เหลืองใหนแบงค์ถ้าเหลืองแถวๆปทุมนะไม่ทันแล้วคร๊าบบบ บ555
    เหลืองๆๆในเวปพี่แต่ไม่เอาแล้วละ เด๋วจะไปหาแถวปทุมๆแหละ

เมืองทองคะนองเดช

Senior Member Red - sead's Avatar
    สถานที่
    Lanchang classic CLUB& PX club
    ขอบคุณ
    0

Talking

ผมก็คงจะขี่ต่อไปครับ และคงจะเก็บไว้แหล่ะครับ
    ถึงไม่มีกินก็คงไม่ขายแล้วละครับคันนี้
    รถของผมมันมาหลังจากมิตรภาพในงาน PX CLUB 2th
    0833598895 ice
    บอร์ดของเราครับ
    http://www.thaiscooter.com/club/lanchang/

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ red - sead อ่านข้อความ
    ผมก็คงจะขี่ต่อไปครับ และคงจะเก็บไว้แหล่ะครับ
    ถึงไม่มีกินก็คงไม่ขายแล้วละครับคันนี้
    รถของผมมันมาหลังจากมิตรภาพในงาน px club 2th
    หายหน้าหายตาเลยนะเรา เข้ามารายงานตัวบ่อยๆด้วย เดี๋ยวจะลืมกันซะก่อน/\3

Senior Member fullly's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน px

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    แล้วคิดว่าจะเลิกขี่ตอนอายุเท่าไหร่กัน....
    เพราะสาเหตุอะไรถึงจะเลิกขี่.....
    แล้วถ้ารถที่จะขี่คันต่อไป คิดว่าจะเป็นรถรุ่นไหน.....
    หรือว่าจะไม่ขี่แล้ว เลิกเล่นไปเลย.....
    ทุกคนคงจะเคยมีคำถามแบบนี้ผ่านมาในหัวสมองกันอยู่บ้า งไม่มากก็น้อย แค่คิดเล่นๆหรือแว๊บๆเข้ามาเองโดยไม่ตั้งใจ ที่ผมตั้งคำถามก็ไม่ได้มีนัยยะอะไรมาเคลือบแคลงหรือว ่ามีวัตถุประสงค์อะไรหรอกครับ แค่อยากจะถามเพื่อนๆน้องๆดูว่า เคยคิดแบบผมบ้างรึเปล่า ก็แค่นั้นเอง ลองตอบกันมาเล่นๆดูครับ เอาจากที่เราคิดกันมาจริงๆนะ ส่วนตัวผมก็.....
    จะเลิกขี่ ตอนที่อายุและสภาพร่างกายไม่สามารถที่จะขับเคลื่อนแล ะควบคุมความเร็วของเครื่องยนต์ได้อีกแล้ว ประเภทหูอื้อ ตามองไม่ค่อยเห็น ปวดหลัง ปวดเอว ไม่มีแรงจูงรถแล้ว นั่นแหละครับ ผมถึงจะเลิกขี่รถเที่ยว ส่วนตัวถ้าไม่ได้ขี่px.แล้ว ก็อยากขี่รถที่มันสมกับวัย ในช่วงนั้น เช่น harley davidson หรือ bmw touring แต่มันก็เป็นเพียงแค่แนวความคิด เพราะรถที่กล่าวอ้างมานั้น ราคาไม่ใช่ถูกๆเลยครับ คงจะเป็นแค่ความฝันลมๆแล้งๆของผมไปเรื่อย มีความสุขดี เวลาได้คิดอะไรที่มันเป็นความฝันที่เราอยากจะทำ ถ้าจะบอกว่าผมไม่ขี่รถแล้ว เลิกเล่นไปเลย คงไม่มีในหัวสมองผมนะ ส่วนตัวผมเป็นคนชอบเดินทาง ถึงไม่มีรถก็ชอบเดินทางไปเที่ยวตามสถานที่ต่างๆ ถ้าจะให้เลิกเล่นคงจะยาก มันอยู่ในสายเลือดแล้วครับ ยากที่จะกลับตัวกลับใจได้ แล้วพวกคุณล่ะ คิดกันเช่นไร...../\3
    ขับ เที่ยว ให้คุ้มค่าก่อน หลังจากนั้น ถ้าร่างกายไม่สามารถควบคุมรถได้ ก็จะจอดไว้เฉยๆ แล้วก็นึกถึงตอนที่ เรา ได้ขับไปเที่ยวตามสถานที่ต่างๆ คงมีความสุขดี

C.K.Y. SAIBURI CLASSIC anokbudu's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขี่ต่อไป...อย่าไปหวั่นไหว
    ขี่ต่อไป...เพราะมันอยู่ในใจ
    ขี่ต่อไป...ให้มันกระจาย
    ขี่ต่อไป...ขี่ให้ตาย
    ขี่ให้สบาย...ขี่ T5

ยืนยันขี่ต่อไปแน่นอน

Senior Member noy_little's Avatar
    สถานที่
    Mahasarakham Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

เวสป้าคันแรกก็ Px200Eไม่เสียใจที่เลือกคันนี้

ประทับใจกับการขับขี่ ด้วยสี ด้วยความนุ่มนวล จนทำให้ยากแก่การเปลี่ยนใจไปหาคันอื่น

ปัจจุบันก็ยังคงมีความสุขกับคันนี้เช่นกัน

อนาคตยังไม่รู้ว่าจะขี่รุ่นไหนเพราะยังไม่คิด อิอิ
    อนาคตอาจจะหาดาวมาใส่ล้อหน้าก็เป็นได้
    และอาจจะหารถคลาสสิครุ่นโดนใจหลายคนมาเก็บสักคัน

คำว่าเลิกขี่มันก็ยังไม่อยู่ในความคิดครับ

มีแต่อยากเก็บ อยากหาเพิ่ม ไม่รู้จะมีปัญญาไปหา FL2 สวยๆโดนใจซํกคั นรึป่าว

แต่คันรถคันปัจจุบันนี้ก็ยังอยู่ในใจผมอยู่ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย noy_little : 31-08-2009 เมื่อ 21:28

เมื่อพายุพัดผ่านก็จะเจอท้องฟ้าที่สดใสem97
    noy_little @ hotmail.com

noylittle.hi5.com
    noylittle.multiply.com

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ CluB 200 อ่านข้อความ
    มักน้อยเนอะ เฮ้อ !!!!ใหม่ๆ 4.7 ล้าน วัฒนาออโต้
    ว่าแต่ซูบารุราคาขึ้นแล้วรึเฮีย เห็นทีไรอยู่ที่ 3950000 แต่ตัวใหม่ห้าประตูมันช่างแหล่มจริงๆ

ปล.รถใช้งานยังไงก็มีพีเอ๊กส์อยู่เป็นเบอร์หนึ่ง รองลงมาก็สปินหัวโต ข้อเหวี่ยงใหญ่ หมดยุคคลาสสิค รถสวยแต่ใช้งานไม่ค่อยสมบุกสมบรรแล้วมั่งครับ ชั่วโมงนี้

กาลเวลาเปลี่ยนไปถ้ามีโอกาสซื้อรถอเมริกันสายพาน หรือ จีเอสพันสอง ขับด้วยเพลานิ่มๆ ก็คงยังต้องมีเวสป้าอยู่ในบ้านอยู่ดีครับ
    em90
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

Senior Member Red - sead's Avatar
    สถานที่
    Lanchang classic CLUB& PX club
    ขอบคุณ
    0

Talking

หายหน้าหายตาเลยนะเรา เข้ามารายงานตัวบ่อยๆด้วย เดี๋ยวจะลืมกันซะก่อน/\3
    ครับผม
    งานKM7เดี่ยวแวะไปหาครับ
    em90
    0833598895 ice
    บอร์ดของเราครับ
    http://www.thaiscooter.com/club/lanchang/

Bookmarks