คุณคิดว่าจะเลิกขี่px.กันรึเปล่า

ชื่อกระทู้: คุณคิดว่าจะเลิกขี่px.กันรึเปล่า

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คุณคิดว่าจะเลิกขี่px.กันรึเปล่า

แล้วคิดว่าจะเลิกขี่ตอนอายุเท่าไหร่กัน....
    เพราะสาเหตุอะไรถึงจะเลิกขี่.....
    แล้วถ้ารถที่จะขี่คันต่อไป คิดว่าจะเป็นรถรุ่นไหน.....
    หรือว่าจะไม่ขี่แล้ว เลิกเล่นไปเลย.....
    ทุกคนคงจะเคยมีคำถามแบบนี้ผ่านมาในหัวสมองกันอยู่บ้า งไม่มากก็น้อย แค่คิดเล่นๆหรือแว๊บๆเข้ามาเองโดยไม่ตั้งใจ ที่ผมตั้งคำถามก็ไม่ได้มีนัยยะอะไรมาเคลือบแคลงหรือว ่ามีวัตถุประสงค์อะไรหรอกครับ แค่อยากจะถามเพื่อนๆน้องๆดูว่า เคยคิดแบบผมบ้างรึเปล่า ก็แค่นั้นเอง ลองตอบกันมาเล่นๆดูครับ เอาจากที่เราคิดกันมาจริงๆนะ ส่วนตัวผมก็.....
    จะเลิกขี่ ตอนที่อายุและสภาพร่างกายไม่สามารถที่จะขับเคลื่อนแล ะควบคุมความเร็วของเครื่องยนต์ได้อีกแล้ว ประเภทหูอื้อ ตามองไม่ค่อยเห็น ปวดหลัง ปวดเอว ไม่มีแรงจูงรถแล้ว นั่นแหละครับ ผมถึงจะเลิกขี่รถเที่ยว ส่วนตัวถ้าไม่ได้ขี่PX.แล้ว ก็อยากขี่รถที่มันสมกับวัย ในช่วงนั้น เช่น Harley Davidson หรือ BMW Touring แต่มันก็เป็นเพียงแค่แนวความคิด เพราะรถที่กล่าวอ้างมานั้น ราคาไม่ใช่ถูกๆเลยครับ คงจะเป็นแค่ความฝันลมๆแล้งๆของผมไปเรื่อย มีความสุขดี เวลาได้คิดอะไรที่มันเป็นความฝันที่เราอยากจะทำ ถ้าจะบอกว่าผมไม่ขี่รถแล้ว เลิกเล่นไปเลย คงไม่มีในหัวสมองผมนะ ส่วนตัวผมเป็นคนชอบเดินทาง ถึงไม่มีรถก็ชอบเดินทางไปเที่ยวตามสถานที่ต่างๆ ถ้าจะให้เลิกเล่นคงจะยาก มันอยู่ในสายเลือดแล้วครับ ยากที่จะกลับตัวกลับใจได้ แล้วพวกคุณล่ะ คิดกันเช่นไร...../\3

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

@aeys@'s Avatar
    สถานที่
    YoD's 9 ScOoTeR cLuB
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

Thumbs up

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    แล้วคิดว่าจะเลิกขี่ตอนอายุเท่าไหร่กัน....
    เพราะสาเหตุอะไรถึงจะเลิกขี่.....
    แล้วถ้ารถที่จะขี่คันต่อไป คิดว่าจะเป็นรถรุ่นไหน.....
    หรือว่าจะไม่ขี่แล้ว เลิกเล่นไปเลย.....
    ทุกคนคงจะเคยมีคำถามแบบนี้ผ่านมาในหัวสมองกันอยู่บ้า งไม่มากก็น้อย แค่คิดเล่นๆหรือแว๊บๆเข้ามาเองโดยไม่ตั้งใจ ที่ผมตั้งคำถามก็ไม่ได้มีนัยยะอะไรมาเคลือบแคลงหรือว ่ามีวัตถุประสงค์อะไรหรอกครับ แค่อยากจะถามเพื่อนๆน้องๆดูว่า เคยคิดแบบผมบ้างรึเปล่า ก็แค่นั้นเอง ลองตอบกันมาเล่นๆดูครับ เอาจากที่เราคิดกันมาจริงๆนะ ส่วนตัวผมก็.....
    จะเลิกขี่ ตอนที่อายุและสภาพร่างกายไม่สามารถที่จะขับเคลื่อนแล ะควบคุมความเร็วของเครื่องยนต์ได้อีกแล้ว ประเภทหูอื้อ ตามองไม่ค่อยเห็น ปวดหลัง ปวดเอว ไม่มีแรงจูงรถแล้ว นั่นแหละครับ ผมถึงจะเลิกขี่รถเที่ยว ส่วนตัวถ้าไม่ได้ขี่PX.แล้ว ก็อยากขี่รถที่มันสมกับวัย ในช่วงนั้น เช่น Harley Davidson หรือ BMW Touring แต่มันก็เป็นเพียงแค่แนวความคิด เพราะรถที่กล่าวอ้างมานั้น ราคาไม่ใช่ถูกๆเลยครับ คงจะเป็นแค่ความฝันลมๆแล้งๆของผมไปเรื่อย มีความสุขดี เวลาได้คิดอะไรที่มันเป็นความฝันที่เราอยากจะทำ ถ้าจะบอกว่าผมไม่ขี่รถแล้ว เลิกเล่นไปเลย คงไม่มีในหัวสมองผมนะ ส่วนตัวผมเป็นคนชอบเดินทาง ถึงไม่มีรถก็ชอบเดินทางไปเที่ยวตามสถานที่ต่างๆ ถ้าจะให้เลิกเล่นคงจะยาก มันอยู่ในสายเลือดแล้วครับ ยากที่จะกลับตัวกลับใจได้ แล้วพวกคุณล่ะ คิดกันเช่นไร...../\3
    เหมือนกันพี่อยากขี่ไปเลื่อยก่อน ถึงจะซื้อรถคันใหม่ แต่ก็ต้องมีพีเอ็กเก็บไว้สักคันน่ะ เคยคิดอยากกับไปเล่นคลาสสิกแต่คิดไปคิดมาไม่ไหวเป็นค นชอบขี่รถ เลยชอบพีเอ็กเพราะว่าใช้งานได้ดีเลยทีเดียว ชอบรถใช้ไม่ชอบรถโชว์

☮ Birtpop- rock'n roℓℓs☮ teng666's Avatar
    สถานที่
    นักบิดอิสระ
    ขอบคุณ
    0

Talking ความคิดคงไม่หนีกันไกลเท่าไหรละคับเจ้

ของข่อยก็คงไม่เลิกง่ายๆหรอกคับ จนกว่าจะไร้เรี้ยวแรงขับ

ขับไปเที่ยว จ่ายตลาด ไปทำงาน ขี่เท่ส่งสาวเปนบ้างครั้ง

ไปส่งคุณแม่รึญาติๆไปจำวัดก็ใช่คันนี้คันเดียวตลอด

เรื่องBMWก็คงในฝันละคับเท่มากเหนผ่านหน้าบ้านทุกเดือน.วิบากทั้งนั้น

เอาเปนว่าคงจบที่ T5 ละคับแต่ยังหาไม่ได้เลยรอต่อไป

คลิปทำเองPX & T5วิ่งเล่นๆhttp://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=521014[/RIGHT]

T5 อีกมากมายให้เว็บนี้คับ http://www.squaretails.vespat5.co.uk/

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

คันต่อไปอยากได้
    FL2 ปี สุดท้ายของseriesนี้ เสี่ยตั้มจัดให้ด้วย

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

Senior Member เพลงเพราะ's Avatar
    สถานที่
    BangSaen City
    ขอบคุณ
    0

เลิกต่อเมื่อ ไม่มีตังค์จะซื้อมันมาครอบครองครับ

Senior Member PX RIDER's Avatar
    สถานที่
    Parman~PX CLUB~MisZile
    ขอบคุณ
    0

จะเลิกขี่เมื่อไม่มีตังค์เติมน้ำมันแล้ว...หรือไม่ก็ ตราบใดที่ ซาอุดิอาราเบีย ไม่มีน้ำมันแล้ว ผมคงไม่ได้ขี่แหละครับ..

ความคิดที่จะเลิกขี่สำหรับผมไม่มีในสาระบบเป็นแน่แท้ ..ขนาดประสพอุบัติเหตุ จนกระดูกข้อศอกแตกทั้ง 2 ข้าง
    จนต้องใส่เหล็ก และจนเอาเหล็กออก ทุกวันนี้ผมยังคงรักที่จะขับขี่และเดินทางท่องเที่ยว มันเรื่อยไป..

ก้าวต่อไป ก็คงขยับไปสปอร์ต ทัวร์ริ่งแหละครับ..(แต่เจ้านู๋แดง คงยังอยู่กับผมตลอดไป) Ducati,Harley,BMW นี่ละคือก้าวต่อไปที่จะต้องทะยานไปให้ได้...

สวัสดี
    concept : รายได้ต่ำ รสนิยมสูง รัศมีการท่องเที่ยวไกล ใช่เลย!!::

CluB 200's Avatar
    สถานที่
    200 MonSteR & Joke Trading
    ขอบคุณ
    0

โชคชะตาสามารถพลิกผันชีวิตคนให้เป็นไปได้หลายๆอย่าง วันนี้ จุดยืน อยู่กับสิ่งที่พอใจ และ พอตัว ไม่ไขว่คว้า ให้เกินตัว กับ สกู๊ตเตอร์ คันเดิม ที่ บรรจง เสริมสร้างมันขึ้นมา ไม่อยากจะนึกครับว่าวันไหนที่ต้องเลิก ขอให้โชคชะตา เค้าพาเราไปเองแล้วกันครับ ..... จุดยืน ที่ไม่เคยลืม (พี่แมร่งกวีว่ะ แสรดดดด)

รูป รูป  

Monster Garage

จำหน่าย ... รับสั่งตาม ORDER Scooter Vespa - Lambretta

นำเข้าจากต่างประเทศ ทั้ง 50 -100 -125-150-200-250CC.

มีหลายสภาพ มีทั้ง ขายปลีก - ขายส่ง เอกสารครบ

พร้อม เสียภาษีถูกต้อง ราคาพิเศษ พร้อม รับประกัน สภาพ สินค้า

Big Scooter 250- 400 - 500 - 650 CC หลายรุ่น สอบถามได้ ราคาพิเศษ

และรับสั่ง ของตกแต่ง แท้ นอก หลายแบรนด์ จากต่างประเทศ ราคาพิเศษครับ

รับจดเสียภาษี สรรพสามิต รถจักยานยนต์ นำเข้า ทุกประเภท

สมาชิก Thaiscooter .com ราคาพิเศษครับ สอบถาม
    085-1773397

MSN: [email protected]

BB PIN 217DC82A

FACEBOOK http://www.facebook.com/profile.php?id=100001434087027

ระงับใช้ชั่วคราว เนื่องจากไม่ปฎิบัติตามกฎ ฮีโร่'s Avatar
    สถานที่
    MisZile Gang / Px Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    คำถามนี้ดีมากเลยพี่...ไอที่ว่าหูอื้อนั้นพี่ขี่ F1 หรือเปล่า555 ส่วนปวดหลังปวดเอวก็ไปหาหมอนวดดิพี่ไปเลิกเล่นมันทาม ไม PX อะมันไม่ได้ผิดอะไรซะหน่อย5555
    ปล.ผมไม่มีทางเลิกเล่นแน่พี่ถ้าไม่มีสงครามโลกครั้งท ี่3อิอิอิถ้ามีผมก็จะได้ดัดแปลงเป็นรถเอาปืนติดPXไงพ ี่!!!!!!lสู้มัน!!!!!!!!!!555555 ขอบคุณครับ ผมชอบP200Eและไม่คิดที่จะขยับไปใหนพี่ถ้าไม่ใช่พวกบิ ้กไบร์นะพี่ em90
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฮีโร่ : 27-08-2009 เมื่อ 15:42

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

ผมรักน้องเหลี่ยมของผม ผมคงไม่เลิกขี่มัน
    เพราะมันทำใหเผมรู้ซึ้งถึงความลำบากและกว่าจะได้มันม ายากแค่ไหนและกว่าจะแต่งได้เท่านี้มันเสียไปขนาดไหน
    แต่ยังไงผมก็จะพาน้อง px 150 หัวเหลี่ยมคันนี้พาทัวตลอดไปจนร่างกายจะขี่ไม่ไหวครั บ
    ถ้าอยากมีรถอย่างอื่นขอรถเก๋งละกัน ขอแค่ subaru impessza พอts01

CluB 200's Avatar
    สถานที่
    200 MonSteR & Joke Trading
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nine_px177 อ่านข้อความ
    ขอแค่ subaru impessza พอts01
    มักน้อยเนอะ เฮ้อ !!!!ใหม่ๆ 4.7 ล้าน วัฒนาออโต้

Monster Garage

จำหน่าย ... รับสั่งตาม ORDER Scooter Vespa - Lambretta

นำเข้าจากต่างประเทศ ทั้ง 50 -100 -125-150-200-250CC.

มีหลายสภาพ มีทั้ง ขายปลีก - ขายส่ง เอกสารครบ

พร้อม เสียภาษีถูกต้อง ราคาพิเศษ พร้อม รับประกัน สภาพ สินค้า

Big Scooter 250- 400 - 500 - 650 CC หลายรุ่น สอบถามได้ ราคาพิเศษ

และรับสั่ง ของตกแต่ง แท้ นอก หลายแบรนด์ จากต่างประเทศ ราคาพิเศษครับ

รับจดเสียภาษี สรรพสามิต รถจักยานยนต์ นำเข้า ทุกประเภท

สมาชิก Thaiscooter .com ราคาพิเศษครับ สอบถาม
    085-1773397

MSN: [email protected]

BB PIN 217DC82A

FACEBOOK http://www.facebook.com/profile.php?id=100001434087027

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ CluB 200 อ่านข้อความ
    มักน้อยเนอะ เฮ้อ !!!!ใหม่ๆ 4.7 ล้าน วัฒนาออโต้
    ขอผ่อนเดือนละ1000ได้ไหมเสี่ย
    รถที่ใฝ่ฝันเลย

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

ไม่คิดเลิกเพราะมี bmw รอให้ขับแล้ว อาจจะเปลี่ยนจาก px150e เป็น p200e สีเหลืองๆๆ อิอิ

เมืองทองคะนองเดช

Senior Member GUNZA1's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไม่เลิกหรอกครับบบ เพราะไม่มีเงินซื้อรุ่นอื่นแล้ว

Junior Member ตะกวด's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีที่จำได้
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ teng666 อ่านข้อความ
    ของข่อยก็คงไม่เลิกง่ายๆหรอกคับ จนกว่าจะไร้เรี้ยวแรงขับ

ขับไปเที่ยว จ่ายตลาด ไปทำงาน ขี่เท่ส่งสาวเปนบ้างครั้ง

ไปส่งคุณแม่รึญาติๆไปจำวัดก็ใช่คันนี้คันเดียวตลอด

เรื่องbmwก็คงในฝันละคับเท่มากเหนผ่านหน้าบ้านทุกเดือน.วิบากทั้งนั้น

เอาเปนว่าคงจบที่ t5 ละคับแต่ยังหาไม่ได้เลยรอต่อไป

โทรหาผมด้วยนะ สำหรับ ที5 ผมเจอมันครั้งแรก นึกถึงคุณทันที
    เบอร์ผมอยู่ใน ไฮ5 ของคุณ
    คุณไม่ได้เลือกรถแต่รถมันเลือกคุณแล้ว

Senior Member marin's Avatar
    สถานที่
    Bangsaen Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

จะเลิกขี่ก็คงไม่มี 91 ให้เติมนี่หล่ะเลิกขี่แต่จอดเก็บไว้งั้นหล่ะ และถ้าไม่มีให้เติม แล้วคนทำอะไหล่จัดซีล ทนแก้สโซฮออลได้นะ แจ๋วเลย จะได้ไม่เลิกขี่

Bookmarks