กำลังสร้างฝันให้เป้นจริง

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: กำลังสร้างฝันให้เป้นจริง

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กำลังสร้างฝันให้เป้นจริง

ตอนนี้ผมกำลังเก็บตังเพื่อเอาไปซื้อvespa 64 รอมันมานานเหลือเกิน เดียวปี3ผมก็ฝึกงานก็พอมีตังเก้บบ้าง อยากได้มากสุดๆเลย 64 รอมันมานาน ตอนแรกก็เห้นราคาก็พอok แต่ไปเรื่อยราคามันสูงมากๆตอนนนี้64 มีทะเบียนอิตาลี่ ก็ 60000-70000กว่าเละไม่รู้เหมือนกันอีกกี่ปีกว่าจะได้ คิดแล้วก็เศร้า แต่พวกพี่ผมบอกว่ายังมีเวลาอีกนานที่เล่นvespa ก็ตอนนี้ผมก็อายุแค่16 ก็คงจริงอย่างพี่เค้าว่าอ่ะนะ
    แต่ก็จะรอ เก็บตังไปเรื่อยๆเพื่อจะให้ได้64 ผมชอบ64มากๆเลย มันพูดบรรยายไม่ได้เลยว่าชอบตรงไหน
    คงอีกประมาณ3-4ปีผมคงได้ปานนั้นก็คงอายุ19-20 แล้วมั้งอิอิอิ ก็จะขัยนเก้บตังทำงานเพื่อ 64 ที่รัก

Junior Member GoLemZ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ยอดเยี่ยมคับผม แล้วเด๋วนายก็จาเปนอีกคนนึง ที่ซื้อมาเพราะรักชอบจิง ๆ ไม่ใช่ตามกระแส แล้วนายจารักรถมาก ๆ เยี่ยมคับ นับถือใจคับผม คนที่เก็บตังเอาเอง

ปล : เราผ่อนเพื่อนเอา มันต้องการเงิน 20000 ก่อน เลยสบายไป ^^ ปลายเดือนนี้ ได้ขี่แล้วจ้า 59 ที่ร๊ากกกก ^^

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bens6816 อ่านข้อความ
    ตอนนี้ผมกำลังเก็บตังเพื่อเอาไปซื้อvespa 64 รอมันมานานเหลือเกิน เดียวปี3ผมก็ฝึกงานก็พอมีตังเก้บบ้าง อยากได้มากสุดๆเลย 64 รอมันมานาน ตอนแรกก็เห้นราคาก็พอok แต่ไปเรื่อยราคามันสูงมากๆตอนนนี้64 มีทะเบียนอิตาลี่ ก็ 60000-70000กว่าเละไม่รู้เหมือนกันอีกกี่ปีกว่าจะได้ คิดแล้วก็เศร้า แต่พวกพี่ผมบอกว่ายังมีเวลาอีกนานที่เล่นvespa ก็ตอนนี้ผมก็อายุแค่16 ก็คงจริงอย่างพี่เค้าว่าอ่ะนะ
    แต่ก็จะรอ เก็บตังไปเรื่อยๆเพื่อจะให้ได้64 ผมชอบ64มากๆเลย มันพูดบรรยายไม่ได้เลยว่าชอบตรงไหน
    คงอีกประมาณ3-4ปีผมคงได้ปานนั้นก็คงอายุ19-20 แล้วมั้งอิอิอิ ก็จะขัยนเก้บตังทำงานเพื่อ 64 ที่รัก
    ช่วงเก็บตังค์นี่ ควรศึกษา ดูๆข้อมูลไปเรื่อยๆครับ

ดูข้อดี ข้อเสีย วิธีการซ่อมบำรุง และวิธีสแครซเบื้องต้น 55+

ผูกมิตรกะชาวแก็งค์ ก็จะได้พฤติกรรม และข้อมูล ความรู้ Scooter ได้พอสมควรล่ะ

ทำใจนะครับ Scooter ไม่ใช่รถตลาด ไม่ได้ขี่ง่าย ขี่ดี เสมอไป

ใส่ใจเยอะๆครับ แล้วจะขี่ได้อย่างมีความสุขกะมัน

ป.ล. ก่อนผมจะมีรถเปนของตัวเองนี่ ผมซื้อหมวกกันน็อคมาก่อนเลย
    เปนปีเลยนะ กว่าจะได้ ประมาณว่า เอาแน่ๆ 55+
    เอาเคล็ดครับ ซื้อปลอกแฮนด์มาเก็บก่อนก็ได้ ไว้คิดถึง อยากได้ก้บิดเล่นเอา

ถ้าน้องไม่ฟิต เรื่องสัญชาติ เพศ(แปลงไม่แปลง)
    ก็เล่นรถแปลงก็ได้ แต่แบบมีทะเบียนน่ะ 50-55 กระมังตอนนี้

อย่ายึดติด ลงตับมากนะ เดี๋ยวเปนพวกหมกมุ่นกะของแท้

ความคิดเห็นส่วนตัวเพียวๆเลย
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Senior Member redstar's Avatar
    สถานที่
    แคบหมูศรีจันทร์ ตลาดหนองหอย
    ขอบคุณ
    0

เยี่ยมมากไอ้น้องไม่ต้องง้อเงินพ่อแม่ขอชม...ไอ้พวกผ ลานเงินพ่อแม่ดูไว้..
    เอ้า.....ใครมี 64..มีทบ สงเคราะน้องมันหน่อย

เวลาซื้อ เอาให้ละเอียดนะครับ ผมกับเพื่อน เก็บเงินแทบตาย โดนของย้อมแมว มาหลายครั้ง กว่าจะได้ที่ถูกใจ สู้ๆครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bens6816 อ่านข้อความ
    อยู่ จว.อะไรล่ะครับจะได้แนะนำให้ ผมก็กู้เงินมาซื้อเหมือนกันผ่อนอีกหลายปีกว่าจะหมด ดูรถที่เครื่องดีๆ ทำครั้ง 2 ครั้งแล้วจบนะครับ จะได้ไม่เข็ดหรือถอดใจเสียก่อน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ redstar อ่านข้อความ
    เยี่ยมมากไอ้น้องไม่ต้องง้อเงินพ่อแม่ขอชม...ไอ้พวกผ ลานเงินพ่อแม่ดูไว้..
    เอ้า.....ใครมี 64..มีทบ สงเคราะน้องมันหน่อย
    ดีนะที่เราก็ไม่ได้ง้อเงินพ่อแม่ แต่เราง้อเงินพี่สาว อิๆ
    เป็นวัยรุ่น มันไม่ใช้ งานง่ายง่าย

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yamapee1234 อ่านข้อความ
    ดีนะที่เราก็ไม่ได้ง้อเงินพ่อแม่ แต่เราง้อเงินพี่สาว อิๆ

55+
    เหมือนกันๆ
    ตอนนี้ ยังผ่อนไม่หมดเลย
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

นี่แหล่ะลูกผู้ชายตัวจริง

My Bike running on LPG

Senior Member kuk_01's Avatar
    สถานที่
    สลิม สไตล์ สกูตเตอร์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อดเปรียวไว้กินหวาน

พี่อยากได้เวสป้าตอนอายุเท่าๆน้องแหละ (ตอนนี้28)ไปเจอที่คลองถมรุ่น64แต่ตอนนั้นไม่รู้หลอก ว่ารุ่นอะไรรู้เเต่ว่าตูดมันกลมๆสวยดี..ติดป้ายขายเจ ้าของเองก็อยู่พี่ก็เข้าไปถามเข้าขาย 35000 กลับบ้านไปบอกแม่..แม่ไม่มีตังค์หลังจากนั้นซักอายุ2 5ทำงานก็มีรถเป็นของตัวเองเก็บตังเอง รถพี่ Gs มาร์ค2กับ64ครับ..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kuk_01 อ่านข้อความ
    พี่อยากได้เวสป้าตอนอายุเท่าๆน้องแหละ (ตอนนี้28)ไปเจอที่คลองถมรุ่น64แต่ตอนนั้นไม่รู้หลอก ว่ารุ่นอะไรรู้เเต่ว่าตูดมันกลมๆสวยดี..ติดป้ายขายเจ ้าของเองก็อยู่พี่ก็เข้าไปถามเข้าขาย 35000 กลับบ้านไปบอกแม่..แม่ไม่มีตังค์หลังจากนั้นซักอายุ2 5ทำงานก็มีรถเป็นของตัวเองเก็บตังเอง รถพี่ Gs มาร์ค2กับ64ครับ..
    เราต้องเอาตัวอย่างลุงเขานะ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆ
    เป็นวัยรุ่น มันไม่ใช้ งานง่ายง่าย

Bookmarks