+++ถามเรื่องสรรพสามิต+++ - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: +++ถามเรื่องสรรพสามิต+++

Member monchai-ton's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2
    Feedback Score
    0

มันมีค่าปรับด้วยน่ะครับ
    ปล.เก็บเงินทำทะเบียนดีไหมครับ

Senior Member Mr.Thailand's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ name~ศรัณย์ อ่านข้อความ
    วันนี้ไปสรรพสามิตมาครับ ถามเรื่องภาษีsr

ราคาประเมินsrของผมอยู่ที่ 196,200 ( เกือบ2แสน -*- )

คิด3% แล้วก็ประมาณ 6,000บ. รวมค่าธรรมเนียมแล้วราคาก็ประมาณ 6,600บ. <<<นี้คือราคาที่ระยองนะครับ

อยากทราบว่าที่อื่นเค้าเสียกันเท่าไร? Ts33

อยากให้ไปเสียกันทุกคนนะครับ จะได้สบายใจไปนิดนึง

ราคาประเมินเป็นราคา กลางครับ เท่ากันทั่วประเทศ

บางคนเรียกเอ็กซ์นครนายก aditap's Avatar
    สถานที่
    ร้านเพื่อนสัตว์เลี้ยง เลสซิ่ง นครนายก
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน up

อ่าวผมนึกว่าเสียแค่ครั้งเดียวนะนี่ช่วยชี้แน๊ะให้กร ะจ่างทีอ่านไปอ่านมางง
    0903938117 0863628893 x นครนายก จ้า

ชีวิตคือการเดินทาง การเดินทางก็คือชีวิตของใครบางคน
    เราทุกคนรักการเดินทาง แต่การเดินทางทำให้เราเจอใครหลายคน
    ใครหลายคนอาจไม่รู้จักกัน แต่การเดินทางนั้นทำให้พวกเราทุกคนรู้จักกัน
    SR จงเจริญเบื่อหว่ะพวกเล่นไม่จริง
    รถแรงอย่ากลัวพัง เสียตังอย่ากลัวแพง

Member Name~ศรัณย์'s Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Tiewlyzang อ่านข้อความ
    6600 นี่แล้วเรียบร้อยแล้วใช่ป่ะครับ เสียไปแล้วหรือแค่ไปถามมาครับ มีค่าปรับมั้ยครับ
    ยังไม่ได้เสียครับแต่ กำลังจะไปเสียครับ เลยเข้าไปถามราคาก่อน เค้าบอกมาว่า รวมๆแล้วก็ ราคาประมาณ6,600บ. ไม่มีค่าปรับครับ แต่ถ้าหลังจาก 25กันยา นี้ จะต้องเสียค่าปรับนะครับ

รีบๆไปเสียกันนะคร๊าบบบบบบๆๆๆ

Member Name~ศรัณย์'s Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aditap อ่านข้อความ
    อ่าวผมนึกว่าเสียแค่ครั้งเดียวนะนี่ช่วยชี้แน๊ะให้กร ะจ่างทีอ่านไปอ่านมางง

เสียครั้งเดียวครับ

ตอนแรกที่ตอบไปยังไม่รู้กระจ่างเท่าไรครับ ต้องขอโทษนะคร๊าบๆๆๆ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน 11

Sr ปี 2002 เลขเครื่อง H313E ราคาเสีย เท่าไหร่ครับ ผู้รู้ตอบด้วย ครับ ประเมิน 192,000 บาทเปล่า ครับ

Senior Member kidsada's Avatar
    สถานที่
    กรุงเก่าคลาสสิคไบค์
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

มาตรฐาน เอาเวลาไปจับ อย่างอื่นดีกว่าครับ

....ลูกหลานตัวเองขับกันได้ ไม่เป็นไรกูไม่จับ.... เจริญครับประเทศไทย

เพราะรู้ว่าเลือดเนื้อเค้าจะสละไม่ให้เราเป็นทาสใคร
    ในขณะนั้น ผู้ก่อการร้ายซุ่มโจมตี
    เสียงปืน ดังสนั่นตอนเวลาเลยเที่ยงคืนกว่า
    เสียงระเบิดดังก้องกึกไปทั่วทั้งป่า
    พร้อมเสียงกระสุนปืนทะลุตัวจ่า
    เค้ารีบยกปืนกลข้างกายประทับบ่า
    ในขณะที่ยิงสวนไปเค้าคิดแต่ว่า
    ถ้าคืนนี้เป็นคืนสุดท้ายของชีวิต
    เค้าก็ยินดีที่จะสละทุกอย่างด้วยยศอันน้อยนิด
    ขอเพียงคนในชาติได้หลับสบาย เค้าจะยืนหยัดปกป้องแผ่นดินแม้ชีพมลาย
    ...แม้ชีพมลาย...ไม่เสียดาย...ให้ชาติคงอยู่...... /\7

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน 1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ka4510370036 อ่านข้อความ
    Sr ปี 2002 เลขเครื่อง H313E ราคาเสีย เท่าไหร่ครับ ผู้รู้ตอบด้วย ครับ ประเมิน 192,000 บาทเปล่า ครับ
    ถามผู้รู้ครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

พี่ๆคับผมอยากรู้ว่าใบสรรพสามิตมันเป็นใบแบบใหนคับ ผมซื่อรถมามันมีใบที่มากับอนวอยร์เขียนว่าสรรพสามิต (อะไรซักอย่างนี่คับผมไม่เเข้ใจ) ผมเลยไม่แน่ใจว่าเขาเสียมาหรือยัง และใบที่พี่ๆไปเสียมามันเป็นยังไงช่วยลงรูปให้ดูหน่อยได้มัยคับ ผมจะขอขอบพระคุณพี่อย่างสูงเลยนะคับ ผมอยากรู้มานานแล้ว และขอขอบคุณร่วงหน้านะที่นี้เลยคับ

Junior Member srsrsrsr's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน เสียครั้งเดวจบใช้ป่าวคับข้อยสบายใจหน่อย

เสียครั้งเดวจบใช้ป่าวคับข้อยสบายใจหน่อยถ้าเสียทุกป ีแย่แน่คับพี่น้องไม้ต้องซื้อรัยไส่รถเลยเจ็บเงินเสี ยภาษีอย่างเดวคับ ขอบคุนมากคับที่ให้ความรู้em90em90em90em90em90em90

baimond's Avatar
    สถานที่
    ท่าใหม่ ก้าวหน้า
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ name~ศรัณย์ อ่านข้อความ
    วันนี้ไปสรรพสามิตมาครับ ถามเรื่องภาษีsr

ราคาประเมินsrของผมอยู่ที่ 196,200 ( เกือบ2แสน -*- )

คิด3% แล้วก็ประมาณ 6,000บ. รวมค่าธรรมเนียมแล้วราคาก็ประมาณ 6,600บ. <<<นี้คือราคาที่ระยองนะครับ

อยากทราบว่าที่อื่นเค้าเสียกันเท่าไร? Ts33

อยากให้ไปเสียกันทุกคนนะครับ จะได้สบายใจไปนิดนึง
    เสียมารึยังครับที่จันทบุรี รุ่นพี่ผมไปถามมาเค้าเอา12000ก่าๆ ถ้าระยอง6600ผมว่าน่าสนใจ อาจไปทำที่ระยอง
    Tel.086-1544131 สำราญ เว้นชั่ว
    ธ.กรุงเทพ 519-0-20536-8 สาขาท่าใหม่
    __________รับสั่งอะไหล่แต่ง SR400 มือหนึ่ง จากญี่ปุ่น ราคากันเองครับ____________

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190
    1 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kidsada อ่านข้อความ

....ลูกหลานตัวเองขับกันได้ ไม่เป็นไรกูไม่จับ.... เจริญครับประเทศไทย

เพราะรู้ว่าเลือดเนื้อเค้าจะสละไม่ให้เราเป็นทาสใคร
    ในขณะนั้น ผู้ก่อการร้ายซุ่มโจมตี
    เสียงปืน ดังสนั่นตอนเวลาเลยเที่ยงคืนกว่า
    เสียงระเบิดดังก้องกึกไปทั่วทั้งป่า
    พร้อมเสียงกระสุนปืนทะลุตัวจ่า
    เค้ารีบยกปืนกลข้างกายประทับบ่า
    ในขณะที่ยิงสวนไปเค้าคิดแต่ว่า
    ถ้าคืนนี้เป็นคืนสุดท้ายของชีวิต
    เค้าก็ยินดีที่จะสละทุกอย่างด้วยยศอันน้อยนิด
    ขอเพียงคนในชาติได้หลับสบาย เค้าจะยืนหยัดปกป้องแผ่นดินแม้ชีพมลาย
    ช่ายยยย.....
    ที่พิดโลกเสียอยุ่ที่6พันกว่าๆครับปีต่อๆไปไม่แน่ใจค รับ
    เสียแล้วก้สบายใจพี่สรรพสามิตรไม่ยึด แต่พี่ต.ร.ก็ตั้งหน้าตั้งตากวดจับกันเหมือนเดิม...ที ลูกตัวเองขี่กันเกลื่อนไม่จับ.....
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Junior Member XJRสายแข็ง's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ตาบอย แกก็พูดเกินปาย.....

ที่บอกคนร้ายมีเยอะแยะทำไมไม่จับ... นั่นก็ถูก!!em90

แต่วันที่แกยื่นเงินก้อนให้ร้านขายรถวันแรก

แล้วแกรับรถมา..แกก็ถือว่าเป็นคนร้ายแล้ว..รู้ตัวมั้ งไม๊น่า...em21

คนร้ายคือแกรับชื้อของผิดกฏหมายเข้ามาในประเทศไง??

แต่ถ้าแกอ่านอยู่แล้วนึกถามในใจว่า**แล้วทีคนชื้อมาข ายไม่ผิดละ**!!!!!/\

ช้านก็จะบอกว่าเค้าไม่ผิดหรอก!! เพราะเค้าเลี่ยงการเสียภาษีมากโดยการเสียภาษีเป็นอะห ลั่ยสะ (รถก้อนนั่นเหละ)

แต่แกดันมาสั่งเค้าประกอบเป็นคันสะนี่ อิอิ

No-Bookก็ไปเสีย สามิตร สะนะ จะได้สบายใจ

ยกตัวอย่างง่ายๆ เอารถไปเสียสามิตร ก็เหมือนกับ

เรามีคนงานพม่าไว้ในครอบครอง คนงานพม่าเข้ามาไทย ไม่มี บัตรประชาชนใช่ไหมครับ ช่าย...
    ทีนี่มีคนงานพม่าแล้วทำไงจะไม่ให้ตำรวจจับคนงาน
    **เราก็ต้องทำการเดินเรื่องแจ้งกับทางการว่าเรามีคนง านพม่าไว้ในครอบครอง ** แล้วก็จะได้บัตรคนต่างด้าวมา หนึ่งใบ แต่ถึงมีบัตรแล้วคนพม่าก็ยังเป็นคนพม่าวันยังค่ำ จะทำอะไรก็ต้องระมัดระวังตัวอยู่ดี

ก็เหมือนรถ INV ถึงเสียสามิตรแล้วก็ยังผิด อยู่ดีต้องคอยระมัดระวัง อิอิ จะมีไครเข้าใจกะกูไม๊วะเนี่ย ts01ts01ts01ts01

ตาบอยเอ้ย !! รึแกจะเลี่ยงการเสีย แล้วลี่ภัยไปที่อื่นอ่ะ
    ระวังกลับประเทศเกิดไม่ได้นะเฟ้ยยย 555+

แล้วเรื่องทำทะเบียนแบบถูกๆ นี่ มันจะ

เป็นไปได้หรอไง เว้ยยย ทุกวันนี้ที่เค้าไล่จับไม่ไช่เพราะกลัวขายรถเล็กไม่ไ ด้นะเว้ย
    แต่เพราะว่า 2ค่ายยักใหญ่เค้า มาเปิดตลาดรถ B.B. ที่บ้านเราแล้ว นี่มันมาแค่2 นะถ้าเม่งมาอีก2 แล้วคิดเอาละกัน

สมาพันธ์INV and ทะเบียนสวม คงจะสั่นคอนน่าดูชม อุอุอุอุ

สรุปไม่มีไครเข้าใจกะกุแหงๆ

อีกด้าน ดีๆ ของ ชีวิต.. ผม....

ใจเต้น /\7ตึก/\7ตึก

เมื่อได้ยินเสียง แก๊ก!แก๊ก!

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190
    1 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ XJRสายแข็ง อ่านข้อความ
    ตาบอย แกก็พูดเกินปาย.....

ที่บอกคนร้ายมีเยอะแยะทำไมไม่จับ... นั่นก็ถูก!!em90

แต่วันที่แกยื่นเงินก้อนให้ร้านขายรถวันแรก

แล้วแกรับรถมา..แกก็ถือว่าเป็นคนร้ายแล้ว..รู้ตัวมั้ งไม๊น่า...em21

คนร้ายคือแกรับชื้อของผิดกฏหมายเข้ามาในประเทศไง??

แต่ถ้าแกอ่านอยู่แล้วนึกถามในใจว่า**แล้วทีคนชื้อมาข ายไม่ผิดละ**!!!!!/\

ช้านก็จะบอกว่าเค้าไม่ผิดหรอก!! เพราะเค้าเลี่ยงการเสียภาษีมากโดยการเสียภาษีเป็นอะห ลั่ยสะ (รถก้อนนั่นเหละ)

แต่แกดันมาสั่งเค้าประกอบเป็นคันสะนี่ อิอิ

No-Bookก็ไปเสีย สามิตร สะนะ จะได้สบายใจ

ยกตัวอย่างง่ายๆ เอารถไปเสียสามิตร ก็เหมือนกับ

เรามีคนงานพม่าไว้ในครอบครอง คนงานพม่าเข้ามาไทย ไม่มี บัตรประชาชนใช่ไหมครับ ช่าย...
    ทีนี่มีคนงานพม่าแล้วทำไงจะไม่ให้ตำรวจจับคนงาน
    **เราก็ต้องทำการเดินเรื่องแจ้งกับทางการว่าเรามีคนง านพม่าไว้ในครอบครอง ** แล้วก็จะได้บัตรคนต่างด้าวมา หนึ่งใบ แต่ถึงมีบัตรแล้วคนพม่าก็ยังเป็นคนพม่าวันยังค่ำ จะทำอะไรก็ต้องระมัดระวังตัวอยู่ดี

ก็เหมือนรถ INV ถึงเสียสามิตรแล้วก็ยังผิด อยู่ดีต้องคอยระมัดระวัง อิอิ จะมีไครเข้าใจกะกูไม๊วะเนี่ย ts01ts01ts01ts01

ตาบอยเอ้ย !! รึแกจะเลี่ยงการเสีย แล้วลี่ภัยไปที่อื่นอ่ะ
    ระวังกลับประเทศเกิดไม่ได้นะเฟ้ยยย 555+

แล้วเรื่องทำทะเบียนแบบถูกๆ นี่ มันจะ

เป็นไปได้หรอไง เว้ยยย ทุกวันนี้ที่เค้าไล่จับไม่ไช่เพราะกลัวขายรถเล็กไม่ไ ด้นะเว้ย
    แต่เพราะว่า 2ค่ายยักใหญ่เค้า มาเปิดตลาดรถ B.B. ที่บ้านเราแล้ว นี่มันมาแค่2 นะถ้าเม่งมาอีก2 แล้วคิดเอาละกัน

สมาพันธ์INV and ทะเบียนสวม คงจะสั่นคอนน่าดูชม อุอุอุอุ

สรุปไม่มีไครเข้าใจกะกุแหงๆ

ตามนั้นจร้า...ตาไก่...งานพิจิตรไปมาป่าวอ่ะแก555
    ช้านหวดเคเอสอาร์ไปมาอ่ะนะใจก้ยังชอบรถไหญ่นะแต่เบื่ อระบบอ่ะ ตอนนี้ขับเคเอสอาร์เล่นสตั๊นยกล้อเด็กพานิชย์ไปพลางๆ ก่อน
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Bookmarks