จะขอเปลี่ยนเลขทะเบียนรถได้มั้ยอะครับ

ชื่อกระทู้: จะขอเปลี่ยนเลขทะเบียนรถได้มั้ยอะครับ

kamrai's Avatar
    สถานที่
    น้ำมันท่วม
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน จะขอเปลี่ยนเลขทะเบียนรถได้มั้ยอะครับ

ตามนั้นเลยอะครับ อย่างเช่นเราอยากได้เลขทะเบียนใหม่ เราจะไปขอได้มั้ยอะครับ
    แล้วต้องเอารถไปด้วยป่าวครับ

!
    สถานที่
    alond
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รายละเอียดอย่างไรครับ

จากทะเบียน 1กxxxx กทม หรือว่าอย่างอื่นครับมีหลายแบบ ติดต่อเจ้าหน้าที่เข้าไปหาหัวหน้ากองทะเบียนเลยครับไ ม่ยาก แล้วขอเลขเลยครับ เช่นเลขสวย 999 อะไรแบบนี้แต่ต้องไม่มีคนจองนะครับ[ส่วนมากมีคนจอง] ได้แล้วรอครับเจ้าหน้าที่จะติดต่อไป หลายเดือน คันเก่าผมเกือบปี ได้แล้วก็ขนมติดไม้ติดมือไปด้วยครับ

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ขอเปลี่ยนได้ครับ ไม่ว่าจะจากป้านเก่าเป็นป้ายรุ่นใหม่ หรือจากเลขไม่สวยจะเปลี่ยนเป็นเลขสวยๆ ก็จัดไปครับ วิธีการมันต่างกันครับจะทำแบบไหนก็มาถามใหม่นะครับ

ผมจะไปโอนรถวันศุกร์นี้นะครับโดยทะเบียนเค้าไม่ได้ขา ดต่อเกิน 3 ปี แต่ไม่ชอบเลขเก่า อยากเปลี่ยนเลขทะเบียนเดิมเป็นเลขทะเบียนใหม่ เปลี่ยนได้หรือป่าวครับ และต้องทำอย่างไรบ้าง
    บัญชีธนาคาร: เอกรินทร์ หาญปิยเศรษฐ์
    ธนาคารไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 101-227077-8
    สาขา สาทร
    อีเมล : [email protected]
    มือถือ : 084 495 5997
    ที่อยู่ : 629/114 ซอย สาธุประดิษฐ์ 49 ถนน สาธุประดิษฐ์ ยานนาวา กรุงเทพฯ 10120

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aeknessy อ่านข้อความ
    ผมจะไปโอนรถวันศุกร์นี้นะครับโดยทะเบียนเค้าไม่ได้ขา ดต่อเกิน 3 ปี แต่ไม่ชอบเลขเก่า อยากเปลี่ยนเลขทะเบียนเดิมเป็นเลขทะเบียนใหม่ เปลี่ยนได้หรือป่าวครับ และต้องทำอย่างไรบ้าง
    ถ้าคุณย้ายข้ามจังหวัด สามารถทำได้ครับ แต่ในกรณีถ้าเป็นรถในจังหวัดเดียวกัน ตรงนี้เกรงว่าไม่สามารถทำได้ครับ

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

Retro Items Only 900mAh's Avatar
    สถานที่
    Onnuch-Team
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    ถ้าคุณย้ายข้ามจังหวัด สามารถทำได้ครับ แต่ในกรณีถ้าเป็นรถในจังหวัดเดียวกัน ตรงนี้เกรงว่าไม่สามารถทำได้ครับ
    เจ้าของเดิมอยู่ ตจว ส่วนผมอยู่กทม
    กรณีย้ายข้ามจังหวัดที่ว่า ทำที่ขนส่งหมอชิตได้เลยปล่าวพี่

แล้วต้องทำอะไรก่อนอะไรอะ

เสีย พรบ โอนก่อนไหม แล้วค่อยโอนย้ายจังหวัด ขอคำชี้แนะด้วยพี่
    ON-Team

Bookmarks