ทริปขบวนประชาสัมพันธ์กิฬาแห่งชาติครั้งที่ 38 "ตรังเกมส์" วันที่ 6 ก.ย. 2552 - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ทริปขบวนประชาสัมพันธ์กิฬาแห่งชาติครั้งที่ 38 "ตรังเกมส์" วันที่ 6 ก.ย. 2552

Senior Member danwin999's Avatar
    สถานที่
    ศรีตรัง Classic Club
    ขอบคุณ
    0

Smile

ชมรมอนุรักษ์รถโบราณ จ.ตรัง นำรถเก่ากว่า 50 ปี แห่ขบวนรอบเมืองตรัง สร้างสีสันประชาสัมพันธ์ “ตรังเกมส์”-“ ศรีตรังเกมส์”

นายสุรพันธ์ ปสันตา ตัวแทนชมรมอนุรักษ์รถโบราณ จังหวัดตรัง กล่าวว่า การจัดการแข่งขันกีฬาแห่งชาติครั้งที่ 38 ระหว่างวันที่ 9-19 กันยายน 2552 และการแข่งขันกีฬาคนพิการแห่งชาติ ครั้งที่ 28 “ ศรีตรังเกมส์ ” ระหว่างวันที่ 24-28 กันยายน 2552 ซึ่ง จังหวัดตรังเป็นเจ้าภาพนั้น มีทั้งหน่วยงานภาครัฐและเอกชน ร่วมกันทำหน้าที่เป็นกลไกหลักในการประสานความร่วมมือ เตรียมความพร้อม รองรับการแข่งขันที่กำลังจะเริ่มต้นขึ้น
    สำหรับ ชมรมอนุรักษ์รถโบราณ จังหวัดตรัง ซึ่งเป็นการรวมตัวของคนที่มีใจรักในรถโบราณชนิดต่าง ๆ ซึ่งในจังหวัดตรังมีจำนวนมาก และมีแนวคิดที่จะสนับสนุน ส่งเสริมกิจกรรม ของจังหวัด
    “ดังนั้น ชมรมอนุรักษ์รถโบราณ จังหวัดตรัง จึงกำหนดจัดกิจกรรมสนับสนุน การแข่งขันกีฬาแห่งชาติ ฯ ดังกล่าวขึ้น เพื่อระดมพลังสร้างสีสันการประชาสัมพันธ์ และเพื่อส่งเสริมการท่องเที่ยวของจังหวัดตรัง โดยจะมีขบวนแห่ธงตรังเกมส์ และศรีตรังเกมส์ ไปตามถนนสายต่าง ๆ รอบเมืองตรังระยะทางกว่า 20 กิโลเมตร โดยรถโบราณหลากหลายชนิด ทั้ง รถจักรยาน รถจักรยานยนต์โบราณ hodda classic , vaspa , ยุโรป ,ซ็อปเปอร์, สามล้อ ตุ๊ก ตุ๊ก , รถโฟล์คสวาเก้น , รถยนต์คลาสสิก, รถจิ๊ป, รถยนต์โฟล์ค ฯลฯ จำนวน กว่า 200 คัน มีสมาชิกเข้าร่วมไปเกือบ 400 คน ซึ่งเป็นรถส่วนบุคคลที่อยู่ในจังหวัดตรังทั้งหมด รถแต่ละคันมีอายุไม่ต่ำกว่า 50 ปี ซึ่งหาดูได้ยากในปัจจุบัน ซึ่งเราจะร่วมตัวกัน ที่ถนนพัทลุง อ.เมืองตรัง ณ บริเวณบ้านพักปลัดจังหวัดตรัง เวลาประมาณ 12.00 น.และจะเริ่มเคลื่อนขบวนไปตามเส้นทางที่กำหนดในเวลา 14.00 น. ในวันอาทิตย์ที่ 6 กันยายน นี้ ” นายสุรพันธ์ กล่าว
    ตัวแทนชมรมอนุรักษ์รถโบราณ จังหวัดตรัง กล่าวด้วยว่า การจัดกิจกรรมครั้งนี้ สมาชิกตั้งใจช่วยประชาสัมพันธ์ สร้างกระแสตื่นตัวให้ประชาชน ทราบถึงการแข่งขันกีฬาแห่งชาติฯให้กว้างขวางขึ้น อย่างน้อยก็เป็นการกระตุ้นให้ทุกคนร่วมกันเป็นเจ้าบ้ านที่ดีในการต้อนรับ และสร้างความประทับใจให้กับนักกีฬาและนักท่องเที่ยวท ี่จะเดินทางสู่จังหวัด ตรังในครั้ง

ที่มาของข่าว : ปชส.ตรัง/คณะทำงานสร้างเครือข่ายสนับสนุนการประชาสัมพันธ์ จ.ตรัง/1 ก.ย.2552
    AM A VEGAN AND GREEN - SAVE THE WORLD
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณตรัง (ศรีตรัง ClassicClub)
    คลิ๊กที่นี่ www.thaiscooter.com/club/sritrang

hotmail123's Avatar
    สถานที่
    NO WAR Classic Club Nakhonsri
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ danwin999 อ่านข้อความ
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณ จ.ตรัง นำรถเก่ากว่า 50 ปี แห่ขบวนรอบเมืองตรัง สร้างสีสันประชาสัมพันธ์ “ตรังเกมส์”-“ ศรีตรังเกมส์”

นายสุรพันธ์ ปสันตา ตัวแทนชมรมอนุรักษ์รถโบราณ จังหวัดตรัง กล่าวว่า การจัดการแข่งขันกีฬาแห่งชาติครั้งที่ 38 ระหว่างวันที่ 9-19 กันยายน 2552 และการแข่งขันกีฬาคนพิการแห่งชาติ ครั้งที่ 28 “ ศรีตรังเกมส์ ” ระหว่างวันที่ 24-28 กันยายน 2552 ซึ่ง จังหวัดตรังเป็นเจ้าภาพนั้น มีทั้งหน่วยงานภาครัฐและเอกชน ร่วมกันทำหน้าที่เป็นกลไกหลักในการประสานความร่วมมือ เตรียมความพร้อม รองรับการแข่งขันที่กำลังจะเริ่มต้นขึ้น
    สำหรับ ชมรมอนุรักษ์รถโบราณ จังหวัดตรัง ซึ่งเป็นการรวมตัวของคนที่มีใจรักในรถโบราณชนิดต่าง ๆ ซึ่งในจังหวัดตรังมีจำนวนมาก และมีแนวคิดที่จะสนับสนุน ส่งเสริมกิจกรรม ของจังหวัด
    “ดังนั้น ชมรมอนุรักษ์รถโบราณ จังหวัดตรัง จึงกำหนดจัดกิจกรรมสนับสนุน การแข่งขันกีฬาแห่งชาติ ฯ ดังกล่าวขึ้น เพื่อระดมพลังสร้างสีสันการประชาสัมพันธ์ และเพื่อส่งเสริมการท่องเที่ยวของจังหวัดตรัง โดยจะมีขบวนแห่ธงตรังเกมส์ และศรีตรังเกมส์ ไปตามถนนสายต่าง ๆ รอบเมืองตรังระยะทางกว่า 20 กิโลเมตร โดยรถโบราณหลากหลายชนิด ทั้ง รถจักรยาน รถจักรยานยนต์โบราณ hodda classic , vaspa , ยุโรป ,ซ็อปเปอร์, สามล้อ ตุ๊ก ตุ๊ก , รถโฟล์คสวาเก้น , รถยนต์คลาสสิก, รถจิ๊ป, รถยนต์โฟล์ค ฯลฯ จำนวน กว่า 200 คัน มีสมาชิกเข้าร่วมไปเกือบ 400 คน ซึ่งเป็นรถส่วนบุคคลที่อยู่ในจังหวัดตรังทั้งหมด รถแต่ละคันมีอายุไม่ต่ำกว่า 50 ปี ซึ่งหาดูได้ยากในปัจจุบัน ซึ่งเราจะร่วมตัวกัน ที่ถนนพัทลุง อ.เมืองตรัง ณ บริเวณบ้านพักปลัดจังหวัดตรัง เวลาประมาณ 12.00 น.และจะเริ่มเคลื่อนขบวนไปตามเส้นทางที่กำหนดในเวลา 14.00 น. ในวันอาทิตย์ที่ 6 กันยายน นี้ ” นายสุรพันธ์ กล่าว
    ตัวแทนชมรมอนุรักษ์รถโบราณ จังหวัดตรัง กล่าวด้วยว่า การจัดกิจกรรมครั้งนี้ สมาชิกตั้งใจช่วยประชาสัมพันธ์ สร้างกระแสตื่นตัวให้ประชาชน ทราบถึงการแข่งขันกีฬาแห่งชาติฯให้กว้างขวางขึ้น อย่างน้อยก็เป็นการกระตุ้นให้ทุกคนร่วมกันเป็นเจ้าบ้ านที่ดีในการต้อนรับ และสร้างความประทับใจให้กับนักกีฬาและนักท่องเที่ยวท ี่จะเดินทางสู่จังหวัด ตรังในครั้ง

ที่มาของข่าว : ปชส.ตรัง/คณะทำงานสร้างเครือข่ายสนับสนุนการประชาสัมพันธ์ จ.ตรัง/1 ก.ย.2552
    งานดีๆ ขอสนับสนุนครับ
    วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

Senior Member danwin999's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Smile

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hotmail123 อ่านข้อความ
    งานดีๆ ขอสนับสนุนครับ
    ขอคุณมากครับคุณจอม em90
    AM A VEGAN AND GREEN - SAVE THE WORLD
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณตรัง (ศรีตรัง ClassicClub)
    คลิ๊กที่นี่ www.thaiscooter.com/club/sritrang

goomaiba's Avatar
    สถานที่
    อิสระชน
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ....

เสียดายจังไม่ได้ไปอีกแล้วเรา ขอโทดพี่ๆทุกคนน่ะคับ แอบกลับมาสงขลา ซะก่อน
    " ทำไมเราต้องไปทำอะไรตามใครเค้า...ในเมื่อใจเรามันไม่ เหมือนใคร "
    สอบถาม ติดต่อซื้อขาย พูดคุย
    ซื้อของจากผม โอนเงินเข้าบัญชีนี้บัญชีเดียวน่ะครับนอกจากนี้ไม่ใช ่ผม !!!
    เลขบัญชี 960-2-07142-9 ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขาลพบุรีราเมศวร์
    ชื่อ บัญชี นายภควัต สังข์แก้ว
    086-9668935 ต้นคับ ADD line , whatapp มาคุยกันได้ครับ มีเบอร์นี้เบอเดียวน่ะครับ ถ้าเบอร์อื่นล่ะไม่ใช่ผม
    งดต่อรองหน้า กระทู้ น่ะจ๊ะ
    <<<<<<<<<<<<>>>>>>>>>>>>>>
    จุดที่ลงตัวไม่มีหรอกตราบใดที่ความพอใจของคนเราไม่มี ที่สิ้นสุด....

hotmail123's Avatar
    สถานที่
    NO WAR Classic Club Nakhonsri
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ danwin999 อ่านข้อความ
    ขอคุณมากครับคุณจอม em90
    เช่นกันครับ พี่น้องชาวสองล้อใต้จงเจริญ
    วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

Member AO-South KantanG's Avatar
    สถานที่
    กันตัง 2 ล้อโบราณ
    ขอบคุณ
    0

สวัสดี เพื่อนๆชาว รถโบราณวันนี้อากาศไม่ค่อยดีเลย คลึ้มฟ้าคลึ้มฝน อิอิ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Smile

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ao-south kantang อ่านข้อความ
    สวัสดี เพื่อนๆชาว รถโบราณวันนี้อากาศไม่ค่อยดีเลย คลึ้มฟ้าคลึ้มฝน อิอิ

สวัสดีตอนเช้าครับ คุณ ao มาทำงานแต่เช้าเลยนะครับ?? ฝนตกซะให้หมดฟ้าวันนี้เสียก่อนก้อดีนะ วันที่ 6 นี้ จะได้ไม่ตกอีก

Member AO-South KantanG's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

-ยากร่วมงานด้วยครับ
    -สรุปว่ารวมตัวกันที่ไหนนะครับเห็น เพื่อนผมบอกว่าแถวน้ำพุปลาพยูน หน้าจวนผู้ว่าฯ DaK kantanG ช่วยเต็มที่ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ครับออกมาตั้งแต่เช้าเลยคับ ผมเห็นด้วนะครับ ให้ผนตกลงมาให้หมดเลย ในวันที่ 6 ก.ย.จะได้สนุกสนานเต็มที่ มีไรก้อฝากเนื้อฝากตัว ชี้แนะผมด้วยนะครับ หรือว่ามีทริ้ปไหนงานใดจะให้ไปข่วยก้อบอกได้นะ แต่บอกล่วงหน้าสักนิดนึง อิอิ จะได้เครียงานได้ล่วงหน้า

c70 จงเจริญ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีตอนเช้าครับ คุณ ao มาทำงานแต่เช้าเลยนะครับ?? ฝนตกซะให้หมดฟ้าวันนี้เสียก่อนก้อดีนะ วันที่ 6 นี้ จะได้ไม่ตกอีก
    เห็นด้วยครับยังไงก้อชี้แนะน้องใหม่ด้วยนะ อิอิ แล้ววันที่ 6 กย.เจอกันครับ

..แล้วร้านโกอ๊อดอยู่ตรงไหนอะครับ ไม่รู้จัก ไกลกะวังตอมากป่าวครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AO-South KantanG : 04-09-2009 เมื่อ 12:42

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Smile

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ AO-South KantanG อ่านข้อความ
    เห็นด้วยครับยังไงก้อชี้แนะน้องใหม่ด้วยนะ อิอิ แล้ววันที่ 6 กย.เจอกันครับ

..แล้วร้านโกอ๊อดอยู่ตรงไหนอะครับ ไม่รู้จัก ไกลกะวังตอมากป่าวครับ

- หน้าจวนผู้ว่า กับ น้ำพุปลาประยูน ที่เดียวกันแหละครับท่าน
    - ร้านโกอ๊อด ก็คือ ร้าน Old time ข้าง Bank กรุงไทย ทางเข้าโรงแรมธรรมรินทร์ธนา ครับ ไกล้นิดเดียวเองจากวังตอ คืนนี่มากินโกปี้ต้า สัก ตี 7 ครึ่ง วันนี้เขาก็มีขายของเก่า เออ ? ? แถววังตอได้ยินว่าผลไม้เยอะ .....เอามาฝากบ้างนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย danwin999 : 04-09-2009 เมื่อ 15:20

Member Grandfather's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณจังหวัดตรัง
    ขอบคุณ
    0

ฝากประชาสัมพันธ์ถึงเพื่อนที่รักรถคลาสสิคทุกคนด้วยน ะครับ ชวนกันไปเยอะๆ จะได้ไปทำความรู้จักกันครับ
    *****LIFE = HOPE & TRY = FINISH*****
    มนต์เสน่ห์แห่งความคลาสสิคไม่เคยลืมเลือน

Senior Member Bank99's Avatar
    สถานที่
    ค่ายเทพสตรีคลาสสิคคลับ (นครศรีฯ)
    ขอบคุณ
    0

งานดีๆ ยังงี้ ไม่พลาดแน่

แล้วเจอกันคับ...

Junior Member o siam trang's Avatar
    สถานที่
    trang zone
    ขอบคุณ
    0

ผมไปร่วมด้วยช่วยกันอยู่แล้ว เพราะผมเป็นเด็กตรังครับๆๆๆๆ
    ความแรง
    เท่านั้นที่ผมต้องการ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

- หน้าจวนผู้ว่า กับ น้ำพุปลาประยูน ที่เดียวกันแหละครับท่าน
    - ร้านโกอ๊อด ก็คือ ร้าน old time ข้าง bank กรุงไทย ทางเข้าโรงแรมธรรมรินทร์ธนา ครับ ไกล้นิดเดียวเองจากวังตอ คืนนี่มากินโกปี้ต้า สัก ตี 7 ครึ่ง วันนี้เขาก็มีขายของเก่า เออ ? ? แถววังตอได้ยินว่าผลไม้เยอะ .....เอามาฝากบ้างนะครับ

ขอบคุณมากครับ แต่เมื่อวานฝนตกอย่างแรง อุส่าล้างรถ กำกำ หากมีโอกาสวันหลังจะไปดูของเก่าที่เขาขายบ้าง
    ..อ๋อ วังตอ ผลไม้เยอะแต่ช่วงนี้ หมดหน้าผลไม้แล้ว อิอิ
    ..วันนี้ ขออย่าให้ฝนตกเถอะ เพราะหากฝนตก ผมอาจไม่ไปพี่ ปักตะไคร้ไล่ฝนดิ 55+ อากาศจะไดปลอดโปร่ง 555+

ตื่นเช้าวันนี้ก้อรีบไปใช้สิทธิเลือกตั้งตาม รธน.ทันที เพื่อทีได้เปงนายกกะเขาบ้าง 555+

ตกลงกจิงเลยวะ ชีวิต อิอิ หากวันนี้ฝนม่ตกเจอกันแน่นอน สาธุ อย่าตกนะ หุหุ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AO-South KantanG : 06-09-2009 เมื่อ 09:51
    AO-South KantanG

<สองล้อบราณ> Phanom_korn@hotmail.com
    *-*Attorney-maN*-*