ขอโทษนะครับ พ่อค้า แม่ค้า หลายๆท่าน - หน้า 13

ชื่อกระทู้: ขอโทษนะครับ พ่อค้า แม่ค้า หลายๆท่าน

The_Girls's Avatar
    สถานที่
    (--CRU--) CR4Zy ♥
    ขอบคุณ
    0

เอ่อ ,,

เรา มี yamaha yg5 อ่าจ๊ะ

แต่เรา โพสลงหระทู้ ฮอนด้า เพาะว่า อยากแลกกะพวก ตระกูล honda

อย่างนี้เราจะมีความผิดมั๊ยอ่า ,,

Rambo1's Avatar
    สถานที่
    ได้ทุกกลุ่ม
    ขอบคุณ
    0

upซะหน่อยเริ่มจะมีอีกละ
    085-0360383 ตั้ม dtac
    ไทยพาณิชย์ สาขาเวียงป่าเป้า
    ออมทรัพย์ อนุพงษ์ มีมาลูน
    545-232-9783

ก.ท.ม.รับของได้ที่นี่เลยครับhttp://www.nimtransport.com/content/node/570

สมาชิกควรใช้วิจารณญาณในการเลือกซื้อสินค้า และการโอนเงิน ทางเวบไทยสกู๊ตเตอร์เป็นเพียงสื่อกลางเท่านั้น ไม่สนับสนุนในการซื้อขายสิ่งของผิดกฎหมายทั้งสิ้น
    สมาชิกควรเลือกซื้อกับสมาชิกที่ยืนยันตัวเองผ่าน Pin code ของกรมการปกครอง โดยมีสัญลักษณ์ ใต้ชื่อเท่านั้น

freedamn's Avatar
    สถานที่
    เพื่อนแบงค์ชาติ !
    ขอบคุณ
    0

KOK's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์
    ขอบคุณ
    0

Smile ก็รบกวนช่วยๆกันด้วยนะครับ พี่น้อง

มันก็คงจะเหมือนๆร้านค้าตามฟุตปาทล่ะครับ เล่นขายของคนเดียวกระจายแผงกันซะกว้างใหญ่
    ไม่ได้คิดว่าจะเผื่อแผ่ พื้นที่ให้คนค้า คนขายอื่นๆบ้าง น้ำใจน่ะครับคุณตั้ม เราต้องช่วยกันดูแลครับผม
    ผ่านมาเมื่อไหร่ มีอะไรให้ช่วยเหลือ โทรฯมาเลยครับ
    08 - 6226 - 5565

[B]รถคันแรก ทำให้หลายๆคนรู้จักเรา
    รถคันต่อๆไป ทำให้เราออกไปรู้จักใครหลายๆคน

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทยฯกาฬสินธุ์ ชื่อบัญชี ส.อ.ผดุงเดช บุญสวัสดิ์
    เลขที่ บ/ช 404 - 1 - 62467 - 3

ที่อยู่ส่งของ 70/1 ถ.โสมพะมิตร ต.กาฬสินธุ์ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ 46000

[email protected]

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zerogiggs อ่านข้อความ
    ถึงจะเก่า แต่ก็ร่วมสมัยและทันเหตุการณ์นะครับ
    ยอมรับโดยดี ว่าผมก็เคยลงกระทู้เอาไว้เยอะ
    แล้วก็ตามหากระทู้ตัวเองจนเหนื่อยเหมือนกันครับ

ผมก็เคยทำแบบนี้ ยังไงต้องขอโทดพี่ ๆ ทุก ๆ คนด้วยนะครับ

มาตรฐาน เหตุผลของคนขาย

ใจมันก็อยากรวมหรอกครับ แต่ที่ต้องโพสต์แยกก็เพราะ
    1) สมมติลงไว้ ตั้งขายที่ราคา 20000 ต่อมาขายไม่ออก จะลดราคามา 15000 อย่างนี้ มีวิธีแก้หัวข้อกระทู้ไหมครับ ถ้ามีวานบอกด้วย จะได้แก้เอา ไม่ต้องโพสต์ซ้ำ แต่ถ้าแก้ไม่ได้ ก็จำเป็นล่ะครับ หัวข้อกระทู้ ก็เปรียนเสมือนจุดเรียกร้องความสนใจ รถอยากขายหมื่นห้า แต่ราคาหน้ากระทู้เป็นสองหมื่น มันก็คงขายยากอยู่

2) เราไม่ใช่ร้าน อะไหล่ต่างๆมันมามา ไปไป ถ้ามีอะไหล่กองไว้อยู่แล้ว หรือชัดเจนอยู่แล้วว่า เราขายอะไหล่จำพวกไหน อันนั้น ผมว่า การรวมกระทู้ก็เป็นสิ่งที่ดี เพราะง่ายต่อการค้นหา และไม่เบียดเบียนกระทู้คนอื่น แต่บางรายเป็นรายย่อย อะไหล่ที่มาบางครั้งคนละจำพวกกับกระทู้ ก็เลยจำเป็นจะต้องโพสต์ใหม่นะครับ เพราะคนขายก็ต้องดิ้นรนเพื่อให้ขายของได้อยู่แล้วล่ะ ครับ

3) มองในแง่ดี เจ้าของกระทู้ จะได้หมั่นเข้าตรวจกระทู้ตนเอง ช่วยให้บอร์ดคึกคัก ทุกครั้งที่เราคลิ๊ก ทุกสถิติ มีความหมายต่อเจ้าของเว็บไซต์นะครับ

คล้ายกับคนโพสต์เห็นแก่ตัวนะครับ แต่ถ้าคิดในหลักการโฆษณาแล้ว หัวข้อ ต้องให้ตรงจุด กระชับ ชัดเจนที่สุด จึงจะได้รับความสนใจมากกว่าครับ

ถือว่าฟังความรอบข้างล้วกันนะครับ ถ้าใครมีวิธีที่ดีก็บอกต่อๆกันด้วย ยินดีสนับสนุนการจัดระเบียบบอร์ดครับ ครูจักษ์คร้าบบบบ

Senior Member nesnana's Avatar
    สถานที่
    ? Mc จามจุรี ?
    ขอบคุณ
    0

เห็นเขา ขุด ขุดต่อแล้วกันคับ
    รับโมเครื่องแฝงตามสั่ง และเครื่องวิ่งทริป ราคากันเอง

บัญชีเลขที่ 411-4-52851-8
    ธนาคารกรุงเทพ
    สาขา ถนนประชาสโมสร
    ชื่อบัญชี นาย ศักรินทร์ ภควณิช
    โทร. 081-6700806 080-4134041
    [email protected] มาคุยกันได้คับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ The_Girls อ่านข้อความ
    เอ่อ ,,

เรา มี yamaha yg5 อ่าจ๊ะ

แต่เรา โพสลงหระทู้ ฮอนด้า เพาะว่า อยากแลกกะพวก ตระกูล honda

อย่างนี้เราจะมีความผิดมั๊ยอ่า ,,

อันนี้ ส่วนตัว ผมว่า ควรจะลง ไว้ที่กระทู้ Suzuki Yamaha ครับ เพราะหลักสำคัญคือ เรามีรถyamaha แต่อยากแลกกับ Honda เพราะถ้า เห็นว่า ถูกต้อง แล้วให้ทำ นั่นหมายความว่า

(ยกตัวอย่าง)

ถ้า คนนึง มี รถ ซูซูกิ 1คัน แต่ฉลาดทำ คือ แกล้ง เอามาลง ในบอร์ด ฮอนด้า ตั้งกระทู้ว่า

" มีk125 อยากแลก honda ผู้ชายสักคัน หรือ ขาย 12000 บาท "

อย่างนี้ ถ้ามีคนมาโพส เอาฮอนด้ามาแลกแต่เจ้าของกระทู้ไม่ได้อยากได้อยู่แล้ วแค่มาฟอร์มลงขาย ใครจะรู้ หลักๆ แค่แฝง ว่าแลกแต่มาขายหล่ะครับ มันจะไม่ดี

เพราะฉะนั้น ให้ถือ ว่าทำไม่ถูกครับ ผิดบอร์ด

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ poksakon อ่านข้อความ
    ใจมันก็อยากรวมหรอกครับ แต่ที่ต้องโพสต์แยกก็เพราะ
    1) สมมติลงไว้ ตั้งขายที่ราคา 20000 ต่อมาขายไม่ออก จะลดราคามา 15000 อย่างนี้ มีวิธีแก้หัวข้อกระทู้ไหมครับ ถ้ามีวานบอกด้วย จะได้แก้เอา ไม่ต้องโพสต์ซ้ำ แต่ถ้าแก้ไม่ได้ ก็จำเป็นล่ะครับ หัวข้อกระทู้ ก็เปรียนเสมือนจุดเรียกร้องความสนใจ รถอยากขายหมื่นห้า แต่ราคาหน้ากระทู้เป็นสองหมื่น มันก็คงขายยากอยู่

2) เราไม่ใช่ร้าน อะไหล่ต่างๆมันมามา ไปไป ถ้ามีอะไหล่กองไว้อยู่แล้ว หรือชัดเจนอยู่แล้วว่า เราขายอะไหล่จำพวกไหน อันนั้น ผมว่า การรวมกระทู้ก็เป็นสิ่งที่ดี เพราะง่ายต่อการค้นหา และไม่เบียดเบียนกระทู้คนอื่น แต่บางรายเป็นรายย่อย อะไหล่ที่มาบางครั้งคนละจำพวกกับกระทู้ ก็เลยจำเป็นจะต้องโพสต์ใหม่นะครับ เพราะคนขายก็ต้องดิ้นรนเพื่อให้ขายของได้อยู่แล้วล่ะ ครับ

3) มองในแง่ดี เจ้าของกระทู้ จะได้หมั่นเข้าตรวจกระทู้ตนเอง ช่วยให้บอร์ดคึกคัก ทุกครั้งที่เราคลิ๊ก ทุกสถิติ มีความหมายต่อเจ้าของเว็บไซต์นะครับ

คล้ายกับคนโพสต์เห็นแก่ตัวนะครับ แต่ถ้าคิดในหลักการโฆษณาแล้ว หัวข้อ ต้องให้ตรงจุด กระชับ ชัดเจนที่สุด จึงจะได้รับความสนใจมากกว่าครับ

ถือว่าฟังความรอบข้างล้วกันนะครับ ถ้าใครมีวิธีที่ดีก็บอกต่อๆกันด้วย ยินดีสนับสนุนการจัดระเบียบบอร์ดครับ ครูจักษ์คร้าบบบบ

อันนี้ ผมเข้าใจครับ คือ เรื่องโพสหลายกระทู้ แต่อยู่ใน ยี่ห้อเดียวกัน ไม่ผิดบอร์ดไม่มีปัญหา แค่จะบอกว่า อย่าให้มันน่าเกลียด แบบ แยกกระทู้ ขายซะทุกชิ้นเลยครับ

ส่วนการจะแก้ไข หัวข้อ กระทู้ สามารถ แจ้ง ให้ผู้ดูแล หรือ เวปมาสเตอร์ แก้ไขได้ครับ ใน Forums ทางเวปไซต์ มีทำบอร์ด ไว้ให้ผู้ขาย แจ้ง กับผู้ดูแลอยู่แล้วครับ

http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=5

หรือ ถ้า กลัวว่าจะช้าไป สามารถ แจ้ง มาที่ ผม ก้อได้ครับ เดี๋ยว ผมจะประสานงานให้ครับ รวดเร็วทันใจแน่นอน หรือ ส่ง PM มาให้ผม พร้อม หัวข้อที่จะเปลี่ยน ได้ครับ เดี๋ยวจัดการให้ครับ

ปล. เห็นเค๊าขุดกันขึ้นมา มองๆดูแล้ว ก้อเริ่มไม่เรียบร้อย เลยตอบให้ซะหน่อยครับ ฝากไว้ด้วยครับ ไม่ใช่แค่ในบอร์ด ฮอนด้า นะครับ บอร์ดอื่นๆ ก้อด้วยครับ ช่วยกันเคารพ กติกา ของ เวปด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Motor classic shops : 09-02-2010 เมื่อ 17:26
    "สโลแกน ร้านเรา.... ซื่อสัตย์ จริงใจ ไม่สุภาพ"
    [[ ร้านอะไหล่สำหรับคนรักรถเก่าที่ฉลาดเลือก ]]

ร้าน อยู่ ซ.จันทร์ทองเอี่ยม อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี
    โทร. 02 - 920 4006 // 083 - 232 2000 //

ร้านเปิด วันจันทร์ - วันเสาร์ หยุดวันอาทิตย์ // ทำงาน เวลา 9โมงเช้า - 2ทุ่ม
    "" ขอความกรุณา โทรตามวันเวลาดังกล่าวด้วย ""
    เลขที่บัญชี ชำระเงิน
    1284076757 ธ.กรุงเทพ // 7442235575 ธ.กสิกรไทย // 3862169797 ธ.ไทยพาณิชย์ ยงยุทธ อังศุกรานต์

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Motor classic shops อ่านข้อความ

อันนี้ ส่วนตัว ผมว่า ควรจะลง ไว้ที่กระทู้ Suzuki Yamaha ครับ เพราะหลักสำคัญคือ เรามีรถyamaha แต่อยากแลกกับ Honda เพราะถ้า เห็นว่า ถูกต้อง แล้วให้ทำ นั่นหมายความว่า

(ยกตัวอย่าง)

ถ้า คนนึง มี รถ ซูซูกิ 1คัน แต่ฉลาดทำ คือ แกล้ง เอามาลง ในบอร์ด ฮอนด้า ตั้งกระทู้ว่า

" มีk125 อยากแลก honda ผู้ชายสักคัน หรือ ขาย 12000 บาท "

อย่างนี้ ถ้ามีคนมาโพส เอาฮอนด้ามาแลกแต่เจ้าของกระทู้ไม่ได้อยากได้อยู่แล้ วแค่มาฟอร์มลงขาย ใครจะรู้ หลักๆ แค่แฝง ว่าแลกแต่มาขายหล่ะครับ มันจะไม่ดี

เพราะฉะนั้น ให้ถือ ว่าทำไม่ถูกครับ ผิดบอร์ด

อันนี้ ผมเข้าใจครับ คือ เรื่องโพสหลายกระทู้ แต่อยู่ใน ยี่ห้อเดียวกัน ไม่ผิดบอร์ดไม่มีปัญหา แค่จะบอกว่า อย่าให้มันน่าเกลียด แบบ แยกกระทู้ ขายซะทุกชิ้นเลยครับ

ส่วนการจะแก้ไข หัวข้อ กระทู้ สามารถ แจ้ง ให้ผู้ดูแล หรือ เวปมาสเตอร์ แก้ไขได้ครับ ใน Forums ทางเวปไซต์ มีทำบอร์ด ไว้ให้ผู้ขาย แจ้ง กับผู้ดูแลอยู่แล้วครับ

http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=5

หรือ ถ้า กลัวว่าจะช้าไป สามารถ แจ้ง มาที่ ผม ก้อได้ครับ เดี๋ยว ผมจะประสานงานให้ครับ รวดเร็วทันใจแน่นอน หรือ ส่ง PM มาให้ผม พร้อม หัวข้อที่จะเปลี่ยน ได้ครับ เดี๋ยวจัดการให้ครับ

ปล. เห็นเค๊าขุดกันขึ้นมา มองๆดูแล้ว ก้อเริ่มไม่เรียบร้อย เลยตอบให้ซะหน่อยครับ ฝากไว้ด้วยครับ ไม่ใช่แค่ในบอร์ด ฮอนด้า นะครับ บอร์ดอื่นๆ ก้อด้วยครับ ช่วยกันเคารพ กติกา ของ เวปด้วยครับ
    แทงกิ้วเลยครา้บ ความรู้ใหม่นะครับเนี่ย ถ้าแก้ไขหัวข้อกระทู้ได้ ก็ไม่จำเป็นต้องตั้งใหม่ซ้ำๆแล้วล่ะคร้าบ

Onizukamaru's Avatar
    สถานที่
    Srx Thailand
    ขอบคุณ
    0

อัพกันไป เพราะผมก็เซ็งเหมือนกัน
    รถคือเพื่อนในยามท้อแท้..ขับไปตามสายลม...
    บรืน ๆ

Member tY's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยครับ
    อาวุธเป็นปัจจัยที่สำคัญที่สุดในการทำสงคราม แต่ไม่ใช่ปัจจัยชี้ขาด ปัจจัยชี้ขาดคือ มนุษย์

KOK's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์
    ขอบคุณ
    0

ขายกันสนุกเชียวครับ
    ผ่านมาเมื่อไหร่ มีอะไรให้ช่วยเหลือ โทรฯมาเลยครับ
    08 - 6226 - 5565

[B]รถคันแรก ทำให้หลายๆคนรู้จักเรา
    รถคันต่อๆไป ทำให้เราออกไปรู้จักใครหลายๆคน

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทยฯกาฬสินธุ์ ชื่อบัญชี ส.อ.ผดุงเดช บุญสวัสดิ์
    เลขที่ บ/ช 404 - 1 - 62467 - 3

ที่อยู่ส่งของ 70/1 ถ.โสมพะมิตร ต.กาฬสินธุ์ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ 46000

[email protected]

Bookmarks