ขอโทษนะครับ พ่อค้า แม่ค้า หลายๆท่าน - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ขอโทษนะครับ พ่อค้า แม่ค้า หลายๆท่าน

Motor classic shops's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    103 (100%)

ขออีกรอบนะ

- แล้วพวกที่เห็นกระทู้นี้ แล้วไม่สำนึก อ่ะ ยัง เห็น ทั้งขุด ทั้งอัพ ทั้งผิดบอร์ด ทั้ง ลงหลายกระทู้อยู่เลย อ่ะ

ปล. แล้วนี่เราไปเดือดร้อนไรด้วยเนี่ย หน้าที่เวปมาสเตอร์เค๊าไม่ใช่หรอ

ตอบ ปล. : ถ้าพวกเราทำเฉย เวปนี้มันก้อจะไม่เป็นระเบียบ รก สกปรก ดูไม่มีวินัย ดูจะเห็นแก่ตัวไปหน่อย ถ้าเห็นแล้ว ทำเป็นเฉย ไม่เดือดร้อน แล้วพวกอื่นๆ ก้อจะมองว่าชาวฮอนด้า อย่างเราๆ มันก้อแค่นี้แหละไม่พัฒนา

จริงๆ แล้ว อยากให้เวปมาสเตอร์มาอ่านซะหน่อยนะครับ รู้ว่างานเยอะ แต่ก้อควรมี การลงโทษที่ชัดเจนกว่านี้ เพราะ เห็น ลงไว้ว่า จะแบน จะลบ จะนู่น จะนี่ ไม่เห็นทำเตี้ย ไรเลยครับ พี่บี

แถมมามองว่าเราไม่ดีอีกเน้อ ^_^
    "สโลแกน ร้านเรา.... ซื่อสัตย์ จริงใจ ไม่สุภาพ"
    [[ ร้านอะไหล่สำหรับคนรักรถเก่าที่ฉลาดเลือก ]]

ร้าน อยู่ ซ.จันทร์ทองเอี่ยม อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี
    โทร. 02 - 920 4006 // 083 - 232 2000 //

ร้านเปิด วันจันทร์ - วันเสาร์ หยุดวันอาทิตย์ // ทำงาน เวลา 9โมงเช้า - 2ทุ่ม
    "" ขอความกรุณา โทรตามวันเวลาดังกล่าวด้วย ""
    เลขที่บัญชี ชำระเงิน
    1284076757 ธ.กรุงเทพ // 7442235575 ธ.กสิกรไทย // 3862169797 ธ.ไทยพาณิชย์ ยงยุทธ อังศุกรานต์

Rambo1's Avatar
    สถานที่
    ได้ทุกกลุ่ม
    ขอบคุณ
    0
    0

ดันไว้อย่าให้ตก
    085-0360383 ตั้ม dtac
    ไทยพาณิชย์ สาขาเวียงป่าเป้า
    ออมทรัพย์ อนุพงษ์ มีมาลูน
    545-232-9783

ก.ท.ม.รับของได้ที่นี่เลยครับhttp://www.nimtransport.com/content/node/570

สมาชิกควรใช้วิจารณญาณในการเลือกซื้อสินค้า และการโอนเงิน ทางเวบไทยสกู๊ตเตอร์เป็นเพียงสื่อกลางเท่านั้น ไม่สนับสนุนในการซื้อขายสิ่งของผิดกฎหมายทั้งสิ้น
    สมาชิกควรเลือกซื้อกับสมาชิกที่ยืนยันตัวเองผ่าน Pin code ของกรมการปกครอง โดยมีสัญลักษณ์ ใต้ชื่อเท่านั้น

RescueC70's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ตามนั้นครับ 55
    นายกีรติ ระดิ่งหิน
    ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา นนทบุรี

เลขที่บัญชี 302-2-52451-7
    บัญชีออมทรัพย์

พูดดีอย่างไร ก็สู้ทำดีไม่ได้

084-095-9805

รถด่วน's Avatar
    สถานที่
    Seoul
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    6
    0

มาดันเพื่อให้พวกเขาเหล่านั้นสำนึกหน่อยครับ หึๆๆๆๆ
    พี่ๆเค้าออกมาเตือนเนี่ย เพราะความหวังดีนะครับผม
    อย่าทำตัวเป็นทองไม่รู้ร้อน

박가희 & 손담비

KOK's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์
    ขอบคุณ
    0
    0

Talking ดันขึ้นมาไว้หน่อยนะครับ เพราะยังมีอีกหลายท่านยังไม่ได้อ่าน อิอิ

อยากขอความร่วมมือเป็นอย่างนี้ดีมั้ยนะครับ
    1. หากจะแยกกระทู้ขอให้แยกแค่ว่า คุณมีหนึ่งกระทู้ขายรถโดยเฉพาะ และอีกหนึ่งกระทู้เป็นอะไหล่ทั่วไป
    2. ของหรือว่ารถ ที่ขายออกไปแล้วถ้าไม่อยากลบ(เอาไว้ดูต่างหน้า) ก็ช่วยแก้ไขว่าขายไปแล้วครับ
    3. กรณีที่สมาชิกบางท่านบอกว่า หากลงหัวข้อแล้วแก้ไขหัวข้อไม่ได้
    เราก็โพสท์เป็นแนวว่า เรา...ชื่อล็อกอิน ขายรถนะ กระทู้นี้ มีมาเรื่อยๆ อะไหล่มาเรื่อยๆ ประมาณนี้ครับ
    เอ่อเสี่ยครับ เสี่ยตั้ม มอเตอร์ฯ สองตั้มเลยครับ ทำดี แต่ว่าห้ามพาดพิงครับ อิอิอิ คือบอกเค้าอ้อมๆเอาครับผม

ผ่านมาเมื่อไหร่ มีอะไรให้ช่วยเหลือ โทรฯมาเลยครับ
    08 - 6226 - 5565

[B]รถคันแรก ทำให้หลายๆคนรู้จักเรา
    รถคันต่อๆไป ทำให้เราออกไปรู้จักใครหลายๆคน

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทยฯกาฬสินธุ์ ชื่อบัญชี ส.อ.ผดุงเดช บุญสวัสดิ์
    เลขที่ บ/ช 404 - 1 - 62467 - 3

ที่อยู่ส่งของ 70/1 ถ.โสมพะมิตร ต.กาฬสินธุ์ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ 46000

padungdet_b@hotmail.com

วีไอพี smegma's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0
    0

อัพไปครับ

4 ปีผ่านไปเปลี่ยนแปลงไปเยอะพอสมควรเลยครับ อุอุ

♪ ♫ ♪ ♫ ♪ ♫ ♪ ♫ ♪ ♫ ♪ ♫ ♪ ♫ ♪ ♫ ♪ ♫
    " ฉันไม่ใช่คนสมบูรณ์แบบ และก็ไม่เคยเที่ยวไปกล่าวอ้างเช่นนั้น... ก่อนที่คุณจะชี้นิ้ว
    ตำหนิใคร มั่นใจหรือเปล่าว่ามือคุณสะอาดพอ.... บางทีในขณะที่คุณกำลังประนามใคร อาจมีใครกำลัง
    พิพากษาคุณอยู่ก็ได้"

Motor classic shops's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    103 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KOK อ่านข้อความ
    อยากขอความร่วมมือเป็นอย่างนี้ดีมั้ยนะครับ
    1. หากจะแยกกระทู้ขอให้แยกแค่ว่า คุณมีหนึ่งกระทู้ขายรถโดยเฉพาะ และอีกหนึ่งกระทู้เป็นอะไหล่ทั่วไป
    2. ของหรือว่ารถ ที่ขายออกไปแล้วถ้าไม่อยากลบ(เอาไว้ดูต่างหน้า) ก็ช่วยแก้ไขว่าขายไปแล้วครับ
    3. กรณีที่สมาชิกบางท่านบอกว่า หากลงหัวข้อแล้วแก้ไขหัวข้อไม่ได้
    เราก็โพสท์เป็นแนวว่า เรา...ชื่อล็อกอิน ขายรถนะ กระทู้นี้ มีมาเรื่อยๆ อะไหล่มาเรื่อยๆ ประมาณนี้ครับ
    เอ่อเสี่ยครับ เสี่ยตั้ม มอเตอร์ฯ สองตั้มเลยครับ ทำดี แต่ว่าห้ามพาดพิงครับ อิอิอิ คือบอกเค้าอ้อมๆเอาครับผม

อุ่ย ^o^ งั้นต้องขอโทษด้วยครับ ฟิวส์มันไป งั้น ขอถอนคำพิมพ์ คับ ท่านประธาน ^_^
    "สโลแกน ร้านเรา.... ซื่อสัตย์ จริงใจ ไม่สุภาพ"
    [[ ร้านอะไหล่สำหรับคนรักรถเก่าที่ฉลาดเลือก ]]

ร้าน อยู่ ซ.จันทร์ทองเอี่ยม อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี
    โทร. 02 - 920 4006 // 083 - 232 2000 //

ร้านเปิด วันจันทร์ - วันเสาร์ หยุดวันอาทิตย์ // ทำงาน เวลา 9โมงเช้า - 2ทุ่ม
    "" ขอความกรุณา โทรตามวันเวลาดังกล่าวด้วย ""
    เลขที่บัญชี ชำระเงิน
    1284076757 ธ.กรุงเทพ // 7442235575 ธ.กสิกรไทย // 3862169797 ธ.ไทยพาณิชย์ ยงยุทธ อังศุกรานต์

KOK's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์
    ขอบคุณ
    0
    0

Talking ว่าไปครับเสี่ย นี่ผิดนะ เอาคำในสภาฯมาล้อเลียน อิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Motor classic shops อ่านข้อความ
    อุ่ย ^o^ งั้นต้องขอโทษด้วยครับ ฟิวส์มันไป งั้น ขอถอนคำพิมพ์ คับ ท่านประธาน ^_^
    เอ้าครับ ร่วมมือกัน ทำดีเพื่อสังคมส่วนรวมครับ
    นี่ไปไล่ๆดูหลายคนตังตั้งหน้าตั้งตาลงแยกกระทู้บางคน เจ็ดกระทู้ติดๆกันก็ยังมี
    ตอนนี้ยังไม่อยากโพสท์ชื่อพวกคุณนะครับ แต่ต่อไปอาจจะมีหลายๆคนทนไม่ไหว หมั่นไส้
    โพสท์ชื่อคุณขึ้นมา ผมก็มิอาจจะช่วยได้นะครับ ผมก็แค่สมาชิกคนหนึ่งครับผม
    แต่อยากทำความดี โดยวิธีแบบสุภาพชนเราๆท่านๆทำกันครับผม ผมรู้ว่าคุณๆรู้ตัวกัน
    ผมเข้าใจครับ ลงขายของก็ต้องอยากขาย แต่แบ่งๆน้ำใจให้สังคมนี้บ้างนะครับ

ผ่านมาเมื่อไหร่ มีอะไรให้ช่วยเหลือ โทรฯมาเลยครับ
    08 - 6226 - 5565

[B]รถคันแรก ทำให้หลายๆคนรู้จักเรา
    รถคันต่อๆไป ทำให้เราออกไปรู้จักใครหลายๆคน

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทยฯกาฬสินธุ์ ชื่อบัญชี ส.อ.ผดุงเดช บุญสวัสดิ์
    เลขที่ บ/ช 404 - 1 - 62467 - 3

ที่อยู่ส่งของ 70/1 ถ.โสมพะมิตร ต.กาฬสินธุ์ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ 46000

padungdet_b@hotmail.com

zerogiggs's Avatar
    สถานที่
    Ayutthaya Retro Car
    ขอบคุณ
    0
    3
    0

อันที่จริงแล้ว การที่จะลงขายของ จะลงสักกี่กระทู้ก็ตาม
    ผมว่ามันก็ไม่ได้ผิดอะไรหรอกครับ...(ความคิดผมเองนะ)
    เพียงแต่ว่ามันทำให้คนในสังคมหมู่มาก เค้าพึงใจหรือเปล่า
    เพราะเวปค่อนข้างเปิดกว้างให้ทุกคนได้ใช้ประโยชน์อย่ างเต็มที่อยู่แล้ว
    แต่การใช้ประโยชน์ของตน ก็ควรจะมีการรักษาขอบเขตอำนาจ
    ไม่ให้ไปล่วงล้ำความรู้สึก อารมณ์ ของสังคมหมู่มากที่อยู่ร่วมกัน
    เพียงเพื่อผลประโยชน์ของตนเองเป็นหลัก

รู้จักกันบ้างมั้ยครับ กับคำว่า "ปลาสลิดน่ะ"(สปิริต)
    มี "ปลาสลิด" มี "น้ำพริกกะปิ"

+++++++++++++++++++++++++++++++++++
    "เราจะอยู่ไปเพื่ออะไร ถ้าไม่ได้ทำให้โลกดีขึ้น"
    ฉันซื้อเพื่อต่อเติมความฝันเมื่อตอนที่ฉันยังเป็นเด็ ก
    ฉันขายเพื่อต่อยอดอนาคตให้ผลิดอกออกผลงดงาม
    ฉันทำหน้าที่"พ่อค้า"ได้ไม่ดีไม่เต็มปากเต็มคำเท่าไร
    แต่ฉันเป็นตัวแทนของ"มิตรภาพ"ได้ดีเสมอมา...

โอนเงิน ธนาคารไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 820-229924-1
    สั่งจ่าย คุณภัค เกษมไชยานันท์(แฟนผมเอง)

0812-9999-49 กิ๊ก อยุธยา...ขอรับกระผม!

Onizukamaru's Avatar
    สถานที่
    Srx Thailand
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zerogiggs อ่านข้อความ
    อันที่จริงแล้ว การที่จะลงขายของ จะลงสักกี่กระทู้ก็ตาม
    ผมว่ามันก็ไม่ได้ผิดอะไรหรอกครับ...(ความคิดผมเองนะ)
    เพียงแต่ว่ามันทำให้คนในสังคมหมู่มาก เค้าพึงใจหรือเปล่า
    เพราะเวปค่อนข้างเปิดกว้างให้ทุกคนได้ใช้ประโยชน์อย่ างเต็มที่อยู่แล้ว
    แต่การใช้ประโยชน์ของตน ก็ควรจะมีการรักษาขอบเขตอำนาจ
    ไม่ให้ไปล่วงล้ำความรู้สึก อารมณ์ ของสังคมหมู่มากที่อยู่ร่วมกัน
    เพียงเพื่อผลประโยชน์ของตนเองเป็นหลัก

รู้จักกันบ้างมั้ยครับ กับคำว่า "ปลาสลิดน่ะ"(สปิริต)

เห็นด้วยครับผม อิอิ พี่ครับว่าง ๆ แบ่งน้ำพริกกะปิ มาให้บ้างสิพี่ 555+
    รถคือเพื่อนในยามท้อแท้..ขับไปตามสายลม...
    บรืน ๆ

Junior Member dr.choke's Avatar
    สถานที่
    ตัวคนเดียวไม่มีกลุ่มแต่มีเพื่อนเยอะนะ
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน เห็นด้วย

เห็นด้วยหนับหนุนครับ(ผมเป็นคนซื้อผมยังหายากเลยครับ เวลาโพสถามอะไรสักอย่างทิ้งไว้ไม่นานกลับมาหาไม่เจอง ั้นกว่าจะเจอเล่นซะเหนื่อย)
    ช่วยกันไปครับสิ่งดีต้องหนับหนุนครับพี่น้อง
    ใครจะขี่รถไรก้อขี่ไป แต่ผมจะขี่รถเก่าขี่ไปซ่อมไปมัน...เท่ห์ครับพี่น้องเ พราะผมมันคนบ้า..... บ้าของเก่า-ของโบราณ
    -------------------------------------------------------------------
    รับซ่อมรถเต่า-รถเก่า-รถโบราณ .....ทั้งมอไซค์และรถยนต์
    ๐๘-๑๗๙๕-๓๑๐๒ ช่างโชคครับ/phachoke@yahoo.co.th------------------------------------------------------------------------------------
    ส่งของที่สั่ง
    นาย พาโชค สุพรรณกิจ
    ๓๑/๕๔ ม.๗ ถ.ญาณวิโรจน์ ต.จันทนิมิต
    อ.เมือง จ.จันทบุรี
    ๒๒๐๐๐

JuMper03 manoch_b's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน โดนหลอก

แล้วอยากฝากเรื่องการขายรถหน่อยนะครับ จริงใจกันหน่อย (เพราะผมโดนหลอกมาเสียความรู้สึกมาก) จากประสบการณ์ผมว่ายังคงมีอีกหลายคนที่โดนอย่างผม เอารถ รุ่น C70 K1 มาขายผม แต่เล่ม กับเลขตัวเลขเครื่อง เป็น C70K2 ผมก็ไม่รู้ดันซื้อมาแล้วบอกเราว่าโอนได้ชัวเราเชื่อใ จ ขนาดรู้ว่าทะเบียนขาดต่อ 30 ปี เราซื้อมาขาดทุนแน่นอน แต่เพราะใจรักเลยเอา แต่สุดท้ายพอเราจะโทรไปปรึกษาถามว่ารถนี้ตัดตัวถัง กับตอกเลขมาหรือเปล่าแค่นั้น ปิดเครื่องหนีเลย สำเนาก็ไม่ตามให้เรา เซ็งมาก ฝากเพื่อนๆด้วยนะครับ ซื้อขายทางเน็ตจริงใจกันหน่อยครับ

ถ้าคุณอั้ม พะเยา ยังคงอ่านอยู่ก็อยากให้เข้าใจผมด้วยนะครับผมจะโทรไปปรึกษา เพราะไม่อยากเอาไปโอนแล้วโดนขนส่งตอกหน้ากลับมา ไม่ต้องปิดเครื่องหนีผมหรอก หรือถ้ามีใครรู้จักคุณอั้ม พะเยา (หรือแพร่ผมไม่แน่ใจ) ผมก็รบกวนฝากบอกเค้าหน่อยนะครับ

(ขอโทษด้วยนะครับที่เข้ามาระบายในนี้ เพราะผมยังไม่ได้ไปทำเรื่อง Pin)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manoch_b : 08-09-2009 เมื่อ 15:03

b-ankgamo's Avatar
    สถานที่
    ยิ่งเจริญคลับ
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zerogiggs อ่านข้อความ

รับทราบครับพี่ เด๋วไปหาปลาสลิดก่อน 555++
    Contact Us;
    Facebook : http://www.facebook.com/home.php?#!/witchanu.jantawong?v=wall&notif_t=wall
    เยี่ยมชมบ้าน : http://bankgamoe.multiply.com/
    E-mail: b-ankgamo@hotmail.com
    Mobile: 088 - 7820396
    เลข บ/ช 512 26822 33 ธ.ไทยพาณิข Witchanu Jantawong

Avartor Member te_vespa64's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ถูกต้องครับพี่ก๊อก
    little_nuri@hotmail.com
    facebook Te vespa

DEC's Avatar
    สถานที่
    SlimStyle Scooter (หัดเล่น)
    ขอบคุณ
    0
    3
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Motor classic shops อ่านข้อความ
    ครับ เห็นด้วยครับ

แล้ว พวกที่ ลงกระทู้ ผิดบอร์ด อ่ะ ขาย Suzuki Yamaha Kawasaki หรือ ของอื่นๆ ที่ไม่เกี่ยวกับ บอร์ดนี้อ่ะ

ต้องแก้ไขตัวเองด้วยป่าวครับ เห็นพอบอกเค๊าหน่อย ก้อไม่พอใจ เอาไปฟ้อง เวปมาสเตอร์อ่ะ ว่าเราเกี่ยวไรด้วยอ่ะ

แค่เห็นว่ามัน ไม่เป็นระเบียบเรียบร้อย กระทู้คนอื่นตกเร็ว ก้อเลยบอก ผมผิดด้วยหรอ ฮือๆๆๆ T_T
    เห็นด้วยน่ะจ๊ะ
    (ผ้าคลุม คุณภาพเยี่ยม Vespa-Lambretta)
    กันแดด กันฝน กันฝุ่นละออง100% 081-9183753

Link

http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=114198 scooter-vespa-lambertta
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...00#post2697800 Honda Classic
    http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=296480 Suzuki Yamaha, Kawasaki
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=298149 Classic,Sport HARLEY,BMW,Triumph,Ducati
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=297006Classic Car - Austin Mini ,Volk 9ฯ9

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks