พี่ครับถามเรื่องสรรพสานมิตรหน่อยครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: พี่ครับถามเรื่องสรรพสานมิตรหน่อยครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน พี่ครับถามเรื่องสรรพสานมิตรหน่อยครับ

ถ้าผมไปเสียสรรพสานมิตร

มาแล้ว

จะโดนตำรวจยึดรถไหมครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เรียกคับ ในข้อหาที่ติดป้ายทะเบียน นำรถไม่ได้จดทะเบียนมาขับบนถนนหลวง
    อาจจะยึดรถไว้ตรวจสอบ แต่พอตรวจสอบแล้วก็ปล่อยครับ (แต่ 2 ข้อหาแรกนี่
    ต้องเสียค่าปรับก่อนนะครับ ถึงจะปล่อย)

Junior Member dovedo's Avatar
    สถานที่
    DoveRider
    ขอบคุณ
    0

เมื่อ มีหลักฐานการเสีย สรรพสามิตร แล้ว โทษ จาก หนักจะกลายเป็นเบา ครับ

แต่ นั้นก็ยังดี กว่า โดนข้อหา มี " ของเถื่อน " ไว้ในครอบครอง ซึ่ง ปรับหนักมาก

ผมเอง ยัง ต้อง จอด ไว้แบบ สุ่มเงียบ มากๆ นานๆ เอามา อุ่นเครื่อง ทีนึง อยากจะ

บอกว่า ที่เชียงใหม่ เจ้าหน้าที่ เขาแรงจริง ทำจริง

ปัญหาตอนนี้ คือ ค่าประเมิณ ราคารถ นั้น สูงเอาการอยู่ เมื่อ หัก เป็น เปอร์เซน แล้ว ค่าภาษี และค่า ปรับ อื่นๆ

ในขณะ ดำเนินเรื่องเสียภาษี ยัง ค่อนข้าง สูง มาก ใน บาง รุ่น บาง ยี่ห้อ แต่ sr400 ตกอยู่ประมาณ 6,000

บาท เห็นจะได้ ซึ่งพอไหว แต่ผม ยังไม่สามารถ ครับ เศรษฐกิจแย่มากๆ ใครที่พร้อมก็ ขอให้ ไป จัดการให้

เรียบร้อย นะครับ ในตอนที่ทางการ ยังเปิดโอกาส ให้เสียภาษี ซึ่ง ต่อไป จะเป็นยังไง ขอบอกว่า มีเสียว ครับ

สำหรับเชียงใหม่ หมดเขต วันที่ 25 กันยายน 2552 นี้ ครับแจ้งให้ทราบ เผื่อใครยังไม่รู้

Bookmarks