ที่ มา ชื่อ ฟิว ชั่น

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ที่ มา ชื่อ ฟิว ชั่น

Member dong_zaa's Avatar
    สถานที่
    Fusion Classic Club (For Fun) Hatyai
    ขอบคุณ
    0

Talking ที่ มา ชื่อ ฟิว ชั่น

พวก เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ คง รู้ จัก การ์ ตูน เรื่อง ดราก้อนบอล กัน น่ะ คับ

เป็น ดราก้อนบอล ภาค ใหม่ คับ

คือ เรื่อง มัน มี อยู่ ว่า

พวก เรา ใน กลุ่ม เนี่ยย คิด ชื่อ กัน ไม่ ออก

เพราะ เว ลา มา รวม ตัว กัน

เย็นๆ บ้าง เว ลา มี งาน บ้าง

ไป ไหน มี คน ถาม ว่า มา จาก ไหน ก็ บอก ไม่ ถูก กัน

ตอบ โน่น บ้าง นี่ บ้าง

พวก เรา ก็ เลย ไป นั่ง กิน เหล้า กัน เพื่อ คิด ชื่อ กลุ่ม

เนื่อง จาก ทาง กลุ่ม ของ เรา

ขับ รถ โน่น บ้าง นี่ บ้าง

ฮอน ด้า ซูซูกิ เวสป้า ก็ ว่า กัน ไป ตาม ทุน ทรัพย์ และ ความ ชอบ ส่วน ตัว

โดย ไม่ ได้ แบ่ง ว่า รถ ไม่ แรง บ้าง รถ ไม่ เดิม บ้าง ของ เรา แพง กว่า ดี ว่า บ้าง

พี่ เอ็กซ์ ก็ เลย ถาม ขึ้น มา ว่า

เฮ่ยย เคย ดู การ์ตูน ดราก้อนบอล กัน มั้ยย

ตอน ที่ โงกุน กับ เบชิต้า รวม ร่าง กัน

มัน จะ พูด ว่า ฟิว ชั่นนนนนนนนนนนนนน

ซึ่ง ตรง กับ คอน เซ็ป ของ กลุ่ม เรา

คือ ไม่ ต้อง การ แบ่ง แยก รถ รุ่น ต่างๆ

แค่ คุณ รัก ใน ความ คลาส สิค และ ชอบ ที่ จะ ขับ ขี่ ไป กับ เรา

คุณ ก็ เป็น ส่วน หนึ่ง ของ เรา ได้

ซึ่ง พวก ผม ก็ อยาก เห็น งาน รถ โบ ราณ ที่ จัด ขึ้น หรือ กลุ่ม ต่างๆ

ไม่ ว่า จะ เป็น รถ ฮอน ด้า เวส ป้า บี เอ็ม บี เอส เอ หรือ อะ ไร ต่างๆ นา ๆ

ให้ มี ความ เข้า ใจ และ เห็น ใจ กัน มาก กว่า ที่ เป็น อยู่

เพราะ บาง คน ทุน ทรัพย์ น้อย เพิ่ง หัด เล่น หรือ อะ ไร ก็ ตาม แต่

ผม ว่า ถ้า เรา ทำ กัน แบบ นี้ ได้

สัง คม รถ โบ ราณ ของ เรา จะ อยู๋ กัน ไป ได้ นาน

และ จะ มี ความ รัก เข้า ใจ กัน ยิ่งๆ ขึ้น นะ คับ
    สุราไม่ได้สร้างวีระบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุรา ไม่ได้

ไปให้สุด..........แล้วหยุดแค่คำว่าพอ........

ทำดี ย่อมได้ดี ทำอัปปรีย์ มันจะได้ดีได้ยังไง

Senior Member piglet-c100's Avatar
    สถานที่
    มณฑล ภูเก็ต คลาสสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

เจ๋ง ไปเลยค่ะ /\2
    บอร์ดกลุ่มค่ะ www.thaiscooter.com/club/monthonphuket
    :: JoJo-Jung By Monthon Phuket Classic Club ::
    :: ไม่เข้มข้น เราไม่นอน ::
    เ ก่ ง กั น แ ต่ ก ะ ก รู

Member
    สถานที่
    fusion classic club
    ขอบคุณ
    0

ชัดเจนเลยโด่ง 55555555............

Senior Member angclassic's Avatar
    สถานที่
    Tantalum Phuket
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

นี่แหละ ฟิวชั่น

Tantalum Phuket Classic Club !!
    Love Ska

คน ดี ขับ รถ ร้ายๆๆ ฟ้าสีคราม's Avatar
    สถานที่
    ฟิวชั่นคลาสสิค คลับ หาดใหญ่
    ขอบคุณ
    0

Talking

มัน เปน ตำนาน ................ฟิวชั่น ที่ ลง ตัวๆๆ
    ผู้ดูแลบอร์ด เติ้ล
    s a n o o k n a _ j a @ h o t m a i l . c o m

By บ่าว เติ้ล ฟิวชั่น คลาสสิค คลับ หาดใหญ่

Junior Member sixsogo666's Avatar
    สถานที่
    ไม่อยากมี ใครชวน ก็ไป
    ขอบคุณ
    0

นึกแล้ว ว่า ต้องเป็น การฟัวชั่น ในดราก้อนบอล
    SIX E-mail:s.tanawat@hotmail.com

Vespa & Lambretta
    Classic Bike
    FoR PASSION
    NOT FOR FASHION
    ทัวร์จนเป็น PRO

Junior Member maiiam's Avatar
    สถานที่
    LAMORE
    ขอบคุณ
    0

เรื่องดราก้อนบอล ไม่ค่อยเก็ท แต่ไอ้การหลอมรวมของเหล่ารถคลาสสิค โดยไม่แบ่งแยกกัน ฟังแล้วรู้สึกดีมากครับ ก็จริงอย่างที่ว่า อยู่ที่ใจรัก และกำลังทรัพย์ส่วนบุคคล แล้วจะมาแบ่งแยกกันทำไม ได้ิยินได้ฟัง ได้เห็นมาก็เยอะครับ ไอ้คำพูดที่ว่า บีเอ็มดูถูก... แลมเบ็ตต้าดูถูก... เวสป้าดูถูก... รถซีดูถูก...
    ทำให้รู้สึกในบางครั้งว่า ไอ้วงการนี้แม่-ง ไม่เห็นจริงใจกันเลย แสดงว่าใครมีตังเยอะก็เป็นเทพได้น่ะซิ เพราะทั้งรถ และของแต่งรถ มันแพงเว่อร์ กันมาก ไม่รู้เพราะมันหายากจริง หรือว่ามันปั่นราคากัน ก็ยังคงรอดูกันต่อไปครับ ว่าวงการคลาสสิค จะเป็นยังไงกัน "ไม่แบ่งแยก" ฟังแล้วรู้สึกดีมากๆ เลยครับ

ปล. ขออภัยที่มาพล่ามในบอร์ดกลุ่มฟิวชั่น น่ะครับ แต่เห็นคอนเซ็ปกลุ่มแล้วโดนใจ อ้อ ยินดีสำหรับบอร์ดใหม่ด้วยครับ

Member
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ถูกต้องแล้วคับ ทุกอย่างมันอยู่ทีใจของเราคับผม

ประธาน ฝ่าย it nu เด็กโบ(ลาน)'s Avatar
    สถานที่
    เด็กโบ(ลาน) classic bike
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dong_zaa อ่านข้อความ
    พวก เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ คง รู้ จัก การ์ ตูน เรื่อง ดราก้อนบอล กัน น่ะ คับ

เป็น ดราก้อนบอล ภาค ใหม่ คับ

คือ เรื่อง มัน มี อยู่ ว่า

พวก เรา ใน กลุ่ม เนี่ยย คิด ชื่อ กัน ไม่ ออก

เพราะ เว ลา มา รวม ตัว กัน

เย็นๆ บ้าง เว ลา มี งาน บ้าง

ไป ไหน มี คน ถาม ว่า มา จาก ไหน ก็ บอก ไม่ ถูก กัน

ตอบ โน่น บ้าง นี่ บ้าง

พวก เรา ก็ เลย ไป นั่ง กิน เหล้า กัน เพื่อ คิด ชื่อ กลุ่ม

เนื่อง จาก ทาง กลุ่ม ของ เรา

ขับ รถ โน่น บ้าง นี่ บ้าง

ฮอน ด้า ซูซูกิ เวสป้า ก็ ว่า กัน ไป ตาม ทุน ทรัพย์ และ ความ ชอบ ส่วน ตัว

โดย ไม่ ได้ แบ่ง ว่า รถ ไม่ แรง บ้าง รถ ไม่ เดิม บ้าง ของ เรา แพง กว่า ดี ว่า บ้าง

พี่ เอ็กซ์ ก็ เลย ถาม ขึ้น มา ว่า

เฮ่ยย เคย ดู การ์ตูน ดราก้อนบอล กัน มั้ยย

ตอน ที่ โงกุน กับ เบชิต้า รวม ร่าง กัน

มัน จะ พูด ว่า ฟิว ชั่นนนนนนนนนนนนนน

ซึ่ง ตรง กับ คอน เซ็ป ของ กลุ่ม เรา

คือ ไม่ ต้อง การ แบ่ง แยก รถ รุ่น ต่างๆ

แค่ คุณ รัก ใน ความ คลาส สิค และ ชอบ ที่ จะ ขับ ขี่ ไป กับ เรา

คุณ ก็ เป็น ส่วน หนึ่ง ของ เรา ได้

ซึ่ง พวก ผม ก็ อยาก เห็น งาน รถ โบ ราณ ที่ จัด ขึ้น หรือ กลุ่ม ต่างๆ

ไม่ ว่า จะ เป็น รถ ฮอน ด้า เวส ป้า บี เอ็ม บี เอส เอ หรือ อะ ไร ต่างๆ นา ๆ

ให้ มี ความ เข้า ใจ และ เห็น ใจ กัน มาก กว่า ที่ เป็น อยู่

เพราะ บาง คน ทุน ทรัพย์ น้อย เพิ่ง หัด เล่น หรือ อะ ไร ก็ ตาม แต่

ผม ว่า ถ้า เรา ทำ กัน แบบ นี้ ได้

สัง คม รถ โบ ราณ ของ เรา จะ อยู๋ กัน ไป ได้ นาน

และ จะ มี ความ รัก เข้า ใจ กัน ยิ่งๆ ขึ้น นะ คับ

เห็น ด้วยอย่างยิ่ง

เด็กโบ(ลาน)classic bike

บอร์กลุ่มครับ
    Hi5กลุ่มน่ะครับ http://dekbolanclassicbike.hi5.com

สำหรับลูกค้าที่ซื้ออะไหล่น่ะครับ
    โอนเข้าบัญชีนี้เลยครับ
    ธ.กรุงเทพ สาขาสะพานเหลือง
    108-0-59097-7 ภาณุ ไชยศิวามงคล

Senior Member piglet-c100's Avatar
    สถานที่
    มณฑล ภูเก็ต คลาสสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maiiam อ่านข้อความ
    เรื่องดราก้อนบอล ไม่ค่อยเก็ท แต่ไอ้การหลอมรวมของเหล่ารถคลาสสิค โดยไม่แบ่งแยกกัน ฟังแล้วรู้สึกดีมากครับ ก็จริงอย่างที่ว่า อยู่ที่ใจรัก และกำลังทรัพย์ส่วนบุคคล แล้วจะมาแบ่งแยกกันทำไม ได้ิยินได้ฟัง ได้เห็นมาก็เยอะครับ ไอ้คำพูดที่ว่า บีเอ็มดูถูก... แลมเบ็ตต้าดูถูก... เวสป้าดูถูก... รถซีดูถูก...
    ทำให้รู้สึกในบางครั้งว่า ไอ้วงการนี้แม่-ง ไม่เห็นจริงใจกันเลย แสดงว่าใครมีตังเยอะก็เป็นเทพได้น่ะซิ เพราะทั้งรถ และของแต่งรถ มันแพงเว่อร์ กันมาก ไม่รู้เพราะมันหายากจริง หรือว่ามันปั่นราคากัน ก็ยังคงรอดูกันต่อไปครับ ว่าวงการคลาสสิค จะเป็นยังไงกัน "ไม่แบ่งแยก" ฟังแล้วรู้สึกดีมากๆ เลยครับ

ปล. ขออภัยที่มาพล่ามในบอร์ดกลุ่มฟิวชั่น น่ะครับ แต่เห็นคอนเซ็ปกลุ่มแล้วโดนใจ อ้อ ยินดีสำหรับบอร์ดใหม่ด้วยครับ

กินใจ /\2
    บอร์ดกลุ่มค่ะ www.thaiscooter.com/club/monthonphuket
    :: JoJo-Jung By Monthon Phuket Classic Club ::
    :: ไม่เข้มข้น เราไม่นอน ::
    เ ก่ ง กั น แ ต่ ก ะ ก รู

Senior Member mendga's Avatar
    สถานที่
    Fusion classic hatyai
    ขอบคุณ
    0

โอ้โห!!!!!/\2 ซึ้ง
    ||||วิ่งทริปบายใจ ปลอดภัยใส่หมวก||||

FUSION CLASSIC CLUB HATYAI

Phone : 089-7391439
    Link Fusion board : http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=167

Junior Member POP ToURing's Avatar
    สถานที่
    Fushion Classic Club Hatyai
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up บุคคลคลาสสิก

ชัดเจนที่สุดดดดด พวกเราไม่ใช่เทพแต่พวกเราคือบุคคลคนหนึ่งที่ชอบและรักในรถคลาสสิกเหม ือนกันและจะรักแบบนี้ตลอดไปคับผม by POP TouRing

Member dong_zaa's Avatar
    สถานที่
    Fusion Classic Club (For Fun) Hatyai
    ขอบคุณ
    0

ขอบ คุณ ทุก ท่าน ที่ แสดง ความ คิด เห็น
    สุราไม่ได้สร้างวีระบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุรา ไม่ได้

ไปให้สุด..........แล้วหยุดแค่คำว่าพอ........

ทำดี ย่อมได้ดี ทำอัปปรีย์ มันจะได้ดีได้ยังไง

Member
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ถูกต้องที่สุดคับทุกคน

Senior Member hasma01's Avatar
    สถานที่
    Scooter ตะรุเตา สตูล
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตะรุเตา สตูล

ที่มาฟิวชั่น ผมชอบครับบางกลุ่มมีการแบ่งนะว่าต้องเป็น เวสป้า แลม ตระกูลฮอนด้า แต่กลุ่มผมไม่แบ่งเหมือนกันเพราะ
    ตัวผมเองก้อมี ฮอนด้า c 100 อยู่ เกือบ 10 ปีแล้วครับ(คลาสสิกไม่ว่าจะเป็นอะไรมันก้อคลาสสิกเหม ือนกันครับ มันอยู่ในใจครับ)

Bookmarks