Srx สวยๆอยู่ไหนกันบ้างครับ เชิญทางนี้ครับ - หน้า 176

หน้าที่ 176 จากทั้งหมด 411 หน้า แรกแรก ... 76 126 166 167 168 169 170 171 172 173 174 175 176 177 178 179 180 181 182 183 184 185 186 226 276 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,626 ถึง 2,640 จากทั้งหมด 6151

ชื่อกระทู้: Srx สวยๆอยู่ไหนกันบ้างครับ เชิญทางนี้ครับ

KREGKRAI's Avatar
    สถานที่
    SRX ตัวคนเดียว
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Super Single อ่านข้อความ
    ดูดีกันมากเลยพวกนายอะ srx thailandมาแล้วนะไม่กล้าตั้งกระทู้อะไว้ให้ประธานตั้ มมาเปิด
    [SIZE=3][COLOR="#FF8C00"]
    ไม่ต้องรอพี่ทุกคนมีสิทธิ์
    เดียวผมกำลังส่งเรื่องย้าย กระทู้นี้ไปห้อง srx thailand แล้วพวกเราไปเจอกันที่ห้องเด้อ
    '81 TR.1 1,000 5A8
    '86 SRX 600 1JK
    KREGKRAI's Avatar
    สถานที่
    SRX ตัวคนเดียว
    ขอบคุณ
    0

ย้าย มาแล้วครับ
    รวดเร็ว ทันใจ ฉับไว
    ขอบคุณ http://www.thaiscooter.com มากครับ
    '81 TR.1 1,000 5A8
    '86 SRX 600 1JK
    Member Kawpod- HNK's Avatar
    สถานที่
    HANAKA classic club samutprakan
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KREGKRAI อ่านข้อความ
    ย้าย มาแล้วครับ
    รวดเร็ว ทันใจ ฉับไว
    ขอบคุณ http://www.thaiscooter.com มากครับ

Kawpod- HNK MC

Mail : [email protected]
    Tel : 084-119-3855
    บัญชี ไทยพานิชย์ 361-257-060-1
    Senior Member GPZRX1100's Avatar
    ขอบคุณ
    1

เอาไปดูครับ YOUTUBE เสร็จแล้วครับ ครบบ้างไม่ครบบ้างอย่าว่ากันนะ http://www.youtube.com/watch?v=FRfgT...ature=youtu.be
    私は、私たちを幸せ気分にさせるために運転していた。

http://www.youtube.com/watch?v=FRfgT...ature=youtu.be
    Senior Member Architecture's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ช่วยทีครับ!!..คือรถผมขับอยู่ก็ปกติดีแต่พอจอดแล้วจะ สตาร์ตใหม่ก็ไม่ติด มันเหมือนจะติดนะแต่ก็ไม่ติดครับ เลยลองล้างคาบูกับเปลี่ยนหัวเทียนดูเพราะคิดว่ามันบอ ด
    แต่ก็เป็นเหมือนเดิมครับ ยกไปร้านช่างบอกว่าไฟแก่ไปอาจจะเป็นเพราะกล้องไฟค้าง ไม่ทราบว่ามีใครเคยเป็นหรือป่าว? จะแก้ปัญหาอย่างไรดีครับเพราะช่างเค้าบอกว่าต้องทำให ้สตาร์ตให้ติดก่อนแล้วกล้องไฟมันจะตั้งไฟให้เอง ผมเองก็งงๆไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ (รถผมไม่มีแบตนะครับ) นี้จอดมานานแล้วครับยังไม่ได้ซ่อมซักที.ใครพอมีความร ู้ช่วยทีครับ ขอบคุณครับ..
    Senior Member The_blue_panda's Avatar
    สถานที่
    SRX THAILAND @2012
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gpzrx1100 อ่านข้อความ
    เอาไปดูครับ youtube เสร็จแล้วครับ ครบบ้างไม่ครบบ้างอย่าว่ากันนะ http://www.youtube.com/watch?v=frfgt...ature=youtu.be
    nirvana ซะด้วย
    ขับขี่ที่ใจ ปลอดโปร่ง และปลอดภัย
    Senior Member The_blue_panda's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ architecture อ่านข้อความ
    ช่วยทีครับ!!..คือรถผมขับอยู่ก็ปกติดีแต่พอจอดแล้วจะ สตาร์ตใหม่ก็ไม่ติด มันเหมือนจะติดนะแต่ก็ไม่ติดครับ เลยลองล้างคาบูกับเปลี่ยนหัวเทียนดูเพราะคิดว่ามันบอ ด
    แต่ก็เป็นเหมือนเดิมครับ ยกไปร้านช่างบอกว่าไฟแก่ไปอาจจะเป็นเพราะกล้องไฟค้าง ไม่ทราบว่ามีใครเคยเป็นหรือป่าว? จะแก้ปัญหาอย่างไรดีครับเพราะช่างเค้าบอกว่าต้องทำให ้สตาร์ตให้ติดก่อนแล้วกล้องไฟมันจะตั้งไฟให้เอง ผมเองก็งงๆไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ (รถผมไม่มีแบตนะครับ) นี้จอดมานานแล้วครับยังไม่ได้ซ่อมซักที.ใครพอมีความร ู้ช่วยทีครับ ขอบคุณครับ..
    ไฟแก่เหรอครับ ตอนเอาหัวเทียนออกมาเปลี่ยน ของเก่าสภาพหน้าตาเป็นไงครับ เช็คกรองอากาศยังครับ
    รถผมก่อนหน้านี้ไม่นาน เศษกรองอากาศมันเก่า เปื่อย ไปอุดตามรูน้ำมันครับ ลองไล่เช็คดูครับ ที่นี่มีหมอตำแย srx หลายคนอยู่ครับ ว่าแต่อยู่แถวไหน รถสีอะไรแนะนำตัวบ้างนะครับ จำกันไม่ได้
    ขับขี่ที่ใจ ปลอดโปร่ง และปลอดภัย
    Member Kawpod- HNK's Avatar
    สถานที่
    HANAKA classic club samutprakan
    ขอบคุณ
    0

ช่วยหน่อยครับ

พอดีน๊อตตั้งวาวล์เกลียวมันแตกอ่ะครับ พอมีตัวไหนใส่แทนกันได้บ้างหรือมีอะไหล่รบกวนบอกทีคร ับ อยากขี่มากๆๆ
    Kawpod- HNK MC

Mail : [email protected]
    Tel : 084-119-3855
    บัญชี ไทยพานิชย์ 361-257-060-1
    Senior Member Architecture's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ the_blue_panda อ่านข้อความ
    ไฟแก่เหรอครับ ตอนเอาหัวเทียนออกมาเปลี่ยน ของเก่าสภาพหน้าตาเป็นไงครับ เช็คกรองอากาศยังครับ
    รถผมก่อนหน้านี้ไม่นาน เศษกรองอากาศมันเก่า เปื่อย ไปอุดตามรูน้ำมันครับ ลองไล่เช็คดูครับ ที่นี่มีหมอตำแย srx หลายคนอยู่ครับ ว่าแต่อยู่แถวไหน รถสีอะไรแนะนำตัวบ้างนะครับ จำกันไม่ได้

สภาพหัวเทียนก็ยังพอใช้ได้อยู่ครับ มีคะเหมาดำนิดหน่อย ส่วนกรองอากาศของผมเป็นกรองเปลือยครับใช้มาพอสมควร พอดีทำเป็นคาบูเดี่ยวหน่ะครับ ใช้ตัวลูกชักวิ่งอยู่ตัวเดียวครับ ขี่มาก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับที่ใช้ตัวเดียวแค่วิ่งไม ่จัดเท่ามีสองตัว หาคาบูsrใส่อยู่ครับแต่ก็มาเสียซะก่อน ผมอยู่คลอง 6 ครับ รถสีขาว 400โช๊คคู่ อาร์มครับผม ใครพอแนะนำได้มั่งครับช่วยทีไม่รู้จะแก้ยังไงจริงๆ
    Senior Member
    สถานที่
    SRX THAILAND
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Architecture อ่านข้อความ
    สภาพหัวเทียนก็ยังพอใช้ได้อยู่ครับ มีคะเหมาดำนิดหน่อย ส่วนกรองอากาศของผมเป็นกรองเปลือยครับใช้มาพอสมควร พอดีทำเป็นคาบูเดี่ยวหน่ะครับ ใช้ตัวลูกชักวิ่งอยู่ตัวเดียวครับ ขี่มาก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับที่ใช้ตัวเดียวแค่วิ่งไม ่จัดเท่ามีสองตัว หาคาบูsrใส่อยู่ครับแต่ก็มาเสียซะก่อน ผมอยู่คลอง 6 ครับ รถสีขาว 400โช๊คคู่ อาร์มครับผม ใครพอแนะนำได้มั่งครับช่วยทีไม่รู้จะแก้ยังไงจริงๆ
    เดี๋ยวไปสอบถามผู้รู้ให้นะครับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Super Single อ่านข้อความ
    เดี๋ยวไปสอบถามผู้รู้ให้นะครับ
    ขอบคุณมากครับยังไงก็รบกวนทีครับไม่รู้จะทำยังไงจริง ๆ..

อีกอย่างงงกับเรื่องกล่องไฟค้างที่ช่างบอกครับไม่เคย ได้ยินเรื่องนี้มาก่อน มีใครเคยพบปัญหานี้บ้างมั๊ยครับ?
    เพราะส่วนตัวผมเองไม่ค่อยจะเชื่อซักเท่าไหร่เลย
    ขอบคุณ
    0

เช็คไฟออกหัวเทียนสีอะไรครับ สีสวยมั้ย ถ้าออกมาแดงเลยก็ไปแรง ไม่เคยเจอเหมือนกันครับไอกล่องไฟค้างเนีย
    ขอบคุณ
    0

ไฟหัวเทียนออกปกติดีครับ สตาร์ตมันเหมือนจะติดนะครับเสียงมาตึ๊บนึงแล้วก็หาย สตาร์ตอีกทีก็มาอีกตึ๊บนึงเป็นอย่างนี้ทุกทีเลย
    เรื่องกล่องไฟค้างนี้สงสัยจะได้ย้ายร้านหล่ะครับ เพราะซ่อมมาไม่จบซักทีกับร้านนี้โดนไปหลายหมื่นแล้วค รับ ใครพอมีความรู้เรื่องอาการของรถผมแจ้งเบาะแสทีครับ เดือดร้อนจริงๆ
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าไม่ได้เป็นที่ไฟแล้วครับต้องลองไล่ดูที่ละนิดแล ้วครับจากคาบรู สายไฟ เซ็ควาว และก็ลอง เอาเอาน้ำมันต่อสายตรงเข้าคาบรูดู เหมือนให้น้ำเกลือครับ ผมไม่รู้ว่ารถคันนี้ทำอะไรแล้วแล้วมั่ง ช่วยบอกมาทีแล้วกันครับ
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Asoryu อ่านข้อความ
    ผมว่าไม่ได้เป็นที่ไฟแล้วครับต้องลองไล่ดูที่ละนิดแล ้วครับจากคาบรู สายไฟ เซ็ควาว และก็ลอง เอาเอาน้ำมันต่อสายตรงเข้าคาบรูดู เหมือนให้น้ำเกลือครับ ผมไม่รู้ว่ารถคันนี้ทำอะไรแล้วแล้วมั่ง ช่วยบอกมาทีแล้วกันครับ
    หวะ อาจารย์ หมอมาเองครับ

ซินเหนียนไคว่เล่อ 新 年 快 乐 สวสัดีวันตรุษจีนครับทุกท่าน
หน้าที่ 176 จากทั้งหมด 411 หน้า แรกแรก ... 76 126 166 167 168 169 170 171 172 173 174 175 176 177 178 179 180 181 182 183 184 185 186 226 276 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks