Srx สวยๆอยู่ไหนกันบ้างครับ เชิญทางนี้ครับ - หน้า 24

หน้าที่ 24 จากทั้งหมด 411 หน้า แรกแรก ... 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 74 124 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Srx สวยๆอยู่ไหนกันบ้างครับ เชิญทางนี้ครับ

Member nu-daw-2526's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ eaktakai อ่านข้อความ
    แล้วแผ่นชาร์ทละครับ มีเทียบได้หรือป่าว
    หรือใครมีขายบ้างครับ
    โดยส่วนตัวเคยขี่แต่สตาร์ทเท้ามาหลายคัน แผ่นชาร์ทหน้าตาเดียวกันหมด
    สานฟิลคอล์ยมี2เส้น ใช้ของ คลับแมนแปลงได้
    แต่สตาร์มือนี่ ไม่เคยรื้อดู ลองดูสายฟิลคอล์ยทีว่ามีกี่เส้น ไม่แน่ใจว่า2หรือเปล่า
    ลองดูแล้วมาบอกหน่อย เด๋วจะแนะนำให้
    Junior Member eaktakai's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณคับ
    แต่ตอนนี้มีปัญหาใหม่อีกแล้วเบรคมันค้างคับ....ตอนขี ่ได้ประมาณ 30 กว่ากิโลเมตร จู่ ๆ รถทำไมอืด ก็ลองบิดขี่ไปเรื่อย ๆ ไม่ไหวก็เลยจอดดู ควันออกเลยคับ ตรงดิสก์เบรคหลัง
    มันใกล้ถึงบ้านแล้ว ผมก็เลย โม่ขี่ไป สักพักหาย แต่เบรคไม่ติดอีกเลย รุ่งขึ้นผมไปให้ร้านดูเขาเปลี่ยน สายเบรคให้ เขาบอกสายเบรคแตก พอเปลี่ยนก็ปกติ
    ขี่กลับบ้าน ประมาณ 30 กิโลเมตร เป็นเหมือนเดิมอีกแล้วครับ น้ำมันเบรคเย้มออกสายเลย ไม่รู้ว่าตัวไหนมันค้างคับ จะได้บอกช่างเขาถูก ยังไงผู้รฃู้ตอบด้วยนะคับ
    Member nu-daw-2526's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ eaktakai อ่านข้อความ
    ขอบคุณคับ
    แต่ตอนนี้มีปัญหาใหม่อีกแล้วเบรคมันค้างคับ....ตอนขี ่ได้ประมาณ 30 กว่ากิโลเมตร จู่ ๆ รถทำไมอืด ก็ลองบิดขี่ไปเรื่อย ๆ ไม่ไหวก็เลยจอดดู ควันออกเลยคับ ตรงดิสก์เบรคหลัง
    มันใกล้ถึงบ้านแล้ว ผมก็เลย โม่ขี่ไป สักพักหาย แต่เบรคไม่ติดอีกเลย รุ่งขึ้นผมไปให้ร้านดูเขาเปลี่ยน สายเบรคให้ เขาบอกสายเบรคแตก พอเปลี่ยนก็ปกติ
    ขี่กลับบ้าน ประมาณ 30 กิโลเมตร เป็นเหมือนเดิมอีกแล้วครับ น้ำมันเบรคเย้มออกสายเลย ไม่รู้ว่าตัวไหนมันค้างคับ จะได้บอกช่างเขาถูก ยังไงผู้รฃู้ตอบด้วยนะคับ
    จากที่เคยเจอมา น่าจะลูกสูบที่คาลิปเปอร์ค้าง อาจจะเกิดจาการสกปรก หรือยางชุดซ่อมแข็งตัวหมดแล้ว เนื่องจากรถรุ่นนี้มี2พอต จะไม่มีสไลด์คาลิปเปอร์สังเกตุได้จากคาลิปเปอร์จะขยั บซ้ายขวาไม่ได้เลย อาศัยการคืนตัวของลูกสูบเวลาเราปล่อยเเบรคถ้ามันสกปร กมากเวลาเบรคแล้วมันจะติดอยู่อย่างนั้นผ้าเลยทำให้ผ้ าเบรคไหม้เพราะมันคืนตัวไม่ได้เลย...ลองให้ช่างถอดล้ างดูครับ .รวมทั้งปั้มกระแทกด้วยเลยเพื่อความชัวร์..ชุดซ่อมเค ยใช้ของvrบ้านเรา..แต่หลังไม่แน่ใจนะลองเทียบดูเอาเอ งละกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nu-daw-2526 : 03-04-2010 เมื่อ 21:56
    Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ไม่มีเอามาโชว์กันหน่อยหรือคับ
    Junior Member eaktakai's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ ตอนนี้ก็เหลือแต่เปลี่ยนยาง กับหาแผ่นชาร์ต อย่างเดียว แผ่นชาร์ตมันหายากจิง ๆ คับ ใครมีบอกด้วยนะครับ
    แต่ช่วงนี้ มันมีอาการอีกแล้ว 55 สตาร์ทยากเป็นบางครั้ง บางวัน ดึงโช๊ค สตาร์ท ทีเดียวติด บางวัน 3 ที แต่ สองสามวันมานี่ เช้า ๆ ประมาณ 20กว่าที กว่าจะติด
    ไม่รู้เป็นเพราะอาไรครับ แต่บาง ทีก็ทีเดียวติด ยังไง ขอคำปรึกษาด้วยนะครับ ผมมือใหม่ คับ ไม่ค่อยรู้เรื่องสักเท่าไหร่ ขอประสบการณ์ด้วยนะครับ
    ขอบคุณ
    0

Name:  DSC01396..jpg
Views: 976
Size:  146.2 KBName:  DSC01395..jpg
Views: 989
Size:  146.4 KBName:  DSC01397..jpg
Views: 990
Size:  147.9 KB
    ลองเอามาลงดูครับ เพิ่งเริ่มจาค่อย ๆ ทำคับ ไอ้นั่นขาด ไอ้นี่ขาด ต้องทนคับ ใจรัก
    Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มีคำถามครับ

หลังจากเอารถซัดไปเขาเขียมา ของผมเป็ฯ srx สตาทมือ

อยากถามว่า เครื่องเนี่ย มันเอาเครื่อง sr400 ลงได้มั้ยคับ
    ขอบคุณ
    0

อยากรุ้ว่าพวกท่าน ใส่เสตอหน้าหลังเท่าไหร่กันครับ

ของผม srx 400 ตาร์ทมือ ใส่หน้าเท่าไหร่ไม่รุ้ แต่หลังใส่ 47 มันเหมือนจะแรงแต่ต้นแต่ปลายต้องเค้น ไม่ชอบเลยครับ

แนะนำกันทีครับว่าใส่เท่าไหร่ดี....
    ขอบคุณ
    0

โอโห คิดได้ไงจะเอาเครื่อง sr ลง เหอะ สเตอร์หลัง 47 มันเยอะไปปาว 36ก็พอมั่ง ไม่รู้นะตัวโชคเดี่ยว มัน 36 ผมรัก srx นะ ไม่ควรเอาเคื่องsr มาลง มันดูยังไงเนีย
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=Asoryu;3745980]โอโห คิดได้ไงจะเอาเครื่อง sr ลง เหอะ ผมรัก srx นะ ไม่ควรเอาเคื่องsr มาลง

เห็นด้วยคับไม่สมควรทำเพราะของเดิมมันก็ดีอยู่แล้ว
    Member DurexRed's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คันนี้ที่ไปงานบูรพาใช่ป่าวครับเหมือนเห็นอยู่
    ขอบคุณ
    0

ยังไม่เคยไปงานไหนเลยอั๊ฟ พอดีเขาเพิ่งประกอบเสร็จได้เดือนนึ่งคับ ... ตอนนี้ก็ขี่ไปซ่อมไป ทีละอย่างคัพ สักวันมันก็คงมีอาการปกติเหมือนคันอื่นเขา
    ล่าสุด ผมได้แผ่นชาร์ตแล้วคับ แต่แปลงเอา ใช้ ของ jrd ที่มันเป็นช๊อปเปอร์อะคัพ ไม่รู้จะเวริคหรือป่าว เพิ่งขี่ได้วันนึงหลอดไฟหน้าขาดเลย 555 ไม่รู้ จะใช้ได้หรือป่าว แต่ก็ขอให้มันใช้ได้คับ เพราะว่า ของเดิมมันหายากจิง ๆ
    ขอบคุณ
    0

เอาใจช่วยครับ คุณ eaktakai
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุงครับ ยังไงก็จะสู้ต่อไป คับ (สู้ต่อไปทาเคชิ) 555
    สถานที่
    noname
    ขอบคุณ
    0

ขอออกความคิดเห็นหน่อยนะคับ
    สำหรับการวางเครื่อง SR วางได้คับ แค่แปลงต้องนิดหน่อย หาซื้อเครื่องราคาก็ไม่เท่าไร แต่สำหรับผมนะคับ ขาย SRX ไปซื้อ SR น่าจะดีกว่า
    ไม่ต้องมานั่งแปลง ไม่ต้องหาซื้อเครื่อง ไม่ต้องมานั่งสั่นสะท้าน ลองคิดดูคับ ทำได้หมด

ส่วนเรื่องเสตอร์หน้าหลัง ผมจำไม่ได้ เด๋ยวขอไปเช็กให้ก่อนนะคับ ซื้อมายังไม่เคยเปลี่ยนเลย
    ของผมสตาร์ทมือเหมือนกัน ต้นดีปลายดี 160 สบายๆ เอาไปตัดปลายท่อออก 4 นิ้ว วิ่งผิดหูผิดตา

ใครที่สนใจ srx โทรมาผมได้คับ ตอนนี้มีอยู่ 3 คัน
    คันแรกเอาไว้ใช้เอง สตาร์ทมือ มีโปรเจควางเครื่อง 600
    คันที่สอง ซื้อมาเก็บงานอยู่ แต่ยังไม่ได้ประกอบ ขายแบบไม่ได้ประกอบ 30,000 บาท ชุบ ปัดเงามาแล้ว แต่ให้ประกอบด้วยคิด 33,000 บาท
    คันที่สาม มีเจ้าของแล้วนะคับ ยังไม่ได้ประกอบ ไม่ได้เก็บงาน ขายที่ 25000 บาท

0892048721 หรือ [email protected]
หน้าที่ 24 จากทั้งหมด 411 หน้า แรกแรก ... 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 74 124 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks