Srx สวยๆอยู่ไหนกันบ้างครับ เชิญทางนี้ครับ - หน้า 26

หน้าที่ 26 จากทั้งหมด 411 หน้า แรกแรก ... 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 76 126 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Srx สวยๆอยู่ไหนกันบ้างครับ เชิญทางนี้ครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ที่ทำงานผมอยู่งามวงศ์วานซ.3สุดซอยเลยครับ....

ยินดีที่รู้จักครับ....
    ขอบคุณ
    0

ที่ทำงานผมอยู่งามวงศ์วานซ.3สุดซอยเลยครับ....

ยินดีที่รู้จักครับ....

บ้านอยู่คลองหก ทำงานอยู่ที่ปากเกร็ด ซอยต้นสน4แจ้งวัฒนะครับผม.
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ..

ผมอยู่หลัง พันทิพงามวงวานครับ......ขี่ srx mono สีน้ำตาลอยู่....

ผมว่าของผมมีปัญหาเหมือนดกัน คาบูมันคงปิดน้ำมันไม่อยู่จิงๆนะคับเนี่ย ขี่ๆอยู่ควันไหลแต่เป็นกลิ่นเบนซิน..

แล้วก็ตอนขี่ไม่มีควันแต่ตอนที่ติดไฟแดงควันออกเต็มเ ลย

เพิ่งเปลี่ยนแหวนมาใหม่ 1 เดือน ซีลวาวล์ยังดีอยู่(มั้ง)
    เปลี่ยนโซ่ราวลิ้น

ท่านผู้รู้ช่วยตอบที่ครับ

อาการคือ

- ควันไหลแต่มันเหม็นเหมือนเบนซิน ควันเป็นสีขาว
    - เครื่องเดินเบาที่ 1000 รอบ ตอนเกียว่าง แล้วอยู่ๆก็ดังป๊อก ! ดับ

ต้องเช็คตรงไหนมั่งคับ
    ขอบคุณ
    0

ตอบคุณ esense
    ผมก็ไม่ค่อยชำนาญทางด้านนี้เท่าที่ควรเพียงแต่มีใจรั กรถเหมื่อนๆกับพวกท่านครับฮ่าๆๆ
    ผมเอาตามที่ผมเจอกับตัวผมและรถผมเองนะครับ...ท่านใดเ ทพหรือมีความชำนาญด้านนี้โปรดติและแนะนำเพิ่มเติมได้ เลยครับ
    ต้องเช็คตรงไหนมั่งคับ?
    เพิ่งเปลี่ยนแหวนมาใหม่ 1 เดือน....ตอนเปลี่ยนแหวนแหวนเก่าห่างแค่ไหนครับ กี่ มิลลิเมตรก่อนเปลี่ยนและหลังเปลี่นแล้วเหลือกี่มิลคร ับ ก่อนเปลี่ยนมีควันหรืออาการแบบนี้ไหมครับ?
    ซีลวาวล์ยังดีอยู่(มั้ง) อย่าใช้คำว่ามั้งกับรถเราครับถ้าเปลี่ยนหรือรื้อขนาด นี้แล้วต้องเปลี่ยนชิลตีนวาวล์ให้ครบทั้งสี่ตัว แล้วตรวจสอบบ่าวาวล์หรือเปล่าครัวว่าสึกหรือเปล่าสภา พโดนรวมเป็นอย่างไร?
    หลังประกอบเช็ควาวล์หรือยังครับว่า ยัน หรือห่าง?
    เปลี่ยนโซ่ราวลิ้น.....จริงๆตัวนี้มีตัวดันโซ่แบบ อัตโนมัติ จะตั้งเองเมื่อหย่อนยาน แต่ถ้าถึงกับเปลี่ยนนี่คงใช้มาแบบโหดดดมาก

ขี่ๆอยู่ควันไหลแต่เป็นกลิ่นเบนซิน..แล้วก็ตอนขี่ไม่ มีควันแต่ตอนที่ติดไฟแดงควันออกเต็มเลย........เผาไห ม้ไม่หมดแน่นอนครับอาจจะกินมากไป ต้องลองตรวจสอบคาร์บูต้องไล่และจูนใหม่ครับ

เครื่องเดินเบาที่ 1000 รอบ ตอนเกียว่าง แล้วอยู่ๆก็ดังป๊อก ! ดับ........มีหลายประเด็นครับ 1ชิลตีนวาวล์รั่ว 2เช็ควาวล์ 3ตรวจสอบยางปากคาร์บู 4ไล่จูนคาร์บู ครับ.
    ประมาณนี้ครับลองตรวจสอบดูครับผม

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน .

แบบว่าตอนนั้นที่ผ่าทำเครื่อง พอดีตังหมดพอดีก็เลย ประกอบไปก่อน ซีลวาวว่ากันใหม่สิ้นเดือนนี้แหละ ฮ่าๆ

ยังไงขอบคุณสำหรับคำแนะนำ พอดีทำรถเองน่ะครับ....

ทีนี้ใครที่เคยจับมันใส่ คาบูเดี่ยว อยากถามว่า ใส่คาบูของอะไร แล้วมันนิ่งมากมั้ย ???

ไอ้เรื่องคอรีดคาบูเรื่องเล็ก แค่อยากรู้ว่า เอาของอะไรใส่น่ะครับ

ถ้าลงรูปให้ดูได้จะดีมาก แต่ถ้าเป็นความลับก็ไม่เป็นไรครับ
    ขอบคุณ
    0

เท่าที่อ่านมาในนี้ ใช้ของ sr ครับผม จริงๆผมว่ายัด CR ได้เลยนะแต่ต้องไล่แจ่มๆๆหน่อยครับ
    เรื่องรูปต้องรอท่านอื่นมาลงให้ชมครับ ผมว่า Nutt ที่ขายของนะเทพครับผมเคยคุยกับเค้าครั้งหนึ่ง คุยดีมากลองโทรไปถามเค้าเลยครับผม
    แต่ผมว่า กระทู้มันเงียบๆๆนะ
    เอ
    สถานที่
    Middleway Mc Pattaya Thailand
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ

ผมเป็นอีกคนที่เพิ่งหันมาเล่น srx เหมือนกัน

พอดีผมขายsrไป ก็เลยลองเปลี่ยนดูบ้าง ซึ่งผมก็ชอบๆมันอยู่เหมือนกัน

และผมก็อยากลองปรึกษาพวกพี่ๆดูหลายๆเรื่องอ่ะครับ

คือว่า แม็กของผมซื้อมา มันเป็นตัวเก่าอ่ะครับ เป็นแบบ3ก้าน แล้วมีแฉกๆอ่ะ

คือว่า ถ้าผมจะเปลี่ยนมันใช้แม็กของอะไรได้บ้างครับ

แล้วมีใครที่จะขายบ้างมั้ยครับ ขอแบบว่าราคาไม่แรงมากอ่ะครับ แล้วอีกอันนึงก้คือ

ปั้มบนอ่ะ คือว่ามันแปลงใส่ของอะไรมาก็ไม่รุ้อ่ะครับ เหมือนกับว่ามันไล่น้ำมันไม่ค่อยได้อ่ะ

ถ้าใส่ของแต่งต้องใช้แบบไหนครับ

รบกวนพวกพี่ๆทีนะครับ
    สถานที่
    noname
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ includeotto อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ

ผมเป็นอีกคนที่เพิ่งหันมาเล่น srx เหมือนกัน

พอดีผมขายsrไป ก็เลยลองเปลี่ยนดูบ้าง ซึ่งผมก็ชอบๆมันอยู่เหมือนกัน

และผมก็อยากลองปรึกษาพวกพี่ๆดูหลายๆเรื่องอ่ะครับ

คือว่า แม็กของผมซื้อมา มันเป็นตัวเก่าอ่ะครับ เป็นแบบ3ก้าน แล้วมีแฉกๆอ่ะ

คือว่า ถ้าผมจะเปลี่ยนมันใช้แม็กของอะไรได้บ้างครับ

แล้วมีใครที่จะขายบ้างมั้ยครับ ขอแบบว่าราคาไม่แรงมากอ่ะครับ แล้วอีกอันนึงก้คือ

ปั้มบนอ่ะ คือว่ามันแปลงใส่ของอะไรมาก็ไม่รุ้อ่ะครับ เหมือนกับว่ามันไล่น้ำมันไม่ค่อยได้อ่ะ

ถ้าใส่ของแต่งต้องใช้แบบไหนครับ

รบกวนพวกพี่ๆทีนะครับ
    ล้อแม๊กท่าจะเปลี่ยนก็ใส่ได้หลายรุ่นนะคับ nsr250 6 ก้านก็ใส่ได้ หรือว่าจะใส่ล้อของตัวสตาร์ทมือก็สวยคับ
    ราคาก็แล้วแต่โอกาสและช่วงเวลา ราคาก็เริ่มตั้งแต่ 2000 จบที่เท่าไรไม่มั้นใจ
    ตอนนี้ผมมีอะไหล่ srx สตาร์ทมือ ช่วงหน้าทั้งชุด และชุดหลังทั้งชุด ถ้าสนใจยังไงลองโทรมาคุย

ส่วนเรื่องปั้มบน ใส่ของรุ่นไหนก็ได้คับ เพราะตอนนี้ผมใส่ของ SF อยู่คับ ราคาก็ประมาณ 1200-1500 ปั้มพร้อมมือครัสปรับระดับ
    ทรงมันรับกับแฮนด์จับโช๊คดีคับ ใส่แล้วหล่อขึ้น 10 %

และเรื่องไล่น้ำมันเบรคไม่ได้ลองถอดจุกไล่น้ำมันที่ป ั้มล่างออกมาเป่าลดดูคับ อาจจะตันก็เป็นไปได้คับ
    Junior Member eaktakai's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมสงสัยไอ้สายสีดำที่มันต่อจากเครื่องไปกรองอากาศอะค รับ ของเพื่อนผมมันต่อกัน แต่ของผมมันหลุดออกมามันจะดูดอากาศอะไรประมาณนี้อะคร ับ มันเสียบเข้ารูกรองไม่ได้เวลาสตาร์ทเครื่องมันดังเหม ือนเปิดกรอง ดังฟิ๊ด ๆ ประมาณนี้ ถ้าเราปล่อยไว้ไม่ต่อกับกรองอากาศมันจะมีผลอะไรหรือป ล่า่่วครับ มันคือสายอะไรเหรอคับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ
    ขอบคุณ
    0

พี่น้องคร๊าบ คุณเอคร๊าบ

ผมถอดคาบูวันนี้เช็คดู ก็เหมือนจะไม่มีอะไร

แต่ลองไปซื้อนมหนูมาใส่ใหม่ดู จากเบอเดิม 106 ผมลองใส่ 85 ควันไม่ออกแต่วิ่งไม่ค่อยดี พอไปลองซื้อ เบอ 92 มาใส่ ********เหมือนเดิมเลย เอามาดูปรากฎว่า รูมันเท่ากัน แต่เบอมันต่างกัน (ของเดิมติดรถ เทียบ ของไทย)

พรุ่งนี้ว่าจะเทียบให้มันเล็กลงอีกนิดน่ะครับ

เลยอยากรู้ว่า

ตกลงไอ้อาการที่ เวลารถวิ่ง ก็วิ่งดีไม่มีสะดุด แต่พอเข้าเกียว่างติดไปแดง ควันไหลตรึม เป็นกลิ่นเบนซินด้วย ถอดหัวเทียนออกมาพบว่าดำปี๋ แถมช๊อตด้วย

พี่ผมบอกว่าไม่ใช่ ซีลวาวแน่ๆ เพราะตอนบิดเร่งๆ ไม่มีควันซักนิด

มีใครเป็นเหมือนผมมั่งครับ แล้วคุณๆแก้กันยังไง

ผมสงสัยไว้ว่า รถผมน่าจะ.......

1. เจ้าของเดิมเอานมหนูไประเบิดมา
    2. คอยไม่ดีรึเปล่า เพราะเปลี่ยนหัวเทีัยนไปสองอันแล้ว เพรราะมันช๊อตเหมือนกันเลย
    3. เอ๊ะหรือว่า ซีลวาว ก็ไม่น่าจะใช้ เพราะถ้าใช่ ควันมันจะไหลๆๆๆๆๆมาก โดยเฉพาะเวลาร้อนๆ ยิ่งบิดยิ่งไหล นี่ของเราไม่ไหลอ่ะตอนบิด
    4. กล่อง.....ก็ไม่น่าจะใช่เพราะง่า มันวิ่งดีไม่มีสะดุด เอาไปเขาเขียวมาสองรอบ
    5. นึกไม่ออกและ ครับ.....มีใครเซียน srx มั่งครับช่วยแนะทำทางออกที เครียดมากครับตอนนี้

แล้วอีกคำถาม ไอ้ตัวน๊อดที่เอาไว้ตั้งปีกผีเสื้อของคาบูตัวขวาน่ะ เค้าตั้งกันยังไง......แบบว่า พอเราบิดไปหน่อยนึง คาบูขวาถึงจะเปิด.....หรือว่า พอเราเริ่มบิด มันก็เปิดพร้อมๆกับตัวซ้ายครับ.......
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ eaktakai อ่านข้อความ
    ผมสงสัยไอ้สายสีดำที่มันต่อจากเครื่องไปกรองอากาศอะค รับ ของเพื่อนผมมันต่อกัน แต่ของผมมันหลุดออกมามันจะดูดอากาศอะไรประมาณนี้อะคร ับ มันเสียบเข้ารูกรองไม่ได้เวลาสตาร์ทเครื่องมันดังเหม ือนเปิดกรอง ดังฟิ๊ด ๆ ประมาณนี้ ถ้าเราปล่อยไว้ไม่ต่อกับกรองอากาศมันจะมีผลอะไรหรือป ล่า่่วครับ มันคือสายอะไรเหรอคับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ
    เป็นสายดักน้ำมันเครื่อง ถ้าเราเติมน้ำมันเครื่องมากเกินที่กำหนด มันจะไหลออกทางนี้ กลายเป็นไอเข้าไปใต้กรองอากาศ ถ้าระดับน้ำมันมากเกินกว่าจะกลายเป็นไอมันก็จะมาเป็น หยด แล้วก็เห็นเป็นหยดๆตามพื้น แต่ถ้ารถคุณไม่มีกรองอากาศก็ให้ไปซื้อกรองดักไอน้ำมั นเครื่องที่มีรูพอดีกับสายมาใส่ครับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ esense อ่านข้อความ
    พี่น้องคร๊าบ คุณเอคร๊าบ

ผมถอดคาบูวันนี้เช็คดู ก็เหมือนจะไม่มีอะไร

แต่ลองไปซื้อนมหนูมาใส่ใหม่ดู จากเบอเดิม 106 ผมลองใส่ 85 ควันไม่ออกแต่วิ่งไม่ค่อยดี พอไปลองซื้อ เบอ 92 มาใส่ ********เหมือนเดิมเลย เอามาดูปรากฎว่า รูมันเท่ากัน แต่เบอมันต่างกัน (ของเดิมติดรถ เทียบ ของไทย)

พรุ่งนี้ว่าจะเทียบให้มันเล็กลงอีกนิดน่ะครับ

เลยอยากรู้ว่า

ตกลงไอ้อาการที่ เวลารถวิ่ง ก็วิ่งดีไม่มีสะดุด แต่พอเข้าเกียว่างติดไปแดง ควันไหลตรึม เป็นกลิ่นเบนซินด้วย ถอดหัวเทียนออกมาพบว่าดำปี๋ แถมช๊อตด้วย

พี่ผมบอกว่าไม่ใช่ ซีลวาวแน่ๆ เพราะตอนบิดเร่งๆ ไม่มีควันซักนิด

มีใครเป็นเหมือนผมมั่งครับ แล้วคุณๆแก้กันยังไง

ผมสงสัยไว้ว่า รถผมน่าจะ.......

1. เจ้าของเดิมเอานมหนูไประเบิดมา
    2. คอยไม่ดีรึเปล่า เพราะเปลี่ยนหัวเทีัยนไปสองอันแล้ว เพรราะมันช๊อตเหมือนกันเลย
    3. เอ๊ะหรือว่า ซีลวาว ก็ไม่น่าจะใช้ เพราะถ้าใช่ ควันมันจะไหลๆๆๆๆๆมาก โดยเฉพาะเวลาร้อนๆ ยิ่งบิดยิ่งไหล นี่ของเราไม่ไหลอ่ะตอนบิด
    4. กล่อง.....ก็ไม่น่าจะใช่เพราะง่า มันวิ่งดีไม่มีสะดุด เอาไปเขาเขียวมาสองรอบ
    5. นึกไม่ออกและ ครับ.....มีใครเซียน srx มั่งครับช่วยแนะทำทางออกที เครียดมากครับตอนนี้

แล้วอีกคำถาม ไอ้ตัวน๊อดที่เอาไว้ตั้งปีกผีเสื้อของคาบูตัวขวาน่ะ เค้าตั้งกันยังไง......แบบว่า พอเราบิดไปหน่อยนึง คาบูขวาถึงจะเปิด.....หรือว่า พอเราเริ่มบิด มันก็เปิดพร้อมๆกับตัวซ้ายครับ.......
    สรุป ทั้ง ห้าคำถาม ผมไม่สามารถตอบได้ทั้งหมด
    เอาเป็นว่าตอนนี้รถผมใช้ นมหนูเบอร์ร้อย เปิดอากาศรอบครึ่ง ใส่กรองเดิมๆครบหมด ละกันครับ
    ทั้งรอบต่ำรอบสูงไม่มีสะดุด
    บิดตัวปล่าวที่ เรดลายน์

ตอบคำถามปีกผีเสื้อ
    เปิดไม่พร้อมกันครับ ตัวแรกทำงานปกติตามสายคันเร่งที่เราบิด (คือบิดปุ๊ปเปิดปั๊ป)
    ตัวที่สองจะทำงานเมื่อ เครื่องเดินที่สี่พันรอบหรือประมาณ สามสิบเปอร์เซ็นของสายคันเร่ง
    ปล.ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับความสดของเครื่องยนต์ด้วย

ส่วนอาการที่ว่าถ้าใครมีประสบการณ์ช่วยกันมาแชร์นะคร ับ ขอบคุณครับผม
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับสำหรับปีกผีเสื้อ.....ผมกำลังจะไปถอดมันอี กรอบวันนี้ครับ เด๋วจะลดนมหนูลงเหลือเบอ 90
    Junior Member eaktakai's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณสำหรับเรื่องสายดักน้ำมันเครื่องนะครับ เดี๋ยวผมจะไปหามาใส่ครับ....ขอบคุณเวป thaiscooter.com ที่มีเพื่อน ๆ แนะนำสิ่งดี ๆ ให้กันคับ
    ขอบคุณ
    0

ได้คำตอบแล้ว ชัดเลย !!! มันคือ บูท ตีนวาวล์ ตัวซ้ายของวาวไอดี บูท แตกครับ สันดานจิงๆ ไอ้เจ้าของเก่ามันก็บอกทำมาแล้วๆ

แตกชัดๆเลย เด๋วเอารูปลงให้ดูครับ เจอปัญหาแล้วว่าทำไมควันไหล !
หน้าที่ 26 จากทั้งหมด 411 หน้า แรกแรก ... 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 76 126 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks