Srx สวยๆอยู่ไหนกันบ้างครับ เชิญทางนี้ครับ - หน้า 27

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 27 จากทั้งหมด 411 หน้า แรกแรก ... 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 77 127 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Srx สวยๆอยู่ไหนกันบ้างครับ เชิญทางนี้ครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ดีใจด้วยครับที่คุณค้นพบด้วยตัวเองฮ่าๆๆๆๆ
    จริงๆๆพื้นฐานไม่มีอะไรมากหลอกครับสี่จังหวะ ดูด อัด ระเบิด คาย ถ้าเปลี่ยนผมแนะนำให้เปลี่ยนทั้งสี่ตัวเลยครับใหนๆรื ้อแล้วนะครับ
    ขอบคุณพื้นที่นี่ที่มีใว้่ให้แลกเปลี่ยนครับ
    ขอบคุณ
    0

บูทวาว คงเปลียนตัวเดียวหละครับมันแพงอยู่ แต่ซีลวาวเนี่ย เปลี่ยนหมดแน่นอน ********อันละ 17 บาทเอง
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าว่างๆ...เราน่าจะเจอกันบ้างก้อคงดีนะคับ

แบบว่า...ที่ไหนเมื่อไรก้อแนะนำกันมาก้อดีนะคับ

ฝากความเห็นไว้ด้วยละกันคับ
    ขอบคุณ
    0

เจอกันข้าวสารดีมั้ยครับ มีตติ้งทั้งที ต้องมีแอลกอฮอลกับเพลงกันบ้าง หรือจะที่ไหนดีครับ
    ขอบคุณ
    0

แย่ละคับ....ตอนติดครื่องจอดเฉยๆ

รถผมมันดัง..ป๊อก...ดังจากตรงใกล้ๆกะเกียร์อ่ะ

และก้อจะดับอ่ะคับ...แต่พอวิ่งก้อวิ่งได้ปกตินะ

ไม่รู้ว่าเป็นเยอะแค่ไหน

เปนแบบคุณesense....รึป่าว...แล้วมันต้องซ่อมเร่งด่ว นรึป่าวคับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน d..

ของผมมันเป็นที่ บูทก้านวาลว์แตกอ่ะคับ

วันนี้ประกอบเส็ดเงียบดี ควันไม่มี แต่ น้ำมันเครื่องรั่วจากเสื้อ .....

สั ดาน ที่ สุด วันนี้ถอดประกอบไป 2 รอบและ

พรุ่งนี้เอาใหม่ เด(๋วยัดโอริงทมางเดินน้ำมันใหม่รับรองแหล่ม พรุ่งนี้เตรียมชม

ตอนนี้ เอาท่อเดิมใส่ ....ไม่ชอบท่อแทรป เงียบสบายหูดีมาก
    ขอบคุณ
    0

ไหงมันกินน้ำมันจังแฮะ.....เด๋วขายทิ้ง********เรยหนิ... ... อยากเล่น tw
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ esense อ่านข้อความ
    ของผมมันเป็นที่ บูทก้านวาลว์แตกอ่ะคับ

วันนี้ประกอบเส็ดเงียบดี ควันไม่มี แต่ น้ำมันเครื่องรั่วจากเสื้อ .....

สั ดาน ที่ สุด วันนี้ถอดประกอบไป 2 รอบและ

พรุ่งนี้เอาใหม่ เด(๋วยัดโอริงทมางเดินน้ำมันใหม่รับรองแหล่ม พรุ่งนี้เตรียมชม

ตอนนี้ เอาท่อเดิมใส่ ....ไม่ชอบท่อแทรป เงียบสบายหูดีมาก
    .....จากประสบการณ์ของผมกับป๋าเทา(srx400mono).....

ตอนที่ผมรื้อมาก็เป็นห่วงเรื่องปะเก็นตีนเสื้อกับฝาส ูบเหมือนกัน

กลัวว่ามันจะเสียตอนถอด แต่พอถอดออกมาแล้ว

ที่ปะเก็นตีนเสื้อมีแผ่นปะเก็นอลูมิเนียมสามแผ่นซ้อน กันอยู่

และเหมือนมีกาวยางเคลือบอยู่ ก็ไม่ได้หนักใจอะไร

ผมก็เลยไปที่ร้าน สี่โคกอะไหล่ยนต์ บอกคนขายว่าซื้อสเปรย์ปะเก็นหนึ่งกระป๋อง

ได้แล้วก็จัดแจงล้างปะเก็นตีนเสื้อเดิมด้วยน้ำมันเบน ซิน

พอสะอาดก็เอาลมเป่า ผึ่งแดดให้แห้ง ทำความสะอาดตีนเสื้อก่อนที่จะประกอบ

แล้วก็พ่นสเปรย์ปะเก็นบางๆให้ทั่วแผ่น อย่าให้เยิ้ม

สเปรย์ปะเก็นจะไม่แห้ง เมื่อพร้อมก็ประกอบใส่ปะเก็นตีนเสื้อเข้าไปดังเดิม

ไขน็อตตามสูตรไขว้ ส่วนฝาสูบนั้นไม่มีปะเก็นเราก็ใช้กาวทรีบอนด์อย่างดี (หน่อย)

ทาให้ทั่วพื้นที่หน้าตัด ขั้นตอนนี้ต้องสะอาด เสร็จแล้วก็ประกอบเข้าเหมือนเดิม

ไล่ไขน็อตทุกตัวให้แน่นจนตัวคุณมั่นใจ

ทั้งหมดนี้เบ็ดเสร็จสำหรับผม หนึ่งวันถ้วน

เมื่อเราสตาร์ทรถ สเปรย์ปะเก็นที่ตีนเสื้อจะละลายออกมาคล้ายกับคราบน้ำ มันรั่ว

ไม่ต้องตกใจ ใช้ผ้าชุบน้ำมันเบนซินเช็ดทำควา่มสะอาดเป็นอันเสร็จ

นับจากวันนั้นถึงวันนี้ประมาณสามเดือน ผมยังไม่พบอาการ รั่วววววววววเลยครับ

ดีใจที่ได้แบ่งปันประสบการณ์ครับหวังว่าคงเป็นประโยช น์กับเพื่อนๆนะครับ

ขอบคุณที่อ่านครับ (ยาวมากมาย)
    Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ก็อยากจะเจอกันอยู่แหละครับผมเนียคนนึงที่อยากให้รวก ันมากๆแต่ก็ไม่มีการตอบรับอะไรมาเลย งง อยู่ จะนัดกับผมก็ได้นะครับผมพร้อม 087 695 7475 เพื่อนๆ srx ของแรง

สถานที่
    ฺBangkok49
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ผมคนนึ่ง ครับ แจ้งมาได้เลยขอรวมกลุ่มด้วยครับ srx400
    N63 COSA
    ขอบคุณ
    0

อยากเจอเพื่อนๆทุกคนเช่นกันคับ

รวมรถกัน พบปะกัน แต่ถ้านัดเจอกันเนี่ยที่ไหนดีล่ะ

ผมอยู่งามวงศ์วาน....เพื่อนๆอยู่แถวไหนกันบ้างคับ

ที่รัชดาไนท์เปนไงคับลองเสนอดูนะ....แหะๆพอดีอยากไปด ูของพอดีเลย ^^
    Junior Member eaktakai's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อะจ๊าก........ผมเจอปัญหาอีกแล้วคับ.......srx400 ของผมที่แปลงแผ่นชาร์ท ใช้ของ jrd คับ แต่แบตที่ติดมากับรถรู้สึกว่ามันเป็นแบตรี่รถมอไซด์เ ล็กอะครับ (แบบเติมน้ำกลี่น) ก้อนเล็ก ๆ ตอนแรกที่ติดแผ่นชาร์ทไฟมันแรงดีมากคับ เปลี่ยนมาได้ประมาณ 1 เดือน เมื่อวานซืน ได้กลิ่นเหมือนอะไรเน่า ๆ เหม็น ๆ ตอนที่ขี่มอไซด์ไปสักพัก(เครื่องร้อน) ตอนแรกผมก็คิดว่าเป็นกลิ่นพวกท่อระบายน้ำ พอกลับมาบ้านมันก็ยังเหม็นอยู่ คิดว่าอะไรมันคงกระเด็นติดรถเลยมีกลิ่นเน่า ๆ ก็ล้าง เมื่อวานขี่ได้สักพัก พอจอดก็ได้กลิ่นอีก คราวนี้คิดว่างานเข้าแน่ ก็ไล่ดมตั้งแต่ไฟหน้า เครื่อง ยันล้อและเบรค ก็มาสะดุดเอาตรงใต้เบาะ มันมีน้ำอะไรเย้ม ๆ ออกมา ก็แตะดมดู อืม.........ใช่เลย เหม็นน้ำที่ออกมาจากแบตคับ
    พอสตาร์รถดูอีกที เปิดไฟหรี่ ตอนแรกติด สักพัก ดับ เฮ้ย เปิดไฟหน้า ไฟหน้าติดปุ๊บสักพักดับ ไฟเบรคดับ สักพักไฟเีกียร์ว่างสีเขียวดับ งานเข้าคับ.......รู้สึกว่าแบตคงใช้ไม่ได้แล้ว อาการแบบนี้ใช่ระบบไฟไหมคับ ผมต้องทำยังไงบ้างคับ ช่วยด้วย...............
    Junior Member eaktakai's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ล่าสุด ช่างเขาบอกมัดข้าวต้มไหม้ ต้องทำยังไงดีคับ.....
    ขอบคุณ
    0

ตอนแรกว่าจะขาย......ไม่ขายและตอนนี้ มีคนพูดจาไม่เช้าหู.......

มีใครมีคาบู 400 เหลือมั่งครับ ก็อกน้ำมันด้วยขอ ซื้อต่อหน่อย
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tashidelek อ่านข้อความ
    อยากเจอเพื่อนๆทุกคนเช่นกันคับ

รวมรถกัน พบปะกัน แต่ถ้านัดเจอกันเนี่ยที่ไหนดีล่ะ

ผมอยู่งามวงศ์วาน....เพื่อนๆอยู่แถวไหนกันบ้างคับ

ที่รัชดาไนท์เปนไงคับลองเสนอดูนะ....แหะๆพอดีอยากไปด ูของพอดีเลย ^^
    ก็ดีครับเห็นด้วย เมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมไปมาแต่เอา น้องซี ไปครับ ไม่ได้เอา ป๋าเทาไป
    เดินดูอะไหล่เห็นตัวชาร์ต srx สองตัวตรงรุ่น โลโก้ตรายามาฮ่าแปะถัง คู่นี้ผมซื้อมาแล้ว
    คุยกับคนขายอยู่พักหนึ่งแกเล่าให้ฟังว่าเมื่ออาทิตย์ ที่แล้วมีเครื่องตัวหกร้อย1ตัว คาร์บูร์ตัวหกร้อย ถังน้ำมัน วางได้ไม่ถึงครึ่งคืนเกลี้ยงครับ แสดงว่ามันหาของค่อนข้างยากจริงๆๆๆ สนใจลองนัดกันหรือจะแอบไปเดินก็ได้นะครับดวงดีดีคุณอ าจได้เสียเงินแหง่มๆๆ
    ป.ล.1กรองน้ำมันเครื่องใช้ตัวเดียวกับเอสอาร์ถ้าไปแล ้วก็ติดไม้ติดมือมาเปลี่ยนให้เด็กๆเราก็ดีนะครับ
    ป.ล.2อยากชมเด็กๆในครอบครองของแต่ล่ะท่านจังครับ
    ขอบคุณมากครับ
หน้าที่ 27 จากทั้งหมด 411 หน้า แรกแรก ... 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 77 127 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks