Srx สวยๆอยู่ไหนกันบ้างครับ เชิญทางนี้ครับ - หน้า 28

หน้าที่ 28 จากทั้งหมด 411 หน้า แรกแรก ... 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 78 128 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Srx สวยๆอยู่ไหนกันบ้างครับ เชิญทางนี้ครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

งั้นวันนี้ไปรัชดากันครับ นัดกันยังไงดี ผมไปตอน 6.30 ละกันจะได้ไปเจอกหันก่อนได้หาที่จอดรวมๆกันเยอะๆ(หรื อไม่เยอะแฮะ)

โทรติดต่อที่ 084 670 0426 ครับใครที่จะไป.... ตังมีรึเปล่าไม่รุ้
    ขอบคุณ
    0

ข่าวดีครับทุกท่าน

ผมกำลังจะลาออกจากวงการ srx แล้วนะครับ .....เพราะใฝ่ฝันมากว่า...อยากจะได้ ดรีม100 เป็นกำลังใจให้ขายได้ไวๆด้วยนะครีับ
    ขอบคุณ
    0

Talking ว้า...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ esense อ่านข้อความ
    ข่าวดีครับทุกท่าน

ผมกำลังจะลาออกจากวงการ srx แล้วนะครับ .....เพราะใฝ่ฝันมากว่า...อยากจะได้ ดรีม100 เป็นกำลังใจให้ขายได้ไวๆด้วยนะครีับ
    โอ้ววว....น่าเสียดายนะครับ

ยังไงก่อนขายผมอยากเห็นสภาพรถหน่อยได้ไหมเผื่อผมจะมี ไอเดียอะไรบ้าง

เพราะยังไม่เคยเห็นรถคุณเลยและก็เผื่อว่าเพื่อนๆในนี ้จะสนใจนะครับ

คือไหนๆ ก็จะเป็นคลับ srx ก็เลยอยากให้เพื่อนๆเอารูปและสไตล์การแต่งรถของตัวเอ ง

มาแชร์กันนะครับ

ขอบคุณมากครับ

รูป รูป  
    ขอบคุณ
    0

พอดีว่า วันที่1 ผมไปงานที่มหาชัยมาอ่ะคับ

ไปกับพี่ๆ...เอาคันนี้ไปมาคับ

Name:  ภาพ0692.jpg
Views: 1167
Size:  37.0 KB

Name:  ภาพ0690.jpg
Views: 1051
Size:  24.0 KB
    Member DurexRed's Avatar
    ขอบคุณ
    0

โชว์รูปกันหน่อยครับ
    กระทู้ตกแล้ว
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DurexRed อ่านข้อความ
    โชว์รูปกันหน่อยครับ
    กระทู้ตกแล้ว
    ผมก็ว่างั้นแหละครับผมเงียบๆกันไปเลยครับเพื่อนๆๆ
    Junior Member eaktakai's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สอบถามเรื่อง แผ่นชาร์ทหน่อยคับ ตอนนี้ผมแปลงแผ่นชาร์ท เพราะของเดิมมันเสีย ใช้ของ jrd (อันใหญ่เหมือนกัน) แบตที่ติดรถมาก้อนเล็ก ๆ ขนาด 3 แอมป์ครับ
    ตอนที่แล้ว ตัวชาร์จมันชาร์จแรงเกินคับ ตอนใส่ขี่ได้ประมาณครึ่งเดือน ปรากฏ น้ำกลั่นแห้ง (มันจะหยดตลอดเวลาที่เครื่องยนต์ทำงาน คับ)ช่างเขาบอกว่าแผ่นชาร์จมันไม่ตัดไฟ หลอดไฟผมขาดหมดเลยคับ ไฟหน้า ไฟเลี้ยวไฟเบรค สายไฟละลายเลย ตอนนี้ช่างเขาบอกว่า เติมน้ำกลั่นไปแล้วก็หมั่นดูน้ำกลั่น จะให้ดีก็ต้องเปลี่ยนแผ่นชาร์ตใช้ของเดิม มัีนมีวิธีอื่นแก้ไหมครับ เช่น เปลี่ยนแบตให้แอมป์มากขึ้น หรือว่า ใส่สวิตซ์เพิ่ม ตรงสายไฟที่ต่อจากแผ่นชาร์ตไปแบตอะคับ ประมาณว่า ดูุ้ถ้าแบตเต็มเราก็ปิดสวิตไม่ให้มันชาร์ต พอแบตใกล้หมดเราค่อยเปิดสวิต อย่างนี้จะได้ไหมครับ หรือว่าใส่สวิตซ์ ตรงสายไฟ จากมัดข้าวต้มมาที่แผ่นชาร์ตดีครับ ยังไงให้คำตอบด้วยนะครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องมอไซด์เท่าไหร่ครับ กำลังหัดเล่น
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ eaktakai อ่านข้อความ
    สอบถามเรื่อง แผ่นชาร์ทหน่อยคับ ตอนนี้ผมแปลงแผ่นชาร์ท เพราะของเดิมมันเสีย ใช้ของ jrd (อันใหญ่เหมือนกัน) แบตที่ติดรถมาก้อนเล็ก ๆ ขนาด 3 แอมป์ครับ
    ตอนที่แล้ว ตัวชาร์จมันชาร์จแรงเกินคับ ตอนใส่ขี่ได้ประมาณครึ่งเดือน ปรากฏ น้ำกลั่นแห้ง (มันจะหยดตลอดเวลาที่เครื่องยนต์ทำงาน คับ)ช่างเขาบอกว่าแผ่นชาร์จมันไม่ตัดไฟ หลอดไฟผมขาดหมดเลยคับ ไฟหน้า ไฟเลี้ยวไฟเบรค สายไฟละลายเลย ตอนนี้ช่างเขาบอกว่า เติมน้ำกลั่นไปแล้วก็หมั่นดูน้ำกลั่น จะให้ดีก็ต้องเปลี่ยนแผ่นชาร์ตใช้ของเดิม มัีนมีวิธีอื่นแก้ไหมครับ เช่น เปลี่ยนแบตให้แอมป์มากขึ้น หรือว่า ใส่สวิตซ์เพิ่ม ตรงสายไฟที่ต่อจากแผ่นชาร์ตไปแบตอะคับ ประมาณว่า ดูุ้ถ้าแบตเต็มเราก็ปิดสวิตไม่ให้มันชาร์ต พอแบตใกล้หมดเราค่อยเปิดสวิต อย่างนี้จะได้ไหมครับ หรือว่าใส่สวิตซ์ ตรงสายไฟ จากมัดข้าวต้มมาที่แผ่นชาร์ตดีครับ
    ยังไงให้คำตอบด้วยนะครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องมอไซด์เท่าไหร่ครับ กำลังหัดเล่น
    บอกได้อย่างเดียวครับอย่าโมครับเป็นความเสียหายอย่าง แรง
    ไปที่เรดบารอน บอกช่างที่ขายไปเลยครับว่าเอาแผ่นชาร์ตSRX หนึ่งตัวถ้าไม่มีสั่งเอาใว้ครับถ้าไม่สะดวกไปโทรไปสั ่งแล้วโอนเงินไปครับที่ร้านเค้ามีบริการส่งให้ถึงบ้า นครับไม่แพงอย่างที่ใครๆคิดครับhttp://www.redbaronbkk.com/usedpart.php
    78 Ramkahmhaeng Rd., Saphansoong BKK 10240
    Tel : 02-729-4131-2
    Email : [email protected]
    ส่วนแบตไปตามร้านซ่อมรถใหญหรือร้านที่จำหน่ายแบตเตอร ี่มอไซด์บอกว่า เอาแบตแบบ ytx9 ครับผมหรือลองสอบถามคุณ นัท ในนี้ก็ได้ครับแก่คุยกีให้คำแนะนำดีครับผม
    Junior Member eaktakai's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ.........
    ขอบคุณ
    0

ใครที่อยู่แถวงามวงศ์วานไปเจอกันที่โลตัสแครายมั้ยคร ับ

เสาร์นี้ซัก1ทุ่มดีมั้ยครับ....เห็นว่ามีหลายคันอยู่ แถวนี้อ่ะ

แล้วอาจเลยไปรัชดาไนท์กันด้วยดีมั้ย

นี่เบอร์ผมนะ 0896748689 หนุ่มครับ
    Senior Member
    ขอบคุณ
    0

แล้วเจอกันคับ
    ขอบคุณ
    0

Uppppppppppppp
    ขอบคุณ
    0

ตกลงได้ไปกันรึเปล่าครับพอดีไปทำงาน ตจว เลยไม่ได้ไปครับ
    ขอบคุณ
    0

ใครที่เล่น srx 600 แล้วเครื่องดัง แกกๆๆๆๆๆๆๆ หรือว่าเวลาร้อนแล้วดัง ผมมีคำตอบให้ครับ เพราะว่ามันดังทุกคันจะปล่อยไว้ก็ได้ไม่พัง อัดยังไงก็ไม่พัง แต่ท่ารำคาญก็มีคำตอบ ผมไม่ได้เค้ามาดูทุกวัน เอาเบอร์ไปแล้วกันครับ 087 695 7475 เอาไว้ให้คนไม่รู้โทรมาถามครับ หรือมีอะไรโทรมาได้ครับมาเป็นเพื่อนกันครับ โซน วงเวียนใหญ่ หนองแขมสายสามยัน5 อยากให้ทุกคนรัก srx และไม่ลืมมัน คนคอเดียวกัน ลูกเดียว สี่วาว ทรงสปอรท์ คราสสิค (ไม่สะท้าน)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Asoryu อ่านข้อความ
    ใครที่เล่น srx 600 แล้วเครื่องดัง แกกๆๆๆๆๆๆๆ หรือว่าเวลาร้อนแล้วดัง ผมมีคำตอบให้ครับ เพราะว่ามันดังทุกคันจะปล่อยไว้ก็ได้ไม่พัง อัดยังไงก็ไม่พัง แต่ท่ารำคาญก็มีคำตอบ ผมไม่ได้เค้ามาดูทุกวัน เอาเบอร์ไปแล้วกันครับ 087 695 7475 เอาไว้ให้คนไม่รู้โทรมาถามครับ หรือมีอะไรโทรมาได้ครับมาเป็นเพื่อนกันครับ โซน วงเวียนใหญ่ หนองแขมสายสามยัน5 อยากให้ทุกคนรัก srx และไม่ลืมมัน คนคอเดียวกัน ลูกเดียว สี่วาว ทรงสปอรท์ คราสสิค (ไม่สะท้าน)
    รถผมก็ดังครับวันนี้เพิ่งนั่งทำนึกว่าเป็นที่สปริงดั นโซ่มันหย่อนล้าเลยลองเปลี่ยน แต่พอเสร็จเหมือนเดิมครับเซ็ง ช่วยตอบใหหายข้องใจด้วยครับ (จำผมได้มั๊ยครับที่ซื้อยางครับ)
หน้าที่ 28 จากทั้งหมด 411 หน้า แรกแรก ... 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 78 128 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks