Srx สวยๆอยู่ไหนกันบ้างครับ เชิญทางนี้ครับ - หน้า 44

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 44 จากทั้งหมด 411 หน้า แรกแรก ... 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 94 144 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Srx สวยๆอยู่ไหนกันบ้างครับ เชิญทางนี้ครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ผมมีอะไรก็บอกให้เท่าที่รู้ละครับผมไม่อยากให้กระทู้ มันตาย ให้มันมีความรู้กับรถรุ้นนี้หน่อยครับ
    Member DurexRed's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ asoryu อ่านข้อความ
    ผมมีอะไรก็บอกให้เท่าที่รู้ละครับผมไม่อยากให้กระทู้ มันตาย ให้มันมีความรู้กับรถรุ้นนี้หน่อยครับ
    สุดยอดครับ เซียนจริงๆ นับถือครับไม่กั๊กวิชา น่าจะเปิดร้านนะครับจะได้เป็นช่างประจำของ srx

นับถือครับ...ขอบคุณพี่Asoryu มากๆครับ
    ตั้งแต่เล่นรถมามีพี่นี่แหละให้คำแนะนำ...ดีและเข้าใ จง่าย
    โทรมาอธิบายกะผมเองเลย...นับถือๆๆ...น้ำใจพี่ยิ่งใหญ ่มากๆ...
    ขอให้อยู่กะบอร์ดนี้นานๆนะครับ...ดูคาร์ตี้JAPANจะได ้มีคนขี่เยอะๆ
    ......ใครมีเครื่องSRX-400...จะขาย..ติดต่อผมได้ ตลอด 24ซ.ม.ครับ
    หรือมีฝาสูบกลาง600..ที่จะขายติดต่อมาเลยครับ หรือทิ้งเบอร์ไว้ก็ดีครับ...083-563-0667
    Member
    สถานที่
    มองๆๆ
    ขอบคุณ
    0

วันนี้ไปบางแสนมาครับ เห็นsrx อยู่ 2 คัน พรุ่งนี้จะรวมตัวที่ไหนดีครับ ผมว่าไปจอดตรงทางเข้าหน้าเวทีก้อดีนะครับ
    Member
    สถานที่
    มองๆๆ
    ขอบคุณ
    0

พี่ ASoryu รถผมพอเครื่ิองเย็นสตาร์ทติดยากมากครับ พรุ่งนี้ถ้าเจอพี่ผมจะไปทักทายนะครับ แห่ 4โมงครับ

สถานที่
    ฺBangkok49
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lปรี้ยวจิ๊ด––+บoยคุJ อ่านข้อความ
    สวัสดีทุกท่านครับ...ผมมีเรื่องขอรบกวนครับ
    คือผมได้srx-6 มา...แต่ฝาสูบต้องเปลี่ยน(น่าจะแตก)
    ผมหาฝาสูบมา2เดือนจะเข้า3เดือนแล้ว..ยังไม่มีใครขายเ ลยครับ
    รถจอดอยู่ที่ร้าน..ตั้งแต่ได้มายังไม่ได้ขี่เลยครับ
    ใจชอบsrxมาตั้งแรกแต่เห็น เก็บเงินอยู่2ปีพึ่งได้มา
    ใครมีขาย...หรือรู้จักคนที่จะขาย..ช่วยบอกผมด้วยนะคร ับ...ราคาว่ามาเลยครับผมไม่ต่อซักบาท!
    หรือเครื่อง400..ใส่กันได้เรยรึปาว...ตอนนี้ขาดแต่ฝา สูบอย่างเดียว
    ที่เหลือช่างจัดการหมดแล้ว...คือได้ฝาสูบมาขี่ได้เลย ....ช่วยทีครับฝันผมจะได้เป็นจริงซะที!
    083-563-0667

ลองดูคันนี้ว่าขาย 28,000 ทั้งคันครับ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=490081
    N63 COSA
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jelly_black อ่านข้อความ
    พี่ ASoryu รถผมพอเครื่ิองเย็นสตาร์ทติดยากมากครับ พรุ่งนี้ถ้าเจอพี่ผมจะไปทักทายนะครับ แห่ 4โมงครับ
    บ้างทีอาจจะเป็นที่โซ่ราวริ้น หรือไม่ลูกสูบอาจะหลวมนิดๆก็เป็นได้เพราะ 600 ผมก็เคยเป็นเคื่องเย็นลูกสูปไม่ขยายตัวบ้างทีสตาดจนเ หนื่อยกว่าจะติด พอเปลียนลูกเปลียนโว่ราวริ้นสตาดง่ายกว่าเวฟอีก แต่ก็ต้องลองเช็คหลายๆอย่างครับ เออผมก็ไม่ใช้เซียนอะไรหรอกครับ แค่ช่างซ้อมมันทำผมเจ็บก็เลยลงมืงเองพอดีเจอผู้ใหญ่เ ก่งเรื่องนี้ด้วยแล้วปัญหาก็เจอกับตัวเองแล้วก็ทำไปเ รื่อยๆครับ เจอปัญหาอะไรก็มาบอกให้ฝังครับ
    ขอบคุณ
    0

ใครที่เล่น 600 อยู่ ท่าอาการเครื่องยิ่งเร่งยิ่งดังไม่ต้องตกใจนะครับถ้า คนอื่นบอกว่าเป็นที่ก้าน จริงๆแล้วเป็นที่ลูกสูปครับลูกมันใหญ่มากเค้าเรียกว่ าลูกสูปมัน คอนกับปลอกช่างยังไม่เชื่อเลยว่ามันเป็น แล้วถ้ารถมีอาการขับๆอยู่พอรอบสูงๆมันวอดๆวูบๆ พอกัมครัชกันเดินเบาปกติถ้าไล่น้ำมันแล้วลงปกติก็ไม่ ต้องมองที่อื่นครับให้ไปดูที่คอยหัวเทียน หรือ มันไฟคุณอาจะไหม้ก็เป็นได้เพราะไฟหัวเทียนมาก็จริงแต ่มาไม่พอที่จะเผาน้ำมันมันก็เลนวูปๆวอดๆ อาการจะเป็นหนักจนต้องรอเครื่องเย็นเลยครับ srx เป็นรถที่ไม่มีอะไรให้เครียดเลยครับ แค่อย่าทำให้น้ำมันเครื่องขาดก็พอ อาการของโซ่ราวริ้นหย่อนมากๆก็คือถ้าออกตัวช้าๆในเกี ยสูงมันจะดัง ก๊อกๆๆแล้วก็ดับเลย ครับ แต่ที่เครียดก็คือถังน้ำมันชอบรั่วเป็นทุกครัน ตอบผมเอารถมาใหม่ๆก็แย้ครัยมากๆ เครื่องดังสุดๆ น้ำมันซึมทุกที่สตารดยากมากๆ บ้างที่เครื่องเย็นสตารดง่ายแต่พอร้อนมากดับเครื่องส ตาดยาก ที่รู้ก็เพราะเจอมาเกือบหมดครับก็เลยมีความรู้เรื่อง srx และมีผู้ใหญ่ที่เคยเล่นคอยให้คำแนะนำครับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DurexRed อ่านข้อความ
    สุดยอดครับ เซียนจริงๆ นับถือครับไม่กั๊กวิชา น่าจะเปิดร้านนะครับจะได้เป็นช่างประจำของ srx
    พูดเหมือด่าเราเลยฮาๆๆ ไม่ถึงกะเป็นช่างได้หรอกครับก็ช่างมันทำไม่ดีก็ทำเอง ก็ได้กับตัวเองครรับ ทีคอยบอกก็เพราะผมเคยมีปัญหาและก็ถามใครก็ไม่ตอบไม่ร ู้มันจะเก็บไว้แรงคนเดียวมั่ง
    ขอบคุณ
    0

ข้อมูลทางเทคนิค SRX 250 cc.

[size=11px]ขอบคุณ Thaibigbike ครับ
    .
    [p=30, 2, left][/p]SRX 250
    Category: Touring
    Rating: 66.7 out of 100. Show full rating and compare with other bikes
    Safety: See our safety campaign with the high safety rated bikes in this category.
    Engine and transmission
    Displacement: 250.00 ccm (15.26 cubic inches)
    Engine type: Single cylinder
    Stroke: 4
    Power: 17.00 HP (12.4 kW)) @ 9000 RPM
    Bore x stroke: 73.0 x 59.0 mm (2.9 x 2.3 inches)
    Fuel system: Carburettor
    Fuel control: DOHC
    Starter: Electric
    Cooling system: Air
    Gearbox: 6-speed
    Transmission type
    final drive: Belt
    Physical measures
    Weight incl. oil, gas, etc: 137.0 kg (302.0 pounds)
    Seat height: 780 mm (30.7 inches) If adjustable, lowest setting.
    Chassis and dimensions
    Front tyre dimensions: 90/90-16
    Rear tyre dimensions: 100/90-18
    Front brakes: Single disc
    Rear brakes: Expanding brake (drum brake)
    Speed and acceleration
    Top speed: 136.0 km/h (84.5 mph)
    [p=30, 2, left]เลขตัวถังรถรุ่นนี้ จะขึ้นต้นด้วย 3wp-xxxxxxx
    เลขเครื่องยนต์ จะขึ้นต้นด้วย
    [/p]
    [/size]
    ขอบคุณ
    0

ข้อมูลทางเทคนิค Yamaha SRX 600

รหัสการผลิต 3SX ( 3VN )
    เครื่องยนต์ 4 จังหวะ 1 สูบ OHC-4 วาว์ล/สูบ
    ระบายความร้อนด้วยอากาศ
    ระบบขับราวลิ้น โซ่ราวลิ้น
    ความจุกระบอกสูบ 608 ซี.ซี.
    ลูกสูบ x ช่วงชัก 96.0 x 84.0 มม.
    อัตรากำลังส่วนกำลังอัด 8.5 ต่อ 1
    แรงม้า 42 แรงม้าที่ 6,500 รอบ/นาที
    แรงบิด 4.9 กก.- ม.ที่ 5,500 รอบ/นาที
    ระบบจุดระเบิด ฟูลทรานซิสเตอร์
    สตาร์ท ไฟฟ้า
    ความจุน้ำมันเครื่อง 2.5 ลิตร
    ความจุห้องแคร้งก์ 2.8 ลิตร
    ยาว 2,090 มม.
    กว้าง 690 มม.
    สูง 1,045 มม.
    ห่างจากพื้นถึงเบาะ 760 มม.
    ฐานล้อ 1,425 มม.
    ห่างจากพื้น 150 มม.
    น้ำหนักเปล่า 149 กก. ( เติมน้ำมัน 183 กก.)
    ถังน้ำมันจุ 15 ลิตร
    อัตราสิ้นเปลือง 40 กม./ลิตร ที่ความเร็ว 60 กม./ชั่วโมง
    เกียร์ 5 ระดับ
    กันสะเทือนหน้า เทเลสโคปิค ปรับไม่ได้
    กันสะเทือนหลัง โช้คอัพเดี่ยว
    เบรค หน้า ซิงเกิลดิสก์ 310 มม. แม่ปั้ม 4 ลูกสูบ
    หลัง ซิงเกิลดิสก์ 230 มม. แม่ปั้ม1ลูกสูบ
    ยางหน้า 110 / 70 - 17 54H
    ยางหลัง 140 / 70 - 17 66H
    ไฟหน้า 55 / 60
    ไฟท้าย 21 / 5 W
    Member
    สถานที่
    มองๆๆ
    ขอบคุณ
    0

1. พี่ๆครับใครพอจะมีสายวัดรอบบางครับ หรือเทียบรุ่นไหนได้บ้างครับ
    2. ช่วยแนะนำท่อหน่อยครับ ที่ผมคิดไว้ เมก้าโพน trapp หรือว่าจะผ่าท่อเอา แบบไหนดีครับ หาฟังยาก
    ไม่คอยมีเวลา เรียนทุกวัน
    KREGKRAI's Avatar
    สถานที่
    SRX ตัวคนเดียว
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ asoryu อ่านข้อความ
    ใครที่เล่น 600 อยู่ ท่าอาการเครื่องยิ่งเร่งยิ่งดังไม่ต้องตกใจนะครับถ้า คนอื่นบอกว่าเป็นที่ก้าน จริงๆแล้วเป็นที่ลูกสูปครับลูกมันใหญ่มากเค้าเรียกว่ าลูกสูปมัน คอนกับปลอกช่างยังไม่เชื่อเลยว่ามันเป็น แล้วถ้ารถมีอาการขับๆอยู่พอรอบสูงๆมันวอดๆวูบๆ พอกัมครัชกันเดินเบาปกติถ้าไล่น้ำมันแล้วลงปกติก็ไม่ ต้องมองที่อื่นครับให้ไปดูที่คอยหัวเทียน หรือ มันไฟคุณอาจะไหม้ก็เป็นได้เพราะไฟหัวเทียนมาก็จริงแต ่มาไม่พอที่จะเผาน้ำมันมันก็เลนวูปๆวอดๆ อาการจะเป็นหนักจนต้องรอเครื่องเย็นเลยครับ srx เป็นรถที่ไม่มีอะไรให้เครียดเลยครับ แค่อย่าทำให้น้ำมันเครื่องขาดก็พอ อาการของโซ่ราวริ้นหย่อนมากๆก็คือถ้าออกตัวช้าๆในเกี ยสูงมันจะดัง ก๊อกๆๆแล้วก็ดับเลย ครับ แต่ที่เครียดก็คือถังน้ำมันชอบรั่วเป็นทุกครัน ตอบผมเอารถมาใหม่ๆก็แย้ครัยมากๆ เครื่องดังสุดๆ น้ำมันซึมทุกที่สตารดยากมากๆ บ้างที่เครื่องเย็นสตารดง่ายแต่พอร้อนมากดับเครื่องส ตาดยาก ที่รู้ก็เพราะเจอมาเกือบหมดครับก็เลยมีความรู้เรื่อง srx และมีผู้ใหญ่ที่เคยเล่นคอยให้คำแนะนำครับ

สอบถามหน่อยครับพี่ ของผม srx-6
    เมื่อคืนผมกลับจากระยองเปิดไฟหน้าวิ่งมาตลอดทาง
    พอมาถึง สระบุรี ไฟต่ำมันดับไฟฉเยๆๆ ผมลองเปิดไฟสูงวิ่งไปสักพักมันก็ดับอีก
    ก็เปิดไฟเลี้ยวได้สักพัก มันก็ดับอีกทั้งด้านซ้ายและขวา ก็เลยจอดดู
    ไฟหน้าปัดไม่ขึ้น (ไฟเขียวเกียร์ว่างอะครับ)
    ไฟใช้ไม่ได้ทั้งคันเลยครับ
    แต่รถยังขับได้
    เมื่อเช้าลองดู หลอดขาดทุกหลอดเลยครับ
    ดูที่ ฟิวส์แบบเตอรีก็ไม่ขาดครับ
    เกิดจากอะไร ช่วยตอบด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

รูป รูป  
    '81 TR.1 1,000 5A8
    '86 SRX 600 1JK
    ขอบคุณ
    0

อัพ
    Member DurexRed's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Asoryu อ่านข้อความ
    พูดเหมือด่าเราเลยฮาๆๆ ไม่ถึงกะเป็นช่างได้หรอกครับก็ช่างมันทำไม่ดีก็ทำเอง ก็ได้กับตัวเองครรับ ทีคอยบอกก็เพราะผมเคยมีปัญหาและก็ถามใครก็ไม่ตอบไม่ร ู้มันจะเก็บไว้แรงคนเดียวมั่ง
    ไม่ได้ด่านะครับคุณเก่งจริงอะครับทำเองทั้งคัน ผมพยายามทำเองแต่ก็ไม่พ้นร้านอะครับ เซ็ง อิอิอิ รับซ่อมมั๊ยละครับ ถ้ารถผมเป็นอะไรจะได้หิ้วไปให้ซ่อมเลยครับ
    ท่าพระแป๊ปเดียวถึงครับ
หน้าที่ 44 จากทั้งหมด 411 หน้า แรกแรก ... 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 94 144 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks