Srx สวยๆอยู่ไหนกันบ้างครับ เชิญทางนี้ครับ - หน้า 153

หน้าที่ 153 จากทั้งหมด 411 หน้า แรกแรก ... 53 103 143 144 145 146 147 148 149 150 151 152 153 154 155 156 157 158 159 160 161 162 163 203 253 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,281 ถึง 2,295 จากทั้งหมด 6151

ชื่อกระทู้: Srx สวยๆอยู่ไหนกันบ้างครับ เชิญทางนี้ครับ

Senior Member Mint69's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ canamosz อ่านข้อความ
    nova เอาปะพี่มิ้น
    ถ้าขับแล้วแซงsrxแล้วจะ งง นะทรอย อิอิอิ

Member freefrom's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อยากรบกวนถามเรื่องถังน้ำมันครับ รถผมถังรั่วเชื่อมรูนึงลามไปรั่วอีกรูนึง มีวิธีแก้ไงดีครับ หรือมีใครพอหาถังใหม่สภาพดีๆได้มั่งครับ ช่วยประมาณราคาให้ทีครับ ตอนนี้ใช้สบู่อุดเอาครับ55
    Senior Member
    สถานที่
    SRX THAILAND
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ freefrom อ่านข้อความ
    อยากรบกวนถามเรื่องถังน้ำมันครับ รถผมถังรั่วเชื่อมรูนึงลามไปรั่วอีกรูนึง มีวิธีแก้ไงดีครับ หรือมีใครพอหาถังใหม่สภาพดีๆได้มั่งครับ ช่วยประมาณราคาให้ทีครับ ตอนนี้ใช้สบู่อุดเอาครับ55
    หาถังใหม่ไม่ค่อยเห็นบ่อยนักครับ แต่ถ้ารั้วที่พื้นถังมีช่างที่รู้จักบอกว่าเขาเอาเรซ ิ้นเถที่ถังให้เป็นพื้นใหม่เลยครับและมันจะลงไปตรงข้ างถังของเราตรงที่ผุบ่อยๆอะครับทำให้ไม่เปลืองน้ำมัน ด้วยครับแก่ทำมาหลายใบแล้วครับ ผมก็จะลองดูเหมือนกัน
    Senior Member The_blue_panda's Avatar
    สถานที่
    SRX THAILAND @2012
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ ไปเที่ยวพิษณุโลกบ้านพ่อตามาครับ อากาศดีมากๆ มีกลุ่มมอเตอร์ไซด์ขี่เล่นเยอะะะมากครับ น่าจะไปงานเข้าค้อกัน ผมได้แต่อยู่หลังพวงมาลัย
    แต่ปีใหม่ดูเหมือนคนจะมาแย่งมาพักที่พักกัน ไมรู้จะว่างซักวันรึเปล่า
    ขับขี่ที่ใจ ปลอดโปร่ง และปลอดภัย
    Member freefrom's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Super Single อ่านข้อความ
    หาถังใหม่ไม่ค่อยเห็นบ่อยนักครับ แต่ถ้ารั้วที่พื้นถังมีช่างที่รู้จักบอกว่าเขาเอาเรซ ิ้นเถที่ถังให้เป็นพื้นใหม่เลยครับและมันจะลงไปตรงข้ างถังของเราตรงที่ผุบ่อยๆอะครับทำให้ไม่เปลืองน้ำมัน ด้วยครับแก่ทำมาหลายใบแล้วครับ ผมก็จะลองดูเหมือนกัน
    อยู่แถวไหนครับจะได้ไปทำด้วยครับ
    ขอบคุณ
    0

ถ้าถังคิดว่ารั่วไม่เยอะเอามาปะได้ครับถ้ารั่วเยอะรา คาเพงมากครับ แล้วแต่จะตัดสินใจครับลองวิธีง่ายๆก่อนครับ
    Senior Member The_blue_panda's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ ชาว srx ขอนอกเรื่องถามเกี่ยวกับรถเก่าๆอีกคันในบ้านหน่อยครั บ คืออยากบ่นให้ฟังครับผมไม่มีความรู้เรื่องรถแต่ทะลึ่ งชอบงัดโน่นนี่ เผื่อมีผู้รู้ี้แนะ พอดีช่างแถวบ้านไม่ถนัดรถโบราณ แปลงด้วย
    มี ฮอนด้าวิง แต่งคาเฟ่ อยู่บ้านคันนึงเอาไปจอดหนีน้ำมานาน พอเอามาขี่มีอาการดังนี้ แรกๆไฟเลี้ยวไม่ติดข้างนึง ไฟหน้าติดแต่พอเร่งเครื่องรอบสูง ไม่ติดทุกดวง ไฟหน้า เลี้ยว หลัง ไฟเบรกไปหมด ขี่แล้วรู้สึกอันตรายมาก เอากลับมาบ้านให้ช่างแถวบ้านเช็ค บอกว่าแบตก็หมด หลอดไฟก็ขาดหมด และสงสัยตัวเรกูเรเตอร์ หรือแผ่นชาจจะพัง ไม่ก็ไปถึงมัดข้าวต้ม เลยเอากลับมาบ้าน แกะแผ่นชาจมาดูสภาพมีรอยไหม้จริงๆด้วย ซักพักคิดไรไม่ออกลองหาตัวโอเวอร์โหลดมาติด ที่ไฟหน้าและหลัง ขโมยแบตเวฟใหม่ๆไฟเต็มๆ มาลองสตาทดู สตาทติดไฟดีทุกดวง แต่ไม่ถึงนาทีดี กลิ่นไหม้พร้อมควันออกจากแผ่นชาจใต้เบาะ ไฟแรงเกิน ทำสายไฟบางส่วนกรอบเลย เซ็งไป......

วันก่อนตะเวณหาแผ่นชาจ์ตรงรุ่นมาจนได้ เมื่อวานนี้เลย ลองเอาแแผ่นชาต์จใส่แต่พอจะต่อแบต กลับมีอาการ เปรี๊ยะๆไฟสปาค์ ช๊อตที่ขั้วไฟ+ จากสภาพแล้วใส่ไปกลัว แผ่นชาจ์จะไหม้ไปอีกอันยิ่งหาซื้อ ยากๆอยู่ แต่ถ้าต่อแค่ เส้นดำกับแดงต่อกับแบตกลับไม่มีอาการไฟสปาค์์ให้เห็น
    อยากทราบว่า อาการใส่แผ่นชาจแล้วช๊อต สปาค์ก เกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้าง ไฟรั่ว สายไฟเสียหาย หรือหัวปลั๊กพลาสติกที่ต่อเชื่อมกันเสียหาย(ตอนไหม้ค รั้งแรก)

Updated แก้ไขละครับ ผมเพี้ยนต่อขั้วผิดเอง 5555 จบข่าว...... ตอนนี้ไฟหน้า ไฟหรี่ท้ายไม่ติดเดี๋ยวไปงมเล่นก่อนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย The_blue_panda : 15-12-2011 เมื่อ 15:38
    ขับขี่ที่ใจ ปลอดโปร่ง และปลอดภัย
    poon1234srx poon1234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ลองใช้มัลติมิเตอร วัดที่ขั้วแบตขณะที่ ท่าน สตาทเครื่องดูสิครับว่ามัน ขึ้นไปกี่โวลท
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ The_blue_panda อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ ชาว srx ขอนอกเรื่องถามเกี่ยวกับรถเก่าๆอีกคันในบ้านหน่อยครั บ คืออยากบ่นให้ฟังครับผมไม่มีความรู้เรื่องรถแต่ทะลึ่ งชอบงัดโน่นนี่ เผื่อมีผู้รู้ี้แนะ พอดีช่างแถวบ้านไม่ถนัดรถโบราณ แปลงด้วย
    มี ฮอนด้าวิง แต่งคาเฟ่ อยู่บ้านคันนึงเอาไปจอดหนีน้ำมานาน พอเอามาขี่มีอาการดังนี้ แรกๆไฟเลี้ยวไม่ติดข้างนึง ไฟหน้าติดแต่พอเร่งเครื่องรอบสูง ไม่ติดทุกดวง ไฟหน้า เลี้ยว หลัง ไฟเบรกไปหมด ขี่แล้วรู้สึกอันตรายมาก เอากลับมาบ้านให้ช่างแถวบ้านเช็ค บอกว่าแบตก็หมด หลอดไฟก็ขาดหมด และสงสัยตัวเรกูเรเตอร์ หรือแผ่นชาจจะพัง ไม่ก็ไปถึงมัดข้าวต้ม เลยเอากลับมาบ้าน แกะแผ่นชาจมาดูสภาพมีรอยไหม้จริงๆด้วย ซักพักคิดไรไม่ออกลองหาตัวโอเวอร์โหลดมาติด ที่ไฟหน้าและหลัง ขโมยแบตเวฟใหม่ๆไฟเต็มๆ มาลองสตาทดู สตาทติดไฟดีทุกดวง แต่ไม่ถึงนาทีดี กลิ่นไหม้พร้อมควันออกจากแผ่นชาจใต้เบาะ ไฟแรงเกิน ทำสายไฟบางส่วนกรอบเลย เซ็งไป......

วันก่อนตะเวณหาแผ่นชาจ์ตรงรุ่นมาจนได้ เมื่อวานนี้เลย ลองเอาแแผ่นชาต์จใส่แต่พอจะต่อแบต กลับมีอาการ เปรี๊ยะๆไฟสปาค์ ช๊อตที่ขั้วไฟ+ จากสภาพแล้วใส่ไปกลัว แผ่นชาจ์จะไหม้ไปอีกอันยิ่งหาซื้อ ยากๆอยู่ แต่ถ้าต่อแค่ เส้นดำกับแดงต่อกับแบตกลับไม่มีอาการไฟสปาค์์ให้เห็น
    อยากทราบว่า อาการใส่แผ่นชาจแล้วช๊อต สปาค์ก เกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้าง ไฟรั่ว สายไฟเสียหาย หรือหัวปลั๊กพลาสติกที่ต่อเชื่อมกันเสียหาย(ตอนไหม้ค รั้งแรก)
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ freefrom อ่านข้อความ
    อยู่แถวไหนครับจะได้ไปทำด้วยครับ
    พุทธมณทลสาย3ครับ
    poon1234srx poon1234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมอยู่ทวีวัฒนา สายสามแถวตรงไหนครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Super Single อ่านข้อความ
    พุทธมณทลสาย3ครับ
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ poon1234 อ่านข้อความ
    ผมอยู่ทวีวัฒนา สายสามแถวตรงไหนครับ
    ตัวผมนั้นอยู่บางแคครับแต่ช่างที่รู้จักอยู่ตรงสนามก ีฬาพานิชยการราชดำเนินครับทางที่ทะลุสาย2อะครับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ poon1234 อ่านข้อความ
    ให้ตายเถอะผมอยู่วงเวียนใหญ่แต่ทำงานอยู่ตรงข้าม คาร์ฟูรเก่าสายสาม
    Junior Member
    สถานที่
    ไม่มีครับ
    ขอบคุณ
    0

พี่น้องครับ มีบ้านใหม่ให้พวกเราได้แลกเปลี่ยนเรียนรู้กันนะครับ ฝากไว้ในอ้อมใจ พี่น้องด้วยครับ

http://toetaerider.com/index.php?board=40.0

เปิดแล้วบ้าน srx thailand
    จากเรื่องแผ่นชาร์จเปลี่ยนแล้วครับ เป็นของเดิมๆ เวลาขี่แล้วแผ่นมันร้อนอ่ะครับ มันผิดปกติรึป่าวครับ

ป.ล. พี่ๆ ครับย้ายบ้านเถอะไปอยู่ที่ส่วนตัวกันนะครับ
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

พี่ Asoryu พี่หมงรึเปล่าครับ วานขอเบอร์ ร้านยางวงเวียน 22 ที่พี่ซื้อยางพิลารี่หน่อยครับ เผื่อจะต่อได้ราคาเดียวกันครับ เพราะร้านที่ผมติดต่อไปราคาสูงกว่าอีก แถมนานมาก ไม่รอมันละ
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ S:UUllSJ อ่านข้อความ
    จากเรื่องแผ่นชาร์จเปลี่ยนแล้วครับ เป็นของเดิมๆ เวลาขี่แล้วแผ่นมันร้อนอ่ะครับ มันผิดปกติรึป่าวครับ

ป.ล. พี่ๆ ครับย้ายบ้านเถอะไปอยู่ที่ส่วนตัวกันนะครับ
    รถผมเดิมๆ เคยลองเช็คดู แค่อุ่นๆครับ ไม่ถึงกับร้อน

ปล. สมัครไปแล้ว ยังไม่ได้เมลยืนยันเลยครับ
หน้าที่ 153 จากทั้งหมด 411 หน้า แรกแรก ... 53 103 143 144 145 146 147 148 149 150 151 152 153 154 155 156 157 158 159 160 161 162 163 203 253 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks