Srx สวยๆอยู่ไหนกันบ้างครับ เชิญทางนี้ครับ - หน้า 17

หน้าที่ 17 จากทั้งหมด 411 หน้า แรกแรก ... 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 67 117 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Srx สวยๆอยู่ไหนกันบ้างครับ เชิญทางนี้ครับ

Member DurexRed's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ voodoo52 อ่านข้อความ
    เริ่มรวมตัวกันทุกๆวันเสาร์ ตอนสองทุ่มพอดีครับ อยู่หน้าทางเข้าโลตัล มีทุกรุ่นครับกับกลุ่มนี้ อาทิตย์ที่ผ่านมาเพิ่งมีรายงานมาอัดทำรายงานพิเศษไป อย่างไงก็ขอเชิญนะครับ ส่วนเบอร์ติดต่อ 086-3543837 เจน. เพื่อใครมาไม่ถูกครับ เรามาแลกเปลี่ยนความรู้ความคิดเห็นกันครับ เพราะขี่รถพวกนี้อยู่คนเดียวไม่ได้ครับ หมดตังค์เยอะกับพวกอะไหล่ อะไรที่กลุ่มเราซ่อมได้ก็ช่วย ๆ กัน ยางแตกยางรั่วที่ไหน เฮกันไปช่วยครับ ไม่ทิ้งกันอยู่แล้ว

อีกเรื่องครับ กลุ่ม Street Road จะมีงานช่วยเหลือโรงเรียนที่ห่างไกล จังหวัดหนองคาย ตอนปลายปีครับ กำลังสมทบทุนกันอยู่ อย่างไงก็เรียนเชิญครับ วิ่งทริปด้วย ทำบุญด้วย พาสบายใจครับ
    ดีครับน่าสนถ้าว่างเดี๋ยวไปสมทบครับ แต่ตอนนี้รถผมไฟไม่ติดทั้งคันเลยอะครับจะแก้ปัญหายัง ไงไดบ้างครับ
    Junior Member voodoo52's Avatar
    สถานที่
    Stree Road
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DurexRed อ่านข้อความ
    ดีครับน่าสนถ้าว่างเดี๋ยวไปสมทบครับ แต่ตอนนี้รถผมไฟไม่ติดทั้งคันเลยอะครับจะแก้ปัญหายัง ไงไดบ้างครับ
    โอ้...ลองเช็คไฟเบื้องต้นก่อนนะครับ ไล่จากแบตโดยเอามิเตอร์มาวัดไฟก่อนว่าไฟมาเต็มไม ต่อมามาดูที่ฟิวส์ครับว่าขาดหรือเเปล่า ต่อมาลองตรวจเช็คสายไฟว่ามีการขาดหรือไม โดยปรกติแล้วรถรุ่นนี้ตัวสตาร์ทมือนั้นเวลาบิดกุญแจไ ปตำแหน่งที่ on แล้วจะได้ยินเสียง รีเลย์ ทำงานดังกิ๊ก ๆ ถึงจะสตาร์ทเครืองได้ครับ ส่วนไฟหน้าปัดนั้นเวลาบิดกุญแจไปตำแหน่ง On แล้วเวลาเข้าเกียร์ว่างไฟสีเขียวต้องขึ้นเสมอถ้าไม่ข ึ้น ก็สตาร์ทไม่ติดเช่นกัน วุ่นวายดีแท้ ส่วนเรื่องกล่องไฟนั้น ถึงกล่องจะเสียหรือมีปัญหาอย่างไร ไฟหน้าปัดก็ต้องขึ้นครับ เพราะผมเคยจอดรถไปเดินตลาดรัชดาผมก็ถอดสายไฟจากกล่อง กันโดนขโมยครับ พอขากลับจะสตาร์ทรถ ไฟขึ้นครบแกกดสตาร์ทดันเงียบ ลืมไปว่าถอดสายไฟออก อายจัง ลองดูนะครับเช็คตามจุดต่อสายไฟให้ครบ ให้ดีถอดชุดไฟหน้าออกมาก็ดี เพราะจุดนั้นจะเป็นจุดรวมสายของหน้าปัดรถเลย มันจะมากองไว้ในนั้น เพราะเวลาเราเปิดไฟหน้าขี่รถ ข้างในโครมไฟมันจะร้อนมากทำให้เทปกาวที่ช่างเค้าพันเ อาไว้หลุดร่อนมาซ๊อตกันทำให้ฟิวส์ขาดหรือเกิดเหตุการ ณ์ดังกล่วงได้ครับ
    ขอให้โชคดีครับ สู้ สู้
    Junior Member voodoo52's Avatar
    สถานที่
    Stree Road
    ขอบคุณ
    0

ขอเสริมอีกนิดนึ่งด้วยความเป็นห่วงครับ เรื่องแบตเตอร์รี่นั้น ควรเช็คไฟอย่างสม่ำสเมอนะครับ เพราะถ้าไฟอ่อนหรือไฟมาไม่เต็ม ด้วยสาเหตุแบตเสื่อมหรือแผ่นชาร์ทพังก็ตามเหอะ ให้รีบแก้ไขหรือเปลี่ยนแบตเลยก็ดีครับเพราะมันจะพากล ่องไฟเสีย ขนาดขั่วแบตไม่แน่น ยังจะพารถสะดุดเอาง่าย ๆ ที่มาบอกเพราะเคยเจอกับตัวเองครับ ตอนที่ไปจังหวัดเลย ตอนนั้นขี่ถึงเพชรบูรณ์แล้วกำลังจะขึ้นน้ำหนาว รถเกิดอาการสะดุด เป็นระยะ ๆ เหมือนคลัชลื่น ๆ ก็เลยจอดตั้งสายคลัชใหม่ ก็ไม่หาย คราวนี้ลองจอดติดเครื่องไว้เฉย ๆ ดับเลย สตาร์ทมือก็ติด ๆ ดับ ๆ ไฟหน้าปัดที่บอกตำแหน่งเกียร์ว่าง สว่างไม่เต็มที่ เสียงรีเลย์จากกล่องไฟ ดังแบบ กิ๊ก ๆ ๆ ๆ เแบบรั่ว ๆ ในใจเอาแล้วสงสัยงานจะเข้า ก็เลยเปิดเบาะออกมาดูขั่วแบตหลวมครับ พาสายไฟไหม้ไปเลย ดีนะเอาเครืองมือไป จัดการพันเทปดำ ไขขั่วให้แน่น คราวนี้นิ่งเลย แล้วตามด้วยเสียงเฮแบบดีใจของแฟนที่ซ้อนท้ายไปด้วย 555+ ตอนรถมีปัญหาหน้าเหมือนตูดลิงเลย เหอะๆๆ ส่วนมากเรื่องไฟนั้นจะมีปัญหากับรถรุ่นสตาร์ทเท้าครั บ เพราะไม่ต้องใช้ไฟอะไรมากมายเหมือนรุ่นสตาร์ทมือ ที่กล่วงเช่นนั้นเพราะว่า สตาร์ทมือนั้นเวลาระบบไฟมีปัญหามักจะสตาร์ทไม่ติดก่อ นเพราะไฟมันอ่อน เลยหาทางแก้ไขได้ทัน ไม่ล่ามไปกล่องไฟ สตาร์ท์เท้ากว่าจะรู้ตัวว่าไฟอ่อนพากล่องไฟกลับญี่ปุ ่นไปโดยปริยาย จึงเตือนเพื่อนที่ขับรุ่นนี้ครับดูแลนิดมันนิดนึ่งคร ับ
    สถานที่
    Stree Road
    ขอบคุณ
    0

ดันกระทู้เป็นระยะ ๆ ประชาสัมพันธ์นิดนึ่งครับ พอดีสุดที่รักอยากไปทะเล ผมเลยจัดทริปเล็ก ๆ ครับ พาน้อง ๆ ที่ออฟฟิตไปเที่ยวกัน คงไปแถวชะอำ หัวหิน ประมาณนี้ พวกน้อง ๆ ที่ออฟฟิต ไปกระบะกัน ส่วนผมกับแฟนนั้นคงเหมือนเดิม SRX ตามไป ใครที่อยากจะไปขี่รถออกเที่ยวด้วยกันก็เรียนเชิญครับ ไปวันที่ 30-31 เดือนนี้นะครับ เงินออกพอดี ไม่ได้ออกเที่ยวนานล่ะ 555+
    Member gimji_88's Avatar
    สถานที่
    mixed bike pattaya
    ขอบคุณ
    0

เอ อาทิตที่ผ่านมามีกลุ่มsrx มาเที่ยวที่พัทยาใช่ป่าวครับ ไม่รู้ใช่พวกพี่ๆในบอรด์รึเปล่า เห็นมากัน4คันครับ

Street Rider's

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ voodoo52 อ่านข้อความ
    ขอเสริมอีกนิดนึ่งด้วยความเป็นห่วงครับ เรื่องแบตเตอร์รี่นั้น ควรเช็คไฟอย่างสม่ำสเมอนะครับ เพราะถ้าไฟอ่อนหรือไฟมาไม่เต็ม ด้วยสาเหตุแบตเสื่อมหรือแผ่นชาร์ทพังก็ตามเหอะ ให้รีบแก้ไขหรือเปลี่ยนแบตเลยก็ดีครับเพราะมันจะพากล ่องไฟเสีย ขนาดขั่วแบตไม่แน่น ยังจะพารถสะดุดเอาง่าย ๆ ที่มาบอกเพราะเคยเจอกับตัวเองครับ ตอนที่ไปจังหวัดเลย ตอนนั้นขี่ถึงเพชรบูรณ์แล้วกำลังจะขึ้นน้ำหนาว รถเกิดอาการสะดุด เป็นระยะ ๆ เหมือนคลัชลื่น ๆ ก็เลยจอดตั้งสายคลัชใหม่ ก็ไม่หาย คราวนี้ลองจอดติดเครื่องไว้เฉย ๆ ดับเลย สตาร์ทมือก็ติด ๆ ดับ ๆ ไฟหน้าปัดที่บอกตำแหน่งเกียร์ว่าง สว่างไม่เต็มที่ เสียงรีเลย์จากกล่องไฟ ดังแบบ กิ๊ก ๆ ๆ ๆ เแบบรั่ว ๆ ในใจเอาแล้วสงสัยงานจะเข้า ก็เลยเปิดเบาะออกมาดูขั่วแบตหลวมครับ พาสายไฟไหม้ไปเลย ดีนะเอาเครืองมือไป จัดการพันเทปดำ ไขขั่วให้แน่น คราวนี้นิ่งเลย แล้วตามด้วยเสียงเฮแบบดีใจของแฟนที่ซ้อนท้ายไปด้วย 555+ ตอนรถมีปัญหาหน้าเหมือนตูดลิงเลย เหอะๆๆ ส่วนมากเรื่องไฟนั้นจะมีปัญหากับรถรุ่นสตาร์ทเท้าครั บ เพราะไม่ต้องใช้ไฟอะไรมากมายเหมือนรุ่นสตาร์ทมือ ที่กล่วงเช่นนั้นเพราะว่า สตาร์ทมือนั้นเวลาระบบไฟมีปัญหามักจะสตาร์ทไม่ติดก่อ นเพราะไฟมันอ่อน เลยหาทางแก้ไขได้ทัน ไม่ล่ามไปกล่องไฟ สตาร์ท์เท้ากว่าจะรู้ตัวว่าไฟอ่อนพากล่องไฟกลับญี่ปุ ่นไปโดยปริยาย จึงเตือนเพื่อนที่ขับรุ่นนี้ครับดูแลนิดมันนิดนึ่งคร ับ
    ขอบคุณมากครับพรุ่งนี้ต้องพาสุดที่เลิฟไปทำซะแล้ว และรถผมสตาร์ทเท้าด้วยโอ้วกลัวงานเข้า
    Senior Member
    ขอบคุณ
    0

แถวคลองประปาสามเสนนะคับพอจะรู้จักไหม หรือง่ายๆ ซอยศาสนา
    อยู่แถุวไหนเหรอครับ ลงเอาไว้่แกบุคคลท่านอื่นไว้ก็ดีครับ แต่ที่แน่ ๆ ผมจะไปซ่อมก่อน เพราะตอนนี้แคร้งฝาข้างเริ่มรั่วอีกล่ะ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DurexRed อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากครับพรุ่งนี้ต้องพาสุดที่เลิฟไปทำซะแล้ว และรถผมสตาร์ทเท้าด้วยโอ้วกลัวงานเข้า
    ยังไงลองไปในซอยศาสนาดูนะคับ
    สถานที่
    Stree Road
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้คาบูน้ำมันรั่ว อีกล่ะ ลือเป็นรอบที่ 2 เซ็งจิตจิงๆ สงสัยกาวทีบอลด์จะเอาไม่อยู่ ต้องเล่นประกันหนังตัดใส่ซะแล้ว คริ ๆ รอบนี้เอาสาระมาฝากครับ เรื่องกรองอากาศ ใครใช้รุ่นนี้คงมีปัญหากับการหากรองอากาศเดิม ๆ มาใส่หรือไม เรามีทางออกให้ท่านแว้วววต้องขอขอบคุณพี่ท่านหนึ่งมากครับ แต่จำชื่อไม่ได้ล่ะเพิ่งจะทำใส่ไปเมื่อวานนี้ โดยการนำกรองเดิม ๆ ของนูโว MX มาใส่ครับ แต่ต้องตัดกรอบทิ้งนะครับ ใส่กันได้พอดีด่ะเลย 55555 ไม่ต้องหาอะไหล่กันให้วุ่นวาย อาศัยออกแรงทำเอาหน่อย คราวนี้ก็ได้กรองกระดาษดี ๆ ใส่ SRX คันโปรดสักทีครับ
    สถานที่
    Stree Road
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สอบถามเรื่องลูกปืนล้อหน้ากับชีลโช๊คหน้า

มีใครพอทราบไมครับว่าลูกปืนล้อหน้าของ SRX โช๊คเดียว มันสามารถเทียบกับรถรุ่นไหนได้มั้งครับ แล้วก็โช๊คหน้าไม่ทราบว่าชีลกันน้ำมันมันกี่มิลครับ กับชีลกันฝุ่นสามารถเอารุ่นไหนเทียบได้มั้ง รบกวนผู้รู้หน่อย จะซื้อมาทำเอง ไม่ไหวจ้างช่างโดนฟันหัวแบะครับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ molord อ่านข้อความ
    ยังไงลองไปในซอยศาสนาดูนะคับ
    ขอบคุณครับ พอดีน้องของเพื่อนกำลังจะลาออกจากอู่ ducati มาเปิดร้านซ่อมเองครับเพราะเป็นช่างประจำรถผมครับ ไม่คิดค่าแรงต้องยัดเงินให้ตลอด
    อะไหล่ก็หาได้ ซ่อมทีเดียวจบ เดี๋ยวถ้ามันเปิดร้านเองจะแนะนำทุกท่านมาใช้บริการ รับรองว่าทีเดียวจบครับไม่เลี้ยงไข้
    ขอบคุณ
    0

ดีคับอัพต่อไป
    ขอบคุณ
    0

ไปไหนกัหมดแล้วนา
    สถานที่
    Stree Road
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เอางานที่เสิงสาง จังหวัดโคราชมาให้ดูครับ

ใครได้เดินทางไปมั้งครับ งานนี้ ยกมือกานหน่อย

รูป รูป      
    สถานที่
    Stree Road
    ขอบคุณ
    0

ต่อไป ๆ

รูป รูป      
หน้าที่ 17 จากทั้งหมด 411 หน้า แรกแรก ... 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 67 117 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks