ขอความรู้หน่อยครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอความรู้หน่อยครับ

Junior Member Beardley's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Post ขอความรู้หน่อยครับ

อยากทราบว่า Fiat 124 special T เครื่องของมันขนาดเท่าไหร่ครับ

แล้วปัจจุบันยังมีขายอีกรึป่าว ถ้าหาของมันไม่ได้ จะเอาเครื่องอะไรมาใส่ดีครับ

ขอบคุณครับ

NOOM 940's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เครื่อง 1500 cc ครับ ( 1400 กว่าๆ )
    ใส่เครื่องของ 124 ก็ได้ครับ ในเวปก็เห็นมีคนถอดขายอยู่

เครื่องอื่นคงต้องปรึกษาช่างครับ น่าจะอยู่ที่ความสามารถในการดัดแปลงมากกว่า
    เนื่องจากต้องขับหลังและมีพื้นที่ค่อนข้างน้อย คงต้องหาเครื่องรถretroด้วยกันหละครับ
    แต่การเปลี่ยนเครื่องต้องตามเอกสารนิดนึง เพราะถ้าซื้อต่อกัน อาจมีปัญหาตอนแจ้งลงเล่ม

ว่าแต่เครื่องเก่ามันเป็นอะไรหรอครับถึงต้องหาเครื่อ งใหม่

Senior Member worapol's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ noom 940 อ่านข้อความ
    เครื่อง 1500 cc ครับ ( 1400 กว่าๆ )
    ใส่เครื่องของ 124 ก็ได้ครับ ในเวปก็เห็นมีคนถอดขายอยู่

เครื่องอื่นคงต้องปรึกษาช่างครับ น่าจะอยู่ที่ความสามารถในการดัดแปลงมากกว่า
    เนื่องจากต้องขับหลังและมีพื้นที่ค่อนข้างน้อย คงต้องหาเครื่องรถretroด้วยกันหละครับ
    แต่การเปลี่ยนเครื่องต้องตามเอกสารนิดนึง เพราะถ้าซื้อต่อกัน อาจมีปัญหาตอนแจ้งลงเล่ม

ว่าแต่เครื่องเก่ามันเป็นอะไรหรอครับถึงต้องหาเครื่อ งใหม่

สนใจโทรสอบถามได้ครับ ผมมีเครื่อง 124s อยู่ สภาพโอเคนะไม่มีปัญหาอะไร เสียภาษีครบนะยกลงได้เลย สนใจโทร 0818519737 นอตครับ กทม

Member พันรำ ณ เร็กเก้'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Beardley อ่านข้อความ
    อยากทราบว่า Fiat 124 special T เครื่องของมันขนาดเท่าไหร่ครับ

แล้วปัจจุบันยังมีขายอีกรึป่าว ถ้าหาของมันไม่ได้ จะเอาเครื่องอะไรมาใส่ดีครับ

ขอบคุณครับ
    เครื่องเดิม สถาพดีหายากคับถึงได้เครื่อง ก้อหาอะหลั่ยเดิมยากหน่อย
    ถ้าเครื่องไม่ได้ ก้อมีเครื่อง SR ของนิสสันคับ ลงแล้วแปลงน้อยหน่อย พราะขนาดใกล้เคียงกันคับem94

Bookmarks