ช่วยด้วยครับรถชอบดับ

ชื่อกระทู้: ช่วยด้วยครับรถชอบดับ

Junior Member จรินทร's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยด้วยครับรถชอบดับ

ไม่ทราบว่าเกิดจาปัญหาอะไรครับ คือรถผมถ้าขี่ไปเร็ว(แต่ไม่เร็วมากนะครับ) ขี่ไปประมาณ20กิโลได้ มันก็มักจะดับครับ แต่ก็สต๊าดติดไปต่อได้ครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร ช่วยด้วยคร๊าบบ
    Thai say
    Same Same But Different
    Why Not!em98

Senior Member joker69's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ จรินทร อ่านข้อความ
    ไม่ทราบว่าเกิดจาปัญหาอะไรครับ คือรถผมถ้าขี่ไปเร็ว(แต่ไม่เร็วมากนะครับ) ขี่ไปประมาณ20กิโลได้ มันก็มักจะดับครับ แต่ก็สต๊าดติดไปต่อได้ครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร ช่วยด้วยคร๊าบบ
    ตัวปิ๊กอับคอย์ ตัวสีดำ ใกล้ๆกับมัดข้าวต้มเสียคับ ถ้าเครื่องร้อนมันจะทำให้รถดับคับ เปลี่ยนใหม่น่าจะไม่เกินพัน
    " Vespa Means Joy Of Living "

Junior Member จรินทร's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน - -

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ joker69 อ่านข้อความ
    ตัวปิ๊กอับคอย์ ตัวสีดำ ใกล้ๆกับมัดข้าวต้มเสียคับ ถ้าเครื่องร้อนมันจะทำให้รถดับคับ เปลี่ยนใหม่น่าจะไม่เกินพัน
    ผมก็นึกว่าสูบติดซะแล้ว แต่อาการสุบติดนี้มันยังสต๊าดติดอยู่ปะครับหรือว่ายั งงัย

รถผมมันดับปุ๊บ ผมก็สต๊าดติดเลย สงสัยต้องไปเปลี่ยน ตัวปิ๊กอับคอย์ดู ขอบคุณครับ
    Thai say
    Same Same But Different
    Why Not!em98

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ จรินทร อ่านข้อความ
    ผมก็นึกว่าสูบติดซะแล้ว แต่อาการสุบติดนี้มันยังสต๊าดติดอยู่ปะครับหรือว่ายั งงัย

รถผมมันดับปุ๊บ ผมก็สต๊าดติดเลย สงสัยต้องไปเปลี่ยน ตัวปิ๊กอับคอย์ดู ขอบคุณครับ
    ไม่เกี่ยวกับอาการลูกติดเลยครับ คนละอย่างกัน อาการอย่างว่าก็เป็นแบบนายโจ๊ก ฟูลลี่ ตอบไปให้แล้ว
    ส่วนอาการสูบติด รถจะสตาร์ท ณ. เวลานั้นเลย ไม่ได้นะครับ ต้องรอสักพักครับ ถึงจะสตาร์ทติดใหม่ได้ แต่อย่างไรก็ตามอย่าให้ติดเป็นดีที่สุด เดี๋ยวงานเข้ายาว

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ joker69 อ่านข้อความ
    อาการเดียวกันตอนทีไปงาน px ครั้งแรกเลย เลยทำให้อดไป เปลี่ยนแค่ตัวปิ๊กอัพก็หายครับ

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nine_px177 อ่านข้อความ
    อาการเดียวกันตอนทีไปงาน px ครั้งแรกเลย เลยทำให้อดไป เปลี่ยนแค่ตัวปิ๊กอัพก็หายครับ
    ชัวร์เลยปะ ปล่อยให้รอตั้งแต่ ตี 4 55555

เมืองทองคะนองเดช

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แบงค์ px150 อ่านข้อความ
    ชัวร์เลยปะ ปล่อยให้รอตั้งแต่ ตี 4 55555
    555+++ ขุดขึ้นมาแขวะอีกนะมิงไอแบงค์ ไม่เลิกๆ.....

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

555 ยังจำไม่เคยลืมเลือนแถวไหนนะ หลักสี่ป่ะแบงค์ อิอิ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

เออ หนุกกันเข้าไปไม่โดนเองบ้างและจะร้อง

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nine_px177 อ่านข้อความ
    เออ หนุกกันเข้าไปไม่โดนเองบ้างและจะร้อง
    แบงโดนแร้วไงละ ปีที่2ไม่ได้ โดนแล้วน้องไม่ ออก

เมืองทองคะนองเดช

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ฮึๆๆ หนู๋ปล่าวน่า

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Bookmarks