จะหมดเขตแล้ว รีบไปทำกัน เสียภาษี สรรพสามิต - หน้า 4

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: จะหมดเขตแล้ว รีบไปทำกัน เสียภาษี สรรพสามิต

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    แจ้งความคืบหน้าเกี่ยวกับเรื่องการเสียภาษีสรรพสามิต นิดนึงครับ พอดีว่าวันนี้ช่วงบ่าย ได้เข้าไปที่สำนักงานเขตสรรพสามิตพื้นที่ จ.นครราชสีมา มาครับ ผมได้ไปยื่นเอกสารอินวอย,สำเนาบัตรประชาชน,รูปถ่ายรถ 4ใบ,เลคเครื่อง,เลขตัวถัง ทีแรกคิดว่าเรื่องจะจบภายในวันนี้ ที่ไหนได้ พอไปดูราคากลางของรถเวสป้า กับไม่มีข้อมูลราคากลางเลย ผมล่ะงง พี่เจ้าหน้าที่ก็งง ก็เลยไม่รู้จะตีราคากลางให้ยังไง แล้วก็คิดค่าใช้จ่ายในชำระภาษีไม่ได้ด้วย เพราะไม่รู้ราคากลางที่วางไว้ พี่เจ้าหน้าที่เค้าเลยให้ผมทิ้งเอกสารไว้ รอหลังวันที่ 15 ตุลาคม นี้ น่าจะได้คำตอบ ผมจึงต้องรออีกต่อไป เอาเป็นว่า ผมเอาwebsiteของกรมสรรพสามิตมาฝากให้ดู เผื่อใครสนใจอยากดูรถรุ่นไหน ราคากลางเท่าไหร่ ก็เข้าไปดูได้เลยครับ แล้วถ้าได้ความคืบหน้ายังไง ผมจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งในภายหน้าครับ
    ปล.ทำรถคันนึง มันเหนื่อยนะครับ หลายๆอย่างมาพร้อมๆกัน ผมล่ะอยากแยกร่างได้จริงๆ จะได้แบ่งๆกันไปทำหน้าที่ใครหน้าที่มัน
    em99
    อันนี้เวปไซด์ของสรรพสามิตนะครับ www.excise.go.th ลองเข้าไปดูกันครับ
    พี่ก็หารถมีเบียนดิได้สบายๆๆๆๆๆๆๆๆ

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nine_px177 อ่านข้อความ
    พี่ก็หารถมีเบียนดิได้สบายๆๆๆๆๆๆๆๆ
    มันมีมั๊ยล่ะครับ200มีทะเบียน ถ้ามันหาง่ายแบบ150 ผมจะไม่ว่าเลย เหอะๆ....
    puttinun.nab@gmail.com

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    มันมีมั๊ยล่ะครับ200มีทะเบียน ถ้ามันหาง่ายแบบ150 ผมจะไม่ว่าเลย เหอะๆ....
    ไม่เห็นยากเลย ก็เอารถ150มาลงเครื่อง200เลยดิ เวลาไปตรวจสภาพมันก็ไม่ตรวจไรนอกจากเลขตัวถัง แค่นี้ก็ชิวๆแล้ว เค้าเรียกว่ายัดไส้ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

C.K.Y. SAIBURI CLASSIC anokbudu's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nine_px177 อ่านข้อความ
    ไม่เห็นยากเลย ก็เอารถ150มาลงเครื่อง200เลยดิ เวลาไปตรวจสภาพมันก็ไม่ตรวจไรนอกจากเลขตัวถัง แค่นี้ก็ชิวๆแล้ว เค้าเรียกว่ายัดไส้ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ
    ถ้าช่างตรวจสภาพเขาไม่เล่นด้วยล่ะ
    อย่าลืมน่ะว่าช่างตรวจสภาพขาเขาข้างหนึ่งอยู่ในคุกแล ้วนะ
    ขืนตรวจสับเพร่า มีหวัง....

สนับสนุนให้ทุกคนทำดี

Member PX2005269325's Avatar
    ขอบคุณ
    0

วันที่ 15/10/52 เป็นวันสุดท้ายของการเสียภาษีสรรพสามิต นะคับพี่น้อง หลังจากที่ทางพี่เขาเลื่อนมา
    ยังไงก็ขี่กันให้ระวังๆ หน่อย พี่ลูกเสือเขาเอาจริงแล้วนะคับ ถ้าโดนมาเจอสองต่อนะคับ จากราคา หมื่นฟ่าๆ อาจจะโดนประมาณ สามหมื่น คับ (เจ้าหน้าที่สรรพ เขาบอกมาคับ)
    ลำปางหนาวจัง
    ธ.กรุงศรีอยุธยา ออมทรัพย์ เลขที่บัญขี 137-1-42277-2
    ชื่อบัญชี นส.ขวัญจิตร ใยวิจิตร

kurt01@sanook.com

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PX2005269325 อ่านข้อความ
    วันที่ 15/10/52 เป็นวันสุดท้ายของการเสียภาษีสรรพสามิต นะคับพี่น้อง หลังจากที่ทางพี่เขาเลื่อนมา
    ยังไงก็ขี่กันให้ระวังๆ หน่อย พี่ลูกเสือเขาเอาจริงแล้วนะคับ ถ้าโดนมาเจอสองต่อนะคับ จากราคา หมื่นฟ่าๆ อาจจะโดนประมาณ สามหมื่น คับ (เจ้าหน้าที่สรรพ เขาบอกมาคับ)
    แหล่งข่าวชัวร์ขนาดไหนว่ะย้ง...
    เมื่อวานเจ้าหน้าที่โทรมาหาพี่แล้วเรื่องการเสียภาษี หลังจากที่ผมได้ยื่นเรื่องไปแล้วเมื่ออาทิตย์ก่อน ทางสรรพสามิตพื้นที่ผมแจ้งว่า เช็คราคากลางแล้วตกที่หมื่นกว่าบาทเหมือนกับเพื่อนๆห ลายๆท่านที่ได้ไปสอบถามมา แต่เค้าบอกว่าถ้าเราไม่เสียหลักหมื่นมีอีกวิธีนึง คือให้เสียเป็นค่าปรับแทนประมาณ3ปี เบ็ดเสร็จอยู่ประมาณไม่กี่พันบาท ไม่น่าเกิน5พัน พี่เค้าบอกว่ากรณีหลังนี้เสียแบบค่าปรับ เหมือนตำรวจปรับเราครับ แต่เค้าจะมีเอกสารออกให้ในการชำระค่าปรับ ผมก็ยัง งงๆนิดๆ แต่ก็พอจะเข้าใจ เอาเป็นว่าตอนนี้กำลังตัดสินใจต่อว่าจะเอาไง ถ้าเสียแบบหลังแล้วมันการันตีได้ว่า จะไม่มีปัญหากับตำรวจ ผมก็คิดว่าน่าจะเสียเป็นค่าปรับไปซะ อย่างน้อยก็มีข้ออ้างได้บ้าง อืมม์...เอาเป็นว่า เดี๋ยวมาเล่าให้ทราบอีกทีละกัน ขอเวลากับไปคิดก่อนสักพัก...
    em98
    ปล.ซื้อcosaมาใหม่ ไม่บอกกันเลย ซุ่มเงียบเลยนะไอน้อง

https://www.facebook.com/puttinun.nab

C.K.Y. SAIBURI CLASSIC anokbudu's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แหล่งข่าวชัวร์ขนาดไหนว่ะย้ง...
    เมื่อวานเจ้าหน้าที่โทรมาหาพี่แล้วเรื่องการเสียภาษี หลังจากที่ผมได้ยื่นเรื่องไปแล้วเมื่ออาทิตย์ก่อน ทางสรรพสามิตพื้นที่ผมแจ้งว่า เช็คราคากลางแล้วตกที่หมื่นกว่าบาทเหมือนกับเพื่อนๆห ลายๆท่านที่ได้ไปสอบถามมา แต่เค้าบอกว่าถ้าเราไม่เสียหลักหมื่นมีอีกวิธีนึง คือให้เสียเป็นค่าปรับแทนประมาณ3ปี เบ็ดเสร็จอยู่ประมาณไม่กี่พันบาท ไม่น่าเกิน5พัน พี่เค้าบอกว่ากรณีหลังนี้เสียแบบค่าปรับ เหมือนตำรวจปรับเราครับ แต่เค้าจะมีเอกสารออกให้ในการชำระค่าปรับ ผมก็ยัง งงๆนิดๆ แต่ก็พอจะเข้าใจ เอาเป็นว่าตอนนี้กำลังตัดสินใจต่อว่าจะเอาไง ถ้าเสียแบบหลังแล้วมันการันตีได้ว่า จะไม่มีปัญหากับตำรวจ ผมก็คิดว่าน่าจะเสียเป็นค่าปรับไปซะ อย่างน้อยก็มีข้ออ้างได้บ้าง อืมม์...เอาเป็นว่า เดี๋ยวมาเล่าให้ทราบอีกทีละกัน ขอเวลากับไปคิดก่อนสักพัก...em98
    ปล.ซื้อcosaมาใหม่ ไม่บอกกันเลย ซุ่มเงียบเลยนะไอน้อง
    ผมว่าไปทำอย่างแรกดีกว่า เชื่อผม

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ anokbudu อ่านข้อความ
    ผมว่าไปทำอย่างแรกดีกว่า เชื่อผม

ถ้าเชื่อบัง แล้วบังจะให้อะไรผมล่ะ สติ๊กเกอร์งามๆสักชุด หรือลีโอ3ขวดดีล่ะ....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฝูงบิน px. : 15-10-2009 เมื่อ 16:50

ขอบคุณ
    0

มันคืออนาคตที่ดี

ขอบคุณ
    0

ถ้าเชื่อบัง แล้วบังจะให้อะไรผมล่ะ สติ๊กเกอร์งามๆสักชุด หรือลีโอ3ขวดดีล่ะ....
    น้ำบูดูเอาไหม อิอิอิอิ

Member PX2005269325's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เมื่อวานเจ้าหน้าที่โทรมาหาพี่แล้วเรื่องการเสียภาษี หลังจากที่ผมได้ยื่นเรื่องไปแล้วเมื่ออาทิตย์ก่อน ทางสรรพสามิตพื้นที่ผมแจ้งว่า เช็คราคากลางแล้วตกที่หมื่นกว่าบาทเหมือนกับเพื่อนๆห ลายๆท่านที่ได้ไปสอบถามมา แต่เค้าบอกว่าถ้าเราไม่เสียหลักหมื่นมีอีกวิธีนึง คือให้เสียเป็นค่าปรับแทนประมาณ3ปี เบ็ดเสร็จอยู่ประมาณไม่กี่พันบาท ไม่น่าเกิน5พัน พี่เค้าบอกว่ากรณีหลังนี้เสียแบบค่าปรับ เหมือนตำรวจปรับเราครับ แต่เค้าจะมีเอกสารออกให้ในการชำระค่าปรับ ผมก็ยัง งงๆนิดๆ แต่ก็พอจะเข้าใจ เอาเป็นว่าตอนนี้กำลังตัดสินใจต่อว่าจะเอาไง ถ้าเสียแบบหลังแล้วมันการันตีได้ว่า จะไม่มีปัญหากับตำรวจ ผมก็คิดว่าน่าจะเสียเป็นค่าปรับไปซะ อย่างน้อยก็มีข้ออ้างได้บ้าง อืมม์...เอาเป็นว่า เดี๋ยวมาเล่าให้ทราบอีกทีละกัน ขอเวลากับไปคิดก่อนสักพัก...em98
    โถ่พี่โต่งคับ ผมจะโกหกทำไมละพี่ แต่ที่แน่ๆ ถ้าใครไม่อยากเสียก็ไม่ต้องไปยื่นหลักฐานขอเสียภาษีน ะคับ
    ถ้ายื่นแล้ว ถ้าเขาประเมินราคามาเสียตังค์อย่างเดียวคับ แต่ผมว่าใครอยากสบายใจก็ไปเสียเถอะคับเสียแค่หมื่นต้ นๆ แต่ใช้ไปได้ตลอดอายุเราเลยนะคับ............ เห็นพี่ที่สรรพสามิตบอกมาหลังวันที่ 15 ตค. ใครโดนตำรวจเรียกก็จะโดนยึดรถไว้ตรวจสอบ และให้เรามาเสียภาษีสรรพสามิต โดยจะเสีย 2 เท่า แล้วพอเสียภาษีเสร็จก็จะมีหลักฐานการเสียภาษี เขาก็จะทำเรื่องหนังสือส่งไปที่ขนส่งจังหวัดของแต่ละ พื้นที่ ที่เราเสียภาษีไปทำเรื่องขอการจดทะเบียนรถคับผม ผมว่าจะดีนะคับสบายใจไปอีกหนึ่งอย่างพี่
    ไอ้คอซ่า ที่พี่บอกผมได้มาใหม่รู้ได้ไงพี่ ผมอุตสาห์ซุ่มอยู่เลย...... ผมวิ่งรถในกทม.พี่ ลูกเสือมันเยอะคับเลยต้องพึ่งไอ้เจ้าทะเบียน ของไอ้คอซ่ามันคับ/\4
    ลำปางหนาวจัง
    ธ.กรุงศรีอยุธยา ออมทรัพย์ เลขที่บัญขี 137-1-42277-2
    ชื่อบัญชี นส.ขวัญจิตร ใยวิจิตร

kurt01@sanook.com

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PX2005269325 อ่านข้อความ
    โถ่พี่โต่งคับ ผมจะโกหกทำไมละพี่ แต่ที่แน่ๆ ถ้าใครไม่อยากเสียก็ไม่ต้องไปยื่นหลักฐานขอเสียภาษีน ะคับ
    ถ้ายื่นแล้ว ถ้าเขาประเมินราคามาเสียตังค์อย่างเดียวคับ แต่ผมว่าใครอยากสบายใจก็ไปเสียเถอะคับเสียแค่หมื่นต้ นๆ แต่ใช้ไปได้ตลอดอายุเราเลยนะคับ............ เห็นพี่ที่สรรพสามิตบอกมาหลังวันที่ 15 ตค. ใครโดนตำรวจเรียกก็จะโดนยึดรถไว้ตรวจสอบ และให้เรามาเสียภาษีสรรพสามิต โดยจะเสีย 2 เท่า แล้วพอเสียภาษีเสร็จก็จะมีหลักฐานการเสียภาษี เขาก็จะทำเรื่องหนังสือส่งไปที่ขนส่งจังหวัดของแต่ละ พื้นที่ ที่เราเสียภาษีไปทำเรื่องขอการจดทะเบียนรถคับผม ผมว่าจะดีนะคับสบายใจไปอีกหนึ่งอย่างพี่
    ไอ้คอซ่า ที่พี่บอกผมได้มาใหม่รู้ได้ไงพี่ ผมอุตสาห์ซุ่มอยู่เลย...... ผมวิ่งรถในกทม.พี่ ลูกเสือมันเยอะคับเลยต้องพึ่งไอ้เจ้าทะเบียน ของไอ้คอซ่ามันคับ/\4
    ไม่มีอะไรที่พ้นสายตาพี่หรอกน้อง รู้จริง รู้ลึก ทีวีพูล ไลฟ์ อิ...อิ.../\3

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

ไม่มีอะไรที่พ้นสายตาพี่หรอกน้อง รู้จริง รู้ลึก ทีวีพูล ไลฟ์ อิ...อิ.../\3
    ขาดอิก1 รู้พี่ รู้มาก 5555 แต่ขี้ลืมนะพี่อะ

เมืองทองคะนองเดช

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แบงค์ px150 อ่านข้อความ
    ขาดอิก1 รู้พี่ รู้มาก 5555 แต่ขี้ลืมนะพี่อะ
    สาดดดดดดด...
    จะเอามั๊ยฝาครอบไฟเลี้ยวอะ

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

สาดดดดดดด...
    จะเอามั๊ยฝาครอบไฟเลี้ยวอะ
    เอา แต่ตอนนี้เงินหมเ ซื้อกาวมาดึงดาวหมดเยอะได้ดาวเยอะๆๆ

เมืองทองคะนองเดช

Bookmarks