ผมแมน c92 น่ะคับ ขอความช่วยเหลือจากพี่หน่อย ๆ คับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ผมแมน c92 น่ะคับ ขอความช่วยเหลือจากพี่หน่อย ๆ คับ

Member Manny_c92's Avatar
    สถานที่
    KMITL CLASSIC CLUB
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมแมน c92 น่ะคับ ขอความช่วยเหลือจากพี่หน่อย ๆ คับ

พอดีตอนนี้ผมสนใจอยากได้ คลับแมน 250 มาใช้อ่ะคับ แต่ไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่

เลยจาเอารถที่ตอนนี้ให้ความสนใจอยู่ มาให้พี่ ๆ ดู เค้าขายให้ผม 28,000

ซื้อไปคุ้มหรือไม่คุ้ม ก็ขอความกรุณาพี่ๆ ชำนาณการณ์ให้ความรู้เพิ่มเติมหน่อยน่ะคับ

รูป รูป    

Senior Member SINGHA's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

กบเร๊กเก๊ตอบน้องหน่อยดิ๊
    MZ "จักรยานยนต์สามัญประจำบ้าน"

Senior Member lookingdesign's Avatar
    ขอบคุณ
    0

กบมันบอกมาว่า เฮ้ย เฮ้ย เฮ้ย เฮ้ย

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

หวัดดีคับพี่ปุ้ม พี่วิท

คุ้มหรือไม่คุ้มยังไงบอกด้วยน่ะคับ (พี่กบ) เอา c92 ไปแลกอ่ะคับ พี่ว่ายังไงดี คุ้มป่าว ขอความรู้ด้วยคับพี่

ROMEO&JULIET's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน **้ยๆๆๆๆ

ดูความต้องการจริงของเราก่อนขอรับ

ว่าเราชอบรถที่แต่งแล้วหรือว่าเดิมๆๆครับผม...
    รถคันนี้เป็นรถของพี่ท๊อป ที่อยู่นครสวรรค์มาก่อนอะครับเคยเห็นอยู่ มันผ่านมาประมาณสองสามมือได้แล้วกระมัง
    ราคามันก็ทั่วไปครับราคานี้ถ้าเราชอบรถที่มันแต่งแบบ นี้
    คลับแมน 250 อินวอย..ราคามีตั้งแต่ สองหมื่นต้นๆๆถึงปลายๆๆและก็สามหมื่นต้นๆถ้าสวยนะขอร ับ

แล้วอีกอย่าง c92 ของเรามีทะเบียนเปล่าครับผม..ถ้ามีทะเบียนผมว่าขาย หมูก่อนแล้วก็..ค่อยหาคลับแมนประกอบใหม่ๆ ครบๆ สวยๆ ตึบๆ สองหมื่นกลางๆ คงหาได้ไม่ยากเลยขอรับ และก็รถที่ประกอบใหม่นั้นมันมีคนขายอยู่ครับ ( อันนี้ในมุมมองของคนชอบรถเดิมอะครับ ) ต่อจากนี้ก็อยู่ที่ น้องแมนแล้วขอรับ

แล้วอีกอย่าง ถ้าหมูของน้องแมนนั้นNo-Bookนั้น ผมว่า แลกไปมันก็ได้อยู่ครับ เชียแลกไปโลดขอรับ

แล้วเคยไปลอง ขับรถคันนี้หรือยังครับว่าเป็นงัย..เครื่องเป็นงัยบ้ าง..อย่าให้มีเสียงดังมากครับ..เพราะรถรุ่นนี้ชอบลาม ครับเสียจุดนึงถ้าไม่ซ่อมให้ดี..มันก็จะรามเอาจนพังไ ด้ครับ
    แล้วรถเครื่องเป็น..สองคาร์บูหรือคาบูเดียว..ถ้าสองค าร์บูมันจะ( เป็นเครื่องปีเก่าขอรับ )แรงหน่อยครับแต่ก็กินนำมันพอสมควรครับ
    แต่ถ้าเป็นเครื่องคาร์บูเดียวนั้น จะเป็นเครื่องปีใหม่แล้วกินนำมันน้อยกว่าสองคาร์บูหน ่อยครับ เรื่องความแรงไม่แรงคงไม่ต้องคิดมากขอรับ เพราะลาดกระบังเราใช้ความเร็วเฉลี่ยในการออกทริป ประมาณ 20 กิโลเมตรต่อชั่วโมง..ไม่ต้องซีเรียส 5555*
    ************************************************** ************************************************** *
    คำเตื่อน.....รถทรงนี้ TRACKER นิดๆๆ ฝนตกแมร่งดีด หน้าตาแหกหมดครับ..ตรงไหนมีนำขังเนี่ยขี่ไม่ได้ครับ หลังเป็นแนวแน่นอนครับ

...................ทุกอย่างนั้นขึ้นอยู่กับ วิด จา รา นะ ยาน ของน้องแมนแล้วครับ....ว่าชอบหรือไม่..แต่ก็ต้องดูด้ วยนะครับว่าของเค้ามันดีจริงหรือเปล่าถ้าไม่ดีจริงอย ่าไปเอาครับ....ขายหมูรอหน่อยรถพวกนี้มันเยอะครับ

.................................................. .......คิดดูแล้วกันนะคุณน้อง...................... .............................
    คลับแมน....ขับมัน...คลับแห่งคนรักสนุกขอรรับ....... .เมื่อวันก่อนก้อเพิ่งจะไปรวมกลุ่มคลับแมนกรุงเทพมาค รับขอบอกรถเพียบเลย....55555.......แอบเชียขอรับ..คล ับแมน

ลองเปรียบเทียบดูครับ..ว่ารถแต่งแล้วหรือรถเดิมอันไห นสวยกว่ากัน....ถ้าชอบรถแต่งก็แลกไปโลดขอรับ..ขอให้ไ ด้รถไวๆๆนะครับ..จะได้มาเป็นคลับแมนแห่งลาดกระบังอีก คัน

((((( แต่ถ้ามีตังหน่อย...ขายหมู..แล้วก็บวกตังอีกหน่อย เล่น คลับแมน 400 ไปโลดครับแล้วจะพบสวรรค์มีจริงครับ 150 กิโลเมตรต่อชั่วโมงอัฟ เห็นสวรรค์รำไรขอรับ )))))

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ROMEO&JULIET : 15-09-2009 เมื่อ 20:27

Senior Member ultramantaro's Avatar
    ขอบคุณ
    0

กบร่ายมนบทใหญ่ ฮิๆๆๆๆๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ROMEO&JULIET อ่านข้อความ
    ดูความต้องการจริงของเราก่อนขอรับ

ว่าเราชอบรถที่แต่งแล้วหรือว่าเดิมๆๆครับผม...
    รถคันนี้เป็นรถของพี่ท๊อป ที่อยู่นครสวรรค์มาก่อนอะครับเคยเห็นอยู่ มันผ่านมาประมาณสองสามมือได้แล้วกระมัง
    ราคามันก็ทั่วไปครับราคานี้ถ้าเราชอบรถที่มันแต่งแบบ นี้
    คลับแมน 250 อินวอย..ราคามีตั้งแต่ สองหมื่นต้นๆๆถึงปลายๆๆและก็สามหมื่นต้นๆถ้าสวยนะขอร ับ

แล้วอีกอย่าง c92 ของเรามีทะเบียนเปล่าครับผม..ถ้ามีทะเบียนผมว่าขาย หมูก่อนแล้วก็..ค่อยหาคลับแมนประกอบใหม่ๆ ครบๆ สวยๆ ตึบๆ สองหมื่นกลางๆ คงหาได้ไม่ยากเลยขอรับ และก็รถที่ประกอบใหม่นั้นมันมีคนขายอยู่ครับ ( อันนี้ในมุมมองของคนชอบรถเดิมอะครับ ) ต่อจากนี้ก็อยู่ที่ น้องแมนแล้วขอรับ

แล้วอีกอย่าง ถ้าหมูของน้องแมนนั้นNo-Bookนั้น ผมว่า แลกไปมันก็ได้อยู่ครับ เชียแลกไปโลดขอรับ

แล้วเคยไปลอง ขับรถคันนี้หรือยังครับว่าเป็นงัย..เครื่องเป็นงัยบ้ าง..อย่าให้มีเสียงดังมากครับ..เพราะรถรุ่นนี้ชอบลาม ครับเสียจุดนึงถ้าไม่ซ่อมให้ดี..มันก็จะรามเอาจนพังไ ด้ครับ
    แล้วรถเครื่องเป็น..สองคาร์บูหรือคาบูเดียว..ถ้าสองค าร์บูมันจะ( เป็นเครื่องปีเก่าขอรับ )แรงหน่อยครับแต่ก็กินนำมันพอสมควรครับ
    แต่ถ้าเป็นเครื่องคาร์บูเดียวนั้น จะเป็นเครื่องปีใหม่แล้วกินนำมันน้อยกว่าสองคาร์บูหน ่อยครับ เรื่องความแรงไม่แรงคงไม่ต้องคิดมากขอรับ เพราะลาดกระบังเราใช้ความเร็วเฉลี่ยในการออกทริป ประมาณ 20 กิโลเมตรต่อชั่วโมง..ไม่ต้องซีเรียส 5555*
    ************************************************** ************************************************** *
    คำเตื่อน.....รถทรงนี้ TRACKER นิดๆๆ ฝนตกแมร่งดีด หน้าตาแหกหมดครับ..ตรงไหนมีนำขังเนี่ยขี่ไม่ได้ครับ หลังเป็นแนวแน่นอนครับ

...................ทุกอย่างนั้นขึ้นอยู่กับ วิด จา รา นะ ยาน ของน้องแมนแล้วครับ....ว่าชอบหรือไม่..แต่ก็ต้องดูด้ วยนะครับว่าของเค้ามันดีจริงหรือเปล่าถ้าไม่ดีจริงอย ่าไปเอาครับ....ขายหมูรอหน่อยรถพวกนี้มันเยอะครับ

.................................................. .......คิดดูแล้วกันนะคุณน้อง...................... .............................
    คลับแมน....ขับมัน...คลับแห่งคนรักสนุกขอรรับ....... .เมื่อวันก่อนก้อเพิ่งจะไปรวมกลุ่มคลับแมนกรุงเทพมาค รับขอบอกรถเพียบเลย....55555.......แอบเชียขอรับ..คล ับแมน

ลองเปรียบเทียบดูครับ..ว่ารถแต่งแล้วหรือรถเดิมอันไห นสวยกว่ากัน....ถ้าชอบรถแต่งก็แลกไปโลดขอรับ..ขอให้ไ ด้รถไวๆๆนะครับ..จะได้มาเป็นคลับแมนแห่งลาดกระบังอีก คัน

((((( แต่ถ้ามีตังหน่อย...ขายหมู..แล้วก็บวกตังอีกหน่อย เล่น คลับแมน 400 ไปโลดครับแล้วจะพบสวรรค์มีจริงครับ 150 กิโลเมตรต่อชั่วโมงอัฟ เห็นสวรรค์รำไรขอรับ )))))

em90em90em90em90em90em90em90

ขอบคุณมากมายคับพี่กบ สำหรับความรู้ดี ๆ ทีมีให้

เออหมูผมNo-Bookหรอกคับพี่ แต่ตอนนี้ผมสนใจอยากได้ คลับแมน แบบเดิม ๆ มากกว่าคับพี่ แล้วก็พอดีมีคนจามาซื้อหมูผมพอดี ได้ประมาณ 2 หมื่นปลาย อ่ะพี่ ราคานี้พี่กบพอจาหาลู่ทางพาผมไปพบเจอกับคับแมน 250 สภาพแบบจบได้ป่าวคับพี่งบมีประมาณ 3 หมื่นต้น ๆ อ่ะพี่ งบน้อยคับพี่ แต่อยากได้คลับแมนไว้ในอ้อมกอดซักคัน อิอิอิอิอิอิ......

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ชัวครับ

ได้อยู่แล้ว ขอรับ สามหมื่นต้นสวยแน่นอน ประกอบใหม่ๆๆด้วย

Senior Member lookingdesign's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เล่น แลมดีกว่าน้องแรงกว่าเยอะ หรือจะเอา MZ ไหมละ

Senior Member SINGHA's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

อาจารย์กบตอบได้ดีมาก
    อาไรของเมิงวิทย์แลมเบรทตี้ วันนี้กินเหล้าบ้านผมป่าว เดี๋ยวเลี้ยงปากเป็ดทอด
    MZ "จักรยานยนต์สามัญประจำบ้าน"

ปั่มปั๊ม ปั่มปั๊ม's Avatar
    สถานที่
    kmitl classic club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lookingdesign อ่านข้อความ
    เล่น แลมดีกว่าน้องแรงกว่าเยอะ หรือจะเอา MZ ไหมละ
    คุณซุ่มหรอไอแมนระวังโดนสวนนะ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

คุณปั้มจาเอารถอารายมาสวนผมหรอคับ สงสัยจาเป็น SR

แล้วถึงไหนกันแล้ว ได้ข่าวจาเล่น SR กับคุณมะติ่งไม่ใช่รึ

ขอบคุณ
    0

แล้วตกลงคุณหยุดวันไหนกันแน่นว่ะเนี้ย งง

Senior Member ultramantaro's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ก็เหมือนมืงแหละวิท

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เอารูปมาฝากขอรับ

ไปรวมคลับแมนมาครับ ที่โชคชัย 4

รูป รูป    

Bookmarks