////ช่วยให้คำแนะนำหน่อย ขอร้อง/////

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ////ช่วยให้คำแนะนำหน่อย ขอร้อง/////

C.K.Y. SAIBURI CLASSIC anokbudu's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ////ช่วยให้คำแนะนำหน่อย ขอร้อง/////

ผมมีหมู 1ตัวแต่ใช้เครื่องcd125 ซื้อมาใหม่ๆเครืองดีมากกกก
    ใช้มาเกือบ2ปีไม่เคยมีปัญหาเลย ออกทริป700กว่าโลสบายๆ
    แต่ก้ออย่างว่าเนอะ ไม่มีอะไรเที่ยงแท้และแน่นอนเสมอไป
    อยู่ไปอยู่มามันก้อเริ่มมีอาการ วิ่งไม่ออก สตาร์ทยากกกกกกก
    แต่ก้อไม่เป็นไรถือว่าคุ้ม อ่ะเลยเก็บเงินสะสมไปยกเครื่องใหม่
    หมดไป 12000กว่าบาท ใช้เวลาไป1ปีกว่า OHHHH NOOO
    มันกลับมาแล้วหมูของผมหลังจากกันไปนานแสนนาน
    ในใจคิดไว้เลยมันต้องแน่น แน่น แน่น อย่างที่เคยเป็น
    แต่ก้อต้อง OHHHHHHHHH NOOOOอีกครั้ง เมื่อมันไม่เป็น
    อย่างที่คิดคับ OHเซ็งงงง มันมีอาการสตาร์ทยาก พอติดทั้งทีก้อเบิ้ลไม่หรอย มันมีอาการจามเหมือนน้ำมันไม่พอ พอดึงโช้คก้อดีขึ้นมาหน่อย อยากรู้มันเป็นอะไรคับ หรือมีเครื่องC95ถูกๆ ใช้ดีไม่มีปัญหา
    แบบติดปั้บวิ่งฉิ่ว มีไหมคับ

TOPCLASSIC's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เครื่องที่ไปบิ้วมาใหม่เป็นเครื่อง cd เครื่องเก่าหรือปล่าวคับถ้าเป็นเครื่องเก่าแน่นอนให้ ทำยังไงก็ไม่เหมือนเก่าหลอกคับเพราะสว่นต่างๆที่หาซื ้อของใหม่ไม่ได้มันย่อมสึกหลอไปตามกาลเวลาครับเช่น แคม กระเดื่องวาว เฟืองเกียและอื่นๆอีกมาก แนะนำให้หาเครื่องเก่าของ c 92 95 เอามาผ่าใหม่ดีกว่าคับ หาเครื่อง ที่มีรอยเกะให้น้อยที่สุด เอามาผ่าใหม่ไม่น่าจะเกิน 7000 บาทครับ และถ้าไม่คิดอะไรมากก็ cdiไปเลยครับ แต่อาการแบบคุณว่าผมว่ามันน่าจะมาจากคาบูนะ ไม่งั้นก็ระบบไฟ ไม่รู้ว่าที่ทำเครื่องใหม่ทำอะไรไปบ้างครีบ หรืออาจเป็นที่วาวรั่วก็ได้นะเพราะช่างบางคนไม่ยอมทำ บูทวาวให้ใหม่ใส่แต่ดอกใหม่ขี่ไม่นานก็ควันออก แล้วก็หัวเทียนจะบอดไวครับ สรุปง่ายๆนะครับ ช่างที่ทำไว้ใจได้แค่ไหนครับ
    มีอะไรสอบถามได้นะครับ 0845934174

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

น่าจะเอาเครื่องเชียงกงลงเลยนะครับ โดยมากแทบไม่ต้องเปลี่ยนไรเลยเเถมเครื่องใช่น้อยมาก ราคา ก็คงหมื่นต้นๆๆอาจถึงกลางเเล้วเเต่สภาพเครื่อง แถมถ้ามีเล่มแจ้งเปลี่ยนเครื่องได้ด้วยในกรณีที่เป็น เชียงกง (เเท้ได้เอกสารครบ)

แถมอีกนิดไหนๆๆก็ขี่หมูเเต่เครื่องหมูจะได้เป็นหมูคร บทั้งตัวเเละเครื่อง
    ใครที่สนใจรถตระกลูหมู c92-95 แวะมาได้ที่นี้ เรามี บ้านหมู แล้วครับ ตาม link
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...prune=-1&f=242
    ขอเชิญเข้ามาเป็นครอบครัวเดียวกัน แบบหมูๆ

0099 สาขาซอยรามคำแหง 24 ไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 099-237097-7 ออมทรัพย์ สิริชัย กัลยา ณ กิตติ

Tel. 0895556859

อาจตอบกระทู้ช้าเพราะติดงานนะครับต้องขออภัยไว้ก่อนน ะครับ

ขอเป็นข้าใต้พระบาททุกชาติไป ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

C.K.Y. SAIBURI CLASSIC anokbudu's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ topclassic อ่านข้อความ
    เครื่องที่ไปบิ้วมาใหม่เป็นเครื่อง cd เครื่องเก่าหรือปล่าวคับถ้าเป็นเครื่องเก่าแน่นอนให้ ทำยังไงก็ไม่เหมือนเก่าหลอกคับเพราะสว่นต่างๆที่หาซื ้อของใหม่ไม่ได้มันย่อมสึกหลอไปตามกาลเวลาครับเช่น แคม กระเดื่องวาว เฟืองเกียและอื่นๆอีกมาก แนะนำให้หาเครื่องเก่าของ c 92 95 เอามาผ่าใหม่ดีกว่าคับ หาเครื่อง ที่มีรอยเกะให้น้อยที่สุด เอามาผ่าใหม่ไม่น่าจะเกิน 7000 บาทครับ และถ้าไม่คิดอะไรมากก็ cdiไปเลยครับ แต่อาการแบบคุณว่าผมว่ามันน่าจะมาจากคาบูนะ ไม่งั้นก็ระบบไฟ ไม่รู้ว่าที่ทำเครื่องใหม่ทำอะไรไปบ้างครีบ หรืออาจเป็นที่วาวรั่วก็ได้นะเพราะช่างบางคนไม่ยอมทำ บูทวาวให้ใหม่ใส่แต่ดอกใหม่ขี่ไม่นานก็ควันออก แล้วก็หัวเทียนจะบอดไวครับ สรุปง่ายๆนะครับ ช่างที่ทำไว้ใจได้แค่ไหนครับ
    มีอะไรสอบถามได้นะครับ 0845934174
    เครื่องที่ไปบิ้วมาเป็นเครื่องเก่าคับ เสียไปหมื่นกว่าบาท โห่ไม่น่าเลย แต่ช่างบอกว่าพวกกระเดื่องวาว
    แคมอะไรต่างๆทำไปหมดแล้ว แต่ก้อไม่รู้อ่ะนะช่างบอก ผมก้อเชื่อ
    เรื่องไว้ใจหรือไม่นั้น ตอนแรกก้อเชื่ออยู่หรอก แต่หลังจากผลงานออกมาก้ออ ไม่รู้ช่างมันเต้อะถือว่าซวย

ขอบคุณ
    0

[quote=bank c95;2792400]น่าจะเอาเครื่องเชียงกงลงเลยนะครับ โดยมากแทบไม่ต้องเปลี่ยนไรเลยเเถมเครื่องใช่น้อยมาก ราคา ก็คงหมื่นต้นๆๆอาจถึงกลางเเล้วเเต่สภาพเครื่อง แถมถ้ามีเล่มแจ้งเปลี่ยนเครื่องได้ด้วยในกรณีที่เป็น เชียงกง (เเท้ได้เอกสารครบ)

แถมอีกนิดไหนๆๆก็ขี่หมูเเต่เครื่องหมูจะได้เป็นหมูคร บทั้งตัวเเละเครื่อง[/quote]
    เครื่องเชียงกงหาได้ง่ายมั้ยคับ แล้วดูยังไงคับว่าเครื่องใช้ดี
    ใช้น้อย รบกวนตอบด้วยคับ เจอมาเยอะ เจ็บมาเยอะคับบบ
    ขอบคุณมากครับ บังเฮง

ดูรอยแฉกกากบาทหัวน๊อตเรียบร้อยไม่เคยเปิดเครื่องดีท ี่สุด แต่เคยซ่อมมาจากญี่ปุ่นก็ยังดีแต่ไม่ซ่อมดีกว่า
    ดูรอยปะเก็นสนิทแห้งไม่มีน้ำมันไหลเยิ้ม น๊อตเดิมทุกจุดหัวน๊อตสวยๆ คลีบเสื้อสูบ/ฝาสูบครบไม่บิ่นหรือหัก
    ฝาเครื่องซ้ายขวารูน๊อตสนิททุกตัว กับหัวน๊อตถ้ามีแตกร้าวบิ่น ก็รั่วครับ
    ลองกดสตาร์ท ลง หลายๆทีดูความปกติ
    ลองแรงอัด เอานิ้วอุดรูหัวเทียน แล้วกดสตาร์ทลง ดูว่าลูกแหวนไม่หลวมเกินไป
    ถ้าลองสตาร์ทได้จะดีมาก แต่ยากที่จะได้ลอง
    อย่าลืมดู แคร๊งใต้เครื่องว่าแตกหรือไม่ด้วยนะครับ
    อย่าลืมดูเลขเครื่องให้ตรงกับใบอินวอยส์ละครับ ไม่งั้นจบ
    ลองเข้าเกียร์1และกลับมาเกียร์ว่าง ดูครับ

สุดท้ายแล้วแต่ดวงของเรา และความจริงใจของผู้ขายครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สุดยอด ........

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Volume C อ่านข้อความ
    ดูรอยแฉกกากบาทหัวน๊อตเรียบร้อยไม่เคยเปิดเครื่องดีท ี่สุด แต่เคยซ่อมมาจากญี่ปุ่นก็ยังดีแต่ไม่ซ่อมดีกว่า
    ดูรอยปะเก็นสนิทแห้งไม่มีน้ำมันไหลเยิ้ม น๊อตเดิมทุกจุดหัวน๊อตสวยๆ คลีบเสื้อสูบ/ฝาสูบครบไม่บิ่นหรือหัก
    ฝาเครื่องซ้ายขวารูน๊อตสนิททุกตัว กับหัวน๊อตถ้ามีแตกร้าวบิ่น ก็รั่วครับ
    ลองกดสตาร์ท ลง หลายๆทีดูความปกติ
    ลองแรงอัด เอานิ้วอุดรูหัวเทียน แล้วกดสตาร์ทลง ดูว่าลูกแหวนไม่หลวมเกินไป
    ถ้าลองสตาร์ทได้จะดีมาก แต่ยากที่จะได้ลอง
    อย่าลืมดู แคร๊งใต้เครื่องว่าแตกหรือไม่ด้วยนะครับ
    อย่าลืมดูเลขเครื่องให้ตรงกับใบอินวอยส์ละครับ ไม่งั้นจบ
    ลองเข้าเกียร์1และกลับมาเกียร์ว่าง ดูครับ

สุดท้ายแล้วแต่ดวงของเรา และความจริงใจของผู้ขายครับ
    ข้อความนี้น่าเซฟ ไว้เก็บเป็นความรู้จริงๆ (ไม่เก่งเรื่องเครื่องยนต์คับ) เพราะถามช่างทีไร ก็อ้มอึ้งอยู่นั้นแหละ ไม่ยอมบอกความจริงซักที c92 ผมทำมาเกือบสองปีแล้วคับ ยังไม่ได้ขับเลย ท้อใจจริง ๆ แล้วดันไปจ่ายเงินค่าซ่อมค่ารถค่าทำสีเค้าหมดแล้วซิ ซวยจริงๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ volume c อ่านข้อความ

นึกว่าหาไปอิตาลีสะเเล้ว สนใจโทรมาได้เชียงกงมีครับ
    ใครที่สนใจรถตระกลูหมู c92-95 แวะมาได้ที่นี้ เรามี บ้านหมู แล้วครับ ตาม link
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...prune=-1&f=242
    ขอเชิญเข้ามาเป็นครอบครัวเดียวกัน แบบหมูๆ

0099 สาขาซอยรามคำแหง 24 ไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 099-237097-7 ออมทรัพย์ สิริชัย กัลยา ณ กิตติ

อาจตอบกระทู้ช้าเพราะติดงานนะครับต้องขออภัยไว้ก่อนน ะครับ

ขอเป็นข้าใต้พระบาททุกชาติไป ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bank c95 อ่านข้อความ
    นึกว่าหาไปอิตาลีสะเเล้ว สนใจโทรมาได้เชียงกงมีครับ
    คุณแบ็ง
    เครื่องซี92มีหรอ
    ลูกละเท่าไรครับ
    เอาแบบครบนะครับ(รวมคาบู)
    ตอบด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bank C95 อ่านข้อความ
    เครื่อง c95 เซียงกงมีหรือเปล่าครับ แล้วต้องเตรียมค่าเสียหายประมาณเท่าไหร่ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ทิดอ่ำ อ่านข้อความ
    คุณแบ็ง
    เครื่องซี92มีหรอ
    ลูกละเท่าไรครับ
    เอาแบบครบนะครับ(รวมคาบู)
    ตอบด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ
    รออาทิตย์น่าน่าจะทราบคำตอบครับ กำลังจะถอดรถอยู่ กทม เเล้ว ไม่ผิดพลาดไรถอดเเน่นอนครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ foreveryoung อ่านข้อความ
    เครื่อง c95 เซียงกงมีหรือเปล่าครับ แล้วต้องเตรียมค่าเสียหายประมาณเท่าไหร่ครับ
    มีแต่92ครับ

Member Grandfather's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณจังหวัดตรัง
    ขอบคุณ
    0

รอฟังคำตอบอยู่เหมียนกันครับคุณแบงค์ ของผม95 อย่างน้อยก็จะได้ทราบคร่าวๆว่าราคาประมาณเท่าไหร่
    *****LIFE = HOPE & TRY = FINISH*****
    มนต์เสน่ห์แห่งความคลาสสิคไม่เคยลืมเลือน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ grandfather อ่านข้อความ
    รอฟังคำตอบอยู่เหมียนกันครับคุณแบงค์ ของผม95 อย่างน้อยก็จะได้ทราบคร่าวๆว่าราคาประมาณเท่าไหร่
    มีแต่เครื่องต92 นะครับ 95 ไม่มี

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bank C95 อ่านข้อความ
    มีแต่เครื่องต92 นะครับ 95 ไม่มี
    เอาแบบยกขึ้นติดเลยนะ

Bookmarks