ทริป เดินทางจาก อินเดีย เนปาล จีน เวียดนาม ลาว ไทย - หน้า 104

หน้าที่ 104 จากทั้งหมด 132 หน้า แรกแรก ... 4 54 94 95 96 97 98 99 100 101 102 103 104 105 106 107 108 109 110 111 112 113 114 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,546 ถึง 1,560 จากทั้งหมด 1975

ชื่อกระทู้: ทริป เดินทางจาก อินเดีย เนปาล จีน เวียดนาม ลาว ไทย

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ INDUBAI6 อ่านข้อความ
    ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ...ในถานะผู้ที่ร่วมกระทำการ โทรผิด....^__^
    แต่สำหรับพี่โทรถูกแน่ๆ.. ถ้าเราทั้งสองคนยังคงติ๊ดชึ่ง...ติ๊ดชึ่งกันอยู่นะน้ อง..

BIKE HERO DISCO POWER.

รูปบางส่วนที่ไม่ได้เอาลงในเวบครับ
    http://dek-d.com/board/photo/event/

อยุ่ในท๊อปเทนรูปเหตุการณ์นะครับ

Senior Member ข้าบอลลายเสือ's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มรังสิต
    ขอบคุณ
    0

ดีๆๆๆครับแล้วเจอกันครับพี่
    เราใส่ใจคุณ

Senior Member Valkyries_Classic's Avatar
    สถานที่
    Born To Ride
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ข้าบอลลายเสือ อ่านข้อความ
    ดีๆๆๆครับแล้วเจอกันครับพี่

อาจารย์บอล พวกเราคิดถึงท่านมากๆ เมื่อไร จะกลับมาครับ
    In Come Back...กลับมาแว้วววว

Senior Member ข้าบอลลายเสือ's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มรังสิต
    ขอบคุณ
    0

ติมโดนคุณอ้วนด่าไปลายเซ็น หดเลยนะครับคุณติม
    เราใส่ใจคุณ

jfullmoon jjj's Avatar
    สถานที่
    rangsit
    ขอบคุณ
    0

ขอขอบคุณคอมเม้นท์จากเพื่อนๆพี่ๆจากดูไบครับ

รูป รูป  

เราจะไปสร้างชื่อกันต่อในเวบของพวกฝรั่ง ให้รู้ซะบ้าง เราคนไทยก็ทำได้

ติดตามได้ที่
    http://www.modernvespa.com/forum/vie...=830083#830083

ติดตามเรื่องสนุกๆกันต่อครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jfullmoon : 16-01-2010 เมื่อ 00:50

ขอขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคน
    ที่ติดตามกระทู้ของเราครับ
    ไม่น่าเชื่อว่า ถึงวันนี้ยอดผู้ที่เข้าแวะมาชม จะถึง100,000กว่าๆ.....
    ..
    ...ขอขอบคุณครับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jfullmoon : 16-01-2010 เมื่อ 01:04

Clubcom's Avatar
    สถานที่
    Hariphunchai club Lamphun
    ขอบคุณ
    0

ขอสอบถาม หน่อย ครับพี่เจ เรื่อง รถ PX 150 Lml ที่อินเดียอ่านะครับ

วิ่งได้เท่าไหร่ครับ เเครื่องอิตาลีป่ะครับ

ขอรบกวนหน่อยละกันนะครับ
    E-mail .. [email protected]

โอนเงิน .. ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี 456-0-13650-5
    บัญชี..นาย ชญานิน พันโกฎิ
    สาขา..มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    บัญชีสะสมทรัพย์

โทรสอบถาม .. 097-3089482

[/CENTER]

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ clubcom อ่านข้อความ
    ขอสอบถาม หน่อย ครับพี่เจ เรื่อง รถ px 150 lml ที่อินเดียอ่านะครับ

วิ่งได้เท่าไหร่ครับ เเครื่องอิตาลีป่ะครับ

ขอรบกวนหน่อยละกันนะครับ
    วิ่งได้เร็วสุดไม่รู้เท่าไรนะครับเพราะไม่ได้ขี่อัดก ันเลยครับ
    แต่คันที่โอ๋ขี่เป็นเครื่องปี2005....สถาพถนนในอินเด ียคงได้เห็นกันแล้ว...
    ขี่ดีไม่มีปัญหาเลย...เครื่องยังแน่นครับ..

คันที่ขี่เป็นเครื่องที่ผลิตในอินเดียครับ
    เพราะอินเดียมีฐานผลิตรถสกูตเตอร์ครบวงจรอะครับ
    แต่เทคโนโลยี--ของเครื่องเป็นเทคโนโลยีที่ถูกถ่ายทอดมาจากเวสป้าในอ ิตาลี่
    เพียงแต่เค้าขยายฐานการผลิต

สาเหตุที่ย้ขยายฐานการผลิตน่าจะมาจาก
    1.ลูกค้าในอินเดียมีจำนวนมาก...หลายร้อยล้านคน
    2.ค่าแรงในอินเดียราคาถูก..การขยายโรงงานมาอินเดียน่ าจะคุ้มกว่าการส่งมาจากอิลาลี่
    3.เมื่อผลิตในอินเดีย..จะไม่ต้องเสียภาษีขาเข้าและค่ าขนส่ง
    4.ถ้าไม่ขยายรถยี่ห้ออื่นก็มาครองตลาดก่อน..ไครมาก่อ นได้เปรียบ

เหมือนกับที่ปัจจุบันเวสป้าย้ายฐานการผลิตไปที่เวียต นามอะครับ
    เค้าก็จะยกทั้งโรงงานไปตั้งที่เวียตนามเลย
    ต่างที่คนงานประกอบเท่านั้นเอง

..ประมาณนี้ครับ
    ยังไงก้ติดตามบทความ...koral bagh..นะครับ
    ผมจะเขียนเกี่ยวกับตลาดรถสกูตเตอร์ที่ใหญ่ที่สุดในอิ นเดียในแง่มุมต่างๆมากมายครับ
    ซึ่งน่าจะเป็นประโยชน์อย่างมากสำหรับคนรักสกูตเตอร์. ...
    เป็นข้อมูลเชิงลึก
    แต่ว่ายังรอเลือกนิตยสารที่จะลงอยู่ครับ..
    อดใจรอนิดหนึ่ง

..ก้ต้องการข้อมูลอะไรก็ถามมาได้เลยครับ...
    ถามเยอะๆ...ดีครับ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jfullmoon : 17-01-2010 เมื่อ 21:11

Clubcom's Avatar
    สถานที่
    Hariphunchai club Lamphun
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jfullmoon อ่านข้อความ
    วิ่งได้เร็วสุดไม่รู้เท่าไรนะครับเพราะไม่ได้ขี่อัดก ันเลยครับ
    แต่คันที่โอ๋ขี่เป็นเครื่องปี2005....สถาพถนนในอินเด ียคงได้เห็นกันแล้ว...
    ขี่ดีไม่มีปัญหาเลย...เครื่องยังแน่นครับ..

คันที่ขี่เป็นเครื่องที่ผลิตในอินเดียครับ
    เพราะอินเดียมีฐานผลิตรถสกูตเตอร์ครบวงจรอะครับ
    แต่เทคโนโลยี--ของเครื่องเป็นเทคโนโลยีที่ถูกถ่ายทอดมาจากเวสป้าในอ ิตาลี่
    เพียงแต่เค้าขยายฐานการผลิต

สาเหตุที่ย้ขยายฐานการผลิตน่าจะมาจาก
    1.ลูกค้าในอินเดียมีจำนวนมาก...หลายร้อยล้านคน
    2.ค่าแรงในอินเดียราคาถูก..การขยายโรงงานมาอินเดียน่ าจะคุ้มกว่าการส่งมาจากอิลาลี่
    3.เมื่อผลิตในอินเดีย..จะไม่ต้องเสียภาษีขาเข้าและค่ าขนส่ง
    4.ถ้าไม่ขยายรถยี่ห้ออื่นก็มาครองตลาดก่อน..ไครมาก่อ นได้เปรียบ

เหมือนกับที่ปัจจุบันเวสป้าย้ายฐานการผลิตไปที่เวียต นามอะครับ
    เค้าก็จะยกทั้งโรงงานไปตั้งที่เวียตนามเลย
    ต่างที่คนงานประกอบเท่านั้นเอง

..ประมาณนี้ครับ
    ยังไงก้ติดตามบทความ...koral bagh..นะครับ
    ผมจะเขียนเกี่ยวกับตลาดรถสกูตเตอร์ที่ใหญ่ที่สุดในอิ นเดียในแง่มุมต่างๆมากมายครับ
    ซึ่งน่าจะเป็นประโยชน์อย่างมากสำหรับคนรักสกูตเตอร์. ...
    เป็นข้อมูลเชิงลึก
    แต่ว่ายังรอเลือกนิตยสารที่จะลงอยู่ครับ..
    อดใจรอนิดหนึ่ง

..ก้ต้องการข้อมูลอะไรก็ถามมาได้เลยครับ...
    ถามเยอะๆ...ดีครับ...

ครับจะรอดูหนังสือของคุณเจ นะครับ
    อีกอย่างผมคิดว่า เล็ง ๆ LML อยู่อ่ะครับ คิดว่าน่าคงจะคุ้มน่ะครับ

บอดี้ทุกอย่างเหมือน px หมดเลยใช่ไหมครับ
    ความเร็ว และ ความทน คงเหมือน PX อิตาลีนะครับผมคิดว่างั้น

เพราะเป็นบริษัทเดียวกันครับ
    E-mail .. [email protected]

โอนเงิน .. ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี 456-0-13650-5
    บัญชี..นาย ชญานิน พันโกฎิ
    สาขา..มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    บัญชีสะสมทรัพย์

โทรสอบถาม .. 097-3089482

[/CENTER]

Senior Member esvespa64's Avatar
    สถานที่
    Sfee Scooter club
    ขอบคุณ
    0

และแล้วผมก็อ่านจบจนได้

สุดยอดมากครับ

สวยมากๆๆๆๆๆ

ขอให้เป็นกระทู้อำมตะ ตลอดการครับบบ

อ่านเสร็จอยากกลับบ้านไปขี่เวสป้าแล้วพี่

รอติดตามทริปหน้านะครับ
    เวสป้านำสิ่งที่ดีสู่ชีวิต

Sfee Scooter Club
    Sukhothai

พบกันที่ http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=342 แล้วพบกันครับ

Senior Member INDUBAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ esvespa64 อ่านข้อความ
    และแล้วผมก็อ่านจบจนได้

สุดยอดมากครับ

สวยมากๆๆๆๆๆ

ขอให้เป็นกระทู้อำมตะ ตลอดการครับบบ

อ่านเสร็จอยากกลับบ้านไปขี่เวสป้าแล้วพี่

รอติดตามทริปหน้านะครับ

ขอบคุณเพื่อนๆนะครับที่ติดตามและเป็นกำลังใจ........ ....

zaxc_50's Avatar
    สถานที่
    sfee scooter club sukhothai
    ขอบคุณ
    0

อ่านตั้งแต่หน้าแรกเลย
    เข้ามาดูทุกวัน
    รอว่าวันไหนจะเอาเรื่องราวมาลงใหม่

ว่าแต่เรื่องราวของการเดินทางหมดลงเท่านี้ หรอคับ
    นาย คมสันต์ เด่นสมบูรณ์
    ธนาคาร กรุงเทพ สาขา สุโขทัย
    3774006567

ขอบคุณ สำหรับพื้นที่เล็กๆที่ทำให้รู้จักมิตรภาพและการเดินท าง 6 ปีแล้วที่เดินทางในเว็บนี้ thaiscooter.com

หน้าที่ 104 จากทั้งหมด 132 หน้า แรกแรก ... 4 54 94 95 96 97 98 99 100 101 102 103 104 105 106 107 108 109 110 111 112 113 114 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks