ทริป เดินทางจาก อินเดีย เนปาล จีน เวียดนาม ลาว ไทย - หน้า 25

หน้าที่ 25 จากทั้งหมด 132 หน้า แรกแรก ... 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 75 125 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ทริป เดินทางจาก อินเดีย เนปาล จีน เวียดนาม ลาว ไทย

Senior Member INDUBAI2's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ช๊อตนี้ชอบมากครับ.....เวียตนาม

รูป รูป  

Senior Member INDUBAI2's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ชีวิตใน..เวียตนาม

รูป รูป    

เรา2 คน มาเวียดนาม ครับ
    แล้เราได้รถจากที่ฮานอย 1 คัน ในสภาพที่ต้อง....ปรับปรุงบางอย่างอีกมากครับ
    เราต้องใช้รถคันที่เราได้จากฮานอยเพื่อ...เดินทางไปย ังประเทศจีนและลาว
    .............เราต้องเลือกรถเพียง 1 คันเท่านั้น.................
    เราเดินหาที่เมืองนี้.อยู่2วันเต็มเต็ม
    และโชคก็ช่วยเราอีกครั้ง........................... .......เราเจอมันอยู่ใต้ผ้าใบ.............
    เรารู้ทันที.............เราเจอแล้ว................ เวสป้า
    เวลานี้.....รถเลือกเรา........................

รูป รูป  

เรา.2คน+สัมภาระของเรา+ที่เปลี่ยนน๊อตล้อ1อัน....... .......กับเวสป้าคันนี้
    ..........................................เนื้อคู่ กันครับ

รูป รูป  

เราทำใบซื้อขายกันทันที่ที่เราตรวจสอบหมายเลขเครื่อง และหมายเลขโครง
    คนที่เราไปซื้อจากเขา
    ชื่อลัมกับตั๊ม
    คนที่เล่นในเวียดนามจะรู้จัก2 คนนี้เป็นอย่างดี............
    เราเจอคนเลนรถระดับพระกาฬ
    ที่บ้านเค้ายังมีรถเวสป้าอีก 20 คันครับ........................
    เราบอกเค้าว่าเราจะใช้รถคันนี้ขี่ไปจีนและลาว
    เค้าตกใจมากครับ......................
    เค้าบอกว่าคนไทยใจกล้า...................
    ไม่มีไครถามว่าเรามาจากกลุ่มไหน มีแต่คนถามว่าเราเป็นคนชาติไหน..............
    เรา2 คนภูมิใจครับ..............เราบอกไปเลยว่าเราเป็นคนไ ทยครับ..................

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

งบที่มีอย่างจำกัด..ด้วยทุนส่วนตัวที่เราเก็บกันมาจา กการทำงานของพวกเรา เราคิดว่าเราต้องมีทางไปต่อ....ก่อนทเราเคยคิดจะล้มเ ลิกเราเปิดอ่านข้อความเพื่อนๆเรารู้เราต้องไป.....สู ้กันแบบสุดๆไปเลยเราบอกกันแบบนั้นเราให้กำลังใจกัน.. .เราบอกแบบนั้น...บางทีผมคิดว่ามันต้องใช้โชคในหลายๆ ครั้ง...และโชคก็อยู่ข้างเรา.....em97

อีกครั้งกับเพื่อนหัวเหลี่ยม...150 cc...ผลิตในอินโด...ผมคิดว่าอย่างนั้นเห็นมันติดไว้ท ี่ด้านในของรถ

รูป รูป  

ภาพการส่งมอบรถคู่ใจคันใหม่....................
    เวสป้าครับ........................................ ........
    ขอให้โชคช่วยเราตลอดไปครับ.................

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

งานนี้ต้องขอบคุณเพื่อนตั้ม.....สถาปนิกชาวเวียตนามท ี่หลงในมลเวสป้าเช่นกันเราเล่าให้ฟังถึงการเดินทางขอ งพวกเรา...เขาก็ช่วยเราในเรื่องรถ....ซึ่งได้มาถูมาก คั้นนี้ราคาไม่ถึงหมื่นบาทไทย...เเต่ราคาเกินคุณภาพจ ริงๆ....สตาทมือยังใช้ได้ดีเครื่องแน่....แค่นี้ผมก็ หลงรักคันนี้แบบเต็มๆและคิดในใจว่ารถเลือกเรา...เราต ้องไปด้วยกันอีกไกลแน

รูป รูป  

เพื่อนใหม่ชาวเวียดนามของเรา ออกมาให้กำลังใจ
    ปนไปด้วยความสงสัย...ว่าเราจะทำอะไร

.เราเชื่อว่าเราทำได้...................ถึงเส้นทางจ ะยาวไกล..........
    เราจะไปให้ถึง..................................... .............................
    มาวัดดวงกัน.....................คันนี้จะไหวหรือเปล ่า..............

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

แลมสะเป.ครับ............คุณตั้มแกเล่าว่าแกมีเวส+แล มประมาณ20กว่าคัน...เพื่อนๆแกเล่าว่าเเกเป็นคนที่ป๊อ บ..มากทางด้านเวสป้าในเวียตนาม.....โชคช่วยเราคนเป็น ล้านเเต่เราได้มาเจอกันเต็มๆไปเลยงานนี้

รูป รูป  

เรา...........ต้องตรวจเช็คหมายเลขครับ
    อย่างน้อยก็ทำให้เราได้อุ่นใจ..............
    เราชอบเวสป้า..............และเราจะไปกับมันครับ

รูป รูป  

เช้าตรู่ของวันที่ 14/11/2009
    เราออกเดินทางครับ................
    เรามั่นใจ.............................
    เราทำได้................................
    และเรากำลังจะทำ...................
    เส้นทางในเวียดนาม..............
    เราไม่เคยมา
    ...แต่เราจะไป.........ให้ถึง
    เราสนุกกับการขี่.................

รูป รูป  

หน้าที่ 25 จากทั้งหมด 132 หน้า แรกแรก ... 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 75 125 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks