เที่ยวแบบ บ้านๆ ...... กรุงเทพฯ-ชุมแสง-พิจิตร......

ชื่อกระทู้: เที่ยวแบบ บ้านๆ ...... กรุงเทพฯ-ชุมแสง-พิจิตร......

Watchy's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

Cool เที่ยวแบบ บ้านๆ ...... กรุงเทพฯ-ชุมแสง-พิจิตร......

นื่องด้วยทาง ชมรมคนรักสองล้อ นครสวรรค์ จะมีงานทำบุญ
    ทอดผ้าป่าเพื่อการศึกษา ขึ้น โดยจะมอบให้กับ โรงเรียนวัดแสงรังสรรค์
    อ.ชุมแสง จ.นครสวรรค์ ในวันที่ 5 กย. 52
    กลุ่มชุมแสงไบค์เกอร์คลับ ที่สนิทกันกับเรา โดยพี่อำนาจ จึงได้เชิญ-ชวน
    พวกเราให้ขึ้นไปร่วมทำบุญ ด้วยกัน
    ซึ่งเที่ยวนี้ พวกเราคงปฏิเสธ ไม่ได้แล้ว
    (หลังงานเบี้ยวงานพี่เค้ามาหลายงานแล้ว)

เลยตกลงกันว่าใครว่าง ก็ไปด้วยกัน ไปทำบุญร่วมกัน
    พอดีกับ ทาง LAY BMW SERVICE จะต้องนำรถ BMW R100 ขึ้นไปส่ง
    ให้พี่เบิร์ด (ไม่ใช่ ธงไชย) อยู่แล้ว ก็เลยตกลง จะขี่รถขึ้นไปส่งเลย
    เห็นช่างเลย์ บอกว่า "รถขี่ได้ จะให้มันไปอยู่บนรถปิคอัพ ทำไม..ขี่ไปเลย..."
    จะได้ดูว่า รถสมบูรณ์แค่ไหน สำหรับวิ่งทางไกล

ก็ไม่มีปัญหา เราก็ตกลงจะไปร่วมงานบุญครั้งนี้ พร้อมกับไปส่งรถด้วย
    โดยวางแผนต่อว่า จะขึ้นไปต่อที่งานพิจิตร ไบค์ไนท์ ด้วย
    ว่าแล้วก็ถึงวันเดินทาง

1. นัดกันเช้ามืด เลย ประกอบด้วย รถ5คัน
    (R50,R60 3คัน,R100 1คัน) รวมตัวกันที่เดิม...

2. โฉมหน้า สมาชิกผู้ใจบุญ ที่จะร่วมเดินทางกันไปในรอบนี้

3. ครบถ้วนกระบวนความกันแล้วก็ออกเดินทางเลย

4. มาจอดเติมน้ำมันกันที่ปั๊มแห่งหนึ่ง ก่อนที่จะวิ่งกันยาวๆเลย
    (ในรูป เสี่ย เจ ปทุมฯ กับ R60 ผู้ดูแลทริปนี้)

5. รถคันนี้แหล่ะครับ ที่เราจะเอา ไปส่ง "ท่านเบิร์ด"
    ขับขี่โดย "หยอง ทอมทอม"

6. ทีมงานพลังหนุ่ม ประกอบด้วย "เรก 6แรง"
    ที่น้องๆยกให้เป็นประธาน "ทีมงานพลังหนุ่ม"
    เที่ยวนี้ มากับ BMW R60 ตัวแรง

7. "เอก ไฮเฮิร์บ" กับ BMW R60
    แต่ช่วงนี้ต้องเรียก "เอก หมูแดง" ไปก่อน.....

8. "หยอง ทอมทอม" ผู้ขับขี่BMW R100 ที่เพิ่งทำเสร็จ สดๆ
    โดย Lay Bmw Service ว่าแต่ว่าจะเช็ดน้ำลายทำไมฟร่ะ

9. "บี้ ไดนาโม" มากับ BMW R50
    ที่ว่ากันว่า เป็นตัว " ห้าแรง-แซงยาก"

10. "เสี่ย เจ เมืองปทุม" มากับรถคันเก่ง
    พร้อมซ้อนช่างภาพมาด้วย

11. แดดอ่อนๆ กับการเดินทาง...แหม...มันช่างดีอะไรอย่างงี้...

12. อากาศแบบนี้ ทำให้รถวิ่งเนียน ขึ้นอีกเป็นกอง

13. ไม่เห็นช่างภาพ เพราะต้องถ่ายรูป เดี๋ยวน้อยใจ
    เอาแต่เงาไปก่อนละกันนะ "วิ"

14. ลีลาพลังหนุ่ม "ตัวพ่อ"

15. เป็น ดังนั้น เด็กในคาถาของ ท่านประธาน เลยขอเป็น"กระต่าย" บ้าง

16. ขานี้บอกขอสบายๆ แบบนี้แล้วกัน

17. ทริปนี้ไปกันไม่กี่คัน ขับขี่กันเป็นระเบียบเรียบร้อย

18. แป๊ปเดียว....ก็เข้าสู่จังหวัด อุทัยธานี ซะแล้ว

19. แวะจอดปั๊ม สงสัย คงจะกินข้าวกันใช่ป่ะ
    ช่างภาพขอมีรูปติดกับเขาซักหน่อย (เสี่ยเจ+เจ๊วิ)

20. ใกล้ถึงนครสวรรค์แล้ว......

21. แป๊ปเดียว เราก็ถึงอำเภอชุมแสงแล้ว จุดหมายคือ บ้านพี่อำนาจ แห่งนี้

22. พักผ่อนกันตามอัธยาศัย ....อันนี้เต็มๆกับ "หยอง ทอมทอม"
    ผู้นำส่ง BMW R100 คันงาม

23. ก็พักสบายเกินไปหน่อย....."เสี่ยเจ +เจ๊วิ"...

24. อันนี้ เหมือนได้เจอเพื่อนเก่า " เสี่ยจ๊อบ+เสี่ยบี้"

25. น้องๆ " กลุ่มชุมแสงไบค์เกอร์คลับ " เริ่มทะยอยมารวมตัวกัน

26. หลากหลายแนว.....แต่ก็สองล้อเหมือนกัน.....

27. เราไปด้วยกันได้หมดครับ หากมีใจเหมือนกัน (สีสรร สดใส)

28. ใกล้ถึงเวลาแล้วทุกๆคนก็เตรียมตัว เดินทาง

29. ทุกคนมาด้วยใจ ที่จะทำบุญ ไม่มีแบ่งแยก
    ทุกแนว ทุกสไตล์ล้วนเป็นเพื่อนกัน

30. สกู๊ตเตอร์ล้อเล็ก ก็มาร่วมทำบุญในครั้งนี้ด้วย

31. พวกเราก็ตั้งใจท่และ ก็พร้อมเดินทางร่วมงานในครั้งนี้เช่นกัน

32. จัดขบวน งานที่ได้รับการอำนวยความสะดวกจากเจ้าหน้าที่ตำรวจใน พื้นที่
    ส่งรถตำรวจมานำขบวนในการเดินทางด้วย

33. กลุ่มหลังปิดท้ายขบวนเพิ่งจะกลับรถ

34. ทุกๆใบหน้ายิ้มแย้มมีความสุข ที่จะได้ทำบุญร่วมกันในครั้งนี้

35.แล้วขบวนก็เริ่มออกเดินทาง จากบ้านพี่อำนาจ สู่ โรงเรียนวัดแสงรังสรรค์

36. สงสัย พี่จะพาน้องไปทำบุญด้วยกัน แต่คนซ้อน
    น่าจะใส่หมวกกันน็อคด้วยนะจ๊ะ (โอ้ว.....ลืมไป ......คนพื้นที่...)

37. ทุกสายพันธุ์ สามารถร่วมทาง บนถนนเดียวกันได้

38. ไม่น่าเชื่อว่างานนี้ พวก"พลังหนุ่ม" จะขับขี่ได้เป็นระเบียบมากๆ
    หน้ากระดานตรงเปะ ธรรมดาหล่ะก็................

39. อันนี้คงเป็นคุณพ่อ พาคุณลูกไปงานทำบุญด้วย...
    ดูแฟชั่นคุณลูกซะก่อน

40. ใครหน่ะ.........อิ อิ อิ........

41. เส้นทางที่เราเดินทางร่วมขบวนไปทอดผ้าป่าเพื่อการศึก ษา ครั้งนี้ครับ

42. 42. เที่ยวนี่ "หยอง ทอมทอม" ขับขี่ คันนี้แบบระมัดระวังสุดขีด....

43. แนว....แนว....

44. ท้องฟ้าสีฟ้า แสงแดด สายลม ข้างทางสีเขียว.......

45. ไม่นานเราก็มาถึงเป้าหมายครับ มีป้ายต้อนรับเรียบร้อย

46. จอดรถให้เรียบร้อย...ดูไปแล้วเหมือนงานไบค์ย่อมๆ

47. หลากหลายจริงๆครับ ชมรมคนรักสองล้อ ของนครสวรรค์ ได้ข่าวว่า มาเกือบทุกอำเภอ

48. แล้วพวกเรา รถดำๆ โลโก้ฟ้า-ขาว ก็มาถึงเป็นที่เรียบร้อย จัดที่จัดทางจอดรถอย่างดี

49. ได้รับเกียรติ ให้จอดรถท้าแดด ท้าลม เด่นเป็นสง่า .....!?!

50. บรรยากาศทั่วๆไป กับอากาศที่ค่อนข้างร้อนมากๆในวันนั้น

ว่างๆเดี๋ยวมาต่ออีกครับ....

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Watchy : 26-09-2009 เมื่อ 02:06

ไปดูสินค้าทั้งหมดที่ผมขายได้ที่http://www.watchy.lnwshop.com

ท่านใด สนใจ หรือต้องการติดต่อสอบถาม ติดต่อผมได้โดยตรง ที่
    โทร.: 089-177-1717 และ E-mail : [email protected]

ติดต่อ-พบปะพูดคุยกับผมผ่านFacebook ได้ที่
    <<< กดเลย

Member อู่ข้าว อู่น้ำ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รถ พี่ๆ สวยๆๆ เท่ห์ ๆ ทั้งนั้นเลยครับ ............ชอบๆๆ

">
    ...Open Space...
    รอบๆตัวเรา ล้วนแต่ เป็นที่โล่ง

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาต่อกันครับ

51. แต่รถสีดำอย่างเราไม่กลัวร้อนครับ.....5555+

52. น้องๆ ที่มาดูแลต้อนรับเราอย่างอบอุ่น ใบหน้ายิ้มแย้มกันถ้วนหน้า

52. พวกเรามาถึง ก็พักผ่อนกันตามสบาย...หาที่หลบร้อนกัน

53. มีการแสดงต้อนรับพวกเรา โดยน้องๆของโรงเรียนวัดแสงรังสรรค์

54. คงเป็นการแสดงถึงการขอบคุณ จากน้องๆ
    ในน้ำใจงามๆ ของชมรมคนรักสองล้อ นครสวรรค์

54. หลังจากนั้น ทางโรงเรียน ก็มีการเลี้ยงอาหาร
    ให้กับบรรดาชาวสองล้อผู้ใจบุญ ทำให้พวกเราทั้งอิ่มบุญและอิ่มท้องด้วย

55. หลังจากนั้นก็เป็นการทักทายปราศัยกันตามประสา คนขี่สองล้อ
    มาชมภาพโดยรวมๆกันครับ

56. มากันทุกรูปแบบจริงๆครับ ได้ข่าวว่ารวมๆแล้ว ไม่ต่ำกว่าสองร้อยคัน

57. เมื่อพิธีการเสร็จสิ้น หลายๆกลุ่มก็เตรียมตัวเดินทางกลับครับ

58. ....เตรียมแยกย้ายกันครับ.....

59. ก่อนเดินทางกลับ เราก็ถือโอกาสถ่ายรูปรวมกัน เป็นที่ระลึกครับ

60.ชักภาพกับกลุ่มชุมแสงไบค์เกอร์คลับ ก่อนแยกย้าย....

61. หลังจากนั้นเราก็เดินทาง กลับมาที่บ้านพี่อำนาจ เพื่อเตรียมตัวเดินทาง
    ไปที่พิจิตรกันต่อ..............แล้ว BMW R67ภูเขา คันนี้ ก็โพล่........มา

62. ไปเติมน้ำมัน กันก่อนเพื่อเตรียมตัวเดินทางไปงาน พิจิตร ไบค์ไนท์
    นำโดย อบต. เบิร์ด กับ R100 คันใหม่

63. ชัดๆกับ Lay Bmw Service มาพร้อมกับ " R67ภูเขา "

64. เที่ยวนี้ดูแลการเดินทางโดย พี่อำนาจ ชุมแสง
    เอ.....แต่ได้ข่าวว่า พี่อำนาจไม่ได้ใช้น้ำมันยี่ห้อนี้หนิ......

65. น้ำมันต้องพร้อม รถต้องพร้อม คนต้องพร้อม....

67. ขานี้ กับR60(s) แค่นี้สบายอยู่แล้ว

68. งานนี้ผมก็ไม่มีอะไรครับ สบายๆครับ ไปแบบชิลๆ

69. มาถึงใกล้งาน พิจิตรไบค์ไนท์แล้วครับ จอดรอน้องๆกลุ่มหลังกันหน่อย

70. ไม่ว่ารถยุคไหน ปีไหนก็ไปด้วยกันได้อยู่แล้ว......

71. รอ รอ รอ.....

72. เดินทางเข้าสู่งาน "พิจิตร ไบค์ไนท์"

73. งง......ตกลงจะให้เราไปทางไหนเนี่ย....เข้าผิดทางซะง ั้น

74. กลับรถกันออกมาใหม่.....

75. ต้องไปอีกทางนึงครับพี่น้อง

76. และแล้วเราก็เข้างานจนได้....555+
    เสียดายที่น้องๆรถเล็กๆไม่สามารถเข้ามาจอดด้วยกันได้

77. จอดรถกันดีๆนะ....ลมเริ่มแรงแล้ว......เดี๋ยวรถปลิว. ...!!......

78. ในงานมีรถหลากหลายๆจริงๆครับ

79. บรยากาศในงานครับ

เสียดายที่เราไม่ได้อยู่ที่งานนานนัก เพราะฝนตกก่อน....
    เราเลยต้องลี้ภัย......ยิงกลับ ชุมแสง นครสวรรค์ ทันที

ขากลับ สบักสบอมหน่อย เพราะต้องลุยฝนหนักๆ กันมาตลอดทาง

79. เช้าวันต่อมา เราเตรียมตัว เข้าไปหาพี่อำนาจ ที่บ้าน เพื่อเตรียมร่ำรากลับ

80. เดินทางเข้าบ้านพี่อำนาจ (ในรูปคู่หู---> บี้ ไดนาโม+เอก หมูแดง )

81. ทางสวยๆ สบายๆ แดดแรงแต่ไม่ร้อนมาก...

82. มาถึงบ้านพี่อำนาจแล้ว ขาใหญ่ตัวจริงของชุมแสงออกมายืนต้อนรับทันที

83. พักผ่อนกันเล็กน้อย ก่อนที่จะออกไปหาอะไร อร่อยๆ เป็นมื้อกลางวันกัน

( เสี่ย เจ บอก......รถต้องสภาพพร้อมใช้ตลอดเวลา....ว่างเป็นเช็ ค...)

84. สงสัย Lay จะเปลี่ยนใจ จากBMW ก็เพราะคันขี้แหล่ะ..

85. " บี้ ไดนาโม " กับ .......ห้าแรง---แซงยาก......

86. หยอง....ขอเปลี่ยน จาก "หยอง ทอมๆ" เป็น --->>" หยอง สองแคว"
    ..เห็นชอบนักชอบหนา....

86. Watchy กับ R100 ของเขา

87. พร้อมแล้วชักภาพ ....เตรียมตัวออกเดินทาง ไปกินมือเที่ยงกัน
    งานนี้ ชุมแสง ชวนชิม....โดยเจ้าถิ่นหัวขบวน....

88. " เอก หมูแดง " อยากทราบว่า.....ที่ขายหน่ะ ตันไม้หรือรถ ครับพี่อำนาจ

89. บรรยากาศ สวยๆ ของ เมืองชุมแสง นครสวรรค์
    คนชุมแสง ยังใช้รถไฟในการเดินทาง เป็นหลักอยู่

90. พี่อำนาจพาทัวร์...บอกมาถึง ชุมแสงต้องไปสักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์
    คู่เมืองชุมแสงกันก่อน ที่จะกลับ.....

91. อนุสาวรีย์ องค์พ่อตากสิน

92. บรรยากาศ สวยๆของ ชุมแสง มองจากลานอนุสาวรีย์ องค์พ่อตากสิน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Watchy : 05-10-2009 เมื่อ 00:20

ไปดูสินค้าทั้งหมดที่ผมขายได้ที่http://www.watchy.lnwshop.com

ท่านใด สนใจ หรือต้องการติดต่อสอบถาม ติดต่อผมได้โดยตรง ที่
    โทร.: 089-177-1717 และ E-mail : [email protected]

ติดต่อ-พบปะพูดคุยกับผมผ่านFacebook ได้ที่
    <<< กดเลย

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

93. พี่อำนาจ บอกว่า ต้องไปไหว้และสักการะ อีกที่หนึ่งก่อน

92. เราก็มากันตามคำบอกเล่าของเจ้าถิ่น.........

94. ศาลเจ้าพ่อ-เจ้าแม่ ชุมแสง ครับ

95. สวยงามด้วยศรัทธา

96. หลังจากเข้าไปไหว้ขอพรจาก เจ้าพ่อ-เจ้าแม่ ชุมแสง แล้ว
    ช่างภาพบอกถ่ายภาพคนอื่นมาเยอะแล้ว
    ขอภาพตัวเองกับเสี่ยเจ ซักภาพก็แล้วกัน

....อ้าว....พี่อำนาจ.....ไหง...ไปอยู่ตรงนั้นหล่ะ.. ....ยังไงเนี่ย...

97. เห็นที จะต้องร่ำลากันแล้วเราก็ขอตัวกลับกรุงเทพกัน

98. เสี่ยบี้ ขนของฝากจากนครสวรรค์กลับบ้านมาพอสมควร

99. อันนี้ เอก ไฮเฮิร์ฟ ก็ขนของฝากกลับไปฝากแม่ที่บ้านเช่นกัน

100. ส่วน เรก 6แรง น่าจะเอาของฝากกลับไปให้แฟน...มากกว่า
    แต่ไม่รู้แฟนจะได้รับของฝากหรือเปล่า....???

101. ส่วนผมของฝากอยู่ในกระเป๋าครับ ที่อยู่ท้ายรถ
    คือ "หยอง สองแคว"ที่ไม่มีรถขี่กลับ.....เลยต้องซ้อนกันกลับแบบ นี้

102. แวะเติมน้ำมัน กันก่อน ที่จะขี่กันรวดเดียวเข้ากรุงเทพ
    เรื่องของเรื่องคือต้องหนีฝนกันด้วย

หลังจากปั๊มนี้ เราก็ขับกันรวดเดียวบ้านใครบ้านมันเลยครับ
    เลยไม่ด้มีรูปมาให้พี่ๆน้องๆชมกันอีกแต่ทุกท่านก็กลั บถึงบ้านด้วย
    ความสวัสดิภาพทุกคนครับ

แต่ยังไงงานนี้ก็สนุกๆกันตามประสาแบบบ้านๆครับ
    พักกันง่ายๆ ในโรงแรมเล็กๆ
    กินกันง่ายๆ แบบร้านข้างทาง
    ดื่มกันง่ายๆ แบบกาแฟรถเข็น
    ก็ตามมีตามเกิดแหล่ะครับ.....สบายใจดี
    ได้ทำบุญ ไปช่วยงานเพื่อนฝูง ได้พบปะผู้คนมากหน้าหลายตา
    ได้พบกับน้องๆพี่ๆ ที่รักการขับขี่สองล้อเหมือนกัน
    สรุปได้ว่า.....มีความสุขครับ
    ไว้โอกาสหน้า หากได้มีโอกาสไปเที่ยวกันอีก
    ก็จะขออนุญาติมาลงให้พี่ๆน้องๆได้ชมกันอีกนะครับ
    ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Watchy : 12-10-2009 เมื่อ 22:22

<<< กดเลย

ผมก็พึ่งจะได้ความรู้ใหม่มาว่ารถ BMW มันหนัก ลมพัดแล้วไม่ปริว...ฮ่าฮ่าฮ่า
    The goal of riding a motorcycle is not a speed. But it is the friendship between the travel more.

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เก็บตก....กรุงเทพฯ--ชุมแสง--พิจิตร....

เก็บตก1. R67 ภูเขา ของ "เลย์ บีเอ็มดับบลิว เซอร์วิส"
    ระหว่างรอเติมน้ำมัน

เก็บตก2. เสี่ยเจ เมืองปทุม ต้องหมอบขนาดนี้เลยเหรอเนี่ย.....555+

เก็บตก3. เอก กระทุ่มแบน หรือ เอก ไฮเฮิร์ป หรือ เอก หมูแดง
    กับ BMW R60

เก็บตก4. บี้ ไดนาโม กับ "5แรง แซงยาก"

เก็บตก5. เรก หกแรง กับ BMW R60s

เก็บตก7. พี่อำนาจ ชุมแสง กับคนซ้อนกิติมศักดิ์ มาบน R50/2

เก็บตก8. พี่เบิร์ด อบต. กับ R100rs พร้อมนำทางไปพิจิตร

เก็บตก9. สองสาว ผู้ซ้อนกิติมศักดิ์ ของเสี่ยเจ และพี่อำนาจ

เก็บตก10.นี่มัน "แก๊งค์ พลังหนุ่ม" หรือเปล่าเนี่ย......?!?

เก็บตก11."จ๊อบ CL." กับพลพรรค (ที่น่ารักๆกันทุกคนเลย)
    แต่ได้ข่าว ว่าจะเป็น "จ๊อบ K100." แล้วหนิ....

เก็บตก12 มาด้วยกัน ไปด้วยกัน รอกันได้ไม่มีบ่น.......
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Watchy : 13-10-2009 เมื่อ 08:30

<<< กดเลย

Senior Member BIRDSR500's Avatar
    สถานที่
    CHUMSAENG BIKER
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

em88em88สุดยอดมากๆครับem88em88ทริปนี้เพื่อน้องๆครับem88em88

Bookmarks