1 พฤศจิกายน 2552 พวกเราจะมีงานดีๆๆอีกแล้วนะครับ.----.สุ++เต็นท์ - หน้า 5

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: 1 พฤศจิกายน 2552 พวกเราจะมีงานดีๆๆอีกแล้วนะครับ.----.สุ++เต็นท์

Member pong_homestay's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เร็วแน่นอนงานน้องแต่งทั้งที
    em97em97em97em97em97em97

Senior Member tenttysu's Avatar
    สถานที่
    ROAD LEGEND
    ขอบคุณ
    0

อิอิ
    ROAD LEGEND

LINK
    Food & Drink

ผิดตลอด & ถูกเสมอ
    http://www.facebook.com/login/setashome.php?ref=genlogin#!/profile.php?id=544378417
    ไม่กลัว ไม่กล้า ก้มหน้าไม่เป็น

Senior Member tenttysu's Avatar
    สถานที่
    ROAD LEGEND
    ขอบคุณ
    0

ขอสรุป ของ งานวันที่ 1พฤศจิกายน 2552 นี้นะครับ
    1.ขันหมากจะออกเดินทางจาก หนองโพ เวลา 7.30น. เพราะฉะนั้นคนที่ต้องการจะไปร่วมขันหมากขอความกรุณา มาให้ถึงบ้านเจ้าบ่าวก่อน 7.30น.(ขอย้ำนะครับว่า ก่อน7.30) หรืออาจจะ ดักเจอระหว่างทางแต่ห้ามดักปล้นนะครับ - - ให้ติดต่อบอกเจ้าบ่าวด้วยว่าจะเจอกันตรงไหน เส้นทางที่ใช้ เราจะมุ่งหน้าไปทางจังหวัดราชบุรี ใช้เส้นทางเลี่ยงเมือง แล้วก็ตรงยาวไปจนถึงไฟแดง แยกปากท่อ เราจะเลี้ยวทางซ้ายตรงแยกปากท่อ (ไม่ใช่แยกวังมะนาวนะครับ) แล้วทีนี้เราก็จะตรงๆ โค้งๆ ไปเรื่อยๆ ประมาณ เกือบ20 กิโล เราก็จะถึงปากทางเข้าบ้านเจ้าสาวครับ เหตุ ที่มาใช้เส้นทางนี้เพราะว่า สะดวกที่สุด ใช้ระยะเวลาเร็วกว่า ไม่ต้องเข้าผ่านตัวเมืองสมุทรสงคราม ขบวนจะมีรถ มูลนิธิที่แรงที่สุดในโลก นำทางเพื่อสะดวกในการเดินทาง(คนนำมันยังไม่รู้เส้นทา งเลยจะไปทันไหมเนี่ย -*-)

2.ไปถึงบ้านเจ้าสาว ตอนเช้าก็จะมีของกินต้อนรับ แขกที่มาขันหมาก มีพิธีการต่างๆ เลี้ยงพระ แล้วก็ร่วมกันรับประทานอาหาร(โต๊ะจีน) พอเสร็จพิธีต่างๆ เราก็ จะฉุดเจ้าสาวกันละทีนี้ ^^ ใช้เวลาที่บ้านเจ้าสาว น่าจะถึงเวลา 12.00น.

3.จากนั้นเราก็จะกลับกันมาที่ บ้านเจ้าบ่าว ที่หนองโพ คนที่เหนื่อยจากการเดินทางก็กลับไปพักผ่อนก่อนได้ครั บ คนที่จะ เมาเลยก็ นั่งกินอยู่ได้เลยครับ ผมอยากให้ พวกพี่ๆ ชาวROAD LEGEND เฉพาะหนุ่มๆ มากัน17.30น.รถมอเตอร์ไซค์คู่ใจของท่านเอามาจอดในบ้า น บริเวณงานได้เลยครับจะเตรียมที่ไว้ให้ นะครับส่วนรถยนต์ตัวใครตัวมันครับ5555ล้อเล่น เรามีที่จิดมากกว่า 2000ไร่จอดได้สบายครับ ^^ อยากให้ร้วมกันเปนเจ้าภาพในงาน อาจจะช่วยเป็นหูเป็นตาแทนเจ้าบ่าวขาดเหลืออะไรช่วยๆก ันส่วน สาวๆอาจจะแต่งตัวเสริมสวยกันนานม่ะเปงไรครับม่ะรีบ แต่อย่าสวยกว่าเจ้าสาวนะครับ^^ ในงานก็บรรยากาเป็นกันเอง รบกวนขอให้มาก่อน 18.00น. นะครับเพราะงานเริ่ม 18.00น มีดนตรี ทั้งหมด 3วงด้วยกัน
    วงที่ 1 เล่น 18.00น-19.30น. เป็นวงเพื่อชีวิต (เหตุที่เป็นเพื่อชีวิต เพราะช่วงนี้แขกผู้ใหญ่เยอะ คงอยากจะฟังสบายๆ+กับยังไม่เมา555) วงแรกเล่นเสร็จจะมีพิธีการ นิดๆหน่อยๆ วงที่2 จะเล่น20.00น-21.30น เป็นวง เล่นเพลงแนว อินดี้+ สกา+rock จากครัวสายฝน(คงจะมันมากอะวงนี้เพราะเล่นทีไรตีกันทุ กที555 แต่งานนี้ น้องขอครับพี่ อย่าเลยสาธุ พี่น้องกันทั้งนั้น นิดหน่อยอภัยให้กันนะครับ เราพี่น้องกันทั้งนั้น) วงที่3 เล่น22.00น-24.00นเป็นวงเล่นแนว อินดี้ + สกา+rock เป็นที่รู้กันดีว่าเล่นยังไง จากร้าน Trek มันจนวงแตกมือเบสแยกทาง(แซวกันเล่น^^) ต่อจากนั้น ก็จะมีคาราโอเก๊ะให้พวกเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ ได้ร่วมสนุกกัน หลังเที่ยงคืออาจมีนักร้อง หญิงนำจากวงพี่ tom มาร่วมสนุกด้วยนะครับร่วมสนุกกันยาวๆไป หมดพิธีครับวันนี้

ปล.เป็นแผนงานคร่าวๆ นะครับ ขอขอบคุณพวกพี่ๆ ROAD LEGAND ทุกๆท่านครับ
    ROAD LEGEND

LINK
    Food & Drink

ผิดตลอด & ถูกเสมอ
    http://www.facebook.com/login/setashome.php?ref=genlogin#!/profile.php?id=544378417
    ไม่กลัว ไม่กล้า ก้มหน้าไม่เป็น

Senior Member biGBoyz's Avatar
    สถานที่
    RoaD LeGenD
    ขอบคุณ
    0

OK จัดไป...
    Boyz SR400
    RoaD LeGenD RatChaBuRi
    monsterboyz_nov@hotmail.com

Member pong_homestay's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ครับผม