!!!!!!!

ชื่อกระทู้: !!!!!!!

pop0094's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Talking !!!!!!!

โอ๊ยยยยยยย.......เก็บกดเลยบอร์ดถูกบล๊อคไปหลายวัน โดยไม่ทราบสาเหตุ

อรรถพร จ้า a_muangsont's Avatar
    สถานที่
    honda rayong classic c super cub
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pop0094 อ่านข้อความ
    โอ๊ยยยยยยย.......เก็บกดเลยบอร์ดถูกบล๊อคไปหลายวัน โดยไม่ทราบสาเหตุ

โทรไปบอกเค้าแล้วครับ ให้เพิ่มเจ๊ป๊อบเป็นผู้ดูแลด้วย ทำอะใรได้ตามใจชอบคร๊าบ
    ตาสามารถมองเห็นสิ่งที่ไกลใด้ แต่ไม่สามารถมองเห็นคิ้วของตน คนส่วนใหญ่ใส่ใจกับผลได้ระยะสั้นเท่านั้น แต่คนฉลาดอย่างแท้จริงจะมองไปยังอนาคต

Honda rayong classic c super cub
    082-4750897 / 150-1-30598-6 ออมทรัพย์ กรุงศศรี ระยอง

http://www.hi5.com/friend/profile/displaySameProfile.do
    บอร์ดกลุ่มครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?

Q_357's Avatar
    สถานที่
    Rayong scooter club
    ขอบคุณ
    0

Talking 555

55555เจ๊ติดคอม5555
    ล้อเล่นๆๆๆๆๆๆ
    ใช่ได้แล้วครับดีใจด้วยครับ
    ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ยิ่งชีพ
    ดูแลซึ่งกันและกัน

รับสักลาย,แก้ไขลาย,ลบรอยสัก,รับเจาะร่างกายทุกส่วนข องร่างกาย ยินดีให้บริการและให้คำปรึกษา
    สนใจติดต่อสอบถามได้ 094-159-2259:คิง

DON RACING don racing's Avatar
    สถานที่
    RAYONG SCOOTER CLUB
    ขอบคุณ
    0

เจ้ป๊อบครับ รถดลใกล้เสร็จหรือยังครับ 5555555555555!!!!!!!!!!!!!!!!!
    เอาแรงแรงนะครับกลัวตามพี่ปลาไม่ทัน5555555555555

Pla HRC's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ don racing อ่านข้อความ
    เจ้ป๊อบครับ รถดลใกล้เสร็จหรือยังครับ 5555555555555!!!!!!!!!!!!!!!!!
    เอาแรงแรงนะครับกลัวตามพี่ปลาไม่ทั5555555555555
    มันแน่นอนอยู่แล้วครับคุณน้อง แต่เดี๋ยวจะจัดให้ตีคู่เลยครับ.........สัก 170 พอปะ ^-^
    ....
    ร้านป.เจริญยนต์ระยอง
    จำหน่ายอะไหล่รถคลาสสิค บริการซ่อมรถจักรยานยนต์และสกู๊ตเตอร์ทุกประเภท
    087-6141044 ปลาระยอง

เลขที่บัญชี 523-280006-4 ธนาคารไทยพาณิชย์ ดารุณี เกิดในมงคล

ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Q_357 อ่านข้อความ

55555เจ๊ติดคอม5555
    ล้อเล่นๆๆๆๆๆๆ

ใช่ได้แล้วครับดีใจด้วยครับ
    จ้า..........................

อรรถพร จ้า a_muangsont's Avatar
    สถานที่
    honda rayong classic c super cub
    ขอบคุณ
    0

มีชายหญิงคู่หนึ่งรักกันมาก คบกันมา 3 ปี ทั้ง 2 ตกลงจะแต่งงานกัน
    เมื่อกำหนดวันเรียบร้อย ฝ่ายชายเองก็รอคอยวันที่จะแต่งงาน
    ต่อมาไม่นานฝ่ายชายรู้ข่าวว่า คู่รักของตนแต่งงานกับคนอื่นอย่างกะทันหัน
    โดยฝ่ายหญิงเองก็เต็มใจ ไม่ได้ถูกบังคับแต่อย่างใด
    เมื่อได้ทราบข่าว เขาทั้ง งง และ เสียใจ มาก
    ร้องไห้ไม่กินไม่นอน ไม่นานก็ป่วยหนักเพราะตรอมใจ

เวลาผ่านไป ฝ่ายชายป่วยหนักขึ้นเรื่อยๆไปหาหมอเท่าไหร่ก็ไม่ดีขึ ้น
    ขณะที่นอนซมอยู่ที่บ้านนั้น มีหลวงตาแก่ๆผ่านมา
    เมื่อมาถึงหลวงตาหยุดอยู่ที่หน้าบ้าน แล้วมองเข้าไปในบ้านจึงเคาะประตู
    เด็กรับใช้ออกมาเปิดประตูพบว่า เป็นพระ จึงบอกว่า ไม่ทำบุญนิมนต์ข้างหน้า
    หลวงตายิ้มอย่างมีเมตตาแล้วพูดว่า อาตมาไม่ได้มาบิณฑบาต
    ในบ้านมีคนป่วยใช่มั้ย อาตมาพอมีความรู้ทางด้านการแพทย์นิดหน่อย
    ไม่รู้จะพอช่วยได้รึปล่าว เด็กรับใช้ได้ฟังก็อึ้งแต่ก็บอกว่าตัดสินใจเองไม่ได้
    ต้องขอไปถามเจ้านายก่อน เด็กรับใช้เดินเข้าไปในบ้านถามเจ้านาย
    เจ้านายตอบอย่างตัดรำคาญว่าอยากเข้ามา ก็เข้ามา!

เมื่อหลวงตาเข้าไปพบที่ห้องนอนพบว่า
    ชายคนดังกล่าวนอนอย่างหมดอาลัยตายอยากอยู่บนเตียง
    สีหน้าซีดเซียว ร่างกายซูบผอมประหนึ่งครึ่งคนครึ่งศพ
    เด็กรับใช้นำน้ำมาถวายหลวงตา พร้อมจัดเก้าอี้ถวายข้างๆเตียงของชายคนนั้น
    หลวงตายิ้มแล้วพูดว่าอาการหนักเลยนะ
    ชายคนนั้น นิ่งเงียบไม่สนใจในสิ่งที่หลวงตาพูด
    หลวงตาตรวจอาการพอเป็นพิธี จึงกล่าวว่า โทรมมากเลยนะ
    ชายคนนั้นไม่สนใจ หลวงตาบอกว่าไม่เชื่อ ลองมองที่กระจกสิ
    ชายคนนั้นไม่สนใจ แต่ขณะที่หางตาชายไปที่กระจกแต่งตัวในห้องนอน
    เขามองเห็นภาพของคนที่รักอยู่ในนั้น ไม่นานภาพของคนรักก็ค่อยๆจางหายไป
    กลายเป็นภาพทิวทัศน์ชายทะเล

ที่ชายทะเลแห่งนั้นเงียบสงบ ไม่มีคนผ่านไปมา
    ขณะที่ชายคนที่ป่วยนั้น มองภาพในกระจกด้วยความสนใจนั้น
    เขาพบว่า มีศพหญิงสาวนอนเปลือยกายอยู่ที่ชายหาด
    เวลาผ่านไปสักครู่ มีชายคนหนึ่งเดินผ่านมา
    เขามองเห็นศพหญิงคนนั้นด้วยความรังเกียจ แล้วเดินผ่านไปอย่างรวดเร็ว
    ต่อมาพักใหญ่มีชายอีกคนหนึ่งเดินผ่านมา เขามองเห็นศพนั้น
    เขาสงสารจึงถอดเสื้อนอกออกมาคลุมร่างของหญิงคนนั้น แล้วเดินจากไป
    พักใหญ่ๆอีกเช่นกัน มีชายอีกคนเดินผ่านมา
    เขาพบคนนอนมีผ้าคลุมอยู่ จึงเปิดออกดู เมื่อพบว่า เป็นศพ
    ด้วยใจสงสาร จึงจะฝังให้เรียบร้อย แต่ก็ไม่มีเครื่องมือจะขุด
    เขาจึงตัดสินใจใช้มือทั้ง 2 ข้างๆ ค่อยๆกอบทรายขึ้นมา
    เขาทำแบบนี้ไปเรื่อยๆ จนเย็น พอได้หลุมใหญ่พอสมควร
    จึงได้ฝังศพผู้หญิงคนนั้นเรียบร้อยแล้วจากไป

จากนั้นภาพในกระจกก็เปลี่ยนเป็นภาพของศพหญิงคนนั้น
    และก็ค่อยๆเปลี่ยนเป็นภาพของหญิงคนรัก เขาได้เห็นก็ตกใจ
    พอสักพัก ก็ปรากฏเป็นภาพชายคนที่ 2
    แล้วก็ค่อยๆจางหายไป เหลือแต่เงาของตัวเองในกระจก

ทันใดนั้นหลวงตาพูดว่า ทีนี้เข้าใจรึยัง ศพนั้นคือคู่รักของโยม
    ชายคนที่ช่วยฝังศพเธอ ผูกวาสนากับเธอหนึ่งชาติ
    ชาตินี้เธอเลยแต่งงานกับเขา ส่วนโยมช่วยคลุมศพเธอ
    จึงผูกวาสนา 3 ปี ตอนนี้ครบ 3 ปี วาสนาสิ้นแล้วก็ต้องจากกัน

เมื่อชายคนนั้นฟังจบก็กระอักเลือดออกมา เด็กรับใช้ตกใจมาก
    หลวงตายิ้มแล้วบอกว่า โยมรอดแล้ว เมื่อกี้โยมกระอักเลือดเอาเลือดเสียออกมาแล้ว
    ต่อมาไม่นานชายคนนั้นก็ได้ออกบวชในที่สุด

^_^ คนเราเจอกัน ไม่ใช่เรื่องบังเอิญ ความสัมพันธ์ พ่อ , แม่ , พี่ , น้อง ,
    ญาติ , เพื่อน , ศัตรู , คนรัก ฯลฯ ไม่ใช่ของเลื่อนลอย

เมื่อมีวาสนา ไม่ต้องเรียกร้อง ถึงเวลาก็มาเจอกัน
    เมื่อสิ้นวาสนา ก็ต้องจากกัน รั้งยังไงก็ไม่อยู่
    ในตอนที่ยังไม่จากกันนี้ คุณทำได้ทำดีต่อคนของคุณหรือยัง
    เพราะ ถึงเวลาที่ต้องจากกัน ไม่ว่าคุณจะมีเงินหรืออำนาจล้นฟ้า ก็เรียกมันกลับคืนมาไม่ได้ ทำดีต่อกันไว้ดีกว่า เพราะไม่มีใครรู้ว่า เราจะต้องจากกันเมื่อไหร่ ^_^
    ตาสามารถมองเห็นสิ่งที่ไกลใด้ แต่ไม่สามารถมองเห็นคิ้วของตน คนส่วนใหญ่ใส่ใจกับผลได้ระยะสั้นเท่านั้น แต่คนฉลาดอย่างแท้จริงจะมองไปยังอนาคต

Honda rayong classic c super cub
    082-4750897 / 150-1-30598-6 ออมทรัพย์ กรุงศศรี ระยอง

http://www.hi5.com/friend/profile/displaySameProfile.do
    http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?

ขอบคุณ
    0

Talking เป็นไรปะเนี่ย???

สาธุ......(อกหักปะเนี่ยพี่อรรถ)

แต่ก็บรรลุเลย

เมื่อมีวาสนา ไม่ต้องเรียกร้อง ถึงเวลาก็มาเจอกัน
    เมื่อสิ้นวาสนา ก็ต้องจากกัน รั้งยังไงก็ไม่อยู่
    ในตอนที่ยังไม่จากกันนี้ คุณทำได้ทำดีต่อคนของคุณหรือยัง
    เพราะ ถึงเวลาที่ต้องจากกัน ไม่ว่าคุณจะมีเงินหรืออำนาจล้นฟ้า ก็เรียกมันกลับคืนมาไม่ได้ ทำดีต่อกันไว้ดีกว่า เพราะไม่มีใครรู้ว่า เราจะต้องจากกันเมื่อไหร่ ^_^

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pop0094 อ่านข้อความ
    สาธุ......(อกหักปะเนี่ยพี่อรรถ)

แต่ก็บรรลุเลย

แค่อยากเอามาให้อ่านครับ เนื่อความมันดี อ่านแล้วไม่เมา ไม่ดีด 555

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_muangsont อ่านข้อความ
    แค่อยากเอามาให้อ่านครับ เนื่อความมันดี อ่านแล้วไม่เมา ไม่ดีด 555

BIKE HERO DISCO POWER.

Bookmarks