ถึงบ้านกันปลอดภัยทุกคนทุกสาย กันมั้ยครับ - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ถึงบ้านกันปลอดภัยทุกคนทุกสาย กันมั้ยครับ

Senior Member beery's Avatar
    สถานที่
    bbb
    ขอบคุณ
    0

เดี๋ยวที่เหลือและฉบับสมบูรณ์จะตามมานะครับพี่น้อง(ไ ม่น่าไปแซวพี่เอกเล็กเลย555)
    MY Scooter
    MY LOVE
    MY VESPA&lambretta
    อย่าให้รถดีๆมีมากกว่าเพื่อนดีๆ
    beery scooter

ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ beery อ่านข้อความ
    .
    หายไวๆน่ะคับพี่เบียร์. ..em97 สงสัยจะได้สีใหม่
    ปล. พี่เบียร์คับ น้องขอไฟล์รูปหน่อยน่ะคับ เมลตามลายเซนเลยครับพี่

สถานที่
    bbb
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Originals อ่านข้อความ
    หายไวๆน่ะคับพี่เบียร์. ..em97 สงสัยจะได้สีใหม่
    ปล. พี่เบียร์คับ น้องขอไฟล์รูปหน่อยน่ะคับ เมลตามลายเซนเลยครับพี่
    ขอบคุณคับปิงรูปเดี๋ยวส่งให้นะคับ
    MY Scooter
    MY LOVE
    อย่าให้รถดีๆมีมากกว่าเพื่อนดีๆ

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ beery อ่านข้อความ
    ทริปนี้เหมือนจะไม่มีอะไรนะคับแต่มันมหาโหดเลยผมซวยต ั้งแต่ขาไปเลยคับพี่น้องฝากล้องล่วงหายต่อมาก็ไบโอนี ่ล่วงรถทับเละสูบติดไปสองรอบหลังมีอาการไม่ดีขากลับร ถล้มอีกมีรถแซงซ้ายมาผมเลยต้องลงช่องเล็กข้างมองไปข้ างหน้าหลุมเบิ่มเลยลูกลังด้วยเลยต้องกลับขึ้นบยเลนปก ติแต่มันปีนขอบเซิร์ฟกับถนนเลยคับแฟนกระเดนไปกลางทะถ นนส่วนผมดนรถทับรากไปใกลพอสมควรดีที่ไม่มีรถตามมาไม่ มีแผลอันไดรถถลอกนิดหน่อยแต่ยังขับได้พอถึงบางแคก็แห วนหักอีกแต่เป็นทริปที่มันสสสสสสสสสสสสสสสมากโหดมากค ับผมปลอดภัยดีเห็นพวกพี่ๆเพื่อนๆน้องๆกลับถึงบ้านปลอ ดภัยก็ดีแล้วครับวันนั้นมันโหดมากทั้งอากาศแสงทางก็ม ืดลื่นอีก ผมคนรอดรถไม่รอด ทริปหน้าเจอะกันไหม่นะครับรถฟิตรถใหม่ก็จะได้ซัดได้ต ามstyleขอบคุณทุกๆคนมากคับที่ร่วมเดินทางไปด้วยกันขอ บคุณสับหลับความช่วยเหลือตลอดทาง อ.ยุ่ง(ไม่ใช่ยุ่งguruนะ)สัมหรับนมแมวขอบคุณพี่โบ็ต น้องเอ สัมหลับการถีบและมารับรถผมกลับโดยสวัดดิภาพและที่ขาด ไม่ได้เลยคือ พี่หนุมที่มาร่วมเปียกด้วยกันและนำเทียวและอยู่ดูแลม าตลอดนัดหน้ามาบางแสนกับบ้างนะครับรออยู่

ประทานโทษครับ ไม่ทราบว่าไปแข่ง แรลลี่ดั๊กก้าร์ หรือ ไปแข่งเกมส์surverrior มาครับ ถึงได้สมบุกสมบันขนาดนี้ รถเวสป้านะครับ ไม่ใช่มอเตอร์ครอส สงสารมันบ้าง.....
    puttinun.nab@gmail.com

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sottich2 อ่านข้อความ
    รู้งี้ไม่รอใครดีกว่า ขับช้าเป็นแบบนี้ รู้งี้ขับเร็วดีกว่า 555+

ไม่เป็นอะไรครับ ขอบคุณครับ em97
    คับพี่ไว้เดินทางด้วยกันใหม่คับ รถพี่แรงมากๆๆๆ

เมืองทองคะนองเดช

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณคับปิงรูปเดี๋ยวส่งให้นะคับ
    ส่งให้ผมด้วยพี่เบีย หายไวไวนะพี่ ไปนากาตะกัพี่เบีย

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

รู้ๆงานนี้ผมเกือบตายและเกือบพาคนอื่นเหมาไปกันหมด อิอิดีนะรอดมาได้ แต่บวมไปหมดเลยไข้รับประทานอีก เซงๆๆ

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

แม้จะเป็นทริปใกล้ๆ แต่ก็โหดเหมือนกัน 555 เบียร์ พี่อยากกินไรไม่รู้วะอะไร เลอร์ๆ อ่ะ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Senior Member Jahmao's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ได้ข่าวเบียร์ล้ม หายเร็ว ๆ เด้อ em97

touchstonepicture@hotmail.com

every new dawn is a new beginning...RISE 'N' SHINE!!

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ djboatbeat อ่านข้อความ
    แม้จะเป็นทริปใกล้ๆ แต่ก็โหดเหมือนกัน 555 เบียร์ พี่อยากกินไรไม่รู้วะอะไร เลอร์ๆ อ่ะ
    กินด้วยดิ พี่เบียร์เลี้ยง

Member Leoshin's Avatar
    สถานที่
    Freedom
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ djboatbeat อ่านข้อความ
    เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ทุกคนทุกสายทุ่มาทริปเฉพาะกิจที่ไปเฉพาะกิจ เพราะเยอะมาก เดินทางกันถึงบ้านทุกคนนครับ เสียดายกำหนดการณ์เคลื่อนกันมดเลย เนื่องจากเกิตปัญหานิดหน่อย และฝนตกลงมาอย่างกระหน่ำซัมเมอร์เซล ไงก็ดีใจครับที่เห็นมากันเยอะๆตอนแรกจัดมากันเองประม าณ 10-15 คันได้ ไปๆมาๆ ตอนไปจอดที่พิพิฒภัณ นับได้ 33 คัน ซึ่งแจ๋วดีครับ มันส์ดี ซัดขี่กันมันส์ เต็มท้องถนน หลงกันมันส์(เลย) 555 ส่วนที่เราไปจอดที่สวนผมนับได้ อีก 44 คัน ซึ่งเป็นจำนวนที่เยอะดีครับ งานนี้ที่ผมนับกลุ่มๆที่ไปด้วยกัน ได้ 4 กลุ่ม คือ 1.BBB 2.malelai 3.ร้านคี้ 4.px club ชาวจับฉ่าย คราวหน้ามีไปไหนอีกแล้วจะบอกให้ทราบครับ

ปล.
    - งานนี้ต้องขอขอบคุณ อ.หนุ่ม และเพื่อนๆชาว นครปฐมเป็นอย่างมากที่สละเวลา พาเที่ยวและเปียกฝนกันชุ่มช่ำครับ
    - ขอบคุณร้านคี้ที่ร่วมด้วยช่วยกันซ่อมชุดไฟรถเจ กันอย่างนาน จนไม่ได้ไปไหนเลย
    - ส่วนสาย malelai ชวนผมซัดกันไม่ยกอีกตามเลย จนเลยแยกกันทุกที วันหลัง ชิวๆดีกว่าครับ
    - ส่วนชาวPx club ชาวจับฉ่าย งานนี้ ไม่ค่อยได้คุยกันเท่าไหร่ แต่คิดถึงทุกคนเหมือนเดิม เจอกันแต่หน้าเดิมๆ เปียกปอนกันไปตามๆกัน และแท้งกิ้ว เต๊ยกับเจตที่ให้ชุดไปมาลอง อิอิ

ประมวลความเสียหายทริปนี้
    - รถเจpx150 ชุดไฟพังพังยาวเลย อิอิ
    - รถเอกเล็กP200e maleelai คว่ำ ฝาข้างถลอกนิดหน่อย จะโชว์ดริฟก็ไม่บอก คนไม่เป็นไร
    - รถเบียร์ Rally200 คว่ำขากลับเพราะถนนลื่นหลุมเยอะ บาดเจ็บฟกช้ำเล้กน้อยที่ขา และแหวนหักที่ แถวพระปิ่นเกล้า
    - รถจิ๊ปsprint สูบติดเกือบถึงบ้าน ครัสหลุด
    - แท้งกิ้ว เอ ที่มายกรถเบียร์กลับ ที่บางนา แม้ไม่ได้ไปทริปนี้เพราะติดสอบ แต่ก็ได้มีรูปที่ระทึก อิอิ

สุดท้ายขอบคุณเพื่อนๆชาวscooter ทุกคนเลยครับท่มาลำบากกันในทริปนี้ ส่วนรูปเด๊ยวจะจัดให้อย่างรวดเร็วครับ

ปล.เบียร์เอารูปหน้าเจษฏา มาลงซักรูปหน่อยที่ถ่ายรวมกัน

ต้องกราบขออภัย คุณโบ๊ต คุณน้องเบียร์ เอ้ และเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาว BBB ทุกคนด้วยนะครับ
    ทริปนี้ที่บอกว่าจะไปด้วยแต่ไม่ได้ไป วันเสาร์ไปเลี้ยงมาเมาซะปลิ้นเลยครับ+5555+
    เห็นว่าการเดินทางปลอดภัยดีแต่มีสะดุดบ้าง และขอให้คุณน้องเบียร์หายไวๆนะครับ
    แล้วขอให้ฟิตเครื่องกลับมาเหมือนเดิมด้วยครับ....... ........
    เอาไว้ครั้งต่อไปนะครับถ้าไปด้วยได้ก้อจะไป.....อิอิ
    พวกเราเชื่อว่าแลมทุกคันบินได้

Senior Member Jahmao's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เบียร์หายดีแล้ว ไปเดินกับสาวที่เซ็นทรัล
    เดินตามสาวปร๋อเลย

touchstonepicture@hotmail.com

every new dawn is a new beginning...RISE 'N' SHINE!!

Senior Member Master_Fat's Avatar
    สถานที่
    LuftWagens FT.Lauderdale Krew
    ขอบคุณ
    0

แต่ผมเหนพี่เบียร์ไปเดิน แถวๆนากาตะ น้า ยังไงนิ
    ทำดี ย่อมได้ดี ทำอัปปรีย์ มันจะดี ได้ยังไง

สถานที่
    bbb
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ master_fat อ่านข้อความ
    แต่ผมเหนพี่เบียร์ไปเดิน แถวๆนากาตะ น้า ยังไงนิ
    หาเรืองให้เรางานเข้าอีกแล้วเอไม่น่าพาไปเลย
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jahmao อ่านข้อความ
    เบียร์หายดีแล้ว ไปเดินกับสาวที่เซ็นทรัล
    เดินตามสาวปร๋อเลย
    แหมพี่ทัดเอามาแฉเลยนะพี่เดี๋ยวคนที่บ้านรู้หมดว่าไม ่ได้เป็นอะไรตอนนี้ผมก็ไม่ได้เป็นอะไรมากแล้วคับมีเจ ็บเอวเล็กน้อย(เจ็บเอวไปทำอะไรมาว่ะเนี่ย)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ leoshin อ่านข้อความ

ต้องกราบขออภัย คุณโบ๊ต คุณน้องเบียร์ เอ้ และเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาว bbb ทุกคนด้วยนะครับ
    ทริปนี้ที่บอกว่าจะไปด้วยแต่ไม่ได้ไป วันเสาร์ไปเลี้ยงมาเมาซะปลิ้นเลยครับ+5555+
    เห็นว่าการเดินทางปลอดภัยดีแต่มีสะดุดบ้าง และขอให้คุณน้องเบียร์หายไวๆนะครับ
    แล้วขอให้ฟิตเครื่องกลับมาเหมือนเดิมด้วยครับ....... ........
    เอาไว้ครั้งต่อไปนะครับถ้าไปด้วยได้ก้อจะไป.....อิอิ
    ขอบคุณมากครับพี่เวสป้าสำหรับความเป็นห่วงผมก็ดีขึ้น แล้วคับพี่เดี๋ยววันเสาร์เจอกันที่แหลมแท่นนะพี่ทริป หน้าห้ามพราดนะพี่
    MY Scooter
    MY LOVE

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

เมื่อคืนเพลียจัดว่าจะออกไป แต่ไม่ไหว หลับยาวเลย

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Bookmarks