คำว่า Classic กะ รถเก่า มันต่างกันยังไงครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: คำว่า Classic กะ รถเก่า มันต่างกันยังไงครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คำว่า Classic กะ รถเก่า มันต่างกันยังไงครับ

แล้ว GTO อยู่ในใหนอ่ะครับ
    jx110 ยังเป็น Classic แต่ทำไม GTO ถึงเป็น รถเก่า
    (ผมใช้ GTO110 อยู่ครับทำเดิมๆ ผมช้ำใจมากครับที่บอกว่าGTO เป็นรถเก่า)

C_92's Avatar
    สถานที่
    ว่าง
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ..

อย่าคิดมากมันอยู่ที่ใจ

เชื่อผม
    PIC ******( 086-7504662)******

อย่าโอนไปที่บัญชีอื่นนะครับ ...โอนเงินมาที่นี่นะครับ
    เลขที่บัญชี 506 - 2 - 07933 - 0
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขา ย่อยบิ๊กซีลพบุรี

รายการโหลดฟรี ไม่ต้องไปหาซื้อให้เสียตัง คู่มือต่างๆครับ

รูปวงจรไฟฟ้า สำหรับ Honda หลายรุ่น มากๆ ฟรี
    shop manual (คู่มือซ่อม) Honda s90 cl90 md90 ct90 โหลดฟรีครับ เป็นไฟล์ pdf
    Shop_Manual Honda_CB125_CB175_CL125_CL175 เสื้อเอียงครับ ฟรี เป็นไฟล์ pdf
    HondaCB77 Super Hawk Parts Manual โหลดฟรีครับ ไฟล์ pdf
    Download CB77PartsList โหลดเลยครับ โหลดกันฟรี

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

รถผมก็เก่า em97
    ธ.ทหารไทย

341-2-81830-8

นาย วินธัย ทองนอก

080 - 4429394

Member
    ขอบคุณ
    0

ครับผม

rithisak's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

เราว่าคลาสสิคมันก็คลาสิคน่ะครับ
    มันเรื่องเดียวกัน
    ทำของๆเราให้ดี ให้สวย
    มันคลาสสิครึเปล่า
    ไม่ต้องถามใคร ถามใจเรา

อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา

Senior Member BankInMyLab's Avatar
    สถานที่
    เมาล์กริบ 110 ดีกรี
    ขอบคุณ
    0

มันขึ้นอยู่ที่ใจครับ

Jx จะคราสสิกได้ก็ต่อเมื่อทำสภาพเดิมๆเท่านั้นแหละครับ

ทำสภาพ แทร๊กเกอร์ โมตาส คาเฟ่ ผมว่ามันไม่ได้ถือว่าคราสสิกแล้วคับ

มันถือว่ารถใหม่แล้ว แค่เครื่องเป็นรถคราสสิกเท่านั้นเอง

GTO พี่ผมยังทำโมตาสเลยสวยโคด ดีกว่า Jx Cg บางคันแต่งอะไรไม่รู้

มีแค่เครื่อง โครง ล้อ วิ่งได้- -"

ปล.อย่าคิดมากครับ รถเก่า คราสสิก โบราณ ล้วนความหมายเดียวกันทั้งสิ้น

ทำรถเก่าให้ดูดี ดีกว่าครับ มันจะได้มีคุณค่ามากยิ่งขึ้น
    ก็ซ่อมเอง งบไม่ถึง ทำไงได้ เครื่องดัง แต่วิ่ง

เงียบพัง ดังวิ่ง !!!!

คำเตือน : ไม่ควรขับเกิน 80 กิโลเมตร/ชั่วโมง อาจจะทำให้รถเบรคไม่อยู่ และเสียหลัก บางเจ็บได้

Honda Steed 400 Old School

C92-95 Thailand Club

Clubman Thailand Club
    (Honda Clanman 400)

MAOGRIB 110 DEGREE

Senior Member sanuche's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รถคราสสิคทุกคัน มันก็รถเก่านั่นแหละครับ ผมว่าอยู่ที่ใจเรามากกว่า
    085-846-5492,083-780-2294 พุทธมณทลสาย5
    เลขบัญชี 883-0-01330-7 ธ.กรุงไทย สาขาย่อยเทสโก้โลตัส ศาลายา
    sanu_che@hotmail.com
    นาย เชิดพงศ์ เมืองปรางค์
    55/7 ม.12 ตไร่ขิง อ.สามพราน จ.นครปฐม 73210

ถึงรถไม่แรง แต่............มันก็เก่า..........555

Member LAMBORO's Avatar
    สถานที่
    มิมีกลุ่ม
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mppsupat อ่านข้อความ
    แล้ว GTO อยู่ในใหนอ่ะครับ
    jx110 ยังเป็น Classic แต่ทำไม GTO ถึงเป็น รถเก่า
    (ผมใช้ GTO110 อยู่ครับทำเดิมๆ ผมช้ำใจมากครับที่บอกว่าGTO เป็นรถเก่า)

แสดงว่า คุณรักรถคลาสสิค แต่ไม่ชอบรถเก่าใช่ไหม???em98
    งั้นคุณก็หารถใหม่ซักคัน ที่คนอื่นเค้ามองว่าคลาสสิคซิครับ...

ผมว่าอย่าไปคาดหวังให้คนอื่นเค้าชมว่าคุณคลาสสิคเลยค รับ
    ถ้าเค้ามองว่าเป็นรถเก่า ก็เก่าซิครับ
    ถ้าคุณรักที่จะขี่GTO เดิมๆน่ะคลาสสิคแล้วครับ มันอยู่ที่ใจคุณเอง

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Classic กับ รถเก่า

สะกดไม่เหมือนกันคับ ล้อเล่นนะคับ
    ลองถามใจตัวเองดีกว่าคับ ว่าคุณทำรถคันหนึ่งขึ้นมาเพื่ออะไร
    ผมไม่เคยคิดว่ารถตัวเองคลาสสิก แต่ผมรักที่จะขับรถคับ

Exclamation ผมมองอีกอย่าง !!

GTO ผมมองว่าเป็นรถเก่า ยังวิ่งใช้กันอยู่ปัจจุบัน
    JX ผมก็มองว่าเป็นรถเก่าเหมือนกัน แต่เก่า กว่า GTO

อธิบายให้มันเป็นคำพูดยากว่า Classic เป็นอย่างไร
    ต้องถามตัวเองมากกว่า ว่า Classic ของแต่ละบุคคลเป็นเช่นไร

เพียงแต่ว่า... เข้าใจคำว่า CLASSIC มากแค่ไหน เท่านั้นเอง...

ปล.ขับ GTO ก็ไม่น่าเกลียดคับ ถ้าคุณวิ่งไปกับมัน แล้วมีความสุข ^-^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รากสัตว์ : 20-09-2010 เมื่อ 23:01
    Classic of My Life
    ~ SAVE THE WORLD into.. THE FUTURE ~

ความสุขของกู มิใช่การมีกลุ่มที่เด่นดังหรือการได้ลงหนังสือ
    ความสุขของกู คือการมีรถและตัวกูเท่านั้น...
    ยังยืนยันกูจะ Underground

ลุงขี้เมี้ยง's Avatar
    สถานที่
    CLASSIC BIKE PHRAE & AMIGO CAFE' & หนอนกินใบ คลาสสิก คลับ
    ขอบคุณ
    31
    Blog Entries
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sanuche อ่านข้อความ
    รถคราสสิคทุกคัน มันก็รถเก่านั่นแหละครับ ผมว่าอยู่ที่ใจเรามากกว่า
    ถูกต้องงงงง /\3
    ช ม ร ม ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    2 5 4 7
    ส า ย ก รุ ง เ ท พ
    แนะนำ : สถานที่ท่องเที่ยว บ้านรถเฒ่าเมืองแป้ Mini Museum&Homestay จ.แพร่

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ผมขับgto125ครับ ไม่เคยอายใครมีความสุขกับรถตัวเองมากครับ

สถานที่
    กลุ่มลึ่ม
    ขอบคุณ
    0

บทวิเคราะห์ จากด็อกเตอร์เสิ่น ที่จนๆแห้งๆขี้อิจฉาๆขำๆขื่นๆกรอบเกลียวเคี้ยวโปเต้

เก่า = ถูก ไม่มีใครเหลียวแล (ถึงมีก็น้อย)

คลาสสิค = แพง และมันต้องแย่งกันหน่อย

ฮาฮานะพี่ : ) ฮืออออออๆๆๆ ไมเดี๋ยวนี่อะไหล่มันแพงจัง

Senior Member sanuche's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ลุงขี้เมี้ยง อ่านข้อความ
    ถูกต้องงงงง /\3
    5555 ผมเองก็งง ไม่รู้เหมือนกันว่าทุกวันนี้รถที่ขี่อยู่ คนอื่นเค้าจะเรียกว่าคราสสิครึเปล่า
    แต่ที่แน่ๆ มันเก่า และผมก็รักมันว่ะ 5555
    085-846-5492,083-780-2294 พุทธมณทลสาย5
    เลขบัญชี 883-0-01330-7 ธ.กรุงไทย สาขาย่อยเทสโก้โลตัส ศาลายา
    sanu_che@hotmail.com
    นาย เชิดพงศ์ เมืองปรางค์
    55/7 ม.12 ตไร่ขิง อ.สามพราน จ.นครปฐม 73210

ถึงรถไม่แรง แต่............มันก็เก่า..........555

ลุงขี้เมี้ยง's Avatar
    สถานที่
    CLASSIC BIKE PHRAE & AMIGO CAFE' & หนอนกินใบ คลาสสิก คลับ
    ขอบคุณ
    31
    Blog Entries
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sanuche อ่านข้อความ
    5555 ผมเองก็งง ไม่รู้เหมือนกันว่าทุกวันนี้รถที่ขี่อยู่ คนอื่นเค้าจะเรียกว่าคราสสิครึเปล่า
    แต่ที่แน่ๆ มันเก่า และผมก็รักมันว่ะ 5555
    ช ม ร ม ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    2 5 4 7
    ส า ย ก รุ ง เ ท พ
    แนะนำ : สถานที่ท่องเที่ยว บ้านรถเฒ่าเมืองแป้ Mini Museum&Homestay จ.แพร่