ใครที่เล่นจักรยานโบราณแถว สมุทรปราการ บ้างครับ - หน้า 15

หน้าที่ 15 จากทั้งหมด 18 หน้า แรกแรก ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ใครที่เล่นจักรยานโบราณแถว สมุทรปราการ บ้างครับ

lamperutopia's Avatar
    สถานที่
    จักรยานสมุทรปราการ
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ราเลห์ อ่านข้อความ
    ใครหิวข้าวมาขอกินได้ เด้อๆๆๆๆ.55555+++...ในปิ่นโตมีกับข้าวเยอะ

ไปทริปนี้เป็นทริปแรกสนุกมากกกก...ชอบ..ชอบ...ไปไหนก ันอีกโทรมาตามด้วยนะ!!!

ไปอาทิตย์หน้าอีกก็ดีนะครับ..เพราะจะได้สนิกๆกันมากข ึ้น..ไปใกล้ๆก็ได้ ศาลาการ ( อาทิตย์ ล่ะ ก็ดี นะครับ)
    ไปตอน บ่ายๆ เย็นๆ ( โลตัล ก็ได้ เพื่อจะเจอคนอื่นๆๆ อีก ที่เค้าอาจจะไม่ได้เข้ามาดูที่thaiscooterหรือ ที่เข้ามีอยู่แล้วแต่ไม่รู้จะไปปั่นกับใคร) เราจะได้รวมกันได้เยอะ อาทิตย์ขอทุกอาทิตย์ ก็มารวมกันที่ ( ศาลาการ หรือ ไม่ก็ โลตัล).........แล้วทำเป็นประจำ...เราไม่เริ่ม..ก็ไม่มีวันนั้นนะครับ!!... มี1 ก็ต้องมี2 มี10ก็ต้องมี20

(น้องใหม่!!อยากออกความคิดเห็น ..ไม่ว่ากันนะครับ).....โอ๋...ปิ่นโต
    เปลี่ยนเป็น โอ๋ ราเลห์ดีไหม ก๊ากๆ

เราจะพยายามพบปะกันและมีกิจกรรมให้บ่อยที่สุด

แต่เย็นปั่นไป โลตัสก็ดีนะ ..

ไปหาไฟมาใส่ก่อนนะ ถ้าไม่มีรองเข้ามาที่บ้านให้ยืมก่อนได้

แต่อย่าเลืกอันขั้นเทพนะ 555++

รูปสนใจมาเอาที่บ้านหรือส่งเมล์ resize ให้

กระทู้นี้ให้เป็นการพูดคุยเรื่องเกี่ยวกับกลุ่ม ทั่วไป

อีกกระทู้ให้คุยในส่วนของทริปและกิจกรรมดีกว่าครับ

ใครมีขอเสนอแนะก็บอกมาได้เลยครับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lamperutopia : 01-11-2010 เมื่อ 10:43

จัดขี่รถเล่น ที่โลตัล ก็ดีนะพี่ ขี่ไปเล่นทุกอาทิตย์ อาทิตย์ล่ะ1ครั้งก็พอจะได้มีอะไรทำ ตอนยามย็ม ใกล้ดีด้วย(เพราะที่นั้น มีคนเล่นจักรยานอยู่เหมือนกันผมเคยเห็นแต่พวกเข้าจะแ นวจักรยานติดเครื่องมีประมาณ5-6คันได้นะพี่)................................จอดจั กรยานอยู่บ้านไม่มีประโยชน์..อย่าเอาไปโชร์คนอื่นบ้า ง..จะได้เป็นหนึ่งเดียวกัน..เหมือน.ที่ฝั่งธนและที่เ ชียงใหม่..แต่ เราเป็นจักรยานโบราณสุมทรปราการ 5555+++(ไม่รู้ที่ผมพูดมันอาจจะดูง่ายหรือเปล่านะ ผมก็เข้าใจคนที่ไม่ว่างทำงานมีธุระ แต่ใครว่างก็มาได้นะ อาทิย์ ล่ะครั้ง)
    ไม่ว่ากันนะครับพี่ๆๆ ที่ออกความคิดเห็น...........เพราะไปมาทริปแรกรู้สึก ว่า มันสนุกๆๆดี..ก็เลยอย่างให้มีอีกเท่านั้นเอง 5555++

ออกไปขี่เล่น อาจเจอ คนที่อยากมาอยู่กลุ่มเดียวกับเราก็ได้นะ ......เพราะบางคนเค้ามีจักรยาน แต่ไม่รู้เรื่องเวปthaiscooter ก็ได้นะพี่

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ข่าวด่วน

ไม่กี๋ เอาจักรยานไปวัดกับ มอเตอร์ และรถกระบะมา

สรุป จักรยาน ok
    มอเตอร์ไซด์เป็นรอย
    กระบะกระโปงบุบ ที่บังลมแตก
    คนได้แผลทะรอกที่นิ้วมาสองนิ้ว

เพราะไอ้ผมคนขี่จักรยานลอยไปทับเขาหมด

อันนี้ผมคิดแล้วเรื่องตอนเย็นจะปั่นไป โลตัส

กำลังรวบรวมพลอยู่ อ๊อฟก็ทำ OT ตี๋และเพื่อนไปเรียนปทุม..

แต่คงมีไปแน่นอน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lamperutopia : 02-11-2010 เมื่อ 18:36

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

คุณอ๊อฟเรื่องเสื้อไปถึงไหนแล้วครับจะได้ใส่ทันปีใหม ่ไหมเนี่ย เพื่อไปเทื่ยวกันจะได้เป็นเสื้อทีมใส่เหมือนกัน สวยงามเพราะสมาชิกเริ่มมากขึ้น อย่างไรช่วยสรุปให้และแจ้งทางกระทู้ด้วย/มาโนช
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pmanot25 : 04-11-2010 เมื่อ 00:50

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pmanot25 อ่านข้อความ
    คุณอ๊อฟเรื่องเสื้อไปถึงไหนแล้วครับจะได้ใส่ทันปีใหม ่ไหมเนี่ย เพื่อไปเทื่ยวกันจะได้เป็นเสื้อทีมใส่เหมือนกัน สวยงามเพราะสมาชิกเริ่มมากขึ้น อย่างไรช่วยสรุปให้และแจ้งทางกระทู้ด้วย/มาโนช
    ตอนนี้ทางผู้จัดทำเดินทางไปเจียงใหม่...เลยยังเงียบๆ อยู่อะครับ

แต่สรุปทุกอย่างเรียบร้อย อย่างพี่ pmanot เหมากี่ตัวดีครับ

AOF_BSA's Avatar
    ขอบคุณ
    0

วันอาทิตย์นี้ใครแอบไปโลตัสมาบ้างเนี่ย
    ไม่มีใครชวนเลย

Member Slow~Ride-Take~it~easy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะครับ พี่ปาล์ม พี่อ็อฟ พี่เอก พี่โอ๋ สนุกมากๆ อยากให้เราได้เจอกันแบบนี้บ่อยๆ

AOF_BSA's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ก็ต้องขอบคุณทุกๆท่าน
    ที่ให้ความร่วมมือกันทุกคน
    เราจะได้มีทริปกันเรื่อยๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Slow~Ride-Take~it~easy อ่านข้อความ
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะครับ พี่ปาล์ม พี่อ็อฟ พี่เอก พี่โอ๋ สนุกมากๆ อยากให้เราได้เจอกันแบบนี้บ่อยๆ
    ก็กลับมาบ่อยๆ ได้เจอกันอีกแน่..

ทริปหน้าไปไหนจะส่งข่าวให้นะ

เงียบ จัง...!!! เบื่อๆๆ ใครว่างบ้างครับพี่น้อง ไปปั่นจักรยานกันไหม ครับ โทรชวนได้นะครับ.........โอ๋ 0861030865

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ราเลห์ อ่านข้อความ
    เงียบ จัง...!!! เบื่อๆๆ ใครว่างบ้างครับพี่น้อง ไปปั่นจักรยานกันไหม ครับ โทรชวนได้นะครับ.........โอ๋ 0861030865
    สัปดาห์นี้ไม่ว่างเลยครับ...

มีคนว่างเยอะเลย แต่เราไม่ว่างเลยแอบไปปั่นมาสองคน คู่กัน...มาวันเสาร์

วันอาทิตย์ไปรัปปริญญาเพื่อนหอการค้ามา

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lamperutopia : 15-11-2010 เมื่อ 22:10

Member Slow~Ride-Take~it~easy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แฮนสวยอะพี่ปาล์ม หามาจากไหนอะ ชอบๆ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เรื่องเสื้อยังไม่เรียบร้อยใช่ไหม ยังไม่เห็นมีตัวอย่างให้ดูเลยอยากใส่มากปาล์ม เก็บตะเกียงท้ายไว้ให้ด้วยนะถ้าหยุดตรงกันจะเข้าไปรั บมาเก็บไว้ อิๆๆไชโย

พี่ๆ ครับ ใกล้จะวันพ่อ แล้วนะครับ...ผมว่าไปปั่น ถนนราชดำเนิน กันดีไหมครับปั่นไปดูไฟกัน (สักครั้งหนึ่งในชีวิต) คงจะเท่ห์น่าดู555++(ไม่ต้องปั้นจากนี้ไปหรอกครับ!!ห ารถกะบะสักครั้งแล้วก็เอาขึ้นรถไปเลย) ไปปั่นกันที่โน้น จะได้ไม่เหนื่อย กัน...............ไปที่เดียวคุ้มมากพี่..
    1ถนนราชดำเนิน
    2.วัดพระแก้ว
    3.ลานพระบรูปทรงม้า
    4.ภูเขาทอง
    5.กระทรวงกระราโหม
    6.ศาลหลักเมือง
    7.ประธิปไตย
    8.ศาลหลักเมือง
    9.เสาชิงช้า
    10. เยอะมาก..............พูดไม่หมอ..555++
    ไปวันเดียวคุ้ม..โคตร!!...............ไปดูเข้าจุดพุ ด้วย...........ไปจุดเทียงชัยถวายพระพร..ด้วย....และ ไปดูไฟที่ถนนราชดำเนิน

ไปกันนะ.................อยากไป............(กะบะไม่ มีเดียวผมจัดให้.........ขอแค่พวกพี่ๆๆ น้องๆๆพร้อมกันก็พอครับ).....อยากไป..อยากไป

ดี-ไม่ดี อย่าไงขอโทษพี่ๆๆน้องๆด้วยนะครับ...ที่ออกความคิดเห็ น!!

โอ๋..ราเลห์..........0861030865
    .

พี่ๆ ครับ ใกล้จะวันพ่อ แล้วนะครับ...ผมว่าไปปั่น ถนนราชดำเนิน กันดีไหมครับปั่นไปดูไฟกัน (สักครั้งหนึ่งในชีวิต) คงจะเท่ห์น่าดู555++(ไม่ต้องปั้นจากนี้ไปหรอกครับ!!ห ารถกะบะสักครั้งแล้วก็เอาขึ้นรถไปเลย) ไปปั่นกันที่โน้น จะได้ไม่เหนื่อย กัน...............ไปที่เดียวคุ้มมากพี่..
    1ถนนราชดำเนิน
    2.วัดพระแก้ว
    3.ลานพระบรูปทรงม้า
    4.ภูเขาทอง
    5.กระทรวงกระราโหม
    6.ศาลหลักเมือง
    7.ประธิปไตย
    8.ศาลหลักเมือง
    9.เสาชิงช้า
    10. เยอะมาก..............พูดไม่หมอ..555++
    ไปวันเดียวคุ้ม..โคตร!!...............ไปดูเข้าจุดพุ ด้วย...........ไปจุดเทียงชัยถวายพระพร..ด้วย....และ ไปดูไฟที่ถนนราชดำเนิน

ไปกันนะ.................อยากไป............(กะบะไม่ มีเดียวผมจัดให้.........ขอแค่พวกพี่ๆๆ น้องๆๆพร้อมกันก็พอครับ).....อยากไป..อยากไป

ดี-ไม่ดี อย่าไงขอโทษพี่ๆๆน้องๆด้วยนะครับ...ที่ออกความคิดเห็ น!!

โอ๋..ราเลห์..........0861030865
    .
    คุณโอ๋ ต้องเช็คดูอีกทีก่อนนะครับว่าปีนี้เขาจะจัดงานอลังกา รเหมือนทุกปีหรือเปล่าครับ ถ้าเหมือนทุกปีส่วนใหญ่ปิดถนนที่ราชดำเนินครับส่วนให ญ่มีแต่คนเดินนะ จะปั่นกันไม่สะดวกและไม่รู้จะปั่นกันได้หรือเปล่าด้ว ยครับ คนเดินก็เต็มถนนจะเบียดกันตายแล้วครับ แต่ถ้าปั่นได้กลุ่มฝั่งธนอยู่ใกล้มากอาจจะรวบรวมกันไ ปแจมด้วยครับรวมตัวกันเรากลุ่มใหญ่พอสมควรอลังการกว่ าคนเดินครับ อาจจะได้เจอกันนะครับคุณโอ๋ คราวนี้กลุ่มสมุทรปราการอาจจะได้รวมตัวกันกับกลุ่มฝั ่งธนปั่นร่วมกันครับ

ยุทธ กลุ่มจักรยานฝั่งธน

หน้าที่ 15 จากทั้งหมด 18 หน้า แรกแรก ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks