ถึงคุณพี่ zac ครับผม เรื่องยางครับ - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ถึงคุณพี่ zac ครับผม เรื่องยางครับ

คันถังเขียวนี่ของเม่นเลยรึป่าวเนี่ย

TWหลังแข็ง น่าจะขี่มันส์

ก้อเคยอยากได้นะรุ่นนี้

แต่ที่มันหลุดเข้ามาบ้านเรา แต่งไม่ค่อยโดนอ่ะ

แต่งเองก้อน่าจะหมดหลายอยู่

ไม่แน่นะ ถ้าเจอสวยๆ ราคาไม่แรง เอาอีกคันก้อได้อ่ะ อิอิ

ตอนนี้ยังไม่มีตังค์ซื้ออีกคันแต่อยากขี่วิบาก ก้อเอสอาร์นี่แหละค้าบ

วิบากกรรมกันไปก่อน ขำๆ
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

★ R o c K S t a R ★ LinKBarBoo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ashira อ่านข้อความ
    เฮ้ยยยยยยยๆๆๆ กอล์ฟเป็นคนปัตตานีจริงๆอ่ะ(อ้ายปั๊บบอกมา) :d

กอล์ฟๆๆๆ ช่วยบอกเล่าอะไรเกี่ยวกับปัตตานีหน่อยสิครับ

มีแพลนจะไปขี่รถเล่นน่ะครับ หาข้อมูลอยู่ แต่ยังไม่เป็นรูปเป็นร่าง

อยากรู้ว่า มันปลอดภัยมั๊ยครับ ถ้าจะไปบินเดี่ยวขี่รถเล่นสามจังหวัดใต้น่ะ

แล้วก้อเกี่ยวกับ อาหาร ที่พัก อะไรประมาณนี้อ่ะครับ

ถ้ามันไม่น่าไป จะได้เปลี่ยนที่ครับ ปีนี้คงได้แค่ทริปเดียว....ตังค์หมด ^^"

ใช่ครับ ปัตตานี ตั้งแต่เกิดเลยครับ นับถือศาสนาพุทธ เชื้อสายจีน

ขอบอกได้คำเดียว ถ้าไม่ไช่คนในถิ่น อย่าไปเลยครับ
    ในข่าวที่เห็นๆยังไม่หมดนะครับ ยังมีอีกหลายที่ข่าวไม่ได้ออก
    ความปลอดภัย ไม่คุ้ม เลยครับ แม้แต่นิดเดียว อย่าไปเลยครับ เชื่อผม
    หลงทางไปนิดเดียว พลาดสุดๆเลยครับ
    แต่ถ้าจะไปจิงๆ เรื่องที่พักผมจัดให้ได้ครับ
    เรื่องอาหาร ที่พัก ตำรวจ ถ้าเป็น3จังหวัดใต้ ไม่มีปัญหาครับ
    แต่ระหว่างทางที่วิ่งมันน่ากลัวจิงๆ โจรซุ่มเยอะมากๆ ต้องรู้ทางแบบจิงๆเลยครับ

ผมมาอยู่ กทม 6 ปี ที่บ้านยังไม่ไห้กลับเลยครับ

แต่ถ้าเหตการณ์สงบเมื่อไหร่ ผมขอเป็นเจ้าภาพให้กับ ตากลม ซักครั้งนะครับ

สรุป อย่าไปเลยครับ มันน่าเที่ยวนะถ้าไม่มีโจร แต่ถ้าไปทางใต้ หาดใหญ่ ก็น่าไปนะครับ

ตัดสินใจ ดีดี นะครับพี่แซค แต่ถ้าไปจิงๆบอกผมนะครับ เดี๋ยวจะจัดให้แบบ 5 ดาวเลยครับ

/\7
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LinKBarBoo : 20-10-2009 เมื่อ 23:14
    LinkBarBoo.hi5.com

Senior Member moses's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ linkbarboo อ่านข้อความ
    ใช่ครับ ปัตตานี ตั้งแต่เกิดเลยครับ นับถือศาสนาพุทธ เชื้อสายจีน

ขอบอกได้คำเดียว ถ้าไม่ไช่คนในถิ่น อย่าไปเลยครับ
    ในข่าวที่เห็นๆยังไม่หมดนะครับ ยังมีอีกหลายที่ข่าวไม่ได้ออก
    ความปลอดภัย ไม่คุ้ม เลยครับ แม้แต่นิดเดียว อย่าไปเลยครับ เชื่อผม
    หลงทางไปนิดเดียว พลาดสุดๆเลยครับ
    แต่ถ้าจะไปจิงๆ เรื่องที่พักผมจัดให้ได้ครับ
    เรื่องอาหาร ที่พัก ตำรวจ ถ้าเป็น3จังหวัดใต้ ไม่มีปัญหาครับ
    แต่ระหว่างทางที่วิ่งมันน่ากลัวจิงๆ โจรซุ่มเยอะมากๆ ต้องรู้ทางแบบจิงๆเลยครับ

ผมมาอยู่ กทม 6 ปี ที่บ้านยังไม่ไห้กลับเลยครับ

แต่ถ้าเหตการณ์สงบเมื่อไหร่ ผมขอเป็นเจ้าภาพให้กับ ตากลม ซักครั้งนะครับ

สรุป อย่าไปเลยครับ มันน่าเที่ยวนะถ้าไม่มีโจร แต่ถ้าไปทางใต้ หาดใหญ่ ก็น่าไปนะครับ

ตัดสินใจ ดีดี นะครับพี่แซค แต่ถ้าไปจิงๆบอกผมนะครับ เดี๋ยวจะจัดให้แบบ 5 ดาวเลยครับ

/\7
    ช่ายๆถูกต้องแล้ว คนพื้นที่ตะวันตกดินเค้ายังไม่กล้าออกไปไหนเลย เดี๋ยวให้กอล์ฟพาไปแถวด่านสะเดาดีกว่า แจ่มๆเพียบ

โอ้ววว ว ว มันแย่ขนาดนั้นเลยหรือเนี่ย
    จากที่หาอ่านข้อมูลจากข่าว จากเว็ป มันก้อมีทั้งด้านบวกและลบนะ
    บ้างก้อว่าปลอดภัย มันไม่ได้แย่อย่างที่เป็นข่าว
    เคยดูรายการของ เรย์ แมคโดแนล ไปถ่ายที่ใต้ เค้าก้อบอกว่าน่าเที่ยว ปลอดภัย ไม่มีอะไร
    ลุง500 จากเวปพันทิพย์อีก ผมอ่านกระทู้ที่โพสแล้ว ยิ่งอยากไป ลองดูตามลิ๊งค์ครับ

http://www.pantip.com/cafe/blueplane.../E7061479.html

สองปีก่อนที่ผมจะไปบินเดี่ยวขี่รถขึ้นเหนือ แกก้อขี่เวฟ125บินเดี่ยวไปมาก่อนผม
    มาปีนี้ผมตั้งใจจะไปใต้ให้ได้ แกก้อไปก่อนผมเป็นปีเลย อิจฉานิดๆแฮะ 555+
    แต่แกแจ๋วจริงๆ นับถือๆ

เรื่องข้อมูลด้านความปลอดภัย ลองคนพื้นที่ยืนยันแบบนี้ ไม่เชื่อก้อไม่ได้แฮะ

***แล้วถ้าบ้าจัดๆอยากจะไปให้ได้ล่ะครับ มันพอจะมีวิธี หรือเส้นทางที่ปลอดภัยมั๊ยครับ
    รถทัวร์กับคนในพื้นที่ เค้าวิ่งเส้นไหนกันเหรอ นี่ก้อเรื่องนึงที่ผมหาข้อมูลอยู่ ลองช่วยคิดหน่อยดิ่ครับ ฮี่ๆๆๆ
    สมมุติว่าผมเสี้ยนจัดจะไปให้ได้ล่ะกันอ่ะ ช่วยหน่อยๆๆๆ นะๆๆ
    ไว้ค่อยสรุปอีกทีว่าเป็นไปได้รึป่าวทริปนี้ หรือต้องรอไปอีกหน่อย ปีหน้า ปีนู้นนนน น น

ps: กล้าครับ ไม่กลัวครับ แต่ก้อไม่อยากตายแบบทุเรศๆครับ ไม่อยากให้แม่ต้องอับอาย ที่มีลูกบ้าๆบอๆ 555+
    (ถ้ารถคว่ำตาย ผมก้ออายนะ มันดูเซ่อๆไงไม่รู้ แต่ถ้าแร่ดไปให้โจรฆ่าตาย ไม่รู้จะพูดไงเลย เซ่อสุดๆอ่ะ)
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

"เรารักในหลวง" My Lam.'s Avatar
    สถานที่
    "แก็งค์ห้ามดื้อ"
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ashira อ่านข้อความ
    โอ้ววว ว ว มันแย่ขนาดนั้นเลยหรือเนี่ย
    จากที่หาอ่านข้อมูลจากข่าว จากเว็ป มันก้อมีทั้งด้านบวกและลบนะ
    บ้างก้อว่าปลอดภัย มันไม่ได้แย่อย่างที่เป็นข่าว
    เคยดูรายการของ เรย์ แมคโดแนล ไปถ่ายที่ใต้ เค้าก้อบอกว่าน่าเที่ยว ปลอดภัย ไม่มีอะไร
    ลุง500 จากเวปพันทิพย์อีก ผมอ่านกระทู้ที่โพสแล้ว ยิ่งอยากไป ลองดูตามลิ๊งค์ครับ

http://www.pantip.com/cafe/blueplane.../E7061479.html

สองปีก่อนที่ผมจะไปบินเดี่ยวขี่รถขึ้นเหนือ แกก้อขี่เวฟ125บินเดี่ยวไปมาก่อนผม
    มาปีนี้ผมตั้งใจจะไปใต้ให้ได้ แกก้อไปก่อนผมเป็นปีเลย อิจฉานิดๆแฮะ 555+
    แต่แกแจ๋วจริงๆ นับถือๆ

เรื่องข้อมูลด้านความปลอดภัย ลองคนพื้นที่ยืนยันแบบนี้ ไม่เชื่อก้อไม่ได้แฮะ

***แล้วถ้าบ้าจัดๆอยากจะไปให้ได้ล่ะครับ มันพอจะมีวิธี หรือเส้นทางที่ปลอดภัยมั๊ยครับ
    รถทัวร์กับคนในพื้นที่ เค้าวิ่งเส้นไหนกันเหรอ นี่ก้อเรื่องนึงที่ผมหาข้อมูลอยู่ ลองช่วยคิดหน่อยดิ่ครับ ฮี่ๆๆๆ
    สมมุติว่าผมเสี้ยนจัดจะไปให้ได้ล่ะกันอ่ะ ช่วยหน่อยๆๆๆ นะๆๆ
    ไว้ค่อยสรุปอีกทีว่าเป็นไปได้รึป่าวทริปนี้ หรือต้องรอไปอีกหน่อย ปีหน้า ปีนู้นนนน น น

ps: กล้าครับ ไม่กลัวครับ แต่ก้อไม่อยากตายแบบทุเรศๆครับ ไม่อยากให้แม่ต้องอับอาย ที่มีลูกบ้าๆบอๆ 555+
    (ถ้ารถคว่ำตาย ผมก้ออายนะ มันดูเซ่อๆไงไม่รู้ แต่ถ้าแร่ดไปให้โจรฆ่าตาย ไม่รู้จะพูดไงเลย เซ่อสุดๆอ่ะ)
    ไปเหอะแซ็ค ลุยเลย ไปสร้างประวัติศาสตร์
    150 กม./ชม. ยังงัยก็หนีทัน......
    ผมขอบายนะรถวิ่งได้ 90 กม./ชม. ไม่ต้องมาชวนเลย

บางครั้งคนเราก็ต้องมีกระทบกระทั่งกันบ้าง...... "ห้ามดื้อ"
    http://www.lovemylifeclub.is.in.th /

Senior Member moses's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แซ๊คไม่ลองไปดู ชอบแบบวิบากไม่ใช่เหรอ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=342870

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ moses อ่านข้อความ
    แซ๊คไม่ลองไปดู ชอบแบบวิบากไม่ใช่เหรอ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=342870
    เค้าเอารถที่ไหนขี่กันอ่ะครับพี่มอส เอารถขึ้นเรือไปเหรอ หรือเครื่องบิน

อยู่ๆไปเริ่มที่อินเดียเลย งงๆ หรือผมอ่านไม่เคลียร์หว่า

แต่ก้อแจ๋วสุดๆเลยครับ 5ประเทศแน่ะ ตั้ง 5000กิโล

มันต้องใช้ตังค์เท่าไหร่ล่ะเนี่ย เหอๆๆ อยากไปมั่งจัง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ My Lam. อ่านข้อความ
    ไปเหอะแซ็ค ลุยเลย ไปสร้างประวัติศาสตร์
    150 กม./ชม. ยังงัยก็หนีทัน......
    ผมขอบายนะรถวิ่งได้ 90 กม./ชม. ไม่ต้องมาชวนเลย

เย้!!!!!!!
    มีคนยุมาแล้วหนึ่งเสียง

ตอนนี้นั่งทำแผนที่อยู่ครับ
    ผมไม่ได้บอกว่าผมจะไปนะ แค่ทำแผนที่เฉยๆ สมมุติว่าไปน่ะ อิอิ
    หาข้อมูลไปเรื่อยๆครับ
    มีสิ่งนึงที่ แค่คิดก้อเซ็งๆแล้ว คือ...ด่านตำรวจ+ทหาร
    ผมจะต้องโดนค้นทุกด่านเลยมั๊ยนี่สิ น่าเบื่อแย่เลย แต่นั่นมันเรื่องเล็ก...

ไอ้ไปน่ะมันไปง่ายครับ แค่บ้าๆหน่อย ขี่รถไปพันกว่าโล
    แต่กลับนี่สิ ปัญหา...จะกลับได้รึเปล่าไม่รู้
    อย่าว่าแต่กลับเลยครับ ถ้าปลายทางคือ เบตง จะไปถึงรึเปล่ายังต้องลุ้น 555+

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ moses อ่านข้อความ
    รู้แล้วครับ เค้าไปซื้อรถที่อินเดียนี่เอง แล้วก้อขี่กลับมา

เป็นทริปที่แปลกๆดีครับ

ถ้าเป็นทริปของผม ขอขี่ทั้งไปและกลับดีกว่าครับ ได้อารมณ์ ฮี่ๆๆ

★ R o c K S t a R ★ LinKBarBoo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รถผมเสร็จแล้วครับ เดี๋ยววันจันไปเอารถ

น้อตที่ชุบมา งานปัด สนิม ขี้เกลือ เพียบ

จะเอาไปเก็บงานกับพี่เถ้า รอไปบางแสนก่อน
    LinkBarBoo.hi5.com

Bookmarks