วันว่างๆของ Vespa Conture Phitsanulok Club ขับรถ กินลม ชมลาบ พิษณุโลก - ศรีสัชนาลัย

ชื่อกระทู้: วันว่างๆของ Vespa Conture Phitsanulok Club ขับรถ กินลม ชมลาบ พิษณุโลก - ศรีสัชนาลัย

เวสป้าสายทัวร์ anuchitse's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน วันว่างๆของ Vespa Contour Phitsanulok Club ขับรถ กินลม ชมลาบ พิษณุโลก - ศรีสัชนาลัย

จุดรวมตัวหน้า 7-11 บ้านกร่างตามนัดหมาย 8.30 น.

อ.ธวัช คุยกะแมน เรื่องถุงมือสงสัย จะถอยใหม่อีกสักอัน

จอดรถเรียงกันเป็นระเบียบหน้า 7-11 บ้านกร่าง รอเวลาออก

เสี่ยเอเรายืนกอดอกไม่รู้คิดอะไร สงสัยคิดว่า วันนี้รถจะน้ำมันไหลออกไหมนะ ....em98

ช่วงเดินทางไม่ได้ถ่าย ครับ เลยเอารูปตอนพักที่ กงไกรราศ รูปนี้รถน้องใหม่เราสูบติด ต้องเติมน้ำมัน 2T เยอะๆ

ส่วนคนนี้บอกแก๊ปไฟหน้าผมต้านลมพี่ ไม่แรงขอเอาออกก่อน

พักกันกาแฟกันตามสบาย เรื่อยๆ วันนี้ไม่รีบเท่าไรแต่อากาศร้อนมาก

จอดรถกันอย่างเป็นระเบียบเรียบร้อย

ร้านกาแฟครับ มีคนบอกอร่อย ผมไม่ได้กินเพราะกินไม่เป็นกินเป็นแต่....

รถผม ณ มุมหนึ่งในปั้ม...ที่สุโขทัย

เวลาผ่านไปไวเหมือนโกหก ป่าวหรอก ขี่รถไม่ได้ถ่ายรูปตามเดิม และแล้วก็มาถึง ศรีสัชนาลัย

ทางเข้าอุทยานประวัติศาสตร์ศรีสัชนาลัย ครับ

เส้นทางภายในอุทยาน ร่มรื่นครับ แต่เดี๋ยวสักพักร้อนโคตรๆ

แวะกินข้าวเที่ยวที่ อุทยาน รอโอม เจ้าของพื้นที่

กินกันอร่อย รู้สึก อ สมภพ ซัดไป 2 จาน

อีกกลุ่มก็อร่อยไม่แพ้กัน แต่กลุ่มนี้ เน้น อาหารอีสาน ลาบ ส้มตำ

และแล้วโอมก็มาถึง พร้อมกับสีใหม่ เหมือนแมน เลย แต่แมนบอกไม่เหมือน ของผมเทห์กว่าผม

แล้วก็มาถึงหน้าวัดช้างล้อม ครับ นั้งพักเย็นๆใจ ถ่ายรูปกันไปเรื่อยๆ ครับ

ผมกับโอม Red Hot

ภาพวัดช้างล้อม ครับ

จอดกันหน้าวัดช้างล้อม สวยงาม

ผมกับเสี่ยเอ

ถ่ายกับรถสักรูป ครับ เรียงสวยดี

จอดเรียงๆกัน เลยถ่ายรูปไว้

รถผม ณ วัดช้างล้อม สุโขทัย

หล่อๆทั้งนั้น กลุ่ม Contour เรา อย่างคัด เว้นผม

ศึกษาประวัติกันสักหน่อย จะได้ไม่เสียเที่ยว

รถคุณแจ๊ค รวนนิดหน่อยครับ ปัญหานี้แก้ได้ครับ

แต่นี่เสียใหญ่ ยกจานไฟมาโม โดยนายแมน ครับ แก้ได้นะแมน

สุดท้ายในกล้องผมครับ ถ่ายรถเรียงกันหน้า วัดช้างล้อม

ขากลับไม่ได้ถ่ายเลย รีบ รถผมเจอไป 2 อย่าง ยางรั่ว น้ำมันหมด กรรม ต้องมาปรับปรุงแก้ไขกันต่อไป ครับ รอรูปจากเพื่อนๆ Contour เอามาลงเพิ่มเติมนะครับ จาก บี้เดอะสตาร์ ขอบคุณครับ

" ขับรถกินลม ชมลาบ " คำอาจารย์ สมภพ นะครับผมไม่ได้พูดผิดนะ 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anuchitse : 12-10-2009 เมื่อ 22:19 เหตุผล: วันว่างๆของ Vespa Contour Phitsanulok Club ขับรถ กินลม ชมลาบ พิษณุโลก - ศรีสัชนาลัย

" I don't care what kind of Vespa you are but we are touring Vespa "

" ใครจะสายไหนเราไม่สน เพราะเราคือเวสป้าสายทัวร์ "

" เวสป้าล้ำ หน้าที่สุด "

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

แจ่มครับ
    บักหำน้อย ยโสธร...........