บันทึกการเดินทาง: ล้อหมุนครั้งแรกในรอบ10เดือน - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: บันทึกการเดินทาง: ล้อหมุนครั้งแรกในรอบ10เดือน

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

เอารูปตอนที่ทำเสร็จแล้วสิครับ และผมสังเกตุเห็นเรือนไมลล์ป้าแดงจากรูป ทำไมมันไม่เหมือนกับของผมล่ะครับ งง

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    เอารูปตอนที่ทำเสร็จแล้วสิครับ และผมสังเกตุเห็นเรือนไมลล์ป้าแดงจากรูป ทำไมมันไม่เหมือนกับของผมล่ะครับ งง
    ไม่เหมือนยังงัยครับท่านem98

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

แล้วคุณนายแดงก็มาอยู่เมืองหลวง ยืนตากแดดตากลมรอคนมารับเธอไป นี่คือบทความอันสะท้อนถึงจิตใจของผมที่เคยกล่าวว่า บางครั้งเขาก็อยากจะพักด้วยว่าเขาชรามากแล้ว ผ่านร้อนผ่านหนาวมาทุกหนทาง รับใช้เจ้านายอย่างแข็งขัน เหนื่อยล้าไม่ทันโลกสมัยที่เปลี่ยนไปด้วยเทคโนโลยี วันนั้นป้าแดงก็สบตากับผมแล้วเหมือนไม่เชื่อใจ อยู่ๆเธอก็สตาร์ทรถไม่ติด เบรกไม่มี กว่าจะพิสูจน์ว่า ผมคือตัวจริงและคู่ควรที่จะครอบครอง ก้ล่วงเวลามา10เดือนแล้ว

ไม่รู้ไม่ชี้.....
    147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    แล้วคุณนายแดงก็มาอยู่เมืองหลวง ยืนตากแดดตากลมรอคนมารับเธอไป นี่คือบทความอันสะท้อนถึงจิตใจของผมที่เคยกล่าวว่า บางครั้งเขาก็อยากจะพักด้วยว่าเขาชรามากแล้ว ผ่านร้อนผ่านหนาวมาทุกหนทาง รับใช้เจ้านายอย่างแข็งขัน เหนื่อยล้าไม่ทันโลกสมัยที่เปลี่ยนไปด้วยเทคโนโลยี วันนั้นป้าแดงก็สบตากับผมแล้วเหมือนไม่เชื่อใจ อยู่ๆเธอก็สตาร์ทรถไม่ติด เบรกไม่มี กว่าจะพิสูจน์ว่า ผมคือตัวจริงและคู่ควรที่จะครอบครอง ก้ล่วงเวลามา10เดือนแล้ว

ใช่เลย คันนี้ละที่จุดประกายผมตอนแรกที่เข้าไปดูในเนต ที่ลงรูปกลับหัวไปกลับหัวมา
    ไม่นึกเลยว่าโลกจะกลมขนาดนี้ ใด้มารู้จักคนที่ครอบครอง ตอนแรกผมก็คิดจะเอาคันนี้ละ
    แต่ติดที่ว่าอยู่ไกล ก็เลยล้มความตั้งใจ

Junior Member up2guu's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่นาวี ทำเบ๊ลเปล่าครับพี่(เข็มขัด) ขับในกรุงเทพนี่จำเปนน่ะครับกันตำรวจ พี่ทำยัง

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ up2guu อ่านข้อความ
    พี่นาวี ทำเบ๊ลเปล่าครับพี่(เข็มขัด) ขับในกรุงเทพนี่จำเปนน่ะครับกันตำรวจ พี่ทำยัง

ทำครับท่าน แต่ตอนขับไปอู่ไม่ได้ใส่ครับ นั่งไปแบบนั้นแหละ กลัวตำรวจเหมือนกันแต่ก็พอจะถ่วงเวลาได้ว่า ตามกฎหมายรถหลังปี2534ต้องมีเข็มขัดนิรภัย แต่ป้าแดง2507ยกเว้นได้ แต่คุณตำรวจก็จะสวนมาว่าจริงอยู่ครับท่าน แต่พรบ.จราจรไม่มีข้อยกเว้นครับ ฮ่าๆๆ ขอค่าลิโพเดี๋ยวนี้ อิอิ

คือตอนแรกทำbeltแบบนี้

ใช้คาดเอาครับ แต่กลัวตำรวจหน้ามึนมองมาแต่ไกลว่าเราไม่ได้ใส่อีก แต่ครั้นจะไปใส่แบบรถสมัยปัจจุบันก็ไม่งามอีก แล้วท่านเห็นว่าอย่างไร เมื่อไหร่จะได้ชมรถของท่านเสียทีครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    ใช่เลย คันนี้ละที่จุดประกายผมตอนแรกที่เข้าไปดูในเนต ที่ลงรูปกลับหัวไปกลับหัวมา
    ไม่นึกเลยว่าโลกจะกลมขนาดนี้ ใด้มารู้จักคนที่ครอบครอง ตอนแรกผมก็คิดจะเอาคันนี้ละ
    แต่ติดที่ว่าอยู่ไกล ก็เลยล้มความตั้งใจ
    ใช่ๆ เจ้าของคนก่อนไปซื้อป้าแดงมาจากโคราชแล้วมาแกะเอาอะไ หล่ป้าแดงออกไปใส่คันเขียวของตนเอง พอเราไปดูป้าแดงก็คะยั้นคะยอให้เราเอากลับไปเลย เงินยังไม่ต้องจ่าย ขับไปเลย แกพูดอย่างนี้จริงๆ แต่ผมจะขอซื้อคันเขียวก็ดันไม่ขาย หาว่าแพงนะแต่รถตัวเองก็วิ่งไม่ได้ พอผมเอาป้าแดงกลับไปได้2เดือนก็โทรมาว่าจะขาย คันนั้นสมบูรณ์สุดๆ คงไปอยู่ที่ใหนซักที่ในกทมนี่แหละครับ

โลกมันกลมจริงๆครับ รูปกลับหัวจนดูทีแทบตีลังกาดู ส่วนน้องบอลเจ้าของที่แท้จริงที่โคราช (ปัจจุบันเป็นสหายรุ่นน้องที่คบหารู้จักกันแล้ว)นิสั ยดีมากๆ ส่งชุดโอนพร้อมบัตรประชาชนมาให้ผมทั้งที่ยังไม่รู้ว่ าผมเป็นใคร

แต่ไม่ต้องห่วงนะครับ จากรูปนั้นผมทำให้เป็นรูปนี้ไปแล้ว ท่านก็คงดีใจไปกับผมว่าผมรักของผมจริงๆ

Junior Member Satit01's Avatar
    สถานที่
    Real spirit ราชบุรี 2005
    ขอบคุณ
    0

กระจังหน้าสวยครับ
    กำลังหาอยู่คุณโยพอจะมีบ้างป่าครับ
    ความคลาสสิคจงสถิตในใจคุณ
    sa_tit_01@hotmail.com
    em95

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

สังเกตุดีๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nUn_Su : 05-12-2009 เมื่อ 21:16

LoveAholic's Mamee Tui_C65's Avatar
    สถานที่
    โบราณลิซึ่ม Mc.
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

ดีใจกับป้าแดง....
    ที่ได้กลับมามีชีวิตชีวา
    เป็นสาวขึ้นมาอีกหลายปี
    สำหรับฉันคำว่า "โบราณ"

มันลิซึ่มเข้าไปในเส้นเลือดของชีวิตฉัน

"โบราณลิซึ่ม"

สำหรับคำว่า "คลาสสิค"

มันเป็นอาการติดที่เรื้อรังเกินจะรักษาได้

"Classic Aholic"

คลาสสิกไม่ได้อยู่ที่ใจ แต่มันอยู่ในสันดานของฉัน

อัลบั้มรวมภาพทริปต่างๆ http://picasaweb.google.co.th/por1081009

สดุดี เครดิต...ตุ้ย โบราณลิซึ่ม Mc. 085-8125900

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nun_su อ่านข้อความ
    สังเกตุดีๆ
    โถ่ท่าน...เอาผมตกใจหมดเลย ไมล์ของท่านนั้นของแท้ตรงรุ่นเลยครับ ในสยามประเทศหายากมากๆ(ถ้าเจ้าของเก่าไม่ถอดเปลี่ยนน ะ) ผมมีครอบครองหนึ่งอัน ท่านโยหนึ่งอัน อันนี้เท่าที่รู้นะครับ

มาสด้า800แท้ ไมล์จะมีแค่ 120 ครับ (ส่วนรุ่น1000จะเป็น160ครับ) หน้าปัดจะเป็นอครีริค ส่วนเกจ์น้ำมันกับความร้อน จะเป็นเรือนกระจกซ้ายขวา ที่ผมไม่ใส่เพราะต้องการเก็บไว้มากกว่า เพราะหน้าปัดแตกลายงาไปหมดแล้ว

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ freekick อ่านข้อความ
    ไม่รู้ไม่ชี้.....
    เจ้าม้าขาวนี่งามจริงๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    โถ่ท่าน...เอาผมตกใจหมดเลย ไมล์ของท่านนั้นของแท้ตรงรุ่นเลยครับ ในสยามประเทศหายากมากๆ(ถ้าเจ้าของเก่าไม่ถอดเปลี่ยนน ะ) ผมมีครอบครองหนึ่งอัน ท่านโยหนึ่งอัน อันนี้เท่าที่รู้นะครับ

มาสด้า800แท้ ไมล์จะมีแค่ 120 ครับ (ส่วนรุ่น1000จะเป็น160ครับ) หน้าปัดจะเป็นอครีริค ส่วนเกจ์น้ำมันกับความร้อน จะเป็นเรือนกระจกซ้ายขวา ที่ผมไม่ใส่เพราะต้องการเก็บไว้มากกว่า เพราะหน้าปัดแตกลายงาไปหมดแล้ว
    ช่วยชี้เป้าครับ...อยากกระซิบบอกว่ารถคันที่ผมสั่งถอ ดอะไหล่ ไมลล์เป็นไมลล์ 120 ครับ สนใจโทรหาน้องวัดเลย อิอิ ส่วนผมพอแล้วแหละ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ช่วยชี้เป้าครับ...อยากกระซิบบอกว่ารถคันที่ผมสั่งถอ ดอะไหล่ ไมลล์เป็นไมลล์ 120 ครับ สนใจโทรหาน้องวัดเลย อิอิ ส่วนผมพอแล้วแหละ
    พอแล้วท่าน แบ่งพี่น้องท่านอื่นๆบ้าง แค่ไมล์อย่างเดียว ผมมีตั้ง5เรือน อุ๊บส์........................

Bookmarks