บันทึกการเดินทาง: ล้อหมุนครั้งแรกในรอบ10เดือน - หน้า 6

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: บันทึกการเดินทาง: ล้อหมุนครั้งแรกในรอบ10เดือน

Member davia_za@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    บอกตามตรงนะท่านเดวิส ผมรอท่านติดต่อมานี่แหละเพราะเหลือท่านนี่แหละที่ผมย ังไม่ได้ช่วยเลย ขอสารภาพตามตรงลืมหมดแล้วว่าท่านขาดอะไร ถ้าไม่สะดวกเอานี่ไป คุยได้ทุกเรื่องแต่ห้ามส่งภาพโป๊มานะท่าน เพราะผมมีเยอะแล้ว 55555

thaitotalwar@hotmail.com
    สิ่งที่ผมต้องการอยุ่นะขอรับ
    1.คิ้วรอบคัน
    2.ยกเลี้ยวก้านเดียว
    3.ฝาถังน้ำมัน
    4.ไฟเลี้ยว
    5.ที่ปัดน้ำฝน 1ชุด
    6.กระจกส่องข้างทรงกลม
    7.เหล็กกันกระจกหลัง
    และอยากได้มากกกกก กระจังหน้าคับคุณพี่กาบ
    ผมเข้าใจคุณพี่แล้วคับว่าทำไม ทำรถเสร้จแล้ว ..ต้องทำใหม่ ..ผมเข้าใจท่านพี่ทุกอย่างแล้วคับ
    สัจธรรมมีอยุ่จิง ที่ ว่ารถสวยเก่าไม่เก่าอยุ่ที่ใจ แต่ทำใจไม่ได้ ..มันไม่ถึงใจ .ง
    ก็เลยไม่เสร้จซักที่ แก้แล้วแก้อีก กำกำกำ
    ยังไง ขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะครับท่านพี่
    ผากรูปของเล่นใหม่ให้ดู ครับเผื่อเอาใว้ติดหลังรถ 555+
    แนบเอกสาร 1633080
    ... อ้วนซ่า ....

Member davia_za@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รอท่านพี่อยุ่นะครับ รบกวนแจ้งค่าเสียหายด้วยครับผม

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ davia_za@hotmail.com อ่านข้อความ
    สิ่งที่ผมต้องการอยุ่นะขอรับ
    1.คิ้วรอบคัน
    2.ยกเลี้ยวก้านเดียว
    3.ฝาถังน้ำมัน
    4.ไฟเลี้ยว
    5.ที่ปัดน้ำฝน 1ชุด
    6.กระจกส่องข้างทรงกลม
    7.เหล็กกันกระจกหลัง
    และอยากได้มากกกกก กระจังหน้าคับคุณพี่กาบ
    ผมเข้าใจคุณพี่แล้วคับว่าทำไม ทำรถเสร้จแล้ว ..ต้องทำใหม่ ..ผมเข้าใจท่านพี่ทุกอย่างแล้วคับ
    สัจธรรมมีอยุ่จิง ที่ ว่ารถสวยเก่าไม่เก่าอยุ่ที่ใจ แต่ทำใจไม่ได้ ..มันไม่ถึงใจ .ง
    ก็เลยไม่เสร้จซักที่ แก้แล้วแก้อีก กำกำกำ
    ยังไง ขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะครับท่านพี่
    ผากรูปของเล่นใหม่ให้ดู ครับเผื่อเอาใว้ติดหลังรถ 555+
    แนบเอกสาร 1633080
    555 ใช่ครับ ป้าแดงของผมทำสองรอบและก็ขับได้แค่ครั้งเดียวด้วยในค ราวนั้น ดีใจที่ท่านเข้าใจอย่างถ่องแท้เพราะบางอย่างผมก็ไม่ไ ด้อธิบายชัดเจนว่าเหตุใดถึงต้องทำอย่างนั้น แม้จะอยากแสดงความเพียรของตัวเองขนาดใหนแต่กลัวว่ามั นจะเท่ากับความโง่เขลาของตัวเองมากเท่านั้น บางอย่างจึงไม่ยอมให้มันแค่ผ่าน ต้องทบทวนซ้ำแล้วซ้ำเล่าจนแน่ใจว่า ได้ตอบคำถามที่คาใจทุกอย่างจนหมดสิ้นแล้ว

แม้ถึงตอนนี้ก็ยังไม่อยากเปิดเผยอะไรมากมายแม้จะผ่าน มาถึงขั้นตอนท้ายๆแล้วก็ตาม การแก้งาน ปรับแต่งยังคงดำเนินไปเรื่อยๆ บางอย่างก็ไม่ได้วางแผน บางอย่างที่วางแผนก็ไม่ได้เป็นไปตามนั้น ต้องปรับเปลี่ยนตลอดเวลา คิ้วกระจกที่เป็นเลส ถอดเข้าถอดออกเป็นว่าเล่นจนแน่ใจว่ามันเข้ากับรถได้แ ละสวยงามตามที่ออกแบบมา พอใส่กระจกเสร็จก็ต้องเอาออกเพราะว่ากระจกทุกบานได้ต ัดเป็นtemperedหมดแล้วยกเว้นบานหน้า ต้องใส่ใหม่อีกรอบแบบนี้เป็นต้น

ขอบคุณ
    0

จริงอย่างท่านว่า ตอนแรกรายละเอียดเล็กน้อย ผมก็ไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ แต่พอทำไปทำมา เข้าใจว่าตัวรายละเอียดนั่นละ คือสิ่งที่เรียกว่า " เส้นสายของคลาสสิค "
    คือจุดรายละเอียดที่เราจะยอมให้มันหายไปไม่ได้ ถึงแม้ เจ๊เขียว ของผม จะไม่สวยเหมือนของใคร ๆ ผมก็ไม่มีทางที่จะปล่อยให้ เจ๊เขียว ไปเปิดโฉมที่ไหนแน่ ถ้ายังไม่พร้อมจริง
    ผมก็ยังเฝ้ารอคอยการกลับมาของเขา เหมือนตอนผมยังเป็นเด็กที่พ่อของผมเคยพาไปที่บ้านสวน ของผม เชกเช่นสมัยนั้น
    การตั้งตารอคอยของผม น่าจะสมค่าการรอคอย เหมือนดังท่านพี่วี ฉันใด ผมก็ฉันนั้น ผมเข้าใจสัจธรรมคลาสสิคแล้วครับ 555+

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ davia_za@hotmail.com อ่านข้อความ
    รอท่านพี่อยุ่นะครับ รบกวนแจ้งค่าเสียหายด้วยครับผม
    ได้ครับ แต่ท่านต้องเข้าใจนะว่าผมไม่ใช่พ่อค้า ท่านต้องไปตามหากับเหล่าอาจารย์ด้านการค้าทั้งหลายก่ อนเพราะท่านทั้งหลายเหล่านั้นเป็นสายตรงและผมก็ไม่ได ้ไปยืนบังพัดลมใคร อาจจะสะดุดสายไฟคนอื่นบ้างแต่ก็หลีกทางให้เรียบร้อย ที่มีๆก็คือสะสม มีบ้างไม่มีบ้างแต่ตอนนี้สนใจมาสด้า1000บ้างแล้วก็เล ยซื้อมาบ้างไปหามาเองบ้าง บางอย่างผมก็สร้างเอง ถ้าท่านมีความจำเป็นก็ต้องยอมรับในความเป็นศิลปินของ ผม 555

ขอบคุณ
    0

รับทุกเงื่อนไขครับ แล้วแต่ท่านพี่ครับผม
    ผมเข้าใจกาลเวลา ของบางสิ่งบางอย่าง ก็ไม่อาจขวานขวายหาได้ ความเป้นศิลปินของท่านพี่ ผมซึ้งและน้อมรับด้วยใจ
    สุดยอดในยุทธภพ ก็คงไม่พ้นท่านพี่วีแน่ๆๆ ยังไงผมก็ยังตั้งตารอคอยความช่วยเหลือจากท่านพี่แน่น อนครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

จริงอย่างท่านว่า ตอนแรกรายละเอียดเล็กน้อย ผมก็ไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ แต่พอทำไปทำมา เข้าใจว่าตัวรายละเอียดนั่นละ คือสิ่งที่เรียกว่า " เส้นสายของคลาสสิค "
    คือจุดรายละเอียดที่เราจะยอมให้มันหายไปไม่ได้ ถึงแม้ เจ๊เขียว ของผม จะไม่สวยเหมือนของใคร ๆ ผมก็ไม่มีทางที่จะปล่อยให้ เจ๊เขียว ไปเปิดโฉมที่ไหนแน่ ถ้ายังไม่พร้อมจริง
    ผมก็ยังเฝ้ารอคอยการกลับมาของเขา เหมือนตอนผมยังเป็นเด็กที่พ่อของผมเคยพาไปที่บ้านสวน ของผม เชกเช่นสมัยนั้น
    การตั้งตารอคอยของผม น่าจะสมค่าการรอคอย เหมือนดังท่านพี่วี ฉันใด ผมก็ฉันนั้น ผมเข้าใจสัจธรรมคลาสสิคแล้วครับ 555+
    ถูกใจคำของท่านจริงๆ ผมก็ไม่มีทางปล่อยป้าแดงของผมไปเปิดเผยที่ใหนหากสิ่ง ที่ผมคาใจยังไม่ได้รับการแก้ไข แม้วันนี้จะวิ่งเป็นคุณนายแดงไปแล้วแต่ผมก็ไม่ยินดีย ินร้ายที่จะพาป้าแดงของผมไปเปิดเผยที่ใหนมากนัก ก็ยังปรับแต่งและแก้ไขตลอดเวลา แต่ว่าคุ้มครับท่านกับกำลังใจและสายตาที่มองมา ตอนนี้ที่ทำงานของผมเกิดปฎิกิริยาบ้าเห่อรถโบราณ เนื่องจากป้าแดงไปเปิดตัวที่นั่น ใครมีอะไรก็เอามาบูรณะเอามาอวดกันหมด

เศรษฐีเห็นยังต้องวิ่งมาดูนึกว่าจะมาทำอะไรเรา มาเคาะกระจก มาขอรหัสสีป้าแดงไปพ่นรถFiat 5555

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ถูกใจคำของท่านจริงๆ ผมก็ไม่มีทางปล่อยป้าแดงของผมไปเปิดเผยที่ใหนหากสิ่ง ที่ผมคาใจยังไม่ได้รับการแก้ไข แม้วันนี้จะวิ่งเป็นคุณนายแดงไปแล้วแต่ผมก็ไม่ยินดีย ินร้ายที่จะพาป้าแดงของผมไปเปิดเผยที่ใหนมากนัก ก็ยังปรับแต่งและแก้ไขตลอดเวลา แต่ว่าคุ้มครับท่านกับกำลังใจและสายตาที่มองมา ตอนนี้ที่ทำงานของผมเกิดปฎิกิริยาบ้าเห่อรถโบราณ เนื่องจากป้าแดงไปเปิดตัวที่นั่น ใครมีอะไรก็เอามาบูรณะเอามาอวดกันหมด

เศรษฐีเห็นยังต้องวิ่งมาดูนึกว่าจะมาทำอะไรเรา มาเคาะกระจก มาขอรหัสสีป้าแดงไปพ่นรถFiat 5555
    แล้วรหัสอะไรล่ะท่าน....อยากได้ไปทำคันนั้นด้วย อิอิ

ขอบคุณ
    0

ช่างนี้เป้นช่วงสาหัสสากันของผมมาก เนื่องจากรถที่ผมทำใว้ พร้อมใจจะออกอวดโฉมหมดเลยท่านพี่ หมุนไม่ทันเลย เราก็จ้ำจี้จ้ำไช ช่างด้วย ไม่รุ้จะช๊อต อีกนานไหม แต่มันก็เป็นสุขทางใจ แม่ผมก็คอยด่าว่า จะทำไปทำไม รถจะเต็มบ้านแล้ว ทำไงได้พี่ คนมันรักเข้าคลาสสิคเส้นแล้วนี่ ตอนนี้พี่ผมมันก็บ้ารถ 4mini ญี่ปุ่นนะ รถจอดเต็มบ้านเลย ว่างๆจะถ่ายรูปให้ชม ส่วนไอ้เตี้ย หมาตัวใหม่ของผม มันก็จ้องจะแทะรถอยู่อย่างเดียว ไม่รู้จะว่ามันยังไง ตัวมันก็โตเอาโตเอา หลังๆมันจะเป็นควายแล้ว พึ่งอาบน้ำมันใหม่ๆ แป็บเดียวแช่ในบ่อโคลนข้างบ้าน ผมจะบ้าตาย แต่ก็รักมันนะคุณพี่ครับ555แนบเอกสาร 1634748

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

รับทุกเงื่อนไขครับ แล้วแต่ท่านพี่ครับผม
    ผมเข้าใจกาลเวลา ของบางสิ่งบางอย่าง ก็ไม่อาจขวานขวายหาได้ ความเป้นศิลปินของท่านพี่ ผมซึ้งและน้อมรับด้วยใจ
    สุดยอดในยุทธภพ ก็คงไม่พ้นท่านพี่วีแน่ๆๆ ยังไงผมก็ยังตั้งตารอคอยความช่วยเหลือจากท่านพี่แน่น อนครับ
    เดี๋ยวผมทยอยตอบให้ในเมล์นะครับ ของบางอย่างเคยคิดว่าจะเก็บไว้ดูคนเดียวแต่ได้ค้นพบส ัจธรรมที่ว่า หากมันไม่จากเรา เราก็จากมันอยู่ดี ของส่วนมากที่ส่งไปช่วยสหายทั้งหลายก็นับๆดูแล้วก็ทั ่วไทย ทุกๆพัสดุภัณฑ์จะมีสัญลักษณ์Ride With Prideติดไปเสมอ ไม่ได้ส่งไปในนามคนขายกับลูกค้า แต่ส่งไปในนามของมิตรภาพที่เพื่อนช่วยเพื่อน ตราสารแห่งมิตรภาพ

วันนี้สำเร็จเป้าหมายแล้ว ป้าแดงก็วิ่งฉิวไปทั่วพระนคร แต่สหายท่านอื่นๆที่ยังเดือดร้อนรอการช่วยเหลือก็ยัง คงอยู่ จะปิดตัวซ่อนเร้นในบางแคก็ย่อมทำได้แต่ท่านทั้งหลายค งรู้ว่าJodeciไม่มีวันทำเรื่องแบบนั้นเด็ดขาด ยกเว้นจะบอกกันตรงๆว่า บางอย่างไม่มีจริงๆ (ไม่มีให้คนอื่นแต่ยังมีที่บางแคนะ 5555) หน้าที่ของผมก็ต้องช่วยพี่น้องของป้าแดงให้อยู่รอดปล อดภัยก็เลยเริ่มสะสมอะไหล่ แต่อย่าถามเลยว่าศักยาภาพในการหามาสะสมของผมนั้นมันข นาดใหน...มาเป็นสหายของผมเถอะแล้วท่านจะสบายใจกว่า

รายการที่ท่านร่ายเรียงมานั้นมันก็มากโขอยู่ แต่ก็มีทุกอย่างที่ท่านเรียนมา แต่รับรองได้ว่า ของที่ผมเก็บสะสมไม่มีชิ้นใหนราคาถูกครับ และก็เหนือสิ่งอื่นใด ผมคัดสรรค์สหายที่ผมจะช่วยเหลือด้วย เพราะถ้าผมช่วยทั้งหมด ผมก็หมดตั้งแต่ผมสร้างกระจังหน้าขึ้นมาเองเมื่อปีที่ แล้วครับ

วันนี้ยังแฮ้งคอยู่จากสิงห์ข้างขวด วันพรุ่งนี้ว่างๆจะส่งเมล์ไปให้ ทนผมหน่อยก็แล้วกัน คนมันบอบช้ำมาจากป้าแดงท่านคงเข้าใจว่าทำไม มันนานจัง 555

ขอบคุณ
    0

ส่วนสิ่งที่ผมต้องการ ผมได้ทำการส่งให้ท่านพี่ทางเมล์แล้วครับ
    ขอบคุณสำหรับการกรุณาน้องตัวดำๆจากถิ่นอีสานที่ราบสู ง ไม่ว่าจะหันไปทางใด
    ก็ไม่เคยมีอะไหล่ในถิ่นแคว้นนี้ เหลือถึงมือแม้แต่ชิ้นเดียว (ไม่ทันเขาซักทีคุณพี่) มันเป็นความน้อยเนื้อต่ำใจ (กับการเชื่องช้าของตัวผมเอง) กับการค้นหาสิ่งที่ต้องการ
    มันเรียกร้องหา แต่....หาไม่ได้ซักที (เซ็งๆๆๆๆ)ก็ได้แต่หวังว่าท่านพี่จะกรุณา แบ่งปันน้องๆครับ 555+
    ยังไงผมรอคำตอบนะครับคุณพี่ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ...555+

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ส่วนสิ่งที่ผมต้องการ ผมได้ทำการส่งให้ท่านพี่ทางเมล์แล้วครับ
    ขอบคุณสำหรับการกรุณาน้องตัวดำๆจากถิ่นอีสานที่ราบสู ง ไม่ว่าจะหันไปทางใด
    ก็ไม่เคยมีอะไหล่ในถิ่นแคว้นนี้ เหลือถึงมือแม้แต่ชิ้นเดียว (ไม่ทันเขาซักทีคุณพี่) มันเป็นความน้อยเนื้อต่ำใจ (กับการเชื่องช้าของตัวผมเอง) กับการค้นหาสิ่งที่ต้องการ
    มันเรียกร้องหา แต่....หาไม่ได้ซักที (เซ็งๆๆๆๆ)ก็ได้แต่หวังว่าท่านพี่จะกรุณา แบ่งปันน้องๆครับ 555+
    ยังไงผมรอคำตอบนะครับคุณพี่ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ...555+
    เมืองอุดรเคยได้ชื่อว่าเป็นเมืองมาสด้าแต่ว่าในปัจจุ บันหาได้คงชื่อตามนั้นไม่ ยังไงก็ขอฝากผลงานช่วยเหลือสหายทางทิศอีสาน ให้สำเร็จตามประสงค์แน่นอน รับสาร์นจากท่านแล้วเดี๋ยวพรุ่งนี้ตอบให้ครับ

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับท่านพี่

ขอบคุณ
    0

ท่านพี่คับ ติดต่อท่านพี่ไม่ได้เลย พอดีช่างถามเรื่องอะไหล่ครับ ใกล้จะลงตัวแล้ว
    ยังไงรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ท่านพี่คับ ติดต่อท่านพี่ไม่ได้เลย พอดีช่างถามเรื่องอะไหล่ครับ ใกล้จะลงตัวแล้ว
    ยังไงรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
    ตอบให้แล้วครับ ช่วงนี้งานประจำรัดตัวมาก ตอนนี้จะไม่เก็บอะไหล่พวกมาสด้า800แล้วเพราะเก็บไว้เ ยอะจนหาของไม่เจอ ขาดเหลืออะไรก็ตามๆหน่อยละกัน

โทรมารับบ้างไม่รับบ้างแต่อย่าได้ถือสา........
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 06-03-2010 เมื่อ 19:16

Bookmarks