บันทึกการเดินทาง: ล้อหมุนครั้งแรกในรอบ10เดือน

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: บันทึกการเดินทาง: ล้อหมุนครั้งแรกในรอบ10เดือน

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

มาตรฐาน บันทึกการเดินทาง: ล้อหมุนครั้งแรกในรอบ10เดือน

พาป้าแดงออกสู่ถนนครั้งแรกในรอบ10เดือน จากอู่เครื่องยนต์กลับไปอู่สีอีกครั้งเพื่อแก้งานสีท ี่ชำรุดและตกแต่งภายใน ขั้นตอนนี้ก็สำคัญเหมือนกันแต่ก็ตอนท้ายๆของการบูรณะ รถแล้วครับ

ระบบไฟในรถดีมาก สัญญาณต่างๆใช้ได้หมด ติดทุกดวง ไฟฉุกเฉินที่สหายท่านหนึ่ถามหา ผมก็ได้เปิดใช้ ไฟเลี้ยว ไฟถอย ติดทุกดวงครับ ที่ชอบใจสุดๆก็เลขไมล์ขยับครับ ชีวิตป้าแดงหลับไหลมา10เดือน ก่อนหน้านี้ก็ไปตกระกำลำบากตากแดดตากฝนอยู่นานกว่าผม จะไปเจอ พอเลขไมล์ขยับชีวิตของป้าแดงก็เดิน

ภาพนี้เป็นภาพแรกที่ผมถูกแอบถ่าย มือข้างหนึ่งพาดตรงประตู เป็นท่าทางที่ผมตั้งใจจะเปรียบเปรยและย้อนถึงภาพเก่า ๆที่ผมเห็นลุงของผมขับท่านี้ และก็เป็นการได้ทำในสิ่งที่ตั้งใจเมื่อครั้งที่ผมไปเ จอพี่ชายท่านหนึ่งที่ลำพูน ขับรถมาสด้า1000คันเล็กๆแบบนี้ไปตามทาง แล้วเอามือพาดประตูแบบนี้ ใครจะว่าอย่างไรก็ช่าง ผมว่ามันเท่ห์มากๆ วันนี้ขอทีผมบ้างเหอะ....พี่น้อง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 13-10-2009 เมื่อ 05:01

Junior Member Satit01's Avatar
    สถานที่
    Real spirit ราชบุรี 2005
    ขอบคุณ
    0

รถสวยครับ
    ทะเบียนก็สวยครับ
    ต้องยกนิ้วให้ครับ
    ความคลาสสิคจงสถิตในใจคุณ
    sa_tit_01@hotmail.com
    em95

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Satit01 อ่านข้อความ
    รถสวยครับ
    ทะเบียนก็สวยครับ
    ต้องยกนิ้วให้ครับ
    เขินจังครับ ขอบคุณมากครับ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ

พาป้าแดงออกสู่ถนนครั้งแรกในรอบ10เดือน จากอู่เครื่องยนต์กลับไปอู่สีอีกครั้งเพื่อแก้งานสีท ี่ชำรุดและตกแต่งภายใน ขั้นตอนนี้ก็สำคัญเหมือนกันแต่ก็ตอนท้ายๆของการบูรณะ รถแล้วครับ

ระบบไฟในรถดีมาก สัญญาณต่างๆใช้ได้หมด ติดทุกดวง ไฟฉุกเฉินที่สหายท่านหนึ่ถามหา ผมก็ได้เปิดใช้ ไฟเลี้ยว ไฟถอย ติดทุกดวงครับ ที่ชอบใจสุดๆก็เลขไมล์ขยับครับ ชีวิตป้าแดงหลับไหลมา10เดือน ก่อนหน้านี้ก็ไปตกระกำลำบากตากแดดตากฝนอยู่นานกว่าผม จะไปเจอ พอเลขไมล์ขยับชีวิตของป้าแดงก็เดิน

ภาพนี้เป็นภาพแรกที่ผมถูกแอบถ่าย มือข้างหนึ่งพาดตรงประตู เป็นท่าทางที่ผมตั้งใจจะเปรียบเปรยและย้อนถึงภาพเก่า ๆที่ผมเห็นลุงของผมขับท่านี้ และก็เป็นการได้ทำในสิ่งที่ตั้งใจเมื่อครั้งที่ผมไปเ จอพี่ชายท่านหนึ่งที่ลำพูน ขับรถมาสด้า1000คันเล็กๆแบบนี้ไปตามทาง แล้วเอามือพาดประตูแบบนี้ ใครจะว่าอย่างไรก็ช่าง ผมว่ามันเท่ห์มากๆ วันนี้ขอทีผมบ้างเหอะ....พี่น้อง
    ก็เพราะอย่างงี้แหละครับคุณวี...ไปใหนๆผมถึงได้ขับแต ่รถClassic ไป มันบอกไม่ถูกเลยถึงอารมณ์ตอนที่เรานั่งอยู่หลังพวงมา ลัย ผมเชื่อเลยครับคนอื่นที่เค้าเห็นเค้ามอง เค้าคงแอบยิ้ม และบางทีมียกนิ้วโป้ง ให้ผม ด้วย นี่แหละครับความภูมิใจ และถ้าใครไม่เคยได้ขับรถ Classic คงไม่รู้ อิอิ ยินดีด้วยน่ะที่ป้าแดงวิ่งแล้ว เหลือแต่ 800 ผมนี่แหละที่ยังคงนอนอู่อีกสักพักเพราะบอกช่างว่าไม่ ต้องรีบร้อน มีเวลาค่อยทำ ให้ทำรถลูกค้าคันอื่นก่อน เพราะว่าบางทีช่างก็เกรงใจเราอยากทำให้เราก่อน แต่เราดันเกรงใจรถคันอื่นเพราะบางทีคนอื่นจำเป็นต้อง ใช้รถ ผมก็เลยกำชับช่างไว้ครับ คงอีกนาน อิอิ ไม่เป็นไรผมจะได้มีเวลาหาของไปเรื่อยๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ก็เพราะอย่างงี้แหละครับคุณวี...ไปใหนๆผมถึงได้ขับแต ่รถClassic ไป มันบอกไม่ถูกเลยถึงอารมณ์ตอนที่เรานั่งอยู่หลังพวงมา ลัย ผมเชื่อเลยครับคนอื่นที่เค้าเห็นเค้ามอง เค้าคงแอบยิ้ม และบางทีมียกนิ้วโป้ง ให้ผม ด้วย นี่แหละครับความภูมิใจ และถ้าใครไม่เคยได้ขับรถ Classic คงไม่รู้ อิอิ ยินดีด้วยน่ะที่ป้าแดงวิ่งแล้ว เหลือแต่ 800 ผมนี่แหละที่ยังคงนอนอู่อีกสักพักเพราะบอกช่างว่าไม่ ต้องรีบร้อน มีเวลาค่อยทำ ให้ทำรถลูกค้าคันอื่นก่อน เพราะว่าบางทีช่างก็เกรงใจเราอยากทำให้เราก่อน แต่เราดันเกรงใจรถคันอื่นเพราะบางทีคนอื่นจำเป็นต้อง ใช้รถ ผมก็เลยกำชับช่างไว้ครับ คงอีกนาน อิอิ ไม่เป็นไรผมจะได้มีเวลาหาของไปเรื่อยๆ
    ผมรอรถของผมมา10เดือน ผมว่ายังน้อยนะ ท่านอื่นๆตามรถมาเป็นปีๆ แต่วินาทีที่ได้ขับเคลื่อนรถคลาสสิคผ่านสายตาใครต่อใ คร ผมก็เข้าใจแล้วว่า 10เดือนที่รอคอยมันคุ้มค่าอย่างนี้นี่เองครับ ดีใจมากๆครับที่รถวิ่งได้และวิ่งได้ดีด้วย ขับไปจอดข้างๆรถtoyota yarisแต่งซิ่งยังต้องหันมามองป้าแดง แต่ที่ชอบใจมากๆก็คือมีKEแต่งซิ่งประกบข้าง แล้วเขากันรถไว้ให้ผมเข้าเลนซ้าย ที่ผมรู้เพราะทุกคนในรถKEหันมามองแล้วให้ทางกับผม จะอย่างไรก็ตามแต่ นี่คงเป็นมิตรภาพดีๆ ไม่แบ่งว่าใครเป็นใครจากพี่น้องClassic Carครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมรอรถของผมมา10เดือน ผมว่ายังน้อยนะ ท่านอื่นๆตามรถมาเป็นปีๆ แต่วินาทีที่ได้ขับเคลื่อนรถคลาสสิคผ่านสายตาใครต่อใ คร ผมก็เข้าใจแล้วว่า 10เดือนที่รอคอยมันคุ้มค่าอย่างนี้นี่เองครับ ดีใจมากๆครับที่รถวิ่งได้และวิ่งได้ดีด้วย ขับไปจอดข้างๆรถtoyota yarisแต่งซิ่งยังต้องหันมามองป้าแดง แต่ที่ชอบใจมากๆก็คือมีkeแต่งซิ่งประกบข้าง แล้วเขากันรถไว้ให้ผมเข้าเลนซ้าย ที่ผมรู้เพราะทุกคนในรถkeหันมามองแล้วให้ทางกับผม จะอย่างไรก็ตามแต่ นี่คงเป็นมิตรภาพดีๆ ไม่แบ่งว่าใครเป็นใครจากพี่น้องclassic carครับ
    รถสวยๆแบบนี้ จอดเทียบป้ายแดง ยังไม่อายใครเลยครับ บอกตามตรงว่า ถ้าคุณวียิ่งได้ขับไปใหนๆจะยิ่งเจอเรื่องดีๆแบบนี้ไป เรื่อยๆ เพราะผมเจอมาแล้วครับ ขอถ่ายรูป หรือยกนิ้วโป้ให้ อะไรหลายๆอย่างที่แสดงให้เราเห็นว่ารถเราเท่ห์น่ารัก น่ะ และที่ภูมิใจสุดๆคือผมจะหาที่จอดรดได้ง่ายมากถ้าผมขั บหนูแดงไปใหนๆ อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nun_su อ่านข้อความ
    รถสวยๆแบบนี้ จอดเทียบป้ายแดง ยังไม่อายใครเลยครับ บอกตามตรงว่า ถ้าคุณวียิ่งได้ขับไปใหนๆจะยิ่งเจอเรื่องดีๆแบบนี้ไป เรื่อยๆ เพราะผมเจอมาแล้วครับ ขอถ่ายรูป หรือยกนิ้วโป้ให้ อะไรหลายๆอย่างที่แสดงให้เราเห็นว่ารถเราเท่ห์น่ารัก น่ะ และที่ภูมิใจสุดๆคือผมจะหาที่จอดรดได้ง่ายมากถ้าผมขั บหนูแดงไปใหนๆ อิอิ
    ยิ้มเลยครับท่าน ดีใจมากๆ รอรถสมบูรณ์แบบสุดๆเมื่อไหร่จะเขียนเรื่องราวการเดิน ทางไปกับป้าแดงให้มันไปเลย รถของท่านน่ารักจริงๆครับ คงมีวาสนาได้เจอท่านกับรถของท่านนะครับ คงไม่แค่ขอถ่ายรูปหรอกครับ ขอเข้าไปนั่งถ่ายรูปข้างในเลยดีกว่าหนูแดง

ว่าแต่ว่าท่านชอบคันใหนเป็นพิเศษหรือเลือกขับคันใหน อย่างไร เผื่อผมรวยจะหารถมาใช้ซัก7คัน จะได้ขับไม่ซ้ำกันบ้างฮ่าๆๆๆ

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

ป้าแดงคุณ วี ผมว่าสมกับการรอคอยนะครับ แจ่มเลยจัดภาพก็แจ่ม

เห็นแล้วก็นึกถึงรถตัวเองว่าเมื่อไหร่จะเสร็จกับเขาบ ้าง จะทำไงใด้ก็เราทำเองไม่ใด้ ตอนนี้ก็คงต้องทำใจรออย่างเดียวเลย

อิจฉาจัง

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    ป้าแดงคุณ วี ผมว่าสมกับการรอคอยนะครับ แจ่มเลยจัดภาพก็แจ่ม

เห็นแล้วก็นึกถึงรถตัวเองว่าเมื่อไหร่จะเสร็จกับเขาบ ้าง จะทำไงใด้ก็เราทำเองไม่ใด้ ตอนนี้ก็คงต้องทำใจรออย่างเดียวเลย

อิจฉาจัง
    เป็นกำลังใจให้ท่านเกริกครับ ใจเย็นๆค่อยๆทำไปเรื่อยๆ ยังไงเจ้าขาว(ขออนุญาติเรียกนะครับ)ต้องออกมาสวยไม่แ พ้ของท่านโยแน่นอน พี่น้องในนี้ยินดีช่วยเหลือ ให้ข้อมูลหรือเบาะแสต่างๆครับ

ผมทำรถไปยังไม่รู้ว่าจะเสร็จเมื่อไหร่ แต่พอรถเสร็จหาเสื้อหาผ้ามาใส่ไปรับรถแทบไม่ถูก จะว่าสมบูรณ์หรือไม่นั้น ผมว่าระบบเครื่องยนต์และช่วงล่าง+ระบบไฟถือว่า สมบูรณ์มากๆ แต่ภายนอกยังคงมีริ้วรอยของการชำรุดและไม่เรียบร้อยอ ยู่เยอะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

ยิ้มเลยครับท่าน ดีใจมากๆ รอรถสมบูรณ์แบบสุดๆเมื่อไหร่จะเขียนเรื่องราวการเดิน ทางไปกับป้าแดงให้มันไปเลย รถของท่านน่ารักจริงๆครับ คงมีวาสนาได้เจอท่านกับรถของท่านนะครับ คงไม่แค่ขอถ่ายรูปหรอกครับ ขอเข้าไปนั่งถ่ายรูปข้างในเลยดีกว่าหนูแดง

ว่าแต่ว่าท่านชอบคันใหนเป็นพิเศษหรือเลือกขับคันใหน อย่างไร เผื่อผมรวยจะหารถมาใช้ซัก7คัน จะได้ขับไม่ซ้ำกันบ้างฮ่าๆๆๆ
    ผมก็ไม่ได้รวยน่ะครับ..ทำงานกินเงินเดือน เงินเดือนก็ไม่กี่บาท แต่ละเดือนก็ต้องผ่อนรถที่เพอ่งซื้อมา ผ่อนบัตรเครดิต ค่าน้ำค่าไฟ แต่ก็ยังพอเหลือแบ่งมาทำสิ่งที่ผมรักผมชอบบ้าง รถแต่ละคันบอกตามตรงว่าได้มาในสภาพที่ดีมากๆราคาถูกก ว่าซื้อมอไซค์ซะอีกครับ ผมจะให้เวลากับมันครับ อย่างหนูแดงผมใช้เวลา 3 ปี เต็มๆกว่าจะได้แบบนี้ วิธีทำรถของผมก็เหมือนอย่างที่คุณวีแนะนำ ได้รถมาทำรถให้ติดวิ่งได้ก่อน สภาพภายนอกจะผุไม่เป็นไร หลังจากนั้นเราค่อยขับไปหาซื้ออะไหล่ ภายนอกให้ครบ ทำช่วงล่าง ซึ่งระหว่างนี้เราก็จะยิ่งรักรถที่เราทำ เริ่มผูกพัน สุดท้ายจบที่ทำสีครับ จะใช้เวลานอนอู่นานหน่อย ใจแทบขาด เมื่อมันไม่ได้อยู่กับเรา แวะไปทุกวัน สรุปเบ็ดเสร็จ 3 ปีพอดี คันเหลืองก็เช่นกัน ทำไปเรื่อยๆ ส่วนคันขาว แทบไม่ต้องทำอะไรเลยได้มาในสภาพเรียบร้อยป้ายแดง ขับอย่างเดียว ส่วน 800 คันนี้ผมวางแผนไว้ว่า ต้องทำเครื่องให้ติดก่อนอันดับแรก แล้วก็ใช้งานไปสักพักหาอะไหล่ไปเรื่อยๆ ทำช่วงล่างให้สมบูณร์ สุดท้ายเป็นสี เหมือนเดิมครับ

อย่างที่เค้าบอกว่ารถเลือกคนครับ บางคนหารถจะเป็นจะตายก็ไม่ได้ในสภาพสวยๆถูกใจสักที.. .แต่บางคนแค่มีใจรักและเฝ้ามองรอเวลาและโอกาส บางครั้งมันก็วิ่งมาหาแบบไม่ต้องดิ้นรนเลยครับ...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ผมก็ไม่ได้รวยน่ะครับ..ทำงานกินเงินเดือน เงินเดือนก็ไม่กี่บาท แต่ละเดือนก็ต้องผ่อนรถที่เพอ่งซื้อมา ผ่อนบัตรเครดิต ค่าน้ำค่าไฟ แต่ก็ยังพอเหลือแบ่งมาทำสิ่งที่ผมรักผมชอบบ้าง รถแต่ละคันบอกตามตรงว่าได้มาในสภาพที่ดีมากๆราคาถูกก ว่าซื้อมอไซค์ซะอีกครับ ผมจะให้เวลากับมันครับ อย่างหนูแดงผมใช้เวลา 3 ปี เต็มๆกว่าจะได้แบบนี้ วิธีทำรถของผมก็เหมือนอย่างที่คุณวีแนะนำ ได้รถมาทำรถให้ติดวิ่งได้ก่อน สภาพภายนอกจะผุไม่เป็นไร หลังจากนั้นเราค่อยขับไปหาซื้ออะไหล่ ภายนอกให้ครบ ทำช่วงล่าง ซึ่งระหว่างนี้เราก็จะยิ่งรักรถที่เราทำ เริ่มผูกพัน สุดท้ายจบที่ทำสีครับ จะใช้เวลานอนอู่นานหน่อย ใจแทบขาด เมื่อมันไม่ได้อยู่กับเรา แวะไปทุกวัน สรุปเบ็ดเสร็จ 3 ปีพอดี คันเหลืองก็เช่นกัน ทำไปเรื่อยๆ ส่วนคันขาว แทบไม่ต้องทำอะไรเลยได้มาในสภาพเรียบร้อยป้ายแดง ขับอย่างเดียว ส่วน 800 คันนี้ผมวางแผนไว้ว่า ต้องทำเครื่องให้ติดก่อนอันดับแรก แล้วก็ใช้งานไปสักพักหาอะไหล่ไปเรื่อยๆ ทำช่วงล่างให้สมบูณร์ สุดท้ายเป็นสี เหมือนเดิมครับ

อย่างที่เค้าบอกว่ารถเลือกคนครับ บางคนหารถจะเป็นจะตายก็ไม่ได้ในสภาพสวยๆถูกใจสักที.. .แต่บางคนแค่มีใจรักและเฝ้ามองรอเวลาและโอกาส บางครั้งมันก็วิ่งมาหาแบบไม่ต้องดิ้นรนเลยครับ...
    นับถือครับ ถือว่าเป็นสุดยอดอีกท่าน หวังว่าพี่น้องท่านอื่นๆที่เริ่มต้นการเดินทางคงได้ป ระโยชน์จากสิ่งที่ท่านนันได้เรียนไว้ รถเลือกคนจริงๆครับ มีเงินแต่ไม่มีวาสนาก็ได้แต่ดูรถคลาสสิคขับผ่านหน้าไ ป บางคนมีโอกาสได้ครอบครองแต่ก็ไปไม่ถึงปลายทางที่วาดไ ว้ แพ้ใจตัวเองเสียก่อน รางวัลแด่คนช่างฝันเขามีมอบให้ตอนท้ายเรื่อง เหมือนเรื่องราวของท่านนันและผม ทำไปเรื่อยๆ แต่ผมมีอุปสรรคตรงเรื่องเวลาของช่างที่ไม่สามารถมาดู รถของเราได้ตลอด ช่างเขามาเทคิวให้ตอนท้ายๆนี่เองครับ

โปรเจคต่อจากป้าแดงคงมี แต่ยังไม่ได้วางแผน ตอนนี้ขอพาป้าแดงกับแม่ไปเที่ยวก่อน ผมก็มนุษย์เงินเดือน ผ่อนรถ ผ่อนบัตรเครดิตก็หมดแล้ว บางเดือนก็หน้าแห้งหน้าเ**่ยว แต่วางแผนการทำป้าแดงมาก็เลยยังรับสถานการณ์ได้บ้าง

มาเจองบไม่คาดฝันนี่สิ แทบหมดตัว เพราะว่าผมประเมินน้อยไป ต้องขายกล้อง ขายโน๊ตบุ๊ค ขายทุกอย่างที่มีเพื่อที่จะเข็นความฝันของตัวเองออกม าเป็นรูปร่างให้ได้ เคยเจอน้องๆที่ทำงานแซวว่า ผมย้ายค่ายจากNikonไปอยู่Mazda ฮ่าๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 14-10-2009 เมื่อ 12:03

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

นับถือครับ ถือว่าเป็นสุดยอดอีกท่าน หวังว่าพี่น้องท่านอื่นๆที่เริ่มต้นการเดินทางคงได้ป ระโยชน์จากสิ่งที่ท่านนันได้เรียนไว้ รถเลือกคนจริงๆครับ มีเงินแต่ไม่มีวาสนาก็ได้แต่ดูรถคลาสสิคขับผ่านหน้าไ ป บางคนมีโอกาสได้ครอบครองแต่ก็ไปไม่ถึงปลายทางที่วาดไ ว้ แพ้ใจตัวเองเสียก่อน รางวัลแด่คนช่างฝันเขามีมอบให้ตอนท้ายเรื่อง เหมือนเรื่องราวของท่านนันและผม ทำไปเรื่อยๆ แต่ผมมีอุปสรรคตรงเรื่องเวลาของช่างที่ไม่สามารถมาดู รถของเราได้ตลอด ช่างเขามาเทคิวให้ตอนท้ายๆนี่เองครับ

โปรเจคต่อจากป้าแดงคงมี แต่ยังไม่ได้วางแผน ตอนนี้ขอพาป้าแดงกับแม่ไปเที่ยวก่อน ผมก็หนุษย์เงินเดือน ผ่อนรถ ผ่อนบัตรเครดิตก็หมดแล้ว บางเดือนก็หน้าแห้งหน้าเ**่ยว แต่วางแผนการทำป้าแดงมาก็เลยยังรับสถานการณ์ได้บ้าง

มาเจองบไม่คาดฝันนี่สิ แทบหมดตัว เพราะว่าผมประเมินน้อยไป ต้องขายกล้อง ขายโน๊ตบุ๊ค ขายทุกอย่างที่มีเพื่อที่จะเข็นความฝันของตัวเองออกม าเป็นรูปร่างให้ได้ เคยเจอน้องๆที่ทำงานแซวว่า ผมย้ายค่ายจากnikonไปอยู่mazda ฮ่าๆๆ
    ผมขายโน๊ตบุ๊คไป2เครื่อง ทองอีก 2 เส้น สำหรับการได้มาของ 800 ครับ นี่แหละ มนุษย์เงินเดือน อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ผมขายโน๊ตบุ๊คไป2เครื่อง ทองอีก 2 เส้น สำหรับการได้มาของ 800 ครับ นี่แหละ มนุษย์เงินเดือน อิอิ
    555555

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

นี่คุณวี..รบกวนถ่ายรูปป้าแดงในหลายๆมุม ลงให้ผมดูบ้างสิ (แฟนผมก็อยากดู เพราะผมบอกเค้าว่า Mazdaผม ก็จะทำให้สวยเหมือนคันของคุณวีนี่แหละ แอบโม้นิดส์นึง) อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

นี่คุณวี..รบกวนถ่ายรูปป้าแดงในหลายๆมุม ลงให้ผมดูบ้างสิ (แฟนผมก็อยากดู เพราะผมบอกเค้าว่า Mazdaผม ก็จะทำให้สวยเหมือนคันของคุณวีนี่แหละ แอบโม้นิดส์นึง) อิอิ
    ท่านดูสีแดงจนหน้ามึดหรือเปล่าเนี่ย หมายถึงรถท่านโยหรือเปล่าครับ แต่ถ้าอยากจะเจอป้าแดง...ก็ได้ครับ คนที่มองเห็นป้าแดงในวันโทรมๆแล้วสวยก็คือผมคนนี้ ตอนนั้น รถอะไรวะเนี่ย งามมาก แล้วยิ่งไปสืบทราบมาว่าตอนเด็กๆตูเคยนั่งรถคันนี้ของ ลุงมาแล้วด้วย ยิ่งต้องหามาครอบครองให้ได้

ตูเกิดมาเพื่อสิ่งนี้

เนี่ยครับรูปป้าแดงตอนเจอป้าครั้งแรก ขออนุญาติท่านเจ้าของด้วยนะครับ (อ้าว ตูเป็นเจ้าของโดยสมบูรณ์แล้วนี่หว่า) ป้าเป็นสาวโคราชอยู่ในตอนนั้น พอเข้ากทมกระจังหน้า+โลโก้โดนถอดไปแล้ว

Bookmarks