ตามหาอะไหล่มาสด้า หรือ อื่นๆ โพสที่นี่ครับ - หน้า 21

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 21 จากทั้งหมด 121 หน้า แรกแรก ... 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 71 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามหาอะไหล่มาสด้า หรือ อื่นๆ โพสที่นี่ครับ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

Part No......

ช่วยทีน่ะท่าน...
    jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    Part No......

ช่วยทีน่ะท่าน...
    ท่านนันครับ ผมให้codeท่านนัน Full Speed Ahead ครับ
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ท่านนันครับ ผมให้codeท่านนัน full speed ahead ครับ
    ดนตรีพึ่งบรรเลงครับ ลองฟังอีกนิด ท่านอาจจะชอบก็ได้ครับ ท่านเข้าใจนะครับ กลับไปที่ร้านเพลงที่ท่านซื้อแผ่นมา แล้วลองฟังเพลงอื่นๆดู อาจจะเจอเพลงแนวที่ท่านตามหาก็ได้ครับ
    สถานที่
    ขอบคุณ
    225

แต่ผมมานั่งฟังเพลงที่ผมเพิ่งได้มา ก็เพิ่งนึกได้ว่าจริงๆเพลงเพลงนี่มันต้องเอาสองเส้นม าต่อกันแล้วจะเป็นขอบประตูข้างนึงครับ ท่านว่ามั้ย อิอิ
    สถานที่
    ขอบคุณ
    225

พรุ่งนี้ผมจะจัดส่งเพลงชุดนี้ให้ท่านฟัง แต่ต้องตัดต่อก่อนนะครับ ฟังแล้วก้อชี้แจ้งด้วยน่ะครับบบบบ
    สถานที่
    ขอบคุณ
    225

กระจก....ครับท่าน
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nun_su อ่านข้อความ
    พรุ่งนี้ผมจะจัดส่งเพลงชุดนี้ให้ท่านฟัง แต่ต้องตัดต่อก่อนนะครับ ฟังแล้วก้อชี้แจ้งด้วยน่ะครับบบบบ
    ผมก็ได้เปิดเผยความในใจให้ท่านไปหมดแล้ว เพลงที่ท่านจะส่งมาผมก็ยินดีที่จะฟังครับ แต่สิ่งหนึ่งที่ผมนิยมในตัวท่านนอกเหนือจากมิตรภาพที ่ดีที่ผมประทับใจนั้นก็คือ ท่านกับผมยังซื้อเพลงที่ตัวเองฟังไม่ได้มาฟังตั้งมาก มาย 5555 จนกองเป็นพะเนิน ผมก็หวังว่าเพลงที่เราจะฟังคงจะช่วยให้ท่านอื่นๆได้ฟ ังเพลงนี้ได้ไพเราะขึ้น

เหมือนที่ผมบอกท่าน ท่านนันเป็นแม่ทัพแนวหน้าของบอร์ดมาสด้า เพลงที่ท่านฟังคนอื่นก็อยากฟัง....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมก็ได้เปิดเผยความในใจให้ท่านไปหมดแล้ว เพลงที่ท่านจะส่งมาผมก็ยินดีที่จะฟังครับ แต่สิ่งหนึ่งที่ผมนิยมในตัวท่านนอกเหนือจากมิตรภาพที ่ดีที่ผมประทับใจนั้นก็คือ ท่านกับผมยังซื้อเพลงที่ตัวเองฟังไม่ได้มาฟังตั้งมาก มาย 5555 จนกองเป็นพะเนิน ผมก็หวังว่าเพลงที่เราจะฟังคงจะช่วยให้ท่านอื่นๆได้ฟ ังเพลงนี้ได้ไพเราะขึ้น

เหมือนที่ผมบอกท่าน ท่านนันเป็นแม่ทัพแนวหน้าของบอร์ดมาสด้า เพลงที่ท่านฟังคนอื่นก็อยากฟัง....
    พี่วีและพี่นันครับผมก้อยากฟังเพลงของพี่ทั้งสองคนจั งครับว่าไพเราะเหมือนได้ฟังเพลงรักไหมครับ
    saraman's Avatar
    สถานที่
    " นึ ก ส นุ ก "
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    กระจกสวยปิ้ง!แบบนี้ คงจะส่องไปถึงใจเลยกระมั้ง แบบว่า......ของกระพ้มมีอยู่อันนึงด้านขวา ยังขาดตาหลังส่องด้านซ้าย ไม่รู้ท่านพี่จะจัดให้ผมสักอัน(หรือจะมาเป็นคู่ก็ยิ่ งดี) เอาเป็นว่าผม" ติ้งต่าง "ว่าหั้ยนะ............แล้วผมจะโทรไปหาครับ(เพื่อจัด ส่งที่อยู่ อิอิอิ)em97
    COUNTRY BOY
    086-5306353
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ saraman อ่านข้อความ
    กระจกสวยปิ้ง!แบบนี้ คงจะส่องไปถึงใจเลยกระมั้ง แบบว่า......ของกระพ้มมีอยู่อันนึงด้านขวา ยังขาดตาหลังส่องด้านซ้าย ไม่รู้ท่านพี่จะจัดให้ผมสักอัน(หรือจะมาเป็นคู่ก็ยิ่ งดี) เอาเป็นว่าผม" ติ้งต่าง "ว่าหั้ยนะ............แล้วผมจะโทรไปหาครับ(เพื่อจัด ส่งที่อยู่ อิอิอิ)em97

ผมพึ่งเคยเห็นกระจกที่ใส่ในถุงปุ๋ยแล้วแกะออกมาสภาพด ีมีฟิลม์ติดกันรอยด้านหลัง ผมว่าสิ่งที่ดีที่สุดเหนือสิ่งอื่นใดก็คืออยู่ในมือข องแม่ทัพระดับแนวหน้าสุดของมาสด้า ท่านทั้งหลายก็สบายใจได้ อย่างน้อยกระจกทรงที่สวยเหมาะสมกับมาสด้า800ก็อยู่ใน มือท่านนันแล้ว ส่วนท่านจะวางแผนอย่างไรนั้นก็ต้องคุยกับท่านดู ส่วนผมขอลุ้นเพลงรักเพลงอื่นแทน
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    พี่วีและพี่นันครับผมก้อยากฟังเพลงของพี่ทั้งสองคนจั งครับว่าไพเราะเหมือนได้ฟังเพลงรักไหมครับ
    ถ้าอยู่ในมือท่านนันเพลงที่ท่านเลือกก็ไพเราะอยู่แล้ วครับ ท่านแค่อยากให้ผมฟังดูว่าอัลบั้มนี้เพลงมีเพราะเพลงเ ดียวหรือเปล่า ถ้าผมบอกว่าเพราะทั้งอัลบั้ม เตรียมเต้นระบำกันได้เลย

ถ้าอยู่ในมือท่านนันเพลงที่ท่านเลือกก็ไพเราะอยู่แล้ วครับ ท่านแค่อยากให้ผมฟังดูว่าอัลบั้มนี้เพลงมีเพราะเพลงเ ดียวหรือเปล่า ถ้าผมบอกว่าเพราะทั้งอัลบั้ม เตรียมเต้นระบำกันได้เลย

งั้นผมเต้นรำรอพี่วีก่อนเลยนะครับ
    Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

ท่าน นันพอจะมีเหลือกระจกสักคู่ใหมครับ คือว่าของผมมี อยู่หลายอันแต่ไม่เข้าคู่กันเลย
    ตามหาอยู่เหมือนกัน

พี่วีครับถ้าผมจะซื้อแบตใหม่แต่ตอนนี้ยังไม่ทราบขนาด ของแบตที่ต้องใช้กับรถ
    ในป้าอดงของพี่วีใช้แบบไหนครับ
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    พี่วีครับถ้าผมจะซื้อแบตใหม่แต่ตอนนี้ยังไม่ทราบขนาด ของแบตที่ต้องใช้กับรถ
    ในป้าอดงของพี่วีใช้แบบไหนครับ
    ตอนแรกใช้ลูกใหญ่ ประมาณ8x10นิ้ว แล้วทำไปทำมา ป้าแดงอยากลดน้ำหนัก ดันใส่ไม่ลงเพราะทีมBody Workไปเปลี่ยนตัวฐานแบตใหม่เย้ยทีมงานญี่ปุ่น 555 ทีมEngineeringเลยต้องหาทางออกด้วยการเปลี่ยนแบตให้ล ูกเล็กลง เล็กที่สุดแล้วมั้งแต่ผมจำไม่ได้ว่าขนาดใหน แต่เล็กครับ เล็กกว่าเดิมเยอะ ต้องทำฐานรับลูกแบตเตอรี่ใหม่ด้วย คือป้าแดงไม่เดิมเกือบทั้งคันครับ หามาตราฐานเดิมไม่ได้ ทีมงานengineerของผมกับทีมBody Workแยกกันทำครับ

บางอย่างก็ต้องให้พยายามมาพบกันคนละครึ่งทาง มันเป็นการวางแผนที่ค่อนข้างเครียดสำหรับผมที่จะให้ม ันออกมาเหมือนเดิม เพราะทั้ง2ทีมนั้นไม่มีใครเคยเห็นรถคันจริงกันซักคน แต่ภายใต้การทำงานทั้งหมดทั้ง2ทีม ผมเป็นคนหาข้อมูลและตัดสินใจ บางอย่างก็ไม่สามารถทำให้มันเดิมได้ ดังนั้นผมจะเขียนมาตราฐานขึ้นมาใหม่ มาตราฐานป้าแดง ก็เลยออกมาแบบที่ผมปรารถนาที่สุด

แบตที่ใช้ก็ตามรุ่นนี้เลยครับแต่จำไซด์ไม่ได้ขออภัยด ้วยครับ ส่วนสายไฟต่างๆผมเปลี่ยนเองทั้งสายทองเหลือง ตัวเชื่อมแบต แต่ฐานรองนั้นทีมEngineeringหามาใส่ให้ครับ
หน้าที่ 21 จากทั้งหมด 121 หน้า แรกแรก ... 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 71 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks