ตามหาอะไหล่มาสด้า หรือ อื่นๆ โพสที่นี่ครับ - หน้า 22

หน้าที่ 22 จากทั้งหมด 121 หน้า แรกแรก ... 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 72 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามหาอะไหล่มาสด้า หรือ อื่นๆ โพสที่นี่ครับ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    ท่าน นันพอจะมีเหลือกระจกสักคู่ใหมครับ คือว่าของผมมี อยู่หลายอันแต่ไม่เข้าคู่กันเลย
    ตามหาอยู่เหมือนกัน
    อยากให้ท่านPhrapon โพสรูปกระจกที่เดียวดายหาคู่ให้ผมดูหน่อยครับ ส่วนผมก็แค่ชอบสะสมไม่ได้อยากขาย แต่ถ้าช่วยท่านได้ก็ยินดีครับ กระจกที่ผมสะสมไว้ทั้งเป็นคู่และเดียวดายนั้นมีพอสมค วรครับ ถ่ายรูปโพสไม่ไหวแน่
    เอาของท่านมาให้ผมดูแล้วผมจะจัดให้มันเป็นคู่ให้ครับ em97em97
    jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nun_su อ่านข้อความ
    part no......

ช่วยทีน่ะท่าน...
    เดี๋ยวต้องกลับไปเอาเนื้อร้องที่เจ็กอีกรอบ เพลงนี้น่าสนใจ เพื่อนชาวญี่ปุ่นพอจะช่วยร้องได้ เดี๋ยวส่งไปให้ท่านนันหัดร้องเองเวลาเจออัลบั้มนี้ก็ แล้วกัน

ตอนนี้มีเนื้อเพลงที่ยังร้องไม่เสร็จอยู่ครึ่งเล่ม 5555 ต้องรีบสแกนก่อนเพราะยืมมานานแล้วครับ
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nun_su อ่านข้อความ
    อยากให้ท่านphrapon โพสรูปกระจกที่เดียวดายหาคู่ให้ผมดูหน่อยครับ ส่วนผมก็แค่ชอบสะสมไม่ได้อยากขาย แต่ถ้าช่วยท่านได้ก็ยินดีครับ กระจกที่ผมสะสมไว้ทั้งเป็นคู่และเดียวดายนั้นมีพอสมค วรครับ ถ่ายรูปโพสไม่ไหวแน่
    เอาของท่านมาให้ผมดูแล้วผมจะจัดให้มันเป็นคู่ให้ครับ em97em97
    มีโคโยตี้ที่เดียวดายเผื่อสหายทางนี้มั้ยครับ เอาแบบที่ว่าฟอร์จูนเนอร์ก็ไม่พอต้องรถ6ล้อเล็กนะครั บ 5555555
    nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ saraman อ่านข้อความ
    กระจกสวยปิ้ง!แบบนี้ คงจะส่องไปถึงใจเลยกระมั้ง แบบว่า......ของกระพ้มมีอยู่อันนึงด้านขวา ยังขาดตาหลังส่องด้านซ้าย ไม่รู้ท่านพี่จะจัดให้ผมสักอัน(หรือจะมาเป็นคู่ก็ยิ่ งดี) เอาเป็นว่าผม" ติ้งต่าง "ว่าหั้ยนะ............แล้วผมจะโทรไปหาครับ(เพื่อจัด ส่งที่อยู่ อิอิอิ)em97
    ได้ครับท่าน..จะเอาเดี่ยวหรือคู่ก็แจ้งมาครับ แต่ใจจริงอยากให้หาอีกข้างให้ครบคู่ดีกว่ามั้ยครับ เพราะว่าจะได้ไม่เสียอันที่เราครอบครองอยู่...ยังไงโ พสรูปอันที่ท่านครอบครองให้ผมดูหน่อยน่ะท่าน เผื่อช่วยได้ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ตอนแรกใช้ลูกใหญ่ ประมาณ8x10นิ้ว แล้วทำไปทำมา ป้าแดงอยากลดน้ำหนัก ดันใส่ไม่ลงเพราะทีมbody workไปเปลี่ยนตัวฐานแบตใหม่เย้ยทีมงานญี่ปุ่น 555 ทีมengineeringเลยต้องหาทางออกด้วยการเปลี่ยนแบตให้ล ูกเล็กลง เล็กที่สุดแล้วมั้งแต่ผมจำไม่ได้ว่าขนาดใหน แต่เล็กครับ เล็กกว่าเดิมเยอะ ต้องทำฐานรับลูกแบตเตอรี่ใหม่ด้วย คือป้าแดงไม่เดิมเกือบทั้งคันครับ หามาตราฐานเดิมไม่ได้ ทีมงานengineerของผมกับทีมbody workแยกกันทำครับ

บางอย่างก็ต้องให้พยายามมาพบกันคนละครึ่งทาง มันเป็นการวางแผนที่ค่อนข้างเครียดสำหรับผมที่จะให้ม ันออกมาเหมือนเดิม เพราะทั้ง2ทีมนั้นไม่มีใครเคยเห็นรถคันจริงกันซักคน แต่ภายใต้การทำงานทั้งหมดทั้ง2ทีม ผมเป็นคนหาข้อมูลและตัดสินใจ บางอย่างก็ไม่สามารถทำให้มันเดิมได้ ดังนั้นผมจะเขียนมาตราฐานขึ้นมาใหม่ มาตราฐานป้าแดง ก็เลยออกมาแบบที่ผมปรารถนาที่สุด

แบตที่ใช้ก็ตามรุ่นนี้เลยครับแต่จำไซด์ไม่ได้ขออภัยด ้วยครับ ส่วนสายไฟต่างๆผมเปลี่ยนเองทั้งสายทองเหลือง ตัวเชื่อมแบต แต่ฐานรองนั้นทีมengineeringหามาใส่ให้ครับ
    สายไฟต่างๆทั้งสายทองเหลือง ตัวเชื่อมแบต วันหน้าถ้าได้รถมาต้องงบกวนให้พี่วีหาให้สักชุดนะครั บ
    ทำให้ห้องเครื่องสวนมากเลยครัล
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    สายไฟต่างๆทั้งสายทองเหลือง ตัวเชื่อมแบต วันหน้าถ้าได้รถมาต้องงบกวนให้พี่วีหาให้สักชุดนะครั บ
    ทำให้ห้องเครื่องสวนมากเลยครัล
    555 ผมยังว่ามันธรรมดาเลย แต่ถ้าท่านชอบแบบนี้มีขายเกลื่อนเลยครับ คิดว่าจะเปลี่ยนไปใช้อีกแบบนึงในอนาคต ต้องรอให้รถเสร็จก่อนครับ
    Senior Member aircivic's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กระจก

กระจก....ครับท่าน
    กระจกสวยจัง พี่นันครับแบ่งผมสักคู่สิครับ รถผมยังไม่มีใส่เลย
    Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ห้องเครื่องป้าแดงสวยงามเรียบรัอยดีมากครับ รถผมได้สักครึ่งของท่าน v ก็พอแล้วครับ
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pet678 อ่านข้อความ
    ห้องเครื่องป้าแดงสวยงามเรียบรัอยดีมากครับ รถผมได้สักครึ่งของท่าน v ก็พอแล้วครับ
    ขอบพระคุณครับท่าน สมัยก่อนผมก็นึกไม่ออกว่าจะออกมาเป็นอย่างไร จะมีสายระโยงระยางหรือไม่ แต่ตอนนี้พึงพอใจมากครับ และที่สำคัญถ้ามีหนูมานอนอีก อีติ๋มตายแน่
    wat.lampang's Avatar
    สถานที่
    อนุรักษ์ของเก่า
    ขอบคุณ
    0

รบกวนของอีเมลท่านวีหน่อยนะครับ
    ชื่อ วัชระ พนมลัง
    ธนาคารกรุงเทพ สาขา สบตุ๋ย ลำปาง เลขบัญชี 2550829747
    Mr. Watchara Panomlang LAMPANG THAILAND 52100

รับสั่ง อะหลั่ย Mazda 1000 ทุกรายการ
    สนใจติดต่อ 087-7252892(dtac) 084-8063430( one-2 -call)

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wat.lampang อ่านข้อความ
    รบกวนของอีเมลท่านวีหน่อยนะครับ
    [email protected] ครับ แม่ทัพใหญ่ของThaitotalwar.com

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    555 ผมยังว่ามันธรรมดาเลย แต่ถ้าท่านชอบแบบนี้มีขายเกลื่อนเลยครับ คิดว่าจะเปลี่ยนไปใช้อีกแบบนึงในอนาคต ต้องรอให้รถเสร็จก่อนครับ
    พี่วีพอจะมีไว้บ้างไหมครับขอผมซื้อต่อสักชุดจะได้ส่ง ไปให้พี่วัชรจัดการให้พร้อมประกอบรถเลยเลย
    พี่วีพอจะทราบเบาะแสฝาปิดท้ายกระบะ มาสด้า 1000 ไหมครับหาไม่ได้จริงๆๆทั้งผมทั้งพี่วัชร
    รถจะเสร็จแต่ยังไม่มีฝาปิดท้ายกระบะเลยหรือท่านใดมีข ออนุเคราะห์หน่อยครับ
    พี่วีขอดูเบาะและภายในของป้าแดงหน่อยคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย imaxseel : 04-12-2009 เมื่อ 23:02
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    พี่วีพอจะมีไว้บ้างไหมครับขอผมซื้อต่อสักชุดจะได้ส่ง ไปให้พี่วัชรจัดการให้พร้อมประกอบรถเลยเลย
    พี่วีพอจะทราบเบาะแสฝาปิดท้ายกระบะ มาสด้า 1000 ไหมครับหาไม่ได้จริงๆๆทั้งผมทั้งพี่วัชร
    รถจะเสร็จแต่ยังไม่มีฝาปิดท้ายกระบะเลยหรือท่านใดมีข ออนุเคราะห์หน่อยครับ
    มีธุระจะไปเวิ้งวรจักรพอดี ต้องกลับไปหาท่านปรมาจารย์เพื่อเสริมวิชา คาดว่าถ้าล็อคเป้าแล้ว ไม่เคยพลาดครับ

มีธุระจะไปเวิ้งวรจักรพอดี ต้องกลับไปหาท่านปรมาจารย์เพื่อเสริมวิชา คาดว่าถ้าล็อคเป้าแล้ว ไม่เคยพลาดครับ
    ครับแล้วฝาปิดท้ายมีไหมครับวรจักร
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ครับแล้วฝาปิดท้ายมีไหมครับวรจักร
    555 ฝาปิดไม่มีหรอกครับ แต่ผมรู้ว่าจะไปหาได้ที่ใหน ขอไปดูก่อนนะ เพราะรถคันนี้ได้มามีส่วนรวมอยู่ในตัวป้าแดงแต่ยังไม ่รับปากนะครับ เพราะว่าไม่ได้ไปนานแล้วครับ
หน้าที่ 22 จากทั้งหมด 121 หน้า แรกแรก ... 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 72 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks