ตามหาอะไหล่มาสด้า หรือ อื่นๆ โพสที่นี่ครับ - หน้า 45

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 45 จากทั้งหมด 121 หน้า แรกแรก ... 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 95 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามหาอะไหล่มาสด้า หรือ อื่นๆ โพสที่นี่ครับ

WK2008's Avatar
    สถานที่
    none
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ พี่ๆทุกท่าน พอดีผมต้องการอะไหล่ 2 ชิ้น เป็นของ 929 ปี 74 หน้ายักษ์ครับ กำลังจะแปลงร่างเป็น RX4
    1. กระจังหน้า
    2.แผงไฟท้าย
    ใครมีเบาะแส มีเก็บไว้ เห็นผ่านตา รบกวนหน่อยนะครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีชาวมาสด้า
    กระผมกำลังตามหา 1.ฝากระบะท้าย 2.ฝาครอบล้อ(4 ล้อ) 3.เหล็กกันกระแทกกระจกหลัง ของมาสด้า 1000 ครับ
    ใครพอชี้เป้าได้บ้างครับ
    ปุย 085-8774089 sanpatong99@hotmail.com
    Senior Member Mr.DAN's Avatar
    สถานที่
    วิบาคคลาสสิคเชียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

ถึงเพื่อน ๆ ชาวมาสด้า
    ขณะนี้ข้าพเจ้าถวิลหา กระจังหน้าของ ท่านปู่ 800 และฝากะบะหลัง
    หากใครมีทั้งของแท้ของเทียม ข้าพเจ้ายินดีและยินยอมที่จะรับเข้ามา
    สภาพข้าพเจ้าตอนนี้นอนไม่ค่อยจะหลับ กระสับกระส่าย หากผู้ใดมีโปรดชี้แนะชี้ทางให้ข้าพเจ้าเห็นทางสว่างท ีเถอะ
    ขอบพระคุณท่านเป็นอย่างสูง

รูป รูป  

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.DAN อ่านข้อความ
    ขณะนี้ข้าพเจ้าถวิลหา กระจังหน้าของ ท่านปู่ 800 และฝากะบะหลัง
    หากใครมีทั้งของแท้ของเทียม ข้าพเจ้ายินดีและยินยอมที่จะรับเข้ามา
    สภาพข้าพเจ้าตอนนี้นอนไม่ค่อยจะหลับ กระสับกระส่าย หากผู้ใดมีโปรดชี้แนะชี้ทางให้ข้าพเจ้าเห็นทางสว่างท ีเถอะ
    ขนาดนั้นเลยหรอครับท่านแดน อิอิ
    Senior Member maycosa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.DAN อ่านข้อความ
    ท่านแดนครับหากยามใดท่านว่างเว้นจากงานแล้วฝากท่านถ่ ายรูป ท่านปู่ 800 มาแบ่งกันชมบ้างนะครับท่าน อยากเห็นหลายๆมุมจังครับ ตอนนี้ท่านปู่ 800 ได้ไปประจำการอยู่ตำแหน่งใดหรือท่าน กลับไปหลังปี๋ใหม่เมืองนี้ต้องขอเข้าไปยลโฉมสักหน่อย ครับ
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maycosa อ่านข้อความ
    ท่านแดนครับหากยามใดท่านว่างเว้นจากงานแล้วฝากท่านถ่ ายรูป ท่านปู่ 800 มาแบ่งกันชมบ้างนะครับท่าน อยากเห็นหลายๆมุมจังครับ ตอนนี้ท่านปู่ 800 ได้ไปประจำการอยู่ตำแหน่งใดหรือท่าน กลับไปหลังปี๋ใหม่เมืองนี้ต้องขอเข้าไปยลโฉมสักหน่อย ครับ

ครับท่าน พอดีถ่ายไว้หลายวันแต่กล้องหาที่เชื่อมต่อคอมไม่เจอ วันนี้ถือฤกษ์งามยามดี เปิดตัวสองสาวเื้อื้องเหนือ หากวันใดกลับมาแคล้นล้านนา ยินดีต้อนรับครับท่าน ปี๊ใหม่เมืองหมู่เฮาก็มากันแหมแล้วเน้อ
    ปล. ถึงท่าน jodeci และผู้เชี่ยวชาญที่เคารพทุกท่าน โปรเจคนี้กระผมจะขอยุบลง 1 คันเพื่อสร้างสาวเอื้องเหนือให้เหลือยลโฉมแค่นางเดีย ว
    หากท่านได้เห็นภาพนี้แล้ว ช่วยชี้แนะและชี้ทางให้ข้าพเจ้าด้วยว่าจะทำการโยกย้า ยสิ่งใดบ้าง
    ขอแสดงความนับถือ
    Mr.DAN

รูป รูป    
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เพิ่มเติม ทั้งสองนางได้ถูกบรรจุด้วยการขับเคลื่อนของ A12 สภาพภายนอกผุตามกาลเวลา เห็นตอนแรกใจอ่อนอ่อนใจ แต่ยังไงก็ต้อง "ก้าวต่อไป" Keep walking..

รูป รูป    
    Senior Member maycosa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ครับท่าน พอดีถ่ายไว้หลายวันแต่กล้องหาที่เชื่อมต่อคอมไม่เจอ วันนี้ถือฤกษ์งามยามดี เปิดตัวสองสาวเื้อื้องเหนือ หากวันใดกลับมาแคล้นล้านนา ยินดีต้อนรับครับท่าน ปี๊ใหม่เมืองหมู่เฮาก็มากันแหมแล้วเน้อ
    ปล. ถึงท่าน jodeci และผู้เชี่ยวชาญที่เคารพทุกท่าน โปรเจคนี้กระผมจะขอยุบลง 1 คันเพื่อสร้างสาวเอื้องเหนือให้เหลือยลโฉมแค่นางเดีย ว
    หากท่านได้เห็นภาพนี้แล้ว ช่วยชี้แนะและชี้ทางให้ข้าพเจ้าด้วยว่าจะทำการโยกย้า ยสิ่งใดบ้าง
    Mr.DAN

กระผมไม่ใช่ผู้เชี่ยวชาญอะไรแต่ก็เคยได้ทำแปดแรงมาบ้ างนิดหน่อยครับก็ขอบังอาจวิเคราะห์หน่อยนะครับท่าน(เ ผื่อช่วยเหลืออะไรพี่น้องได้บ้างครับ) ในความคิดของผมเก็บคันที่บอดี้สวยกว่าไว้ก่อนนะครับ ส่วนของติดรถนั้นก็โยกย้ายตามความต้องการเลยก็ได้ครั บท่าน แต่เท่าที่เห็นสองคันนี้ที่ไม่มีเหมือนผมตอนแรกเลยคร ับคือฝาท้าย(อีลุงสองแถวเอาไปทิ้งไว้ที่ไหนเนี่ย) กว่าจะผ่านเรื่องฝาท้ายมาได้เล่นเอาผมหนื่อยเหมือนกั นครับ แต่ของหลายๆชิ้นที่ดูจากภาพรวมทั้งสองคันก็ค่อนข้างค รบนะครับ ปั้นสบายครับท่าน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maycosa : 09-04-2010 เมื่อ 13:32
    jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

Mr.DAN
    มิอาจแอบอ้างเป็นผู้ชี้แนะเพราะว่ามีวาสนาแค่เคยผ่านช่วงเวลาที่ไล่ล่าความฝันในวัยเยาว์ บัดนี้ได้เสพสุขอย่างใจหมายและไม่คาดว่าสิ่งที่ก้าวพ ้นจะเป็นแรงบันดาลใจให้ใครๆพยายามข้ามพ้นภูเขาที่เรี ยกว่า เกียรติและภาคภูมิ
    เมื่อมหามิตรเช่นท่านแดนเรียกหาให้ผมได้พิจารณาสิ่งท ี่เรียกว่า เอื้องเหนือภูพิงค์ก็ไม่สามารถปฎิเสธได้ จึงขอบังอาจล่วงเกินท่านตามเห็นสมควร
    สิ่งต่อไปนี้ผมขอมองตามที่ผมได้เดินผ่านไปแล้ว ควรมิควร ขาดตก บกพร่อง ล่วงเกิน ไม่ได้กล่าวถึง ขออภัยครับ เมื่อท่านแดนมีตัวเลือกถึงสองคัน
    ตัวถังและโครงรถ
    ผมขอก้มดูChassisก่อนครับ เพราะโครงรถที่แข็งแรงสามารถสร้างสรรค์งานเทพที่ตามม าได้อย่างอิสระ เลือกส่วนที่สมบูรณ์ที่สุด ท่านต้องพลิกดูครับ ไล่ไปตามจุดต่างๆ ส่วนมากจุดยึดต่างๆมักจะถูกสนิมกัดจนพรุน จุดอ่อนของมาสด้า800ในเรื่องchassisไม่ได้อยู่ที่ส่วนหน้าแต่กลับอยู่ในส่วนที่ค่อนไปทาง ด้านหลังตั้งแต่หลังหัวเก๋งไปจนท้ายกระบะ ลองพลิกดูให้ดีนะครับ ส่วนด้านหน้า มักจะโดนพวกหินดีดใส่ ก็อาจจะบุบและมีรอยข่วนอยู่บ้าง แต่จุดยึดบริเวณปีกนกกับบริเวณคันชักและคันส่ง ดูด้วยนะครับว่าถูกย้ายหรือดัดแปลงหรือเปล่า
    ตัวถังแยกออกเป็นสามส่วนครับ
    ห้องเครื่อง ก็เลือกบอดี้ที่มีสนิมในรอยตะเข็บน้อยที่สุดแล้วดูเป ็นทรงรถที่สุด กาบข้างซ้ายและขวาแกะออกมาดูเลยครับว่าสนิมกัดกินไปถ ึงใหน คานหม้อน้ำ แว่นหน้า ลิ้นชายล่าง พยายามมองในส่วนนี้ให้เป็นชิ้นเข้าไว้เพราะทุกส่วนบริเวณนี้แกะได้หมดครับ
    ห้องโดยสาร บอดี้บริเวณนี้สำคัญมากครับเพราะว่ามันเชื่อมต่อไปถึ งบริเวณห้องเครื่อง ส่วนที่ผุพังก็มักจะเป็นพื้น แต่เท่าที่ดูแล้วบริเวณแผงคอนโซลของน้องส้มน่าจะพร้อ มสุดครับ
    ลูกกระบะทั้งลูกครับ น่าจะยากสุดเพราะว่าช่างมักจะขยาดที่จะปะ ผุ ขัด ผมมองว่าน้องส้มน่าจะสวยสุด
    ฝากระโปรงท่านก็เคาะและดึงให้เข้ารูปตามความชำนาญ ส่วนฝาท้ายท่านคงหาได้ ไม่มีอะไรเกินความสามารถของกองทัพที่ท่านบัญชาการอยู ่แน่นอนครับ
    คงล่วงเกินท่านเพียงเท่านี้และหวังว่าสหายท่านอื่นๆค งจะช่วยชี้แนะท่านได้มากกว่านี้แน่นอน ท่านมีทางเลือกมากกว่าใครในตอนนี้ ขอให้ใช้ความชำนาญของท่านไตร่ตรองและพิจารณาให้ถี่ถ่ วน สิ่งใหนที่ตรองแล้วสิ่งนั้นคือแนวทางครับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    มิอาจแอบอ้างเป็นผู้ชี้แนะเพราะว่ามีวาสนาแค่”เคย”ผ่านช่วงเวลาที่ไล่ล่าความฝันในวัยเยาว์ บัดนี้ได้เสพสุขอย่างใจหมายและไม่คาดว่าสิ่งที่ก้าวพ ้นจะเป็นแรงบันดาลใจให้ใครๆพยายามข้ามพ้นภูเขาที่เรี ยกว่า เกียรติและภาคภูมิ
    เมื่อมหามิตรเช่นท่านแดนเรียกหาให้ผมได้พิจารณาสิ่งท ี่เรียกว่า “เอื้องเหนือภูพิงค์” ก็ไม่สามารถปฎิเสธได้ จึงขอบังอาจล่วงเกินท่านตามเห็นสมควร
    สิ่งต่อไปนี้ผมขอมองตามที่ผมได้เดินผ่านไปแล้ว ควรมิควร ขาดตก บกพร่อง ล่วงเกิน ไม่ได้กล่าวถึง ขออภัยครับ เมื่อท่านแดนมีตัวเลือกถึงสองคัน
    ตัวถังและโครงรถ
    ผมขอก้มดูChassisก่อนครับ เพราะโครงรถที่แข็งแรงสามารถสร้างสรรค์งานเทพที่ตามม าได้อย่างอิสระ เลือกส่วนที่สมบูรณ์ที่สุด ท่านต้องพลิกดูครับ ไล่ไปตามจุดต่างๆ ส่วนมากจุดยึดต่างๆมักจะถูกสนิมกัดจนพรุน จุดอ่อนของมาสด้า800ในเรื่องchassisไม่ได้อยู่ที่ส่วนหน้าแต่กลับอยู่ในส่วนที่ค่อนไปทาง ด้านหลังตั้งแต่หลังหัวเก๋งไปจนท้ายกระบะ ลองพลิกดูให้ดีนะครับ ส่วนด้านหน้า มักจะโดนพวกหินดีดใส่ ก็อาจจะบุบและมีรอยข่วนอยู่บ้าง แต่จุดยึดบริเวณปีกนกกับบริเวณคันชักและคันส่ง ดูด้วยนะครับว่าถูกย้ายหรือดัดแปลงหรือเปล่า
    ตัวถังแยกออกเป็นสามส่วนครับ
    ห้องเครื่อง ก็เลือกบอดี้ที่มีสนิมในรอยตะเข็บน้อยที่สุดแล้วดูเป ็นทรงรถที่สุด กาบข้างซ้ายและขวาแกะออกมาดูเลยครับว่าสนิมกัดกินไปถ ึงใหน คานหม้อน้ำ แว่นหน้า ลิ้นชายล่าง พยายามมองในส่วนนี้ให้เป็น”ชิ้น”เข้าไว้เพราะทุกส่วนบริเวณนี้แกะได้หมดครับ
    ห้องโดยสาร บอดี้บริเวณนี้สำคัญมากครับเพราะว่ามันเชื่อมต่อไปถึ งบริเวณห้องเครื่อง ส่วนที่ผุพังก็มักจะเป็นพื้น แต่เท่าที่ดูแล้วบริเวณแผงคอนโซลของน้องส้มน่าจะพร้อ มสุดครับ
    ลูกกระบะทั้งลูกครับ น่าจะยากสุดเพราะว่าช่างมักจะขยาดที่จะปะ ผุ ขัด ผมมองว่าน้องส้มน่าจะสวยสุด
    ฝากระโปรงท่านก็เคาะและดึงให้เข้ารูปตามความชำนาญ ส่วนฝาท้ายท่านคงหาได้ ไม่มีอะไรเกินความสามารถของกองทัพที่ท่านบัญชาการอยู ่แน่นอนครับ
    คงล่วงเกินท่านเพียงเท่านี้และหวังว่าสหายท่านอื่นๆค งจะช่วยชี้แนะท่านได้มากกว่านี้แน่นอน ท่านมีทางเลือกมากกว่าใครในตอนนี้ ขอให้ใช้ความชำนาญของท่านไตร่ตรองและพิจารณาให้ถี่ถ่ วน สิ่งใหนที่ตรองแล้วสิ่งนั้นคือแนวทางครับ

เฉียบขาดครับท่าน เอ่อ..ว่าแต่ว่าท่านหายไปไหนมาครับท่านวันสองวันที่ผ ่านมาผมไม่เห็นท่านบนบอร์ดเลย นึกว่าพาสาวๆไปเที่ยวต้อนรับปี๋ใหม่เมืองซะละครับท่า น555
    nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maycosa อ่านข้อความ
    เฉียบขาดครับท่าน เอ่อ..ว่าแต่ว่าท่านหายไปไหนมาครับท่านวันสองวันที่ผ ่านมาผมไม่เห็นท่านบนบอร์ดเลย นึกว่าพาสาวๆไปเที่ยวต้อนรับปี๋ใหม่เมืองซะละครับท่า น555
    ท่านวีเค้าพักผ่อนครับ เคลียร์งานที่ค่างค้าง แต่ก้อยังเข้ามาแบบบุคคลทั่วไปครับ ปล่อยให้แกพักบ้างเถอะครับ
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ท่านวีเค้าพักผ่อนครับ เคลียร์งานที่ค่างค้าง แต่ก้อยังเข้ามาแบบบุคคลทั่วไปครับ ปล่อยให้แกพักบ้างเถอะครับ
    เฉียบขาดสุดคือท่านนันที่อ่านการเคลื่อนไหวของผมขาด นับถือครับ

ยังเข้ามาดูเรื่อยๆครับไม่ได้ไปใหนแต่มีงานกวนใจที่ท ำงานนิดหน่อยครับ เจอกันหลังสงกรานต์ครับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เฉียบขาดสุดคือท่านนันที่อ่านการเคลื่อนไหวของผมขาด นับถือครับ

ยังเข้ามาดูเรื่อยๆครับไม่ได้ไปใหนแต่มีงานกวนใจที่ท ำงานนิดหน่อยครับ เจอกันหลังสงกรานต์ครับ
    ผมต้องขอประทานโทษท่านด้วยครับ ผมไม่ทราบจริงๆว่าช่วงนี้งานท่านเยอะล้นมือครับ ผมก็ถามไถ่หาท่านซึ่งเป็นผู้ใหญ่ที่ผมนับถือเป็นอย่า งสูง ตามประสาคนที่คอยอ่านกระทู้ของท่านทุกวันครับ วันใดไม่เห็นท่านผมก็ถามไถ่หาไปตามประสาครับ กรุณาอย่าถือสาผมเลยครับ ขอประทานโทษอีกครั้งครับท่าน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ครับท่าน ขอประทานโทษจริงๆครับผม
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ผมต้องขอประทานโทษท่านด้วยครับ ผมไม่ทราบจริงๆว่าช่วงนี้งานท่านเยอะล้นมือครับ ผมก็ถามไถ่หาท่านซึ่งเป็นผู้ใหญ่ที่ผมนับถือเป็นอย่า งสูง ตามประสาคนที่คอยอ่านกระทู้ของท่านทุกวันครับ วันใดไม่เห็นท่านผมก็ถามไถ่หาไปตามประสาครับ กรุณาอย่าถือสาผมเลยครับ ขอประทานโทษอีกครั้งครับท่าน
    อย่าได้กล่าวเช่นนั้นเลยครับท่านMay ก็ยังโทรมาถามข่าวคราวหรือติดตามได้ตามปกติครับเพียง แต่ว่าช่วงนี้มีงานเข้าจริงๆ 555 ผมต่างหากที่ถวิลหาทุกท่าน สหายของผม พี่น้องชาวมาสด้าทุกคนแต่ก็เข้าใจว่าทุกท่านก็มีภารก ิจและต้องการพักผ่อนช่วงปีใหม่นี้ ก็ขอให้ท่านอุ่นใจและสบายใจได้ว่า ผมกลับมาขับเคลื่อนบอร์ดนี้แน่ครับและคิดว่าน่าจะมีห มัดเด็ดมาเสริมทัพหลังสงกรานต์นี้ หลังจากสหายท่านหนึ่งได้เพรี่ยงพร้ำเผลอโพสรูปหนึ่งล งมา 55555

อย่าลืมสิครับว่าผมก๊อปทุกอย่างที่ผมเห็น......

ด้วยจิตคารวะ
หน้าที่ 45 จากทั้งหมด 121 หน้า แรกแรก ... 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 95 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks