ตามหาอะไหล่มาสด้า หรือ อื่นๆ โพสที่นี่ครับ - หน้า 51

หน้าที่ 51 จากทั้งหมด 121 หน้า แรกแรก ... 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 101 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามหาอะไหล่มาสด้า หรือ อื่นๆ โพสที่นี่ครับ

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

แม่ทัพทุกท่านโปรดทราบอย่าตกใจ....ขณะนี้อยู่ในระหว่ างของอาการเมาค้างยังบ่ส่างหายส่างแย้วอาการเปลี่ยนไ ป้ฮิฮิ...เมื่อคืนเป็นวันศุกร์สุดสัปดาห์....ถ้าเป็น เรื่องจิงผมจะรถเอามารับท่านเลยครับ...ผมได้จัดเตรีย มทัพให้ตามท่านสั่งแล้วครับผม...ปี้กบ้านเฮาเต้ออ้าย
    Name:  DSCN0152_resize.JPG
Views: 308
Size:  93.9 KB
    nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ไม่อยากให้มีวันนี้เลย ในที่สุดผมก็เป็นรายต่อไปที่มีความจำเป็นในชีวิตที่จ ะต้องเดินข้ามหุบเขาแห่งนี้เพื่อก้าวพ้นช่วงเวลาที่ย ุ่งยากในชีวิตนี้ไปให้ได้ มองไปทุกทิศแล้วก็หาทางออกไม่ได้ ก็เหลือความฝันชิ้นเดียวที่มีคือป้าแดง ถ้าหลังชนฝาแล้วผมอาจจะประกาศขายป้าแดง แต่ถ้าทุกอย่างมันคลี่คลายลงไปได้ผมจะมาแจ้งให้ทราบอ ีกทีครับ

เอาใจช่วยครับ...รับรองว่าปัญหานี้มันผ่านไปได้แน่ ผมเคยแล้วครับ ตอนมีปัณหาเรื่องเงิน ประกาศขายรถ แต่กว่าจะขายได้ ปัญหาก้อคลี่คลายแล้ว แต่ที่ยังยอมปล่อยรถทั้งหมดไปก้อเพราะผมแก้ต้นตอของป ัญหาที่ผมสร้างขึ้นครับ เพราะผมใช้เงินกับรถและอะไหล่ที่ผมมีเยอะมากครับ
    อย่างที่เคยบอกครับท่าน ช่วงอายุนี่ของผมคือ สร้างและเก็บครับ ไม่ใช่สร้างและใช้ เพราะครอบครัวต้องเรียบร้อยก่อน เมื่อถึงวัยที่ผมสร้างทุกอย่างสมบูรณ์แล้ว ผมจะกลับมาอีก แต่กลับมคราวนี้คงหารถไม่ได้แล้วครับ ดังนั้นผมจึงเลือกเก็บไว้แค่คันที่รัก.คันเดียว

ถ้าท่านคิดว่าขายป้าแดง มันเป็นทางออกที่ดี ผมก้อแนะนำครับ ผมเป็นสหายกับท่านไม่ใช่เพราะป้าแดง ผมเป็นสหายกับท่าน เพราะผมกับท่านมันเหมือนกัน เข้าใจกัน ..........

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ไม่อยากให้มีวันนี้เลย ในที่สุดผมก็เป็นรายต่อไปที่มีความจำเป็นในชีวิตที่จ ะต้องเดินข้ามหุบเขาแห่งนี้เพื่อก้าวพ้นช่วงเวลาที่ย ุ่งยากในชีวิตนี้ไปให้ได้ มองไปทุกทิศแล้วก็หาทางออกไม่ได้ ก็เหลือความฝันชิ้นเดียวที่มีคือป้าแดง ถ้าหลังชนฝาแล้วผมอาจจะประกาศขายป้าแดง แต่ถ้าทุกอย่างมันคลี่คลายลงไปได้ผมจะมาแจ้งให้ทราบอ ีกทีครับ

ขอให้ปัญหาของพี่คลี่คลายลงในทางที่ดีด้วย
    การเป็นเพื่อนก็เช่นกันการเป็นสหายไม่ใช่เลือกคบกันท ี่สิ่งของ
    แต่เราคบกันเพราะน้ำใจและมิตรภาพที่มีให้กันครับ
    ถึงจะไม่ีป้าแดงเราก็ยังเป็นสหายกันได้เหมือนเดิมครั บ
    sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

เป็นกําลังใจให้ครับพี่วี ขอให้ผ่านพ้นอุปสักทั้งปวงคับ โอ สุพรรณ
    Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เอาใจช่วยครับท่านวี สู้สู้ครับ

ปัญหาย่อมมีทางแก้คับพี่...เอาใจช่วยคับพี่มีอะไรพอช ่วยได้บอกได้เลยนะพี่
    147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

Senior Member maycosa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ใจเย็นๆนะครับท่านปรมาจารย์วี ทุกอย่างมีทางออกครับค่อยคิดค่อยๆทำครับ ถ้าท่านคิดอย่างถี่ถ้วนแล้วว่าการแบ่งป้าแดงให้ผู้อื ่นนำไปดูแลต่อเป็นหนทางที่ดีที่สุดแล้ว ผมก็ขอให้ท่านประสบแต่โชคและผ่านพ้นสิ่งร้ายๆไปได้นะ ครับท่าน ถึงไม่มีป้าแดงท่านก็ยังเป็นปรมาจารย์ของผมเสมอและท่ านยังเป็นป้อหลวงของบ้านหลังนี้ของพวกเราเสมอไปครับท ่าน

มาชี้เป้า พวงมาลัยไม่ทราบรุ่นครับ หุหุ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=420517
    สถานที่
    ขอบคุณ
    1
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    มาชี้เป้า พวงมาลัยไม่ทราบรุ่นครับ หุหุ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=420517
    ชี้เป้าเก่งจังนะท่านโด่งว่างๆมาช่วยชี้เป้าที่บ้านพ ี่ด้วยนะ555555
    สถานที่
    ขอบคุณ
    1
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    ชี้เป้าเก่งจังนะท่านโด่งว่างๆมาช่วยชี้เป้าที่บ้านพ ี่ด้วยนะ555555
    กันชนแบบนี้ท่านใดสนใจติดต่อแม่ทัพโด่งได้นะครับ

Name:  DSCN0186_resize.JPG
Views: 299
Size:  76.5 KB
    vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    กันชนแบบนี้ท่านใดสนใจติดต่อแม่ทัพโด่งได้นะครับ

Name:  DSCN0186_resize.JPG
Views: 299
Size:  76.5 KB

5555555 แหล่มจิงๆ ท่าน
    nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

ชี้เป้า ใครตามหาอยู่ ให้ไว ครับ...

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...302267&page=23
    TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ชี้เป้า ใครตามหาอยู่ ให้ไว ครับ...

ขอบคุณครับท่าน ว่าแล้วผมก็ใช้บริการซะเลย..........
    .................................................. .................................................
    ขออณุญาติฝากรูปของอีกชิ้นนะครับ ที่ตามหาอยู่ อย่างไม่มีวันเปลี่ยนแปลง............รักไม่ยอมเปลี่ ยนแปลง
    มันคือของที่เดินหาจนขาพันเป็นเลข 8 แล้วเพิ่งได้ข้างเดียว หาอีกข้างนึง ครับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TOOK_14 : 11-05-2010 เมื่อ 15:00
    jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maycosa อ่านข้อความ
    ใจเย็นๆนะครับท่านปรมาจารย์วี ทุกอย่างมีทางออกครับค่อยคิดค่อยๆทำครับ ถ้าท่านคิดอย่างถี่ถ้วนแล้วว่าการแบ่งป้าแดงให้ผู้อื ่นนำไปดูแลต่อเป็นหนทางที่ดีที่สุดแล้ว ผมก็ขอให้ท่านประสบแต่โชคและผ่านพ้นสิ่งร้ายๆไปได้นะ ครับท่าน ถึงไม่มีป้าแดงท่านก็ยังเป็นปรมาจารย์ของผมเสมอและท่ านยังเป็นป้อหลวงของบ้านหลังนี้ของพวกเราเสมอไปครับท ่าน
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ freekick อ่านข้อความ
    ปัญหาย่อมมีทางแก้คับพี่...เอาใจช่วยคับพี่มีอะไรพอช ่วยได้บอกได้เลยนะพี่
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ puy333 อ่านข้อความ
    เอาใจช่วยครับท่านวี สู้สู้ครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    เป็นกําลังใจให้ครับพี่วี ขอให้ผ่านพ้นอุปสักทั้งปวงคับ โอ สุพรรณ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    ขอให้ปัญหาของพี่คลี่คลายลงในทางที่ดีด้วย
    การเป็นเพื่อนก็เช่นกันการเป็นสหายไม่ใช่เลือกคบกันท ี่สิ่งของ
    แต่เราคบกันเพราะน้ำใจและมิตรภาพที่มีให้กันครับ
    ถึงจะไม่ีป้าแดงเราก็ยังเป็นสหายกันได้เหมือนเดิมครั บ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    เอาใจช่วยครับ...รับรองว่าปัญหานี้มันผ่านไปได้แน่ ผมเคยแล้วครับ ตอนมีปัณหาเรื่องเงิน ประกาศขายรถ แต่กว่าจะขายได้ ปัญหาก้อคลี่คลายแล้ว แต่ที่ยังยอมปล่อยรถทั้งหมดไปก้อเพราะผมแก้ต้นตอของป ัญหาที่ผมสร้างขึ้นครับ เพราะผมใช้เงินกับรถและอะไหล่ที่ผมมีเยอะมากครับ
    อย่างที่เคยบอกครับท่าน ช่วงอายุนี่ของผมคือ สร้างและเก็บครับ ไม่ใช่สร้างและใช้ เพราะครอบครัวต้องเรียบร้อยก่อน เมื่อถึงวัยที่ผมสร้างทุกอย่างสมบูรณ์แล้ว ผมจะกลับมาอีก แต่กลับมคราวนี้คงหารถไม่ได้แล้วครับ ดังนั้นผมจึงเลือกเก็บไว้แค่คันที่รัก.คันเดียว

ถ้าท่านคิดว่าขายป้าแดง มันเป็นทางออกที่ดี ผมก้อแนะนำครับ ผมเป็นสหายกับท่านไม่ใช่เพราะป้าแดง ผมเป็นสหายกับท่าน เพราะผมกับท่านมันเหมือนกัน เข้าใจกัน ..........
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ป้าตองยังไม่พร้อมที่จะให้ใครดูตอนนี้ แต่เพราะป้ารู้ว่าญาติของป้า ที่ป้าเฝ้ารออยู่ที่บางแคพบพานปัญหา ป้าก็เลยต้องแสดงตัว ไม่เห็นใจป้าตอง บ้างเหรอคร้บ ( ป้าชอบธรรมมะ ธรรมโม ชอบอยู่กับพระกับเจ้า)ถ้าภาระหนังอึ้ง ก็ขยับ ขยายอย่างอื่นก่อนน่ะครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    เดินย่ำบนส้นรองเท้าไปเรื่อยเปื่อย รู้สึกปวดเมื่อยนั่งพักเอาแรงก่อน
    เดินไปไหนออกไปไหนย่อมรู้ทาง ทุกสิ่งที่ทำทำไปคิดไว้ก่อน
    ชีวิตตั้งโจทย์บวกลบคูณหาร ก่อน ไม่ด่วนใจร้อนคิดก่อนตัดสินใจ
    ผิดหวังมาแปดครั้งก็ยังเฉย เฉย เศร้าไปไยเอ๋ยปวดหัวกบาล
    เรื่องปวดแสบเรื่องกวนใจ เรื่องร้ายร้ายลุยมันไป ยิ้มเข้าไว้เมื่อภัยมาถึง สุกสุกดิบดิบอย่างเรา ลมหายใจยังมีอยู่ ยิ้มแล้วสู้ถ้าพอมีแรง เรี่ยว แรง ยัง พอ มี ยัง พอ มี แรง อยู่ เรี่ยว แรง ยัง พอ มี ยัง พอ มี แรง อยู่
    เดินย่ำบนส้นรองเท้าไปเรื่อยเปื่อย รู้สึกปวดเมื่อยนั่งพักเอาแรงก่อน ปัญหายากเย็นแค่ไหน วิ่งชนใส่ เจ็บเจ็บแสบแสบ แค่ไหนวิ่งชนใหม่ เรี่ยว แรง ยัง พอ มี ยัง พอ มี....... ยัง พอ มี แรง อยู่
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.DAN อ่านข้อความ
    แคล้นล้านนายินดีช่วยเหลือเพื่อนทุกเมื่อ
    หากมีสิ่งใดให้ช่วยเหลือยินดีครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    มีเรื่องอะไรร้ายแรงหรือเปล่าครับท่าน
    ไม่ได้เข้ามาหลายวัน ขอโทษทีครับที่ทำให้พี่น้องหลายๆท่านเดือดร้อนและไม่ สบายใจตาม ทำให้เกิดข่าวลือไปต่างๆนาๆ บ้างก็ว่า ผมโดนขวดเบียร์หล่นใส่หัวเลยเพี้ยนไป 555 บ้างก็โทรมาถามสารทุกข์สุขดิบและหาทางออกให้ ก็ขอบใจในไมตรีและมิตรภาพที่ท่านยื่นมือมาให้

เรียนให้ท่านทราบว่า ตอนนี้ปัญหาได้คลี่คลายลงไปแล้ว ก็ได้มือจากพี่ชายยื่นมาให้ในยามที่หลังชนฝาก็น่าจะผ ่านพ้นไปได้ครับ ป้าแดงก็ยังคงเป็นสัญลักษณ์ของคนที่ไม่ยอมแพ้ต่อไป(แ ม้เจ้าของจะสบักสบอมไปบ้างก็ตาม) ตอนนี้ก็หวังว่าจะได้มาขับเคลื่อนบอร์ดแห่งนี้ต่อไปใ ห้กลับมาเกรียงไกรอีกครั้งครับ

ปล. ขอบคุณทุกแรงใจครับ
    TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ป้าแดงก็ยังคงเป็นสัญลักษณ์ของคนที่ไม่ยอมแพ้ต่อไป(แ ม้เจ้าของจะสบักสบอมไปบ้างก็ตาม) ตอนนี้ก็หวังว่าจะได้มาขับเคลื่อนบอร์ดแห่งนี้ต่อไปใ ห้กลับมาเกรียงไกรอีกครั้งครับ
    .................................................. ........................................
    ขอพูดในฐานะยามเฝ้าบอร์ด แห่งนี้ก่อนนะครับ..... เพราะรู้ว่าเดี๋ยวจะมีท่านอื่นตามมาอีกโข.....

" รู้สึกดีใจเป็นอย่างยิ่ง ครับ"
หน้าที่ 51 จากทั้งหมด 121 หน้า แรกแรก ... 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 101 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks