ตามหาอะไหล่มาสด้า หรือ อื่นๆ โพสที่นี่ครับ - หน้า 105

หน้าที่ 105 จากทั้งหมด 121 หน้า แรกแรก ... 5 55 95 96 97 98 99 100 101 102 103 104 105 106 107 108 109 110 111 112 113 114 115 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,561 ถึง 1,575 จากทั้งหมด 1805

ชื่อกระทู้: ตามหาอะไหล่มาสด้า หรือ อื่นๆ โพสที่นี่ครับ

-
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oldthan อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับคุณนาวี
    ใช้งานยากแฮะ !!!!
    เอาใหม่ครับ
    เดี๋ยวคงต้องถ่ายรูปรถของผม เอ๊ย ของท่านภรรยามาให้เพื่อนๆ ในนี้ดูแล้วช่วยให้คำแนะนำก็แล้วกันนะครับ
    จริงๆ ได้ลองอ่านมาหลายวันแล้ว แต่ยังไม่ค่อยได้เห็นภาพชัดๆ ของรถเดิมๆ อ่ะครับ เลยอยากลองหาดูครับ
    ไม่ได้เน้นของแท้ครับ เน้นให้เหมือนเดิมๆ แต่ใช้งานได้จริงครับ
    ขอบคุณครับ
    jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oldthan อ่านข้อความ
    ใช้งานยากแฮะ !!!!
    เอาใหม่ครับ
    เดี๋ยวคงต้องถ่ายรูปรถของผม เอ๊ย ของท่านภรรยามาให้เพื่อนๆ ในนี้ดูแล้วช่วยให้คำแนะนำก็แล้วกันนะครับ
    จริงๆ ได้ลองอ่านมาหลายวันแล้ว แต่ยังไม่ค่อยได้เห็นภาพชัดๆ ของรถเดิมๆ อ่ะครับ เลยอยากลองหาดูครับ
    ไม่ได้เน้นของแท้ครับ เน้นให้เหมือนเดิมๆ แต่ใช้งานได้จริงครับ
    ขอบคุณครับ
    เท่าที่สังเกตุดู part catalogจะมีครอบครองกันเสียมากกว่าครับ แต่ที่ไม่นิยมเอามาแจกหรือให้โหลดกันนั้น ผมคิดว่าไม่ต้องการที่จะให้พ่อค้านำไปเป็นคู่มือในกา รสร้างช่องโหว่ในการนำไปปั่นราคาหรือนำความไม่รู้เอา ไปหลอกขายสินค้า เพราะจะเกิดข้อได้เปรียบและเสียเปรียบระหว่างทั้งสอง กลุ่มได้ครับ

ดังนั้นท่านทำถูกต้องแล้วครับ ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆและสหาย นอกจากจะได้เห็นศักยภาพของชุมชนมาสด้าแล้ว จะเห็นความสามัคคีของผองเราชาวรถกระบะเล็กด้วยครับ พอใครมีอะไรก็จะได้โพสให้ดูสร้างความสัมพันธ์ที่ดีใน กลุ่มเพื่อนฝูง

ส่วนที่ผมโพสรูปแคตตาล็อควับๆแวมๆก็มาจากการร้องขอใน ส่วนที่ต้องการชมจริงๆครับ ผมว่าpart catalogยังไม่ใช่คำตอบที่ถูกต้องสำหรับชาวมาสด้าครับ จะเสริมปัญญาให้ชาวมาสด้าก็ต้องใช้ Workshop Manualครับ ผมสั่งซื้อไปแล้วยังอยู่ในขั้นตอนของการเดินทางอยู่ค รับ เพราะว่าถ้าพี่น้องของเราซ่อมรถเป็น เราก็ซื้ออะไหล่ที่ชำรุดได้ถูกต้องตามความจำเป็น ไม่ต้องกว้านซื้อทุกอย่างจนไม่รู้ว่าตัวเองต้องการใช ้จริงๆหรือเสียดายว่า ถ้าไม่ได้ครอบครองจะไม่มีหน้ามีตาในสังคม 5555

ผมกำลังปรับขบวนทัพของชาวมาสด้าครับ อดทนอีกนิด...
    Junior Member kanitthar's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มีใครออนเอ็มอยู่ไมค่ะขอคุยเรื่องมาสด้าหน่อยค่ะ
    A_CM's Avatar
    สถานที่
    นักขี่ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

สงสัย จะหาคาร์บู ไม่ได้แน่เลย
    Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    ท่านใดมีป้ายแรงดันลมยาง ของ m 1400 แคบ หัวแบนบ้างครับ ที่ติดอยู่ตรงตัวล็อคประตูขวาน่ะครับ ช่วยถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยครับ จะเอาไปเติมลมอ่ะครับ เพราะผมจำแรงดันมันไม่ได้น่ะครับ
    ท่านเจี๊ยบผมมีอยู่ข้างประตูเดี๋ยวพรุ่งนี้ถ่ายรูปมา ให้ดูนะครับ
    Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ประกาศหาเป็นครั้งสุดท้ายก่อนไปซื้อของใหม่ครับ

หาสปริงหน้ามาสด้า 1300 ครับ ใครมีช่วยส่งให้หน่อยนะครับเหรอจะขายก็ได้ครับเอามาเ สนอได้เลยครับ

ของใหม่ที่จะซื้อที่ร้านมันราคา600บาทแต่ไม่รู้ว่ามั นแท้เหรอเทียมเลยมาหาในนี้ก่อนครับ

ถามอีกอย่างครับสปริงของแท้ของเทียมมันดูยังไงครับ
    TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าpart catalogยังไม่ใช่คำตอบที่ถูกต้องสำหรับชาวมาสด้าครับ จะเสริมปัญญาให้ชาวมาสด้าก็ต้องใช้ Workshop Manualครับ

......ลึกซึ้ง !!!!

การนำไปปั่นราคาหรือนำความไม่รู้เอา ไปหลอกขายสินค้า เพราะจะเกิดข้อได้เปรียบและเสียเปรียบระหว่างทั้งสอง กลุ่มได้ครับ

.... ไม่รู้มีใครแอบคิดแบบนี้บ้างรึเปล่าหนอ..? 5555
    การคิดวางแผน รู้จักซื้อ และมีข้อมูลก่อนซื้อ จะช่วยประหยัดเงินในการทำรถได้มากจริงๆครับ
    Senior Member 00Hacker00's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ต้องการของ mazda1000
    1. กันชนหน้า
    2. กระจังหน้า
    3. กระจกหน้า
    4. ไฟท้ายหลัง
    5. กะทะล้อ
    รบกวนถ้ามีใครมีขอราคาด้วยนะครับ

[email protected] นิคส์...
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    ประกาศหาเป็นครั้งสุดท้ายก่อนไปซื้อของใหม่ครับ

หาสปริงหน้ามาสด้า 1300 ครับ ใครมีช่วยส่งให้หน่อยนะครับเหรอจะขายก็ได้ครับเอามาเ สนอได้เลยครับ

ของใหม่ที่จะซื้อที่ร้านมันราคา600บาทแต่ไม่รู้ว่ามั นแท้เหรอเทียมเลยมาหาในนี้ก่อนครับ

ถามอีกอย่างครับสปริงของแท้ของเทียมมันดูยังไงครับ

น้องโดมคงต้องออกไปปรึกษากับร้านขายอะไหล่แล้วล่ะครั บ ลองสอบถามดูเรื่องของบริษัทผู้ผลิตและความต่างของสิน ค้าและราคา ส่วนราคา600 บาทน่าจะเป็นราคาเก่าครับ ....
    สปริงไม่น่าจะมีเทียมครับ ...แต่คิดว่า น่าจะมีหลายเกรด...อิๆๆ อย่าเครียด!!
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ผมว่าpart catalogยังไม่ใช่คำตอบที่ถูกต้องสำหรับชาวมาสด้าครับ จะเสริมปัญญาให้ชาวมาสด้าก็ต้องใช้ Workshop Manualครับ

การนำไปปั่นราคาหรือนำความไม่รู้เอา ไปหลอกขายสินค้า เพราะจะเกิดข้อได้เปรียบและเสียเปรียบระหว่างทั้งสอง กลุ่มได้ครับ

.... ไม่รู้มีใครแอบคิดแบบนี้บ้างรึเปล่าหนอ..? 5555
    การคิดวางแผน รู้จักซื้อ และมีข้อมูลก่อนซื้อ จะช่วยประหยัดเงินในการทำรถได้มากจริงๆครับ
    ซึ้งมากมั้ยครับ....
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ

ผมก็แนวคิดเดียวกันกับพี่วีอะครับ

แต่ติดตรงข้อมูลก่อนซื้อนี่มันหาได้ยากกว่าของที่จะซ ื้ออีกครับ
    ผมพยายามเรียนรู้ว่าช่วงล่างมันประกอบด้วยอะไรมั้งเห มือนเหรอแตกต่างกับรถรุ่นอื่นยังไงจะได้ซื้อของได้ถู ก
    ดูให้เป็นว่ามันของแืท้เหรอเทียมอะไรประมาณนี้มันพึ่ งอินเตอร์เน็ตอย่างเดียวไม่ได้ครับ
    เลยไม่ได้ซ่อมรถซักทีเพราะไม่รู้ข้อมูลที่แน่นอน
    ไปซื้อตอนที่ไม่มีข้อมูลต้องโดนฟันแน่ๆครับไม่ราคาก็ อะไหล่ปลอม
    ผมได้บทเรียนมาแล้วครั้งนึงสองหมื่นกว่าบาทไม่ได้อะไ รมาเลยนอกจะลูกหมากบนและล่างเท่านั้นเอง

ผมไม่อยากให้มันเกิดอีกกับผมในการทำรถครั้งต่อไป
    เลยเที่ยวหาข้อมูลจากพี่น้องทุกคนในคลับนี้แหละครับ
    ไอ้ว่าจะซื้อหนังสือมาอ่านรุ่นของมาสด้ามันก็ไม่มีให ้ซื้อ่านเลยครับ

หวังว่าคงเข้าใจผมนะครับว่าทำไมผมตื้อถามอยู่นั้นแหล ะ
    รถมาต้องใช้งานทุกวันมันเลยต้องรีบทำให้เสร็จ

ผมว่าหลายๆคนในคลับนี้ก็คิดเหมือนผมอะครับเลยมีการถา มเรื่องpart catalog

แล้วWorkshop Manual ผมก็อยากได้ครับแต่มันไม่มีให้เป็นเจ้าของหาก็ยากเหล ือเกินกับคนที่ไม่ได้อยู่ในแหล่ง
    เลยต้องวกเข้ามาหาช่องทางในอินเตอร์เน็ตอีกครั้งที่จ ะเข้าถึงข้อมูลนั้นๆได้โดยที่เสียค่าใช้จ่ายน้อยที่ส ุดครับ

แต่ก็นั้นแหละทั้งสองอย่างนี้ในอินเตอร์เน็ตมันก็หาย ากเต็มทีถ้ามีก็ต้องจ่ายตังให้ฝรั่งเขาอีกมีแต่เว็บน อกเว็บไทยไม่มีเลย

กลายเป็นบ่นไปซะงั้น-*-

หวังว่าคงเข้าใจความรู้สึกของคนที่อยากได้ข้อมูลนะคร ับ
    ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย powerdome : 29-09-2010 เมื่อ 13:10
    ขอบคุณ
    0

น้องโดมคงต้องออกไปปรึกษากับร้านขายอะไหล่แล้วล่ะครั บ ลองสอบถามดูเรื่องของบริษัทผู้ผลิตและความต่างของสิน ค้าและราคา ส่วนราคา600 บาทน่าจะเป็นราคาเก่าครับ ....
    สปริงไม่น่าจะมีเทียมครับ ...แต่คิดว่า น่าจะมีหลายเกรด...อิๆๆ อย่าเครียด!!
    ร้านที่ตลาดบ้านผมราคานี้แหละครับพี่ตุ๊ก
    เดี๋ยวคงต้องถามร้านเหมือนพี่ตุ๊กว่าแล้วละครับ
    งั้นผมไม่หาคลับแล้วเดี๋ยวไปซื้อแล้วเอามารีวิวให้ดู กันดีกว่านะครับ
    จะซื้อโช๊คหน้า-หลัง สปริงหน้า ทั้งหมดน่าจะไม่เกิน3500 ครับเดี๋ยวจะถ่ายรูปรีวิวให้ดูครับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    ท่านใดมีป้ายแรงดันลมยาง ของ m 1400 แคบ หัวแบนบ้างครับ ที่ติดอยู่ตรงตัวล็อคประตูขวาน่ะครับ ช่วยถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยครับ จะเอาไปเติมลมอ่ะครับ เพราะผมจำแรงดันมันไม่ได้น่ะครับ
    ท่านเจี๊ยบครับผมถ่ายรูปมาให้แล้วครับข้างประตูรถผมเ องครับของผม 1300 นะครับแต่คงเติมลมอัตราเดียวกันแหละครับ
    Name:  Picture (Medium).jpg
Views: 208
Size:  43.9 KB
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ซึ้งมากมั้ยครับ....
    น้ำตาเกือบจะนองใบหน้า....
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    ผมก็แนวคิดเดียวกันกับพี่วีอะครับ

แต่ติดตรงข้อมูลก่อนซื้อนี่มันหาได้ยากกว่าของที่จะซ ื้ออีกครับ
    ผมพยายามเรียนรู้ว่าช่วงล่างมันประกอบด้วยอะไรมั้งเห มือนเหรอแตกต่างกับรถรุ่นอื่นยังไงจะได้ซื้อของได้ถู ก
    ดูให้เป็นว่ามันของแืท้เหรอเทียมอะไรประมาณนี้มันพึ่ งอินเตอร์เน็ตอย่างเดียวไม่ได้ครับ
    เลยไม่ได้ซ่อมรถซักทีเพราะไม่รู้ข้อมูลที่แน่นอน
    ไปซื้อตอนที่ไม่มีข้อมูลต้องโดนฟันแน่ๆครับไม่ราคาก็ อะไหล่ปลอม
    ผมได้บทเรียนมาแล้วครั้งนึงสองหมื่นกว่าบาทไม่ได้อะไ รมาเลยนอกจะลูกหมากบนและล่างเท่านั้นเอง

ผมไม่อยากให้มันเกิดอีกกับผมในการทำรถครั้งต่อไป
    เลยเที่ยวหาข้อมูลจากพี่น้องทุกคนในคลับนี้แหละครับ
    ไอ้ว่าจะซื้อหนังสือมาอ่านรุ่นของมาสด้ามันก็ไม่มีให ้ซื้อ่านเลยครับ

หวังว่าคงเข้าใจผมนะครับว่าทำไมผมตื้อถามอยู่นั้นแหล ะ
    รถมาต้องใช้งานทุกวันมันเลยต้องรีบทำให้เสร็จ

ผมว่าหลายๆคนในคลับนี้ก็คิดเหมือนผมอะครับเลยมีการถา มเรื่องpart catalog

แล้วWorkshop Manual ผมก็อยากได้ครับแต่มันไม่มีให้เป็นเจ้าของหาก็ยากเหล ือเกินกับคนที่ไม่ได้อยู่ในแหล่ง
    เลยต้องวกเข้ามาหาช่องทางในอินเตอร์เน็ตอีกครั้งที่จ ะเข้าถึงข้อมูลนั้นๆได้โดยที่เสียค่าใช้จ่ายน้อยที่ส ุดครับ

แต่ก็นั้นแหละทั้งสองอย่างนี้ในอินเตอร์เน็ตมันก็หาย ากเต็มทีถ้ามีก็ต้องจ่ายตังให้ฝรั่งเขาอีกมีแต่เว็บน อกเว็บไทยไม่มีเลย

กลายเป็นบ่นไปซะงั้น-*-

หวังว่าคงเข้าใจความรู้สึกของคนที่อยากได้ข้อมูลนะคร ับ
    ขอบคุณครับ
    ยินดีที่จะตอบทุกคำถามและก็หาหนทางช่วยเหลือเรื่องข้ อมูลเสมอครับ

ผมเดินทางมา520กว่าวันกว่าจะได้ป้าแดงออกจากอู่ สร้างป้าแดงจากจินตนาการและอ้างอิงจากรูปรถของคนอื่น เพียงใบเดียว โดนคนหลอก คนโกง คนเย้ยหยัน มีอินเตอร์เนทแต่ไม่มีข้อมูล มีรูปก็รูปของตัวเอง เพราะโชคชตาและความสงสัย ปรมาจารย์ของผมก็ปล่อยให้งงไปแบบนั้น มาได้คำภีร์800ตอนที่เดินทางมาได้300กว่าวันจนต้องทำ รถใหม่อีกครั้ง พึ่งจะมีปัญญาสั่งซื้อWorkshop Manualตอนที่เดินทางมาได้ 730กว่าวัน เก็บอะไหล่ไว้มากมายแต่ไม่มีปัญญาใช้ ส่งอะไหล่ไปให้สหายคนก็บอกว่าบ้า ทำรถคนเดียวคนก็บอกว่าขี้อวด รวบรวมหมู่สหายให้มาเป็นปึกแผ่นด้วยตราสารแห่งมิตรภา พด้วยรายได้ที่จำกัดของตัวเอง ดันบอร์ดมาสด้าให้ผงาดเป็นหนึ่งในหมวดรถคลาสสิคทั้งเ วลาและสติปัญญา ไม่มีใครอยากเห็นว่าเราเด่นเพราะจะเป็นภัย คนรักมากเท่าไหร่ คนเกลียดเราก็มากเท่านั้น

ท่านเข้าใจความรู้สึกของคนที่แบกรับความทุกข์ของชาวม าสด้าทั้งปวง คนที่พยายามหาหนทางให้ท่านทั้งหลายมีปัญญาในการแก้ปั ญหา...

ผมเคยบ่นให้กับคนสนิทฟังเสมอว่า ผมอิจฉาสหายรุ่นน้องที่เดินทางมาทีหลังเพราะว่ามีคนห าข้อมูลและรวบรวมทุกอย่างไว้ให้หมดแล้ว...

คงไม่แปลกใจนะครับว่า ไม่มีใครเข้าใจผม เฮ้อ.........
หน้าที่ 105 จากทั้งหมด 121 หน้า แรกแรก ... 5 55 95 96 97 98 99 100 101 102 103 104 105 106 107 108 109 110 111 112 113 114 115 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks